เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:19:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านไปกางเต๊นนอนพกอาวุธไหมครับ  (อ่าน 8235 ครั้ง)
bannok
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:24:15 AM »

เวลาท่านไปกางเต๊นนอนเช่นอุทยานแห่งชาติหรือตามเขื่อนท่านพกอาวุธไหมครับ อาวุธอาจจะเป็นปืนมีดหรืออย่างอาวุธอย่างอื่นก็ได้ครับ 
แล้วจะมีตำรวจมาค้นไหมครับ กำลังจัดโปรแกรมไปกางเต๊นนอนแต่ก็ห่วงความปลอดภัยครั้นจะเอาลูกรัก.45ไปด้วยก็กลัวตำรวจครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:27:59 AM »

ถ้ากลัว ก็ไม่ต้องเอาไปครับ  แค่นั้นเองครับ

อยู่ที่ใจ............

จะได้ไม่ต้องเต้น ระรัว.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:31:52 AM »

ควรครับ ตามแหล่งท่องเที่ยวที่ใกล้ชุมชนจะผู้ไม่ประสงค์ดี เช่นวัยรุ่นขี้ยา หรือว่า โจรกระจอก อาจเข้ามาต้อนรับในฐานะเจ้าบ้านก็ได้ครับ
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:37:14 AM »

ผมเอาไปด้วยทุกครั้งครับ ป้องกันสัตว์ร้ายและคนครับ ตำรวจไม่น่าไปตรวจถึงเต็นท์นะครับนอกจากว่าทำอะไรผิดกฏหมายอยู่แล้วมีคนแจ้ง(เคยเจอทั้งพวกมาตั้งเต็นท์แล้วเล่นการพนันและพวกวัยรุ่นเมาแล้วดัง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:39:17 AM »

ไม่เคยโดนตรวจในอุทยานครับ

แต่กลัวตอนใส่รถขึ้นไปมากกว่า

ตามกฎหมาย อุทยาน ห้ามพกอาวุธโดยเฉพาะปืน แต่เท่าที่เคยคุยกัน ถ้าไม่ใช้ไรเฟิล ลูกซอง หรือลูกกรดยาว ที่เอาไปล่าสัตว์ ก็มองไม่เห็นครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
บอย4589
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:41:52 AM »

อูยยยยยยย รู้ๆกันอยู่นะพี่นะ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:47:35 AM »

Grin Grin  ไปต่างที่ต่างถิ่น ปืนอย่าให้ห่างตัวครับ เดี๋ยวนี้อันตรายรอบด้าน 

เรื่องค้นเจอเจรจากันง่ายกว่าผู้ไม่ประสงค์ดี   ถ้าไม่งัดออกมาโชว์ ปืนกระบอกนิดเดียวไม่มีใครรู้ครับ   เยี่ยม

nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:52:59 AM »

เอาเพื่อนไปด้วยครับเต็มพิกัด 17X2
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 11:58:40 AM »

ขึ้นอยู่กับสถานที่และสถานการณ์ครับ ในอุทยานแห่งชาติที่จัดที่พักให้เป็นสัดส่วนจะปลอดภัยอยู่แล้ว

แต่การไปแค้มปิ้งแล้วติดมีดข้างเอวก็ไม่น่าเกลียดนัก ถ้าหากพกปืนหราในอุทยานก็น่าเกลียดไปหน่อย

อยู่ที่วิจารณญานที่เหมาะสม  ถ้าเป็นกลุ่มก้อนกันเองก็ไม่เป็นไร แต่หากคละกะคนอื่นต้องคิดให้หนัก

การเปิดเผยว่ามีอาวุธใช่จะปลอดภัย  คนจ้องอาจเตรียมเล่นงานหนักขึ้นไปอีก  แอบๆไว้หน่อยดีกว่า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:00:39 PM »

ไม่พกครับ

....ผมนอนเต๊นท์ครั้งสุดท้านที่เขาชนไก่ ยังไม่มีปืนเลยครับ ฮา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป้อมพระจุลฯ 24
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:06:52 PM »

เอาวางไว้ข้างกายครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:11:51 PM »

ความเห็น เรื่องอาวุธปืน ในหัวข้อนี้ ไม่ขอมีความเห็น. มีแต่ภาพพจน์ที่ลบ

นอนเต้นท์ ควรต้องมีมีดติดไว้ด้วย.. เหตุฉุกเฉินเต้นท์ม้วนคลุมตัว.  เมื่อหาทางออกไม่ได้ .
จะได้ใช้กรีดเอาตัวรอด  ครับ เยี่ยม

tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:12:53 PM »

พกที่เปิดขวดครับ......เมาแล้วหายประจำ......

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:16:46 PM »

นอนหลับในที่ๆ คนเข้าถึงตัวได้ง่ายๆ เอาของมีค่า หรืออาวุธไป ผมสงสัยว่าจะตื่นได้ทันใช้หรือเปล่า? ถ้าผลัดกันนั่งยามตลอดคืนก็อีกเรื่องครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:28:27 PM »

เอ ..... ถ้าอนุญาตให้ลูกเอ๋กับเพื่อน ไปเที่ยวแค้มป์กับกลุ่มของหลานต๊อกนี่จะวางใจได้แค่ไหนนะ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์