เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ Px4 กับ Steyr M-A1 หน่อยครับ  (อ่าน 6386 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 12:28:16 PM »

เอ ไม่ค่อยได้นับนะครับพี่  คงอยู่ที่ประมาณ ๕ กล่อง แหละครับ  ลูกจริง กับซ้อมสลับกันบ้าง ครับ

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ว่างจากวังไชยาเมื่อไหร่ ต้องเอาไปเปิดซิงครับ
วังไชยาไปตัดยอด แต่ ป4 ไปขึ้นที่อำเภอ  ที่ขอป 3 ใช่ไหมครับ ทีแรกนึกว่าไปวังไชยาแล้วจบเลย
เรียนเชิญ พี่ YO686 ,พี่เAEY@1911 ณ SAP TEAm มา ณ ที่นี้ด้วย ณ สนาม ทอ วัน ว เวลา น จะบอกอีกทีครับ

ถูกต้องแล้วครับ  ไปตัดโอนที่วังไชยยาแล้ว ภายใน ๔๕ วัน เขาจะส่ง ป.๓ ส่วน ๒ ไปให้ที่บ้าน แล้ว เราก็นำไปขึ้นทำ ป.๔ อีกทีครับ  ...
ole-tom-ming9
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 03:34:43 PM »

เฮ่อ..... ตัดสินใจเอาไอ้คางโตก็แล้วกัน  ดูอบอุ่นดี  อยู่ตัดสินใจมาตั้งนาน
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 04:57:38 PM »

สนับสนุนคางโตด้วย 1 เสียง เพราะใช้อยู่  เดี๋ยวนี้ปลอกไม่ตกใส่หัวแล้วครับ ยิงไปประมาณ  200 นัดครับ  เคยอ่านกระทู้ผู้การสุพินท์   ขออนุญาตเอ่ยนามครับ  ท่านบอกว่า  px4 ต้อง .40 ขึ้นไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2007, 05:01:03 PM โดย witoun » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 12:43:13 PM »

อิ อิ ไม่อยากคุย วันก่อน เอาเจ้าคางโต ไปยิงเพลทเหล็ก แข่ง กับ กล็อค ซีแซด  เบเรตตา  ทั้ง 92 และ พีเอ็กซ์สี่ ...สรุป  เจ้าคางโต ก็พาให้เจ้าของได้ถ้วยรางวัลมาครองอย่างสบาย ๆ ... คิก คิก
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 01:23:14 PM »

อิ อิ ไม่อยากคุย วันก่อน เอาเจ้าคางโต ไปยิงเพลทเหล็ก แข่ง กับ กล็อค ซีแซด  เบเรตตา  ทั้ง 92 และ พีเอ็กซ์สี่ ...สรุป  เจ้าคางโต ก็พาให้เจ้าของได้ถ้วยรางวัลมาครองอย่างสบาย ๆ ... คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 02:33:10 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ยิ้มีเลศนัย

อิอิ พี่...ผมเห็น พีเอ็กซ์สี่ฯ แล้ว ..อยากได้แต่พอเห็นยิงไปติดไป เลย...เปลี่ยนใจ ...ยิงเจ้าคางโต ซาบายใจกว่าเยอะ ก็มันเล่น เคี้ยวกระสุนไม่เลือก กดนิ้วชี้ทีไร ออกโป้งทุกที ไม่มีออกอย่างอื่นเลย...เห็นเพลทล้ม หลังมีเสียง ปิ๊ง ๆ  ๆ  ..ชื่นใจดีแท้  ยิงเสร็จ หิ้วปืนออกแนว  บอกว่า "รู้จักมั๊ยคร้าบ....สไตเออร์ ...คร้าบ....".. ขำก๊าก.....ถือโอกาสโชว์ซะเลย... แลบลิ้น
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 03:51:19 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 04:28:01 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ยิ้มีเลศนัย

อิอิ พี่...ผมเห็น พีเอ็กซ์สี่ฯ แล้ว ..อยากได้แต่พอเห็นยิงไปติดไป เลย...เปลี่ยนใจ ...ยิงเจ้าคางโต ซาบายใจกว่าเยอะ ก็มันเล่น เคี้ยวกระสุนไม่เลือก กดนิ้วชี้ทีไร ออกโป้งทุกที ไม่มีออกอย่างอื่นเลย...เห็นเพลทล้ม หลังมีเสียง ปิ๊ง ๆ  ๆ  ..ชื่นใจดีแท้  ยิงเสร็จ หิ้วปืนออกแนว  บอกว่า "รู้จักมั๊ยคร้าบ....สไตเออร์ ...คร้าบ....".. ขำก๊าก.....ถือโอกาสโชว์ซะเลย... แลบลิ้น

นี้ขนาดไม่อยากจะคุยนะครับพี่เล่าให้เห็นภาพเป็นฉากๆเลย
ขอบคุณพี่ สิงห์บ้า มากครับที่ทำให้ เจ้าคางโต ของพวกเราไม่น้อยหน้าไคร
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

MR DAY
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 05:46:15 PM »

run in ไป 55 นัด พอเป็นลูกซ้อมปลอกดีดเข้าหน้าทุกทีไม่ค่อยพ้นครับ ลองลูกจริง 5 นัดเข้าหน้าบ้างไม่เข้าบ้าง แต่ชอบ 0 ครับ lock เป้าได้ง่ายครับเร็วด้วย แต่ถ้าเล็งละเอียดไม่ค่อยได้ครับ
จบรายงานการทดสอบเพียงเท่านี้ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:17:45 PM »

นี้ขนาดไม่อยากจะคุยนะครับพี่เล่าให้เห็นภาพเป็นฉากๆเลย
ขอบคุณพี่ สิงห์บ้า มากครับที่ทำให้ เจ้าคางโต ของพวกเราไม่น้อยหน้าไคร
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Grinแหะ ๆ ก็น่าดีใจน่ะครับ ทีแรกหิ้วเข้าสนามไป มีแต่คนมองข้ามกัน  มีแต่คนสนใจปืนอื่น ๆ ปืนผมเขาบอกปืนขี้เหร่   เศร้าปืนอะไร หน้าตาเหมือนคนเป็นคางทูม แต่พอเห็น เจ้าคางโต ยิงเป้า ระยะ ๒๐ เมตร เข้าดำหมด  ยิงเพลทเหล็ก ระยะ ๑๐ เมตร เจอไป เป้าละเม็ด   ล้มระนาว ทำเวลาได้น้อยอีกต่างหาก ..เท่านั้นแหละ ก็มีเสียงจากหลังแนวยิง ร้องเรียกมาให้แซ่ดว่า  "น้อง ๆ ปืนอะไรน่ะ.."  ..เราก็ได้ที ปลดแม็กฯ แขวนสไลด์ หิ้วโกร่งไก ชูปืนขึ้น แล้วบอกว่า "สไตเออร์ คร้าบ ..." หลังจากนั้น เจ้าคางโตผมก็มีแต่เหงื่อจากมือคน เล่นเอาหายใจหายคอไม่ทัน เพราะเดี๋ยวคนนั้นอุ้มที คนนี้อุ้มที  ต้องรีบควักผ้ามาเช็ดกันให้วุ่นไปหมดครับ.... แลบลิ้น
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:20:15 PM »

Grinแหะ ๆ ก็น่าดีใจน่ะครับ ทีแรกหิ้วเข้าสนามไป มีแต่คนมองข้ามกัน  มีแต่คนสนใจปืนอื่น ๆ ปืนผมเขาบอกปืนขี้เหร่   เศร้าปืนอะไร หน้าตาเหมือนคนเป็นคางทูม แต่พอเห็น เจ้าคางโต ยิงเป้า ระยะ ๒๐ เมตร เข้าดำหมด  ยิงเพลทเหล็ก ระยะ ๑๐ เมตร เจอไป เป้าละเม็ด   ล้มระนาว ทำเวลาได้น้อยอีกต่างหาก ..เท่านั้นแหละ ก็มีเสียงจากหลังแนวยิง ร้องเรียกมาให้แซ่ดว่า  "น้อง ๆ ปืนอะไรน่ะ.."  ..เราก็ได้ที ปลดแม็กฯ แขวนสไลด์ หิ้วโกร่งไก ชูปืนขึ้น แล้วบอกว่า "สไตเออร์ คร้าบ ..." หลังจากนั้น เจ้าคางโตผมก็มีแต่เหงื่อจากมือคน เล่นเอาหายใจหายคอไม่ทัน เพราะเดี๋ยวคนนั้นอุ้มที คนนี้อุ้มที  ต้องรีบควักผ้ามาเช็ดกันให้วุ่นไปหมดครับ.... แลบลิ้น

Grin Grinระวังโดนอุ้มหายนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 10:21:50 PM »

ข่าวแพร่ออกไปมากๆ ระวังลูกชาย เฉามือตายนะครับ พี่สิงห์ เยี่ยม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 08:33:01 AM »

[
 Grin Grinระวังโดนอุ้มหายนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม่หรอกครับ...ไม่ให้คลาดสายตาสักนิด..... Grin

ข่าวแพร่ออกไปมากๆ ระวังลูกชาย เฉามือตายนะครับ พี่สิงห์ เยี่ยม

.... Cheesy..ขอบคุณครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 02:44:47 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ฝึกซ้อมเลยครับ อาจจะลองยิงเร็ว ๆ ดูบ้าง แบบกระดิกนิ้วรัว ๆ เจ้าสไตเออร์จะเป็นอย่างไรบ้าง ต้องลองดูครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:20:41 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ฝึกซ้อมเลยครับ อาจจะลองยิงเร็ว ๆ ดูบ้าง แบบกระดิกนิ้วรัว ๆ เจ้าสไตเออร์จะเป็นอย่างไรบ้าง ต้องลองดูครับ

ผมเคยลองแล้ว...ใส่ไปกี่นัด ก็ไม่เหลือครับ...รีคอยล์นุ่มนวล... เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์