เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ Px4 กับ Steyr M-A1 หน่อยครับ  (อ่าน 6384 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:17:37 AM »

ระบบเซฟของปืน Steyr มีมากกว่า px4 น่าจะปลอดภัยมากกว่าแต่ต้องศึกษาระบบให้ดีน่ะครับเดี๋ยวงง...อิอิอิ
nutjan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 06:25:38 AM »

ตอบตัวเองได้แล้วครับ คำตอบสุดท้ายคือ STEYR ครับ
รับมาแล้วเมื่อวาน ไว้รอไปเปิดซิงจะมารายงานครับผม
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 07:59:14 AM »

ท่านประธาน(สิงห์บ้า)ครับ  มารับสมาชิกไหม่ของเราหน่อย..อิอิ..ยิงเจ้า Steyr แล้วจะติดใจ 
แต่นวดด้วยลูกจริงสักกล่องก่อนเด้อ ทนให้มันเขกหัวก่อน  อิอิ..แล้วก็จะนิ่มทุกลูกทุกแบบ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 10:22:32 AM »

ท่านประธาน(สิงห์บ้า)ครับ  มารับสมาชิกไหม่ของเราหน่อย..อิอิ..ยิงเจ้า Steyr แล้วจะติดใจ 
แต่นวดด้วยลูกจริงสักกล่องก่อนเด้อ ทนให้มันเขกหัวก่อน  อิอิ..แล้วก็จะนิ่มทุกลูกทุกแบบ Grin

ยิ้มีเลศนัยแหม...ข้าน้อยมิกล้า ครับ......จริงครับ เจ้าคางโต ตอนนี้ ไม่ค่อยเอาปลอกเขกใส่หัวแล้ว  ดีดที ข้ามหัวไปไกลเชียว  ประมาณ ๒ เมตรได้ ...ยิงมัน ยิงม่วน แต้  ๆ ครับ.. เยี่ยม
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:42:00 PM »

ไอ้กรามโตแน่นอน... เยี่ยม  ดี ถูก และน่าจะทน  (ขอเชียร์หน่อยครับ เพราะก็มีอยู่ 1  และอยากได้สมาชิกเพิ่ม) ขำก๊าก
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:02:58 PM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่นะครับ ขอบคุณที่กลับมาแจ้งข่าวนะครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 02:17:00 PM »

กำลังจะซื้อปืนโครงการ เป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ ตอนนี้ส่งเรื่องขอใบ ป.3 ไปแล้วครับ ตั้งใจว่าจะเอา Steyr ครับชอบอะไรที่มีเทคโนโลยีใหม่ๆ แล้วที่สำคัญก็คือ มันมีของรับได้เลยครับ แต่ตอนนี้เพิ่งได้ข่าวล่าสุดมาจากเวปบอร์ดของ สน.อส. ว่า PX4 มาแล้วครับกำลังตอกเลขอยู่คาดว่าสิ้นเดือนนี้ (พ.ย.) จะรับของได้ ก็คงพอดีกับได้ ป.3 เลยเกิดอาการลังเล เพราะมันก็ดูสวยดีครับ และก็ใหม่พอๆกัน แต่จริงๆแล้วผมก็ชอบแบบไม่มีนกมากว่านะ ไม่รู้ข้อดีข้อเสียมันต่างกันแค่ไหน
ขอรบกวนผู้มีความรู้ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

ปืนแบบมีนก  นกปืนจะช่วยต้านการถอยของสไลด์  ทำให้กระแทกโครงปืนเบากว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2007, 02:19:01 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 04:55:13 PM »

ท่านผู้การสุพินท์ อาวุธประจำตัว เป็น "Px4 .40" ด้วยล่ะ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
CZ มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 08:36:18 PM »

ยินดีด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 08:42:03 PM »

แหม...ข้าน้อยมิกล้า ครับ......จริงครับ เจ้าคางโต ตอนนี้ ไม่ค่อยเอาปลอกเขกใส่หัวแล้ว  ดีดที ข้ามหัวไปไกลเชียว  ประมาณ ๒ เมตรได้ ...ยิงมัน ยิงม่วน แต้  ๆ ครับ..

ไม่ค่อยเอาปลอกเขกใส่หัวแล้ว  ดีดที ข้ามหัวไปไกลเชียว 

run in ไปกี่นัดครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
jo-phuket
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:48:16 PM »

ไม่ผิดหวังแน่นอน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 06:04:23 AM »

Grin Grin ผมใช้เจ้าคางโตอยู่ตอนนี้มีปัญหาอย่างเดียวครับ คือตังค์ซื้อกระสุนไม่มีครับกรอบจะแย่แย้ว.. (แถมยังต้องเก็บตังค์ไปรับกระบอกใหม่อีก) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 08:08:14 PM »

ผมสนใจpx 4 .40 แต่คิดกลัวกระสุนหายาก แพง  และอนาคตไม่รู้จะเป็นอย่างไร กับ .40

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:55:59 AM »

แหม...ข้าน้อยมิกล้า ครับ......จริงครับ เจ้าคางโต ตอนนี้ ไม่ค่อยเอาปลอกเขกใส่หัวแล้ว  ดีดที ข้ามหัวไปไกลเชียว  ประมาณ ๒ เมตรได้ ...ยิงมัน ยิงม่วน แต้  ๆ ครับ..

ไม่ค่อยเอาปลอกเขกใส่หัวแล้ว  ดีดที ข้ามหัวไปไกลเชียว 

run in ไปกี่นัดครับ

เอ ไม่ค่อยได้นับนะครับพี่  คงอยู่ที่ประมาณ ๕ กล่อง แหละครับ  ลูกจริง กับซ้อมสลับกันบ้าง ครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 09:25:02 AM »

เอ ไม่ค่อยได้นับนะครับพี่  คงอยู่ที่ประมาณ ๕ กล่อง แหละครับ  ลูกจริง กับซ้อมสลับกันบ้าง ครับ

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ว่างจากวังไชยาเมื่อไหร่ ต้องเอาไปเปิดซิงครับ
วังไชยาไปตัดยอด แต่ ป4 ไปขึ้นที่อำเภอ  ที่ขอป 3 ใช่ไหมครับ ทีแรกนึกว่าไปวังไชยาแล้วจบเลย
เรียนเชิญ พี่ YO686 ,พี่เAEY@1911 ณ SAP TEAm มา ณ ที่นี้ด้วย ณ สนาม ทอ วัน ว เวลา น จะบอกอีกทีครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์