เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านไปกางเต๊นนอนพกอาวุธไหมครับ  (อ่าน 8269 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:14:18 AM »

มีขายที่แผนกนี้...

Thanks to ImageShack for Free Image Hosting
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:18:47 AM »

ที่จริงมีหลายแบบหลายชนิด... มีลูกเล่นให้เลือกตามใจตัวเองครับ...

บางแบบเป็นเฉพาะสวิตช์ติดผนังเอาไว้ข้างฝาบ้านด้านนอก... เวลาใครเดินผ่านจะต่อไฟฟ้าให้สปอร์ตไลท์ที่หลังคาสว่างโร่...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:22:01 AM »

แบบนี้... เหมาะสำหรับต่อเอาไว้ด้านนอกอาคารครับ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:41:43 AM »

ขอบคุณครับน้าสมชาย (ฮาที่สุด) ..... เดี๋ยวแถวบ้านเปิดร้านแบบว่านี้แล้วจะแอบไปชมๆบ้าง

แสดงว่าพี่ปูไปกางเตนท์ข้างวัดหรือไม่ก็หน้ากุฏิหลวงพี่
ไปอยู่ ตปท. นานเลยจำไม่ได้ว่าพระธุดงค์ กับ พระสงฆ์ทั่วไปพักยังไง ...... เอิ๊กๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก แบร่ แบร่
Grin Grin
อู่ล่อง อยู่เหนือทองผาภูมิ ราว ๑๐ กว่า กก. ไปทาง สังขละ   ด้านซ้ายเป็นลานโล่ง
อีกฝั่งถนน.. เป็นห้วยอู่ล่อง .. ไม่มีบ้านคน  ไม่เคยสังเกตุนอกจากนั้น เลย

เหนื่อยและง่วงมาก เพราะออกจาก นครชัยศรี เมื่อ ๔ ทุ่ม จะตีสาม..  ก็ถึงอู่ล่องไปต่อไม่ไหวแล้ว.
๔ คัน กับ ๖ คน บางคนก็นอนในรถ บ้างก็ปักเต้นท์นอนตรงลานกว้าง
ใกล้กับสิ่งปลูกสร้างเก่า ที่ทิ้งร้าง.. 
ตอนเช้าตื่นเพราะมีคนมาทำความสะอาด..  กระเหรี่ยง บอก.. พวกพี่นอนต่อก็ได้
แต่ตอนบ่ายจะมีคนใช้  เผา อีกคนแล้ว.  ตกใจ

แล้วพี่ Ro@d กับเพื่อนๆนอนต่อกันหรือเปล่าครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:09:59 AM »

เศร้าจากพี่ Ro@d เล่า นึกถึงเมื่อ 20 ปีก่อนครับ ...แถว อ.น้ำยืน ไปถึงจุดหมายที่พัก ก็มืดแล้ว ต่างคนก็หาที่พัก ผมเห็นที่ว่างๆเตียน  2 ตรม. เลยยึดซะกางมุ้ง ( รวบหูบนซ้าย-ขวา ล่างซ้าย-ขวา ผูก 2 จุด  เป็นสามเหลี่ยม ผ้าเต็นท์ปูทับชาย ) หลับสบายถึงเช้า ทำกับข้าว เตรียมเดินทางต่อ....พอเก็บเต็นท์...อุ๊ย...ตายแหล่ว กระดูกขาวโพลนเลย ..มองรอบๆ  อ้าว..ลูกพี่พาตรูมานอนกลางป่าช้านี่หว่า...แล้วเมื่อคืน  ตรูก็นอนทับที่ ที่เพิ่งเผา.... บรื๊ออออ.......มีอีกรอบ  คราวนี้นอนพักในวัด... มืด  เจอทำเลเหมาะใต้ต้นไม้ใหญ่ ..กางเต็นท์ ผูกหูมุ้งกับกิ่งไม้และอีกด้านนึงผูกกับเสารั้ว...ตกดึก ลุกไปฉี่ ..บัดดี้ที่นอนใกล้ๆ หายไป...ช่างมัน นอนต่อ...เช้า เณรน้อยเอาข้าวก้นบาตรมาให้ แล้วถามว่า “ผีไม่หลอกพี่หรือ ต้นไทรนี้ผีดุ กลางคืน ไม่มีใครกล้าเดินผ่าน แถมอาทิตย์ก่อน เค้าเอาศพที่ตาย เพราะรถคว่ำ 11 ศพ มาฝังตรงที่พี่นอน เสาปักอยู่นั่นไง...ผมอีกแล้ว มิน่า ตอนผูกสายมุ้ง ...เสามันแปลกๆ มีหยัก ไส ลบเหลี่ยมอย่างดี  ...บักดี้ตัวแสบก็หนีไปนอนที่อื่น.. ไม่ชวนมั่งเลย

คิก คิกลืมตอบ จขกท. ...วันนั้นทุกคน ถือปืนไปด้วยครับ

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:26:15 AM »

ช้อนส้อมและแก้วไว้สำหรับกระดกครับ Grin

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:59:01 AM »

คือตัวนี้ครับ...

พี่สมชายครับ คราวหน้าผ่านไปอีกรบกวนฝากซื้อซัก 2 ตัวสิครับพี่ ขอบพระคุณมากครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:09:32 PM »

ผมไม่เคยนอนกางเต้นครับ   แต่ถ้าเข้าป่าจะเอาไปทุกเทียวที่ไป   บางทียังนึกเลยครับว่า...เอ....นี่เราจะเอามาทำไมนะเนี่ยหนักก็หนักเวลาเดินทางแต่ระทีก็ไกล.....คิดไปคิดมา  ฮ้อ....เอามาด้วยก็ดีแล้วเดียวเวลาจะใช้งานจริงแล้วไม่ได้เอามาแล้วมันจะยุ่ง.....คิดแบบนี้....ก็เลยเอามาด้วยทุกครั้งนะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:21:17 PM »

แล้วพี่ Ro@d กับเพื่อนๆนอนต่อกันหรือเปล่าครับ..
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:41:43 AM ข้อความโดย: PU45

หลังจากนั้น พวกเราทุกคันที่เจอ..ฉลาดแล้ว..  งอน Grin.
ถ้ารู้ว่าไม่ไหว จะแวะนอน แถวพุถ่อง ใต้สะพาน.. ริมแม่น้ำแควใหญ่ .  เยี่ยม
หรือไม่ก็ ปั้ม ปตท. ๑ กม.ก่อนถึงทองผาภูมิ.. แล้วละครับ. Cheesy..  เยี่ยม

การปักเต้นท์ ควรมีเต้นท์โยน กางง่าย เก็บง่าย ติดไปด้วย อีก ๑ หลัง
(ยังเผื่อเพื่อนที่ไม่มีไป)  รีบหลับให้ไว .. ตื่นแล้วค่อยว่ากันใหม่
การเก็บเต้นท์.. คือความล้าช้า. จึงอาจเลือกเต้นท์ได้ตาม เหตุการณ์และที่ทาง ครับ. Grin

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:07:15 PM »

ความเห็น เรื่องอาวุธปืน ในหัวข้อนี้ ไม่ขอมีความเห็น. มีแต่ภาพพจน์ที่ลบ

นอนเต้นท์ ควรต้องมีมีดติดไว้ด้วย.. เหตุฉุกเฉินเต้นท์ม้วนคลุมตัว.  เมื่อหาทางออกไม่ได้ .
จะได้ใช้กรีดเอาตัวรอด  ครับ เยี่ยม

.......... Grin Grin Grin  ชัดเจนครับ    ตัวผมไม่นอนเต้นต์ มีแต่มีไว้ผ่าฝืน ทำอาหาร เท่านั้นแหละครับ..  Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:09:07 PM »

เศร้าจากพี่ Ro@d เล่า นึกถึงเมื่อ 20 ปีก่อนครับ ...แถว อ.น้ำยืน ไปถึงจุดหมายที่พัก ก็มืดแล้ว ต่างคนก็หาที่พัก ผมเห็นที่ว่างๆเตียน  2 ตรม. เลยยึดซะกางมุ้ง ( รวบหูบนซ้าย-ขวา ล่างซ้าย-ขวา ผูก 2 จุด  เป็นสามเหลี่ยม ผ้าเต็นท์ปูทับชาย ) หลับสบายถึงเช้า ทำกับข้าว เตรียมเดินทางต่อ....พอเก็บเต็นท์...อุ๊ย...ตายแหล่ว กระดูกขาวโพลนเลย ..มองรอบๆ  อ้าว..ลูกพี่พาตรูมานอนกลางป่าช้านี่หว่า...แล้วเมื่อคืน  ตรูก็นอนทับที่ ที่เพิ่งเผา.... บรื๊ออออ.......มีอีกรอบ  คราวนี้นอนพักในวัด... มืด  เจอทำเลเหมาะใต้ต้นไม้ใหญ่ ..กางเต็นท์ ผูกหูมุ้งกับกิ่งไม้และอีกด้านนึงผูกกับเสารั้ว...ตกดึก ลุกไปฉี่ ..บัดดี้ที่นอนใกล้ๆ หายไป...ช่างมัน นอนต่อ...เช้า เณรน้อยเอาข้าวก้นบาตรมาให้ แล้วถามว่า “ผีไม่หลอกพี่หรือ ต้นไทรนี้ผีดุ กลางคืน ไม่มีใครกล้าเดินผ่าน แถมอาทิตย์ก่อน เค้าเอาศพที่ตาย เพราะรถคว่ำ 11 ศพ มาฝังตรงที่พี่นอน เสาปักอยู่นั่นไง...ผมอีกแล้ว มิน่า ตอนผูกสายมุ้ง ...เสามันแปลกๆ มีหยัก ไส ลบเหลี่ยมอย่างดี  ...บักดี้ตัวแสบก็หนีไปนอนที่อื่น.. ไม่ชวนมั่งเลย

คิก คิกลืมตอบ จขกท. ...วันนั้นทุกคน ถือปืนไปด้วยครับ

............ Grin Grin Grin  สุดยอดเลยครับพี่เป้า  เป็นผมเช้ามารู้เรื่องคงเป็นไข้  เพราะกลัวผีแน่ๆ...    Grin Grin Grin

จาก.. เด็กเมือง  ผู้ไม่เคยเข้าป่า...ฮิๆๆ 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
adiluck504
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:20:15 PM »

สมัยนี้ไว้ใจอะไรไม่ได้หรอกครับ ผมว่านะ Sefty First ปลอดภัยไว้ก่อน  เยี่ยม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์