เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านไปกางเต๊นนอนพกอาวุธไหมครับ  (อ่าน 8222 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:14:32 AM »

สิบสองปีที่ใช้ชีวิตตะลอนไปทั่ว กางเต็นท์ตาม อช. และ รีสอร์ท พกไปหมดเลย

มีด4 ขวาน1 ปืน 2  ครบครับ  เชื่อเถอะช่วยได้เยอะ เฉพาะพวกเลวๆที่เจอใน อช. นี่เจอมาหลายครั้งแล้ว

เสียงดังยามค่ำคืน เตือนก็ไม่ได้ทำอวดเก่ง พอเห็นของก็เงียบ (พอดีพวกๆผมมีครบทุกคน).... คิก คิก

จริงครับพี่  ตามอุทยานฯ พวกขี้เมาเยอะมาก  ร้องเพลง ดีดกีต้าร์  เคาะขวดเหล้า  เสียงดังมาก   บางกลุ่มก็เปิดรถ โชว์เครื่องเสียง  เปิดเพลง ตูมๆๆ   

โอ๊วววว  ตูจะมาแสวงหาธรรมชาติ  ยังต้องมาเจอพวกนี้อีก   เดินไปแจ้งที่ศูนย์บริการฯ แล้ว เจ้าหน้าที่ก็ไม่เห็นมาไล่....................สรุป  แม่ง..ยันเช้า....

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:16:02 AM »

Wink  พี่แก้ว พี่โร้ดครับ  ถ้าซื้อได้แล้วโปรดแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ไม่มีใครกล้าบุกถ้ำเสือหรอกพี่  ขำก๊าก
ปล. อีกแบบนึงที่ใช้ง่ายก็ไอ้ที่ใช้ตาม 7-eleven อ๊ะครับถูกด้วยใช้ง่ายดี เพราะBeamในการ detect จะค่อนข้างแคบหน่อย  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:20:36 AM »

ขออนุญาตเรียนถามพี่สมชายครับ ตัวนี้เซนเซอร์มันไกลแค่ไหนครับ ...... ผมเคยไปเจอที่คลองถมร้อยกว่าบาท  แต่มันเป็นเซนเซอร์ใกล้ .....  น่าจะไม่เกิน 1 เมตร

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:27:32 AM »

นายสมชายเคยซื้อที่โฮมโปร... นายสมชายไปโฮมโปรครั้งล่าสุดเมื่อสามสี่เดือนก่อนยังเห็นอยู่ครับ...

จะอยู่ในหมวดเครื่องใช้ไฟฟ้ากระจุกกระจิกเช่นพวกปลั๊กสามตาสวิทช์อัตโนมัติสำหรับเปิดปิดอุกรณ์ไฟฟ้าเมื่อมีการเคลื่อนไหวในบริเวณครับ เป็นเต้าเสียบกับปลั๊กไฟ แล้วเอาอุปกรณ์ไฟฟ้าเสียบต่อจาก Motion Detector ตัวนี้อีกต่อนึง... ตรวจจับการเคลื่อนไหวได้ไกลสิบกว่าฟุต...

อันหลังนี้ก็เหมาะสำหรับต่อหลอดไฟเอาไว้กับปลั๊กไฟเวลาเดินเข้าห้อง ไฟก็สว่างเอง ไม่มีการเคลื่อนไหวสามสี่นาทีไฟก็ดับเอง หรือต่อเอากันขโมยก็ได้พอใครเดินผ่าน ไฟก็สว่างเอง...

สำหรับตัวที่นายสมชายใช้งานประจำเมื่อก่อนโน้นมีข้อเสียสองอย่างคือต้องตื่นเช้าๆ รีบเก็บก่อนที่อุณทภูมิแถวนั้นจะเปลี่ยน... เช่นวางเอาไว้กลางคืนหนาวๆ พอแดดจวนจะออกต้องรีบเก็บ ม่ายงั้นมันจะร้องระงม... อย่างที่สองคือหมาแมวเดินผ่านมันจะร้องระงมเชียวครับ... ฮา

เวลาใช้งานต้องวางหลายตัว หันทิศทางต่างกัน... เพราะหากมีตัวเดียวแล้วจะโดนถลันเข้ามากระทืบให้เสียงเงียบครับ... เย้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:30:47 AM »

สิบสองปีที่ใช้ชีวิตตะลอนไปทั่ว กางเต็นท์ตาม อช. และ รีสอร์ท พกไปหมดเลย

มีด4 ขวาน1 ปืน 2  ครบครับ  เชื่อเถอะช่วยได้เยอะ เฉพาะพวกเลวๆที่เจอใน อช. นี่เจอมาหลายครั้งแล้ว

เสียงดังยามค่ำคืน เตือนก็ไม่ได้ทำอวดเก่ง พอเห็นของก็เงียบ (พอดีพวกๆผมมีครบทุกคน).... คิก คิก

จาไปตีกับใครคร๊าบบบบบ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:31:26 AM »

ระยะทำงานเซ็นเซอร์ควรต้องกว้าง..  แต่ไม่ต้องไกลนัก ๒-๓ เมตร +/-  ก็พอครับ
แบบนกรัว ร้อง จิ๊บจิ๊บ..  ๑๐๐ +/- บาท..  เสียงมันเบาไป และไม่แน่อน และหน้าแคบไป ครับ.  Smiley

เฉพาะคุณเสือ โฮก  .. เสียงเตือน เปลี่ยนเป็นเสือโฮก ฮึ่ม ..คำราม.ละ..
จะเหมามาให้หมดเลย.  เยี่ยม    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:34:02 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:33:03 AM »

ขออนุญาตเรียนถามพี่สมชายครับ ตัวนี้เซนเซอร์มันไกลแค่ไหนครับ ...... ผมเคยไปเจอที่คลองถมร้อยกว่าบาท  แต่มันเป็นเซนเซอร์ใกล้ .....  น่าจะไม่เกิน 1 เมตร

ถ้าเจอราคาถูกแบบนี้ให้ใช้หลายตัวครับ... วางเอาไว้รอบๆ ตัวนี้ดังแล้วถูกกระทืบ แต่อีกตัวจะดังต่อครับ...

พวกเซ็นเซอร์ไกลๆ จะมีปัญหาเรื่องมันจับความร้อนได้ไวเกินไป จนดังเองเวลากำลังนอนสบายๆครับ... ตัวที่ไวเกินไป เขาจะใช้วิธีเอาผ้าหรือของบังเอาไว้... เวลาใครเดินมาเลิกผ้าม่าน เปิดประตู หรือย้ายของจึงจะดังครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:37:41 AM »

ระยะทำงานเซ็นเซอร์ควรต้องกว้าง..  แต่ไม่ต้องไกลนัก ๒-๓ เมตร +/-  ก็พอครับ
แบบนกรัว ร้อง จิ๊บจิ๊บ..  ๑๐๐ +/- บาท..  เสียงมันเบาไป และไม่แน่อน และหน้าแคบไป ครับ.  Smiley

เฉพาะคุณเสือ โฮก  .. เสียงเตือน เปลี่ยนเป็นเสือโฮก ฮึ่ม ..คำราม.ละ..

ตัวที่นายสมชายใช้ ระยะกำลังเหมาะครับ ประมาณสิบฟุต กว้างเป็นมุมแผ่คลุมทางเดินโรงแรมทั่วไปพอดีครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 11:49:24 AM »

ตัวที่นายสมชายใช้ ระยะกำลังเหมาะครับ ประมาณสิบฟุต กว้างเป็นมุมแผ่คลุมทางเดินโรงแรมทั่วไปพอดีครับ...

Cheesy Cheesy  Cheesy   Cheesy..  เยี่ยม

เวลาทำงาน ตั้งเป็นมุมกด หรือให้ระยะ ๑-๒ เมตร ก็พอครับ. ..
ใครก็ตามย่องเข้าในในระยะอาจมองเห็นเจตนาแล้ว.. ว่า เป็นแมวขโมย.

และระยะเท่านี้.. เราไม่ต้องกังวล ว่าจะจัดการไม่ทัน.. เพราะมีเต้นท์ กั้นเข้าไม่ถึงตัวเรา..
การทิ้งระยะ  จำเป็นอย่างยิ่งกับการป้องกันภัยอันตราย..
คนนอนหลับ เมื่อตื่นกระทันหัน จะเป็นการตื่นตัว.. และดวงตาจะมองเห็นชัดกว่า
คนที่ย่องเข้ามาจากที่สว่างกว่า  .. ครับ.  เยี่ยม

Patiharn
"Better Die Trying".
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 12:06:07 PM »

ไม่ชอบพกครับ (เก็บไว้ในรถ) ชอบอยู่แบบสงบๆปลอดผู้คนที่จะมารบกวน เวลาไปเที่ยวจะเลือกช่วงคนไปเที่ยวน้อยๆครับ อยู่แต่กับพรรคพวกเราเองครับท่าน.

"ทำงานมาทั้งปีขอเพียงหนึ่งนาทีใต้รุกขมูล"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 12:19:36 PM »

Smiley พี่สมชายเอารูป Motion Detecter มาดูหน่อยครับ

อยู่ที่กระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=17561.msg448960#quickreply นี่ครับ...

...Tactic น่าสนใจมากครับ... Grin Grin Grin

แฮ่ๆ... ขอบคุณครับ...

เอารูป Motion Detector มาให้ดูครับ...

...เยี่ยมมากครับนายสมชาย  จะไปหามาใช้บ้าง   Wink

...ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรครับ  ข้ามปีแล้วผมยังหาซื้อไม่ได้เลย  Smiley

เคยเห็นที่โฮมโปร ราคาน่าจะพันกว่าบาทครับ(ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องราคา)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 12:31:19 PM »

ผมเป็นคนชอบเที่ยวป่ามาก จากประสบการที่ได้พบมาผมว่าอยู่ในป่า โอยเฉพาะอุทยานแห่งชาติปลอดภัยกว่าอยู่ในเมืองครับ

เป็นจุดๆ กระมังครับ เจอจุดที่เป็นจุดพัก กางเต๊นท์ คนเยอะ
ถ้าเป็นคนดี ก็ดีไป คนไม่ดีก็เครียดครับ.....

สำหรับผม ที่เต๊นท์เหมือนที่บ้านครับ ข้างหัวนอน....

เคยเข้าป่าปิดไปกับแฟนสองคน ไม่มีน้ำประปา ไม่มีไฟ ไม่มีคนอื่นๆ ขับรถลุยโคลนเข้าไป ทาง13กิโล วิ่ง5ชม. ก็ยังไม่ได้พาปืนไปด้วยครับ เพราะตอนนั้นยังไม่มี ขำก๊าก

ใจแน่นดีครับ อยู่ในป่าคนน้อยๆ ไม่มีใคร ที่น่ากลัวคือใจเรานี่แหละ..

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

anakin
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 12:46:47 PM »

ตอบเจ้าของกระทู้ก่อน ผมชอบเที่ยวป่าไปมาทั่วครับไม่เคยพกอาวุธเลยเพราะหากมีก็ต้องใช้ความอดทนจะไม่มาก
ผมมักเลือกที่จะหลีกเลี่ยงมากกว่าแต่สิ่งที่มีก็คือคีมเอนกประสงค์เท่านั้นครับ
ตอนนี้มีปืนก็ไม่อยากใช้หรอกครับเพราะหากเอามาขู่เขาคืนนั้นไม่ได้นอนแน่เพราะไม่รู้จะโดนเมื่อไหร่
เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงดีกว่าครับ ให้เขาคิดว่าเขาเจ๋งเรากลัวเขาก็แล้วกันจะได้ไม่มีเรื่องราวบานปลาย
อีกอย่างเรื่องความปลอดภัยในอุทยานแห่งชาติผมยอบรับว่าโอเคเลยหากกลุ่มไหนเสียงดังเจ้าหน้าที่ที่ออกเดินตรวจก็จะเข้าไปเตือนตัวอย่างเช่น
"น้องๆครับพี่ว่า poprock เหมือนเดิมดีกว่า คาราบาว น่ะครับ"
"ครับพี่ เอาพวกเราเปลี่ยนเพลง"ผมละอายเต็นฑ์ข้างๆจริง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนเรื่องที่น่าสนใจใคร่รู้คือตัว Motion senser ที่นายสมชายเอามาบอกเดี๋ยวไปลองหาดูบ้างดีกว่าผมล่ะช็อบชอบของพวกรี้อ่ะต้องลอง
Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 12:51:46 PM »

พกครับ จริงๆแล้วทาง อช.จะมีใบกรอกชื่อที่อยู่ พร้อมทั้งจำนวนคนพักและจำนวนคืนที่จะพัก และยังมีช่องว่างถามถึงอาวุธปืนที่นำมา ชนิด ขนาดกระสุน และจำนวน ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
เพราะฉะนั้นเอาไปเถอะครับ จัดเก็บหรือจะพกก็ทำให้มิดชิดแะลปลอดภัยเท่านั้นเอง ผมว่านะ....javascript:void(0);
เยี่ยม
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 02:48:56 PM »

ไปเที่ยว สนุก ๆ อย่าให้มีเรื่องเลย หมดสนุกแน่ **
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์