เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:31:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมสมิธฯหน่อยเหอะครับ  (อ่าน 3736 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:16:49 PM »

Grin
อ่านกระทู้เกี่ยวกับลูกโม่เทารัส ที่เจ้าของกระทู้ท่านน้อยเนื้อต่ำใจ
หนึ่งในคำปลอบประโลม  มีว่าเทารัสเขามีรับประกันตลอดชีพเป็นเจ้าแรก

เลยอยากขอแชร์ประสบการณ์ดีๆกับสมิธฯบ้าง
ผมมี M60 3นิ้ว ขีด 17 อยู่กับเขากระบอกหนึ่ง ยิงน่าจะจวนถึง 7,000 นัดแล้ว (ส่วนใหญ่ลูกซ้อมครับ)
วันหนึ่งยิงแล้วลูกสับไม่แตกเอาเสียเลย เปลี่ยนยี่ห้อกระสุน ทั้งลูกจริง ลูกซ้อม เปลี่ยนจากยิงดับเบิลเป็นซิงเกิลก็แล้ว ไม่แตกสักเม็ด
ปืนไม่เคยแต่งไกอะไรเลย
ให้พี่เจ้าหน้าที่ล้างปืนที่สนามถอดออกดู
เจอว่าเจ้า แฮมเมอร์บล๊อก มันหักคาอยู่ข้างใน
พอถอดออกก็สับแตกได้ตามปกติ

ตัวของขีด 17 มันจะถูกออกแบบใหม่มีความโค้งเล็กน้อย ดังภาพ
เดินหาอะไหล่ทั่วทั้งวังบูรพา รวมทั้งร้านช่างสามสี่ร้าน
ไม่มีร้านไหนมีอะไหล่เลยครับ  เขาบอกว่ามีแต่รุ่นเก่าที่เป็นตัวตรงๆ
(แต่ช่างเขาก็งงนะครับว่ามันหักได้อย่างไร  เพราะถึงจะยิงเยอะยังไง เจ้าชิ้นส่วนนี้มันก็ไม่ได้รับแรงโดยตรง  ช่างสันนิษฐานว่าอาจเป็นการหล่อโลหะของตัวบล๊อกรุ่นใหม่ ที่ไม่แข็งแรงเท่ารุ่นเก่า)
ช่างบอกว่าถอดออกก็ยิงได้  แต่ผมอยากมีติดไว้มากกว่า  ไม่หวาดเสียวเวลาปืนตก
ช่างบอกจะทำอะไหล่ทดแทนให้ก็ได้  แต่ผมอยากได้ของแท้มากกว่า เลยขอเช็คที่หลุยส์ ทีเลียวโนเวน ผู้ทำตลาดในประเทศไทย
โทรไปที่บริษัทฯ  เจอคุณเชอร์รี่รับสาย  เธอขอเลขซีเรียลของปืนและขอเวลาสักหน่อย
สัปดาห์เศษๆผ่านไป คุณเชอร์รี่โทรมาบอกว่า สมิธฯส่งอะไหล่มาให้ทางเครื่องบินแล้ว ขอที่อยู่จัดส่งให้หน่อย ผมแจ้งไป  อีกสองวันพัสดุลงทะเบียนมาถึงมือเรียบร้อย
ถามเรื่องค่าใช้จ่าย  คุณเชอร์รีบอกว่าสมิธฯและหลุยส์ฯไม่คิดครับ  ถือว่าเป็นการรักษาคำพูดเรื่องการรับประกันตลอดอายุใช้งาน

ขอแสดงความชื่นชมในที่สาธารณะอย่างนี้แหละครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:40:44 PM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:30:37 PM »

ผมเคยติดต่อคุณเชอรี่เหมือนกัน ได้อะไหล่มาทั้งชุด ส่งมาให้โดยไม่คิดเงินก่อน ถ้าใส่ได้ค่อยชำระเงินที่หลัง 
แต่ภายหลังติดต่อไป ทางบริษัท หยุดนำเข้าอะไหล่ บอกว่า ติดปัญหาบางประการ

นี้ก็ถือเป็นข่าวดี ที่บริษัทกลับมาบริการด้านอะไหล่อีกครั้ง

....ตามล่า...อีตอแหล
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:34:19 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:36:00 PM »

ความรู้สึกดีๆกลับมาแล้วครับ เยี่ยม

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 08:39:38 PM »

อ่านแล้วชื่นใจแทนครับ ..... Smiley
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 09:02:07 PM »

ขอยินดีและชื่นชมด้วยคนครับ...สุดยอดของการบริการจริงๆนะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:07:58 PM »

Smiley บริษัทตัวแทนขายปืนในไทยหลายแห่งมีความรับผิดชอบสูง ตลอดจนมีความจริงใจต่อลูกค้ามาก ผมคนหนึ่งที่ได้รับความมีน้ำใจอันดีจาก บริษัท เฮช-เค (ประเทศไทย) จำกัด เช่นกัน อยากให้ร้านค้าปืนอีกหลายร้านที่ยังขูดรีด หรือโกหก คนซื้อปืนกลับมาแสดงความมีน้ำใจต่อลูกค้าอย่างนี้บ้างจังครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:16:37 PM »

ชื่นชมบริษัทหลุยส์ฯด้วยคนครับ...

บริการดีอย่างนี้ ถึงได้ลูกค้ามาเรื่อยๆครับ...Cheesy
CNT.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:22:48 PM »

อยากมีสมิทฯ บ้างจังรับประกันทั้งลูกโม่ และออโต้ไหมครับ

(30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ ๆ ถึงจะชนะ (30%ฟ้าให้ 70%หาเอง))
SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:31:30 PM »

อ่านแล้วรู้สึกดีครับ ไม่ค่อยมีใครพูดถึงบริการหลังการขายแบบนี้เลย กล้อค ซีแซด รูเกอร์ โคล์ท มีตัวแทนเป็นทางการในบ้านเราหรือเปล่าครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 07:22:17 AM »

ขอเล่าบ้าง  Cheesy 
ผมเคยได้รับบริการเรื่องอะไหล่ของปืนWaltherจากบ.หลุยส์ฯ

ตอนซื้อปืนผมซื้อจากอีกห้างที่เป็นตัวแทนWaltherเหมือนกัน
ติดต่อเรื่องอะไหล่ก็รับปาก...แต่ไม่ได้เรื่อง...ตามจนอ่อนใจ...FaxไปถามWaltherก็ได้รับคำตอบว่าให้ติดต่อผ่านห้างนี้

ผมเลยติดต่อขอความช่วยเหลือจากบ.หลุยส์ฯ คุณเชอรี่เธอเป็นธุระให้ และก็ได้อะไหล่มาฟื้นสภาพปืนให้กลับมาอย่างใจ
เป็นความประทับใจ...และขอใช้โอกาสนี้กล่าวชมบริษัท หลุยส์ฯ และกล่าวติอีกห้างที่ดีแต่อ้างเป็นตัวแทนWalther....อีกครั้งครับ  Grin

peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 07:57:04 AM »

ยอดเยี่ยมครับ ขายปืนแพง มันต้องแบบนี้สิ ถึงจะเป็ฯ international ไม่ใช่ขายเสร็จก็จบกัน
ขอชื่นชมครับ
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 08:24:23 AM »

I also got some free parts from Hk Thailand krub.
Thank you very much for a good service na krub.  ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:16:47 AM »

เป็นบริการหลังการขายที่ เยี่ยม มากๆ

อยากให้ตัวแทน บริษัทอื่นๆ ทำแบบนี้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:19:01 AM โดย pee308 » บันทึกการเข้า

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:33:31 AM »

ชื่นชมบริษัทหลุยส์ฯด้วยคนครับ...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์