เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านไปกางเต๊นนอนพกอาวุธไหมครับ  (อ่าน 8225 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 03:06:16 PM »

ผมเป็นคนชอบเที่ยวป่ามาก จากประสบการที่ได้พบมาผมว่าอยู่ในป่า โอยเฉพาะอุทยานแห่งชาติปลอดภัยกว่าอยู่ในเมืองครับ

เป็นจุดๆ กระมังครับ เจอจุดที่เป็นจุดพัก กางเต๊นท์ คนเยอะ
ถ้าเป็นคนดี ก็ดีไป คนไม่ดีก็เครียดครับ.....

สำหรับผม ที่เต๊นท์เหมือนที่บ้านครับ ข้างหัวนอน....

เคยเข้าป่าปิดไปกับแฟนสองคน ไม่มีน้ำประปา ไม่มีไฟ ไม่มีคนอื่นๆ ขับรถลุยโคลนเข้าไป ทาง13กิโล วิ่ง5ชม. ก็ยังไม่ได้พาปืนไปด้วยครับ เพราะตอนนั้นยังไม่มี ขำก๊าก

ใจแน่นดีครับ อยู่ในป่าคนน้อยๆ ไม่มีใคร ที่น่ากลัวคือใจเรานี่แหละ..

ผมขับมันรถป้ายแดงเลย ออกรถได้อาทิตย์กว่าๆเอง
เพื่อนๆ เค๊าไปล่วงหน้าตั้งสองวันแล้ว เราตามไปทีหลัง ไปกับเมียสองคนกลางป่าศรีสวัสดิ์ ตอนกลางคืน
ที่สำคัญคือลืมปืนไว้ที่บ้านน้องสาวอีกแหนะ ไหนจะต้องคลำทางอีกเกือบสองชั่วโมงกว่าจะถึงแคมป์
เฮ้อ..พอไปถึงโดนเพื่อนต่อว่าซะยกใหญ่  Tongue

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 04:20:40 PM »

ผมเข้าป่าแต่ละที่ พกแต่กระสุนลูกซองไปแจกเจ้าหน้าที่ป่าไม้

เราก็จะได้ เจ้าถิ่นเป็นผู้คุ้มกันชั้นดี

พักผ่อนได้สบายใจ แถมมีพวกเฝ้าระวังให้อีกต่างหาก

มีปัญหาอะไร ที่เราเห็นไม่เหมาะสม

ก็แจ้งให้เจ้าหน้าที่เข้าไปเคลียร์ สบายใจไม่ต้องลงมือเอง

แถมได้เพื่อน ได้คนนำทางพาเที่ยว เพิ่มขึ้นตลอดเวลา

ครั้งต่อ ๆ ไปก็สบาย แค่รู้ว่าเราจะไป เค้าก็ยินดีต้อนรับแล้ว

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:12:20 PM »

ผมเข้าป่าแต่ละที่ พกแต่กระสุนลูกซองไปแจกเจ้าหน้าที่ป่าไม้

เราก็จะได้ เจ้าถิ่นเป็นผู้คุ้มกันชั้นดี

พักผ่อนได้สบายใจ แถมมีพวกเฝ้าระวังให้อีกต่างหาก

มีปัญหาอะไร ที่เราเห็นไม่เหมาะสม

ก็แจ้งให้เจ้าหน้าที่เข้าไปเคลียร์ สบายใจไม่ต้องลงมือเอง

แถมได้เพื่อน ได้คนนำทางพาเที่ยว เพิ่มขึ้นตลอดเวลา

ครั้งต่อ ๆ ไปก็สบาย แค่รู้ว่าเราจะไป เค้าก็ยินดีต้อนรับแล้ว

เทคนิคระดับครูเลยครับพี่...Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:54:54 PM »

ขอบพระคุณพี่สมชาย(ฮา) ครับ ....... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 06:04:43 PM »

เที่ยวป่าไม่เคยนอนเต๊นท์เลย  ผูกเปล หรือ ปูแบล็งค์เก็ตนอน

คล้ายกันครับน้าโทน ....... ผมกางไว้แต่ไปฟุบที่ไหนก็ไม่รู้ บางที่กว่าวงจะเลิก พระธุดงค์ออกบิณฑบาตแล้ว

แสดงว่าพี่ปูไปกางเตนท์ข้างวัดหรือไม่ก็หน้ากุฏิหลวงพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 12:43:58 AM »

พกครับ จริงๆแล้วทาง อช.จะมีใบกรอกชื่อที่อยู่ พร้อมทั้งจำนวนคนพักและจำนวนคืนที่จะพัก และยังมีช่องว่างถามถึงอาวุธปืนที่นำมา ชนิด ขนาดกระสุน และจำนวน ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
เพราะฉะนั้นเอาไปเถอะครับ จัดเก็บหรือจะพกก็ทำให้มิดชิดแะลปลอดภัยเท่านั้นเอง ผมว่านะ....javascript:void(0);
เยี่ยม

แล้วช่องที่ให้กรอกขนาดอาวุธนี่แล้วเราสมควรที่จะกรอกลงไปมั้ยครับว่าเราพกมานะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 05:10:11 AM »

แสดงว่าพี่ปูไปกางเตนท์ข้างวัดหรือไม่ก็หน้ากุฏิหลวงพี่

ไปอยู่ ตปท. นานเลยจำไม่ได้ว่าพระธุดงค์ กับ พระสงฆ์ทั่วไปพักยังไง ...... เอิ๊กๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก แบร่ แบร่

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:46:25 AM »

ไปอยู่ ตปท. นานเลยจำไม่ได้ว่าพระธุดงค์ กับ พระสงฆ์ทั่วไปพักยังไง ...... เอิ๊กๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก แบร่ แบร่

Grin Grin
อู่ล่อง อยู่เหนือทองผาภูมิ ราว ๑๐ กว่า กก. ไปทาง สังขละ   ด้านซ้ายเป็นลานโล่ง
อีกฝั่งถนน.. เป็นห้วยอู่ล่อง .. ไม่มีบ้านคน  ไม่เคยสังเกตุนอกจากนั้น เลย

เหนื่อยและง่วงมาก เพราะออกจาก นครชัยศรี เมื่อ ๔ ทุ่ม จะตีสาม..  ก็ถึงอู่ล่องไปต่อไม่ไหวแล้ว.
๔ คัน กับ ๖ คน บางคนก็นอนในรถ บ้างก็ปักเต้นท์นอนตรงลานกว้าง
ใกล้กับสิ่งปลูกสร้างเก่า ที่ทิ้งร้าง.. 
ตอนเช้าตื่นเพราะมีคนมาทำความสะอาด..  กระเหรี่ยง บอก.. พวกพี่นอนต่อก็ได้
แต่ตอนบ่ายจะมีคนใช้  เผา อีกคนแล้ว.  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:52:05 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:57:46 AM »

เดินทางต่างจังหวัด  ปืนและเพื่อนเป็นเรื่องจำเป็น
ตำรวจพอเจรจากันได้  ศาลยังมีเหตุผล  แต่โจรไม่เจรจาไม่มีเหตุผล
เคยนอนกางเต็นท์ที่อุดรฯปีใหม่พอดี   กลุ่มข้างๆยิงปืนฉลองกันชนิดฟ้ารั่ว
ดังทั้งอุทยาน
tong311
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 02:39:50 PM »

พกใว้แหล่ะดีปืนคือเพื่อนที่ใว้ใจไดดีที่สุด แต่ต้องพกแบบมิดชิดนะครับ เยี่ยม
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 06:18:07 PM »

เที่ยวมาหลายปีแล้วครับ

ไม่เคยเอาปืนไปซักครั้ง

ไม่มีอะไรเกิดขึ้นด้วยครับ  อยู่ในเขตุอุทยาน ที่ๆเค้าจัดไว้ให้ ปลอดภัยครับ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 06:44:36 PM »

ถ้าเอาไปก็เก็บซ่อนมิดชิดอย่าให้ประเจิดประเจ้อ ไม่บอกใครหรอกครับ
Excavation
Jr. Member
**

คะแนน 13

งานคือชีวิต ชีวิตต้องทำงาน

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 10:12:18 PM »

ถ้านอนตามอช.ที่เขาจัดให้นอนจะปลอดภัย
ไม่ต้องพกพาก็ได้  เจ้าหน้าที่เขาดูแลอยู่แล้ว
แต่ที่ ที่ไม่ใช่ที่นอนซิ  ว่าอีกเรื่องครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:13:06 AM »

นายสมชายไป Home Pro วันก่อน... นึกขึ้นได้ว่ามีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตามหา Motion Detector เลยเอารูปมาฝากครับ... ราคาแค่ 200 บาทเอง...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:13:41 AM »

คือตัวนี้ครับ...

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์