เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:21:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านไปกางเต๊นนอนพกอาวุธไหมครับ  (อ่าน 8216 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:47:13 PM »

พกครับ กะเอาไว้ยิงตัวตายเวลาเจอเสือหรือสัตว์ร้าย(ไม่ได้กวนนะครับผมคิดแบบนั้นและพกเพื่อแบบนั้นจริง ๆ).....คนไม่กลัวครับเพราะนอนแต่ละที่เป็นที่ที่บุคคลภายนอกไม่สามารถเข้ามาได้ Wink

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:52:02 PM »

พกครับ อุ่นใจดีครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:55:00 PM »

นอนกอดเลยครับไ ม่งั้นโดนครูฝึกขโมย แล้วเหนื่อยแย่เลยครับ

เหมือนผมเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วเลยครับ....

...ถ้าเข้าป่าจริงๆ ผมจะติดลูกโม่... ใส่กระสุนลูกปรายไว้ครับ... กลัวงูครับ... กระสุนแบบอื่นๆ เอาไว้สำรอง...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:04:24 PM »

....เสือ สิงห์ ยังมีเขี้ยวเล็บ ..ตอนไม่ได้ใช้ ก็ซ่อนเล็บ  เก็บเขี้ยว ไว้ก่อน ...แค่นั้นครับ เยี่ยม
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:24:57 PM »

ปกติ จะพกไปครับ เอาเจ้า G19 กระสุน 2 แม๊ก ใส่กระเป๋าพกข้างขา    ถ้าพักใน อุทยาน บริเวณี่กางเต๊นท์ที่เขาจัดไว้ให้ ก็ไม่ต้องเอาไปก็ๆได้ครับ เจ้าหน้าที่เขาพอดูแลความปลอดภัยได้  แต่ถ้าไปนอน ตามป่าหรือที่ๆเป็นที่เปิด ไม่มีใครอยู่ หรือมีคนผ่านไปมาได้เสรี ผม ก็เอาวางไว้ข้างๆตัวพร้อมเหนี่ยวเลยครับ   ปีนี้ยังลังเลอยู่ว่าจะเอาไปดีหรือเปล่า  ยิ่งเป็นช่วงใกล้เลือกตั้งด้วยกลัว เจอด่านโดนค้นระหว่างเดินทางมากกว่า  หน่ายจริงๆ คนดีๆไม่มีสทธิที่จะป้องกันตัวเองได้เลย ต้องมาหลบๆซ่อนๆ เศร้า
Brad Hit
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:35:55 PM »

ไม่พกครับกลัวนอนทับแล้วไปทิ่มพุงไม่สบายตัว  นอนไม่หลับ   หรือลั่นเปรี้ยงปร้างขึ้นมาใส้แตก   แต่ใส่ไว้ในถุงผ้าและนอนกอดเอา
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:01:19 PM »

เวลาท่านไปกางเต๊นนอนเช่นอุทยานแห่งชาติหรือตามเขื่อนท่านพกอาวุธไหมครับ อาวุธอาจจะเป็นปืนมีดหรืออย่างอาวุธอย่างอื่นก็ได้ครับ 
แล้วจะมีตำรวจมาค้นไหมครับ กำลังจัดโปรแกรมไปกางเต๊นนอนแต่ก็ห่วงความปลอดภัยครั้นจะเอาลูกรัก.45ไปด้วยก็กลัวตำรวจครับ

เวลาไปกางเต๊นท์นอน....ผมจะใช้แค่มีด ยาวประมาณฟุตกว่าๆครับ

บางทีก็มีเจ้าหน้าที่เดินดูครับ เช่น ที่ห้วยน้ำดัง

ขึ้นอยู่กับว่า..จะไปที่ไหนครับ ถ้าคิดว่าเอาปืนไปแล้วรู้สึกอุ่นใจ ปลอดภัยก็เอาไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:17:18 PM โดย หงส์ซิ่ง » บันทึกการเข้า
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:12:44 PM »

อยู่บ้านปืนอยู่ใต้หมอนครับ...

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:24:03 PM »

Smiley เวลาคุณไปในที่ไม่เคยไป อัตราการเสี่ยงสูง คุณจะเลือกชวนเพือนที่สนิทไปซัก 10 คน หรือเอาไอ้เจ้านั้นไปล่ะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:30:20 PM »

เอาไปทุกที่ครับ...

นายสมชายไม่เคยนอนเต๊นท์นานแล้ว ครั้งสุดท้ายก็ขึ้นภูกระดึงเมื่อเกือบยี่สิบปีแล้วครับ... ขึ้นสามครั้งเอา Chief ไปสองครั้ง ครั้งสุดท้ายเอาม้าแก่ตัวดั้งเดิมไปด้วย...

นายสมชายไม่ถนัดนอนหนุนปืน หรือเอาปืนไว้หัวนอน แต่ถนัดนอนเอาปืนไว้ใต้ต้นขา หรือใส่กระเป๋าคาดเอวแล้วคอยขยับทุกครั้งที่เปลี่ยนท่านอนครับ... ขยับไม่ให้ปืนทับเรา(ปืนมันหนัก)หรือเราทับปืน(เจ็บเนื้อเพราะปืนมันแข็ง)...

ส่วนเรื่องกลัวคนแอบย่องเข้ามาหยิบปืนเวลานอนหลับ... สมัยก่อนโน้น นายสมชายมี Motion Detecter ประจำตัวอยู่สามสี่อัน พร้อมสวิทช์กระตุกสายเอ็นสี่ห้าอัน... จะวาง Motion Detecter พร้อมขึงสายเอ็นเอาไว้รอบๆ ครับ... ไอ้พวกนี้นี่เวลาดังจะดังพร้อมกันสามสี่ตัวพร้อมกัน ต้องมีคนเดินทะเร่อทะร่าเข้ามาพร้อมกันสามสี่คนเข้ามากระทืบจนเงียบได้สามสี่ตัวพร้อมกันครับ ถึงจะแอบเข้ามาไม่ให้นายสมชายรู้ตัว... ฮา

Motion Detecter ที่ว่านี่... ใส่ถ่าน AA สามก้อน เคยซื้อที่โฮมโปรพันกว่าบาทเองครับ... เย้
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:35:14 PM »

ไม่เคยนอนเต๊นท์ครับ นอนแต่บ้านพัก หากต้องไปกางเต๊นท์นอนคงต้องเอาไปครับ เพื่อความอุ่นใจ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:40:46 PM »

Smiley พี่สมชายเอารูป Motion Detecter มาดูหน่อยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:42:18 PM »

บรรจุเต็มอัตราศึกเลยครับ ไม่งั้นนอนไม่หลับ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:50:04 PM »

Motion Detecter ที่ว่านี่... ใส่ถ่าน AA สามก้อน เคยซื้อที่โฮมโปรพันกว่าบาทเองครับ... เย้

น้าสมชายซื้อให้ซัก 2 อันสิ เค้าออกค่าถ่านเองก็ได้ นะ นะ ....... (คงฮาไม่ออกแย้ว ....... อะฟิ้ววววววส์ส์ส์)

700P
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 05:05:19 PM »

"มีแล้วไม่ใช้ก็ไม่เห็นเป็นไร  แต่ถ้าจะใช้แล้วไม่มีสิเรื่องใหญ่" ปกติแล้วถ้าอยู่ในเมืองก็ G26  Cheesy Cheesyแต่ถ้าเทื่ยวป่านอนเต็นก็ RUGER GP100 .357 ลูก ปราย สลับลูก จริง ครับ Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์