เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:28:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งในหนึ่งพันกระบอก ของ CZ  (อ่าน 15187 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:22:39 PM »

Grin Grin Grin Grin

ปืนพกในขนาด 9 มม. พาราเบลลั่ม และมีดรณยุทธ์ รุ่น CZ-75 Tactical 
ในมิติของ CZ-75 B
ถูกผลิตและนำเข้าจากสาธารณรัฐเชค   โดย CZ อเมริกา
เพื่อนำออกแสดงครั้งแรกที่งาน SOHT show ในปี พ.ศ. 2546
เมืองโอรัลโด รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา 

CZ แจ้งว่ามีการผลิตทั้งปืนและมีดรณยุทธ์ รุ่น Tactical
ออกมาเพียงแค่ 1,000 ชุดเท่านั้นในปีดังกล่าว
และในปัจจุบัน CZ ได้ยุติสายการผลิตของปืนรุ่นนี้ไปแล้ว
โดยมีหมายเลขประจำปืนที่ขึ้นต้นด้วย BN และ BM เท่านั้น

จุดเด่นของ CZ-75 Tactical
ประกอบด้วยศูนย์หน้าและศูนย์หลังทรงต่ำ เรืองแสงสามจุดในตอนกลางคืน 
เพื่อการเล็งที่ชัดเจนในการต่อสู้
และแก้มประกับด้ามเป็นยางแกะลายกันลื่น รวมถึงมีห่วงร้อยสายกันตก
นอกจากนั้นก็คือ โครงปืนเคลือบด้วยสีเขียว (olive green) ผสมโพลิเมอร์ 
ซึ่งเป็นสีเขียวคล้ายสีผิวของผล Olive
อันเป็นเอกลักษณ์ในผิวปืนของ CZ รุ่น 75B อันลือลั่นนั่นเอง 
ต่างกันที่สีดำและสีเขียวของโครงปืน เท่านั้น

ส่วนมีดรณยุทธ์รุ่น Tactical นั้น เป็นรูปทรงของ Ken Onion
และ CZ ได้ทำการสลักรูปตราสัญลักษณ์ของตนเองไว้ที่ใบมีดด้วยเลเซอร์
ราคาขายปลีกในช่วงแรก ทั้งปืนพกและมีดรณยุทธ์ 
ทาง CZ ตั้งไว้ที่ 499 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 20,000.- บาท ครับ

...........จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น........
หนึ่งในทีมงาน ซึมเศร้า....เหงาเพราะ...ร๊ากกกกกกกก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 12:25:05 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:28:59 PM »

Grin  Grin  Grin ใครได้ครอบครองคงภูมิใจมากนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:29:59 PM »

เจ้าของปืน CZ-75 Tactical
เห่อเอาม๊ก....ม๊ากกกกก.....ครับ.......

พอ พอ กันกับเจ้าของ CZ แถว ๆ ตาคลี....เรยยยย์ ทีเดียวเชียวล่ะ.....

ขนาดว่า....เข้า net ไม่ได้
เพราะโดน block ยังอุตส่าห์ส่ง mail ภาพถ่ายมาให้ผม....

แล้วบอกว่า...ช่วย ๆ กระจายข่าวหน่อย....อิ อิ

ส่วนเจ้าของคือใคร....ที่มาเป็นอย่างไร..........
คงต้องให้ท่านหัวหน้าทีมงานซึมเศร้าฯ มา post แหละครับ...อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 12:37:22 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:35:36 PM »

Grin Grin Grin

ตอนนำมา...ไม่ทราบหรอกครับ....
ส่วนความเป็นมานั้น...ก็เพิ่งมาสืบค้น...ในภายหลัง

ได้รับความอนุเคราะห์ข้อมูลบางส่วน...
จากพี่งูเอสซาพี....(ทีมงานของเราที่ เมกา...)

รายละเอียดตัวปืน...
คงต้องให้ CZmania มือหนึ่งของทีมงานฯ (ท่านหัวหน้าทีม)
แจ้งแถลงไขล่ะครับ....

ผมเองบอกตรง ๆ รู้สึก....
ดี...จาย.....ทุ๊กกกกก....คร้างงงงง....ที่มีโอกาส...
ได้ร๊าบบบบ...ช้ายยยย......CZmania อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
โผล่แป้นแร๊น....ออกมาจากใจ....browningmania.....

เคี๊ยก เคี๊ยก.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 12:42:57 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:37:51 PM »

พอจะทราบครับ ว่าท่านใด ได้มาครอบครอง อิ อิ......... ยินดีด้วยจริง ๆ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:47:01 PM »

Grin Grin Grin Grin   สวยมากครับ  ยินดีด้วยที่ได้เป็นเจ้าของครับ   Grin Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 01:11:29 PM »

Cheesy...ช่วงนี้สาวก CZ มาแรงแซงโค้ง....ยินดีด้วยครับ..ว่าแต่เมื่อไหร่จะนำมาให้ยลโฉมแบบจะจะละครับ.... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 02:02:43 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.. Grin.. Grin

คารวะ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 02:56:28 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินอยากได้ง่า....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:28:22 PM »

ทดสอบเลยครับ Grin Grin
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:32:04 PM »

ช่วยเอามาทดสอบด้วยครับ     พวกเรา Metal mania รอชมอยู่   ยิ่งเก่ายิ่งดูดีครับ เหมาะแก่การสะสม    น้ำลายหก น้ำลายหก
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 04:28:29 PM »

ดูแล้วแปลก ๆ ดีครับ........ หลงรัก

ส่วนตัวผมชอบรุ่น SP-01  มาก ๆ 
จะรอดูผลทดสอบใน อวป เล่มใหม่ครับ........... จูบบบบ

ติ่ง Colt แฟน Glock
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 04:41:48 PM »

ดีใจด้วยครับสำหรับเจ้าของปืน ที่เป็น 1 ใน 1,000  กระบอก Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 04:59:59 PM »

ยินดีด้วยคน

จูบบบบอิจฉาหน่อย ๆ  น้ำลายหก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 05:15:26 PM »

เจ้าของกระบอกโชว์ไปทั่วจริงๆครับ...
เกทับ แหลกลาน กับเวปเพื่อนบ้านโน้น
สงสัยจะมีการปล่อยน้องคิมหรือเปล่าน่า...
ขอสมัครคนแรกครับ...ได้ของใหม่ลืมของเก่า Grin Grin
เดี๋ยวน้องคิมจะน้อยใจเอาน่า....อิอิ Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์