เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:16:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณกรมการปกครอง  (อ่าน 8257 ครั้ง)
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 11:22:39 PM »

......ขอใบ ป. 3วันที่  6 มิ. ย ได้รับวันที่ 7 มิ.ย   แถม ออกเงินค่าธรรมเนียมให้อีก 6 บาท นับถือจริงๆครับ...  ตกใจ ( ผิดปรกติ  ต้องเจออะไรแน่ๆ  )
เป็นการยัดเยียดให้ป.3นะครับเพื่อหวังผลให้ศาลท่านยกเลิกการพิจารณาฯ  เมินซะเถอะต๋อย เพราะในคำฟ้องขอให้ยกเลิกประกาศนายทะเบียนฯ ที่๓๐/๒๕๔๖ ลว.๒๙ พค.๒๕๔๖ (เรื่องสมัครสมาชิกสนามฯ)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:45:25 AM »

Lips Sealed อ่อ...ให้ป. 3 ปิดปาก...  Lips Sealed
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:07:11 AM »

ยินดีด้วยครับ ท่านโชกุน โอกาสดีๆฟลุ๊กๆอย่างนี้หาไม่ได้มากนักนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

Grin ผมว่างานนี้ไม่ฟลุ๊คครับ หัวใจของพี่โชกุน และความรู้ของท่านผู้การ ช่วยให้ได้ ป.3 ฉบับนี้มาครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:32:47 AM »

น่าหนุก  ยังแค้นไม่หายเลยท่านดองเรื่องผมตั้งหกเดือน  แถมต้องรอป.4 อีกเป็นเดือน  เดี๋ยวไปทำธุระต่างจังหวัดให้เสร็จก่อนจะกลับมาอีก  ของพี่โชกุนกองนิติกรคงประชุมกันหัวปั่นหรือป่าวน้อ  จะรอดูตอนต่อไป Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:48:30 AM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
ผมไม่ทราบว่ามีเรื่องราวอะไรกันเกิดขึ้น
แต่ก็ยินดีด้วย และขอให้สู้ต่อไปครับอย่าไปยอมง่ายๆ
ท่านๆพวกนี้ต้องทำให้รุ้สึกเสียบ้างว่าไม่ใช่จะเอาเปรียบพวกเราได้ง่ายๆ
ถือว่ามีอำนาจหน้าที่อยากจะทำอะไรก็ทำได้ ที่ California ถ้าจะซื้อปืน ก็แค่ไปสอบข้อเขียน
ไม่ต้องไปสอบถึงอำภงอำเภออะไรด้วย สอบที่ร้านปืนนั่นแหล่ะ ผ่านแล้วก็ จะได้ใบอนุญาติ
ซื้อปืนได้เลย แต่เวลาซื้อก็จะต้องรอ เช็คประวัติ และรอรับปืน รวมเวลา 10วัน ถึงไปเอาปืนได้
ถ้าเป็นที่ รัฐอื่น ๆ ง่ายกว่านี้อีกมากมายครับ นี่เป็นตัวอย่างคร่าวๆ พวกท่านๆผู้มีหน้าทีปฏิบัติเมืองไทยนี่แบบว่า โห  ป.3 หกเดือน ป.4 อีกหกเดือน กว่าจะได้ซื้อ ปืน รุ่นใหม่ๆก็เข้ามาแล้วยืดยาดกันจริงๆ  อย่าไปยอมง่ายๆครับ ต่อสู้เพื่อความถูกต้องและศักดิ์ศรี ครับ
สู้ต่อไป ทาเคชิ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:05:15 AM »

เป็นข้าราชการ...กล้ามากครับที่แสดงหลักฐานอันเป็นเท็จต่อศาล :Smiley :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:59:03 AM »

Grin Grinสงสัยจะเจอของแข็งอบ่างที่ท่านครูดำว่าแหละครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 08:25:15 AM »

เป็นข้าราชการ...กล้ามากครับที่แสดงหลักฐานอันเป็นเท็จต่อศาล :Smiley :Smiley

เฉพาะในคดีนี้ เป็นครั้งที่สองแล้วครับ
ครั้งแรก  รอง ผบก.ท.อ้างตำแหน่งหน้าที่ของตนเองในหนังสือ ตช ๐๐๒๑.๖๑๑/๒๘๐๖ ลงวันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๔๘ ว่าเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนกรุงเทพมหานคร   ซึ่งตามความเป็นจริง รองผู้บังคับการกองทะเบียน เป็นนายทะเบียนอาวุธปืนกรุงเทพมหานครตามประกาศกระทรวง มหาดไทย ฉบับลงวันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๒๔  ซึ่งต่อมาได้ถูกยกเลิกโดยประกาศกระทรวงมหาดไทย ฉบับลงวันที่ ๔ มกราคม ๒๕๔๘  ที่มีผลใช้บังคับตั้งแต่วันที่ ๔ มกราคม ๒๕๔๘   ให้อธิบดีกรมการปกครองเป็นเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนกรุงเทพมหานคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2005, 08:28:10 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:04:02 AM »

เป็นการยัดเยียดให้ป.3นะครับเพื่อหวังผลให้ศาลท่านยกเลิกการพิจารณาฯ  เมินซะเถอะต๋อย เพราะในคำฟ้องขอให้ยกเลิกประกาศนายทะเบียนฯ ที่๓๐/๒๕๔๖ ลว.๒๙ พค.๒๕๔๖ (เรื่องสมัครสมาชิกสนามฯ)

อย่างนี้นี่เอง
เอาใจช่วยครับ
มีประกาศอีกมาก ที่ออกโดยไม่ถูกต้อง
ทั้งโดยสำคัญผิดว่าตัวมีอำนาจ และโดยเอาข้างเข้าถูเพื่อสนองนาย

ถ้าถึงที่สุดในเรื่องนี้แล้วศาลปกครองว่าประกาศนั้นไม่ชอบด้วยกฎหมาย
จะได้มีแนวทางไว้ทุบประกาศ/คำสั่งบ้าบออื่นๆต่อไป Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:42:24 AM »

ถ้าถึงที่สุดในเรื่องนี้แล้วศาลปกครองว่าประกาศนั้นไม่ชอบด้วยกฎหมาย
จะได้มีแนวทางไว้ทุบประกาศ/คำสั่งบ้าบออื่นๆต่อไป Grin

ยังอาจมีปัญหาเรื่องคิดว่ามีอำนาจ
โดยแกล้งทำไม่รู้ไม่เห็นหลังคำวินิจฉัย(หากศาลว่าประกาศนั้นไม่ชอบ) ยื้อไม่ออก ป.๓ ต่อ จะทำไงครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:50:15 PM »

ความ ทุ..รนทุราย เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หวังเฉากับหม่าฮั่น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:09:33 PM »

Smiley Wink Cheesy   ศาลปกครอง คือที่พึ่งสุดท้ายของผู้ซื้อปืน  Cry Cry Cry

ไม่น่าเชื่อแค่ซื้อปืน 1 กระบอกก็ต้องเดือดร้อนถึงท่านเปา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีนะที่เครื่องประหารหัวสุนัขยังไม่ได้ใช้  เกือบไปแล้ว......... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:03:23 PM »

Smiley Wink Cheesy   ศาลปกครอง คือที่พึ่งสุดท้ายของผู้ซื้อปืน  Cry Cry Cry

ไม่น่าเชื่อแค่ซื้อปืน 1 กระบอกก็ต้องเดือดร้อนถึงท่านเปา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีนะที่เครื่องประหารหัวสุนัขยังไม่ได้ใช้  เกือบไปแล้ว......... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

กรณีนี้ ต้องใช้เครื่องประหารหัวเสือ
เครื่องประหารหัวสุนัข ใช้กับสามัญชน  ,  หัวเสือใช้กับข้าราชการ และหัวมังกรใช้กับเชื้อพระวงศ์

ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:24:56 PM »

ยินดีด้วยครับ ตกใจ

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:45:23 PM »

อย่างนี้นี่เอง
เอาใจช่วยครับ
มีประกาศอีกมาก ที่ออกโดยไม่ถูกต้อง
ทั้งโดยสำคัญผิดว่าตัวมีอำนาจ และโดยเอาข้างเข้าถูเพื่อสนองนาย

ติ่ง Colt แฟน Glock
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์