เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:23:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกง่ายเหมือนพกถุงยาง...  (อ่าน 5819 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:08:55 AM »

http://www.komchadluek.net/news/2005/06-26/p1-17834955.html

คนดี ดิ้นรนขอแบบถูกต้อง..กลับเมิน
คนเคยดี..ไม่ต้องขอ..พกเลย..ยิงได้เลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:42:46 AM »

....ขับรถหากินอยู่ท่ารถเดียวกันแท้ๆ ไม่น่าวู่วามเลย    เหตุจากการขับรถยนต์แล้วใช้อาวุธปืนยิงกันนี่ปีๆหนึ่งมีมาก....... มีปืนแต่ไม่มีสติก็เดือดร้อนกันอย่างนี้ละครับ......   ตกใจ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:51:11 AM »

เอาชีวิตทั้งชีวิตไปทิ้งเพราะเงิน 5 บาท ตกใจ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:25:54 AM »

อา มะรู้ว่า ถุงยางนี่พกง่ายยังงัยเพราะว่าไม่เคยพก คริๆ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:36:38 AM »

เฮ้อ.........สติไม่มี ปัญญาไม่เกิด......
อ้างจาก: HanumanA link=topic=4837.msg118380#msg118380

date=1119759954
อา มะรู้ว่า ถุงยางนี่พกง่ายยังงัยเพราะว่าไม่เคยพก คริๆ

เหอ  เหอ  เหอ  ต้องหัดพกไว้บ้างนะครับ เดียวจะหาว่า"เจ้เบียบ"ไม่เตือน หิ  หิ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:42:42 AM »

Shocked Shocked Shocked  หมองูก็ตายเพราะงู   

แล้วหมอปืนก็คงไม่พ้น .......

ทางแก้ที่ดีที่สุดที่ไม่ให้หมอปืนต้องตายเพราะ.......ก็คือ  " สติ "

แค่นั้นเอง   :-* :-* :-*
จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:14:37 PM »

Huh Huh Huh  -ขอต่ออีกหน่อย   

มีคนถามว่ามีปืนแล้วกล้ายิงหรือเปล่า  ถ้าไม่กล้าก็อย่ามีเสียดีก่า

คิดให้ดีๆ  คนที่มีปืนเชื่อว่าโดยส่วนใหญ่

1        เป็นความชอบส่วนตัว  หรือศิลปแขนงหนึ่ง
                                      2       เป็นความสุขอีกแบบของผู้ชายเรา ( กรณีเป็นผู้ชาย )
                                      3        เป็นกีฬาเพื่อความบันเทิง  สังสรรค์
                                      4        ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

น้อยคนที่ซื้อปืนเพื่อเอาไปหาเรื่องผู้อื่น

ทีนี้เมื่อคนมีปืนตาม 4 ข้อข้างต้นมาเจอกันโดยมีเหตุการณ์ทะเลาะ  ขัดแย้งกันเกิดขึ้น

แน่นอนเสือ 2 ตัวมันอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้    ก็ใส่กันเข้าไป ปังๆๆๆๆๆๆ

ทางที่ดีหากเรามีปืนแล้วตกอยู่ในสถานการณ์ที่ต้องมีการขัดแย้งกันดังกล่าว 

ขอให้เราพึงระลึกไว้เสมอว่า   ไม่ว่าฉันจะเป็นฝ่ายที่ถูกหรือผิดก็ตาม   ต้องมีสติไม่วู่วาม

ไม่กร่าง  ปืนมีไว้ใช้ป้องกันตัวเท่านั้น ไม่ใช่สิ่งที่จะนำออกมาโชว์เพื่อเป็นเครื่องตัดสินว่าใครผิดถูกได้ในเวลานั้น          จำไว้ว่ามีปืนต้องเป็นสุภาพบุรุษช่วยเหลือคนอื่นและให้อภัยคนอื่นได้
การขับรถปาดหน้าไม่ใช่ภยันอันตรายที่ใกล้จะถึงซึ่งหากไม่ใช้ปืนยิงตอบเราคงต้องตายในขณะนั้นทันทีแต่อย่างใด             มันไม่ใช่ซึ่ง
 ต่างจากกรณีที่มีคนจะชักปืนหรือกำลังจ้องปืนจะยิงเราแล้วถูกเรายิงตอบ   อันนี้ถือว่าใช้ปืนสมกับวัตถุประสงค์ของการมีปืน       ขอให้ใช้สติให้มาก :-* :-* :-*

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:36:16 PM »

ถุงยางพกง่ายจริงเหรอครับ? :Smiley

เห็นบางท่านพกในกระเป๋าตังค์ แต่ผมเอากระเป๋าตังค์ใส่กระเป๋ากางเกงด้านหลัง นั่งกดกับพนักเก้าอี้ ฯลฯ จนกระเป๋าเยินหมด ขือเอาถุงยางใส่ไว้คงไม่ไว้ใจสภาพ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:39:25 PM »

ถุงยางพกง่ายจริงเหรอครับ? :Smiley

เห็นบางท่านพกในกระเป๋าตังค์ แต่ผมเอากระเป๋าตังค์ใส่กระเป๋ากางเกงด้านหลัง นั่งกดกับพนักเก้าอี้ ฯลฯ จนกระเป๋าเยินหมด ขือเอาถุงยางใส่ไว้คงไม่ไว้ใจสภาพ Grin
  หัวเราะร่าน้ำตาริน 5555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยต้องเปลี่ยนที่พกกระเป๋าตังค์มาใส่กระเป๋าข้างแล้วละครับ ใส่ไว้ข้างหลังไม่ได้อ่ะ แถมเสี่ยงโดนล้วงมากกว่าอีกนา เยาะเย้ย 5555555  เยาะเย้ย

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:42:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน 5555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยต้องเปลี่ยนที่พกกระเป๋าตังค์มาใส่กระเป๋าข้างแล้วละครับ ใส่ไว้ข้างหลังไม่ได้อ่ะ แถมเสี่ยงโดนล้วงมากกว่าอีกนา เยาะเย้ย 5555555  เยาะเย้ย

คือผมคิดว่าพกถุงยางในกระเป๋าเสื้อน่ะดีที่สุดครับ กระเป๋าตังค์ก็อยู่ที่เดิม (แต่ยังไม่เคยทำนะ) Grin

Thou shalt not rely on help from the stranger.
จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:43:40 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley 
อ้างถึง
   ระวังเปื่อยหมดนะ   พอใช้งานละก็พะวักพะวงกันน่าดู  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:46:32 PM »

คือผมคิดว่าพกถุงยางในกระเป๋าเสื้อน่ะดีที่สุดครับ กระเป๋าตังค์ก็อยู่ที่เดิม (แต่ยังไม่เคยทำนะ) Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 55555 โดนชก เล่าเป็นฉาก เลยนึกว่า.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  แฮ่ๆ   ล้อเล่นฮับ จูบบบบ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:26:00 PM »

55....สำหรับผมยากกว่าพกปืนครับ
ถูกตรวจพบในตัว ได้เป็นเรื่อง เพราะมันแสดงเจตนา Grin

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:30:08 PM »

55....สำหรับผมยากกว่าพกปืนครับ
ถูกตรวจพบในตัว ได้เป็นเรื่อง เพราะมันแสดงเจตนา Grin

ก๊ากกกกก...... เยาะเย้ย

แค่ "ใบเสร็จรับเงินค่าถุงยาง" จากร้าน 7 11 ก็เคยเกือบทำให้ลูกน้องผมหัวแตกแล้วครับ ยังดีที่จำเลยหัวไวโทรมาหาให้ยืนยันกับเมียว่าผมใช้ให้ซื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:53:30 PM »

ผมว่า "มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี" นะคร๊าบ ฮ่าๆๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์