เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:23:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเช็คบิลมาครับ  (อ่าน 2087 ครั้ง)
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 07:23:00 PM »

หลังจากได้เช็คบิลรอบแรกไปแล้ว...กลายเป็นเช็คลูกกระสุนแทนเพราะยิงไม่ถูกไม่เป็นครับ Grin Grin Grinได้มีโอกาสไปฝึกวิชามาจากระยอง วันนี้ได้ฤกษ์เช็คบิลเป็นครั้งที่สองครับ วันนี้ผมเอากล้องtasco 3-7x20mm ไปด้วย ลองยิงตั้งศูนย์หลัง ลองดูแล้วก็ ok ครับ กะว่าดูกลุ่มกระสุนแล้วไม่ต้องปรับอะไรอีก อีกทั้งเครื่องมือปรับไม่ได้เอาไปมากครับ ก็เลยเอาบ่อที่น้ำแห้งแล้วเป้นสนามยิงปืนชั่วคราว โดยตั้งกล้องที่ระยะ 25 เมตรและ 50 เมตร ผลยิงก็ใช้ได้ครับ ยิงไปปรับกล้องไปจนแน่ใจกลุ่มกระสุนยิงซ้ำจุดเดิม คราวนี้ก็เลยประเดิมเลยครับ คราวนี้มองหาเหยื่อมาชิมลางมือใหม่อย่างผม Grin Grin วันนี้ค่อนข้างโชคดีครับ ฝูงนกกระยาง กาน้ำและ นกเป็ดลงบ่อตรึม ก็เลยส่องนกกระยางที่ขอบริมน้ำบ่อด้วยกล้องครับ เล็งXที่หน้าอกนก ระยะ 30 เมตร บรรจงเหนี่ยวไก เสียง CCI ทำงานครับ โดนนกครับ โดนยิงที่ปีกครับ บินขึ้นมาอยู่ขอบบ่อกะซ้ำอีกนัด แต่ back stopเป็นถนนใหญ่รถราค่อนข้างจะมาก รวมทั้งมอเตอร์ไซด์มีบ้าง ก็เลยตัดสินใจหยุดยิง เอาแค่เจ็บนัดเดียวแต่บินไปไกลไม่ได้ครับ เพราะโดนปีกเลือดออกไปข้างหนึ่ง จำเป็นต้องปล่อยไปเพราะถ้าซ้ำอันตรายครับ วันนี้ผมไม่ได้เอาลูกปรายไปด้วยก็เลย หยุดยิงครับ เวลาส่วนใหญ่จะซ้อมเป้าปรับกล้องก่อนยิงจริงครับ พรุ่งนี้กะว่าจะเอาใหม่อีกครั้ง จะเช็คบิลแต่เช้าจนเย็นเลยครับ น่าจะมีทิปมาให้เพื่อนๆเอาไปทำลาบกินสักตัวสองตัวครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 07:43:26 PM »

Smiley.ขอบคุณมากครับ คุณwasu .. ไม่ได้ไปmeeting คุณบุญ..เหรอครับ เห็นลงชื่อไว้.. Smiley

wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 09:08:29 PM »

คุณ Ro@d ครับ ติดงาน service ลูกค้าแต่เช้ายันบ่ายเลยครับ ได้ยิงแค่ช่วงบ่ายเกือบ 5 โมงเย็นครับ กะว่าโอกาสหน้าแน่นอน พยายามจะไปให้ได้ครับ เพื่อนๆพี่ในweb ผมก็อยากเจอคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ทุกท่านด้วยความเคารพครับ งานนี้อดครับ ขอโทษผ่านกระทู้มา ณ ที่นี้ครับ ลงชื่อแต่ไม่ได้ไป ใจอยากจะไปเต็ม 100 ครับผม Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 09:34:04 PM »

Wink ....คราวหน้าขอเป็นเป้ากระดาษนะครับ.... Wink ..ยังไม่อยากกินลาบนกครับ.... Cool

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 10:59:12 PM »

คุณ WASU ครับ ต้องไปลองกับเป้าแบบ 50 ดวง ของปืนยาวติดกล้องพาดแท่นครับ ถึงจะรู้ว่าผลออกมาดีหรือไม่ดีแค่ไหน ผมเองก็เคยยิงนกแบบนี้มาก่อน แต่พอมาเล่นปืนติดกล้องพาดแท่นแล้ว เลิกยิงนกไปเลยครับ สงสารมันครับ แค่ส่องเป้ากับกล้องแล้ว ยิงไม่ลงครับ เอาเปรียบมันมากๆเลยครับ ลองกับเป้า50 ดวงที่ว่าซิครับ เอาที่ 25 เมตรก็ได้ครับ รับรองว่าคุณจะเห็นผลการยิงที่คาดไม่ถึงครับ มันยากกว่าที่คุณคิดเยอะครับ ต้องศึกษากันอีกมากเลยครับ

More Care
Less Hate
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 11:55:48 PM »

ที่จริงไม่อยากทำบาปเลยครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed แต่ว่าผลผลิตที่เลี้ยงไว้ต้องเสียกับนกพวกนี้มาก เลยต้องเก็บครับ ถ้าใครยังไม่เคยเลี้ยงกุ้งก็ยังไม่รู้พิษสงบรรดาเจ้านกพวกนี้ครับ ถ้าได้เลี้ยงกุ้งแล้วจะมีงานให้ยิงเล่นทุกวันครับ ส่วนเป้าแบบ 50 ดวงได้จากคุณ woody มาแล้วครับจะลองกันวันพรุ่งนี้เลยครับเพราะจะได้ปรับกล้องให้ตรงขึ้นอีกหน่อยครับ ยังไงจะลองดูครับ ช่วงนี้กระสุนหายากจะใช้ยิงเท่าที่จำเป็นต้องยิงก่อนครับ ถ้าช่วงไหนกระสุนมีเยอะกะจะยิงวันละ 2 กล่องเป็นอย่างน้อยตามที่แนะนำมาเลยล่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ตอนนี้ของผมต้องแต่งไกให้เบาขึ้นอีกนิดครับ ยิงแล้วแข็งชมัดครับ Huh Huh Huh Huh
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:21:12 AM »

ผมเคยเลี้ยง 10ไร่ 5 บ่อที่บ้านสรางเมื่อปี 2543 ครับ
เลี้ยงสองปี ได้4 ครอป ได้รถกับบ้านมาอย่างละหนึ่ง  เป็นอนุสรณ์ครั้งหนึ่งในชีวิต
บอกได้เลยว่า นกไม่ใช่ศัตรูตัวฉกาจ  หากแต่เป็นโขมย กับลูกเหม็นที่มาจากความหมั่นใส้ของคนเลว
และที่น่ากลัว หมดเนื้อหมดตัวมานักต่อนักคือ ไวรัสครับ  หาทางยิงมันไม่ได้ซักที 
นกน่ะ..จิ๊บจ๊อย  ปล่อยๆมันไปเถอะครับ  เคราะห์หามยามซวย พลาดไปโดนคน...ขายกุ้งทั้งฟาร์มเอาเงินมาให้ทนาย..ยังไม่จบเลยครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:49:57 AM »

วันนี้น่าจะเป็นวันเช็คบิลครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ เพราะที่แจ้งว่าบ้านจะเลิกทำบ่อกุ้งแล้วครับ Grin Grin Grin ต่อไปต้องไปเช็คบิลที่สนามยิงปืนแทนแล้วครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:07:17 PM »

Grin Grin แสดงว่ายังไม่เก่งเท่าอาจารย์ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 03:11:57 PM »

วันนี้น่าจะเป็นวันเช็คบิลครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ เพราะที่แจ้งว่าบ้านจะเลิกทำบ่อกุ้งแล้วครับ Grin Grin Grin ต่อไปต้องไปเช็คบิลที่สนามยิงปืนแทนแล้วครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ขอปรบมือให้ครับ..

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 03:18:14 PM »

คุณ WASU ครับ ต้องไปลองกับเป้าแบบ 50 ดวง ของปืนยาวติดกล้องพาดแท่นครับ ถึงจะรู้ว่าผลออกมาดีหรือไม่ดีแค่ไหน 
เป้า 50 ดวงเป็นไงครับ ถ้าปืนยาวไม่ติดกล้อง พอจะเล่นได้ไม๊ครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2005, 03:20:28 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:26:09 AM »

คุณ WASU ครับ ต้องไปลองกับเป้าแบบ 50 ดวง ของปืนยาวติดกล้องพาดแท่นครับ ถึงจะรู้ว่าผลออกมาดีหรือไม่ดีแค่ไหน 
เป้า 50 ดวงเป็นไงครับ ถ้าปืนยาวไม่ติดกล้อง พอจะเล่นได้ไม๊ครับ Smiley
Grin Grinผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับใครรู้เล่าให้ดูด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 09:37:34 AM »

เป้า 50 ดวงเป็นไงครับ ถ้าปืนยาวไม่ติดกล้อง พอจะเล่นได้ไม๊ครับ Smiley
Grin Grinผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับใครรู้เล่าให้ดูด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ Grin Grin
เป้า50วง ถ้าเป็นเป้ามาตรฐานคงไม่มีนะครับ มีแค่เป้า25วงครับ แล้วต้องใช้กับปืนกล้องเท่านั้นครับ เพราะวง10แต้มมีขนาดเพียง3มม.เท่านั้น ขนาดใช้กล้องก็ต้องเป็นกล้องที่มีคุณภาพดีพอสมควรเลยนะครับ ถึงจะเห็นเป้า เรื่องความแม่นยำในการยิงผมถือว่า หลักการยิงไม่เปลี่ยนแปลง ขึ้นอยู่กับวิธีการของแต่ละคนที่จะต้องฝึกฝนเพื่อไปสู่หลักการที่ตั้งไว้ วันนี้ลืมเอากล้องติดมาด้วย ไม่งั้นจะpostรูปให้ชม เผอิญว่าเมื่อวานลาพักร้อนเอาJaguarไปตั้งศูนย์มา ทำได้100-9Xบ้าง 8Xบ้าง ลูกCCIนี่แหละครับ
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:03:32 PM »

ขอโทษทีครับ ผมพิมพ์ผิดครับ เป้าของปืนพาดแท่นเป็นเป้า 25 ดวงครับ ขอบคุณ คุณ woody ที่ แก้ไขครับ

More Care
Less Hate
หน้า: [1]
  พิมพ์