เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:34:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณกรมการปกครอง  (อ่าน 8251 ครั้ง)
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:48:11 PM »

เป็นการยัดเยียดให้ป.3นะครับเพื่อหวังผลให้ศาลท่านยกเลิกการพิจารณาฯ  เมินซะเถอะต๋อย เพราะในคำฟ้องขอให้ยกเลิกประกาศนายทะเบียนฯ ที่๓๐/๒๕๔๖ ลว.๒๙ พค.๒๕๔๖ (เรื่องสมัครสมาชิกสนามฯ)

อย่างนี้นี่เอง
เอาใจช่วยครับ
มีประกาศอีกมาก ที่ออกโดยไม่ถูกต้อง
ทั้งโดยสำคัญผิดว่าตัวมีอำนาจ และโดยเอาข้างเข้าถูเพื่อสนองนาย

ถ้าถึงที่สุดในเรื่องนี้แล้วศาลปกครองว่าประกาศนั้นไม่ชอบด้วยกฎหมาย
จะได้มีแนวทางไว้ทุบประกาศ/คำสั่งบ้าบออื่นๆต่อไป Grin

ขอเอาใจช่วยคุณโชกุน................
สู้ต่อไปครับ............. หลงรัก

ติ่ง Colt แฟน Glock
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:07:14 PM »

Smiley..เป็นการต่อสู้ในภาคประชาชน..กับการใช้อำนาจของข้าราชการ ที่ไม่ได้กระทำไปตามกฎหมายให้อำนาจไว้.. ที่ลุแก่อำนาจ.  Cheesy
   Smiley .. ต้องขอชื่นชม คุณเสก โชกุน.อย่างยิ่ง ครับ.. หลงรัก. ที่ยืนยันในสิ่งที่ถูกต้องมิใช่เพียงเพื่อตนเอง.. ผลที่ตามมา ย่อมเป็นประโยชน์แก่สาธารณะ เป็นส่วนรวม. เป็นประวัติศาสตร์ชาวปืน ในยุค พ.ศ.นี้.. Cheesy Cheesy Cheesy

จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:01:43 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
Smiley Wink Cheesy ศาลปกครอง คือที่พึ่งสุดท้ายของผู้ซื้อปืน Cry Cry Cry

ไม่น่าเชื่อแค่ซื้อปืน 1 กระบอกก็ต้องเดือดร้อนถึงท่านเปา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีนะที่เครื่องประหารหัวสุนัขยังไม่ได้ใช้ เกือบไปแล้ว......... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

กรณีนี้ ต้องใช้เครื่องประหารหัวเสือ
เครื่องประหารหัวสุนัข ใช้กับสามัญชน , หัวเสือใช้กับข้าราชการ และหัวมังกรใช้กับเชื้อพระวงศ์

Smiley Wink Cheesy ศาลปกครอง คือที่พึ่งสุดท้ายของผู้ซื้อปืน Cry Cry Cry

ไม่น่าเชื่อแค่ซื้อปืน 1 กระบอกก็ต้องเดือดร้อนถึงท่านเปา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีนะที่เครื่องประหารหัวสุนัขยังไม่ได้ใช้ เกือบไปแล้ว......... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

กรณีนี้ ต้องใช้เครื่องประหารหัวเสือ
เครื่องประหารหัวสุนัข ใช้กับสามัญชน , หัวเสือใช้กับข้าราชการ และหัวมังกรใช้กับเชื้อพระวงศ์

เอ่อ  ใช่   ต้องขออภัยจริงๆติดมาจากเปาบุ้นจิ้นมากไปหน่อย    "แล้วนี่จั่นเจาหายไปไหนละเนี่ย"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 09:52:15 PM »

......ขอใบ ป. 3วันที่  6 มิ. ย ได้รับวันที่ 7 มิ.ย   แถม ออกเงินค่าธรรมเนียมให้อีก 6 บาท นับถือจริงๆครับ...  ตกใจ ( ผิดปรกติ  ต้องเจออะไรแน่ๆ  )
เป็นการยัดเยียดให้ป.3นะครับเพื่อหวังผลให้ศาลท่านยกเลิกการพิจารณาฯ  เมินซะเถอะต๋อย เพราะในคำฟ้องขอให้ยกเลิกประกาศนายทะเบียนฯ ที่๓๐/๒๕๔๖ ลว.๒๙ พค.๒๕๔๖ (เรื่องสมัครสมาชิกสนามฯ)

...ตกลงว่า เดินหน้าต่อไป ไม่ยอมให้เขา "....ลูบหลัง" ใช่ไหมครับ....จะได้เป็นกองเชียร์ให้สู้เพื่อความถูกต้องในสังคมต่อไป.... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:31:58 PM »

..คงไม่ช้าไปนะครับ...ผมเพิ่งเข้ามาเจอ..ดีใจกับ คุณโชกุนและ นับถือผู้การครับ..จะได้เป็น บรรทัดฐานและข้อมูลอ้างอิงต่อไป..สำหรับเพื่อนๆที่ ขอปืนใน กทม.ครับ.... หลงรัก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:32:10 AM »

พี่สุพินท์ครับ

จะมีผลกระทบในเชิงบวกกับการขอ อวป ขนาด .45 ใน ตจว อย่างไรบ้างครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:31:36 PM »

Shockedโอ้วเพิ่งมาเห็นครับ...มาม่าเอ๊ยไวดีจริง ๆ ครับว่าแต่เรืองคงไม่จบแค่นี้นะครับผมชอบดูหนังชีวิตครับดูกันยาววว ยาววววววว Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:47:53 PM »

Cheesy สู้ ๆ ครับพี่ โชกุน ถือเป็นบรรทัดฐานหรือเปล่า ต่อไปประชาชนไปขอ ป3. เจ้าหน้าที่จะออกค่าธรรมเนียมให้  ดี จริง ๆ   กรมการปกครองยุคนี้ ขอให้ จ่ายให้ทุกคนนะครับ  Grin
       หัวเราะร่าน้ำตาริน  Undecided  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้าใจ จัง  แล้วแบบนี้ เมื่อไรประเทศชาติจะพัฒนา:~)  Undecided  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 01:23:32 PM »

Cheesy สู้ ๆ ครับพี่ โชกุน ถือเป็นบรรทัดฐานหรือเปล่า ต่อไปประชาชนไปขอ ป3. เจ้าหน้าที่จะออกค่าธรรมเนียมให้  ดี จริง ๆ   กรมการปกครองยุคนี้ ขอให้ จ่ายให้ทุกคนนะครับ  Grin
       หัวเราะร่าน้ำตาริน  Undecided  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้าใจ จัง  แล้วแบบนี้ เมื่อไรประเทศชาติจะพัฒนา:~)  Undecided  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ให้ด้วยความเสน่หาส่วนตัว ไม่ผิดกฎหมายครับ คุณโชกุนติดต่อบ่อยๆ ท่านเลยติดใจ หลงรัก

ถ้าผมขอ ป.3 เกิน 500 ใบ ท่านอย่ามาจ่ายให้ก็แล้วกัน เพราะผมเป็นข้าราชการรับทรัพย์เพราะความพิศวาสเกิน 3,000 ไม่ได้ครับ เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:43:12 PM »

โห สุดยอดนักสู้เลยครับ นานๆจะมีประชาชนทั่วไปท้าทายอำนาจรัฐซักที ขอคารวะ 1 จอก ว่าแต่ว่าจะช่วยให้ออกป.3 .45 สำหรับรายอื่นๆในกทม.ด้วยหรือเปล่าครับ

อยากถามท่านโชกุนหน่อยครับว่า ขอซื้อกระบอกนี้เป็นกระบอกแรกหรือเปล่าถึงขอเพื่อป้องกันตัว หรือว่ามีปืนขนาดอื่นอยู่แล้วแต่จะขอขนาด .45 เพิ่มครับ จะได้เป็นแนวทางของผมสำหรับกระบอกต่อไปครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2005, 08:07:01 AM โดย Army » บันทึกการเข้า
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:25:12 PM »

ยินดีกับพี่โชกุนด้วยครับ..........

ของผมก็โดนดองเรื่องครับ......ตอนนี้ได้รับความช่วยเหลือจาก สพป. โดยท่านผู้การสุพินท์อยู่ครับ.........ส่วนรายละเอียดเมื่อเรื่องสิ้นสุดแล้วผมจะมาโพสให้อ่านครับ.......

สมาชิกท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องขอ ป.3 เข้าไปค้นกระทู้เก่าๆมาอ่านได้นะครับ....โดยพิมพ์ สพป แล้วค้นหา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
saw
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:21:50 PM »

Huhจะมีผู้ใดช่วยกรุณาลำดับเหตุการณ์ของกรณีนี้ไว้หรือไม่  จะได้เป็นแนวทางสำหรับบุคคลอื่นๆต่อไป
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:45:31 PM »

ช่วงหลังที่กรมการปกครอง เริ่มผ่อนปรนแล้วนะครับไม่เข้มเหมือนช่วงแรกๆ คิดว่าช่วงนี้ทยอยขอได้แล้วครับ
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:54:02 PM »

....ดีใจด้วยครับ  คุณเสก (เด็กพระโขนง)  แจ๋วจริงๆ 
..........อย่างนี้เรียกว่า   สองแรงแข็งขัน....
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:25:13 PM »

อยากถามท่านโชกุนหน่อยครับว่า ขอซื้อกระบอกนี้เป็นกระบอกแรกหรือเปล่าถึงขอเพื่อป้องกันตัว หรือว่ามีปืนขนาดอื่นอยู่แล้วแต่จะขอขนาด .45 เพิ่มครับ จะได้เป็นแนวทางของผมสำหรับกระบอกต่อไปครับ Smiley
ผมเป็นคยมีอันจะกิน(น้อย)ก็เลยต้องซื้อๆขายๆ ถ้าชอบตัวใหม่ก็ต้องขายตัวเก่าออกไปบ้าง ถ้าจะนับจำนวนที่ผ่านๆมือมา...ไม่กล้าครับน่าจะแตะๆร้อยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์