เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:09:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกรรมมีจริงครึ่งเดียว  (อ่าน 2860 ครั้ง)
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:31:56 AM »

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ผมเย็นลงแล้วครับ เมื่อวานไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรผมเข้าระบบไม่ได้เลย เลยอดแจ้งพี่เรื่องต่อจากนั้น ผมเพิ่งมาทราบตอนเย็นว่าแม่ผมท่านขึ้นไปดูเหตุการณ์บนดาดฟ้าจนผมถอยรถกลับออกไปที่ร้าน สงสารท่านมากครับ จากหัวข้อนี้ก็คือตอนสายวันเดียวกันประมาณ09.00น. คนกลุ่มนี้มีเรื่องกับคนขับรถเมล์สาย38 ที่ออกจากอู่ แล้วไปไม่ได้เพราะพี่แกจอดรถตู้กินเลนมาเยอะทั้งสองฝั่งเลย รถเมล์เลยบีบแตร เท่านั้นเองเลยเจอขวดเบียร์ปาซะจนกระจกรถแตก เลยโดนกลุ่มของรถเมล์ที่อยู่ใกล้ๆแถวนั้นรุมแล้วแจ้งตำรวจจับ จับไปได้ 2 คนครับ แต่เมื่อเช้านี้ตอนประมาณ 0230 ผมเข้ามาส่งแม่ที่บ้านเหมือนเดิม ยังเห็นคนกลุ่มเดิมนั่งดื่มกันอยู่กลุ่มใหญ่ ที่เดิม พอเห็นรถผมเข้ามามีคนนึงยืนขึ้น ยังเห็นด้ามเจ้าลูกโม่สั้นสะท้อนแสงไฟหน้ารถอยู่เลยครับโดยเฉพาะเจ้าโลโก้วงกลมสีทองที่ด้ามเห็นชัดเลยครับ มันเหน็บที่พุงเป็นซองพกในเลยเห็นแต่ด้ามที่เห็นเพราะมันถอดเสื้อโชว์พุงแล้วไฟรถส่องไปพอดี ผมส่งคำร้องตามเวปที่พี่ ป-ปั้นให้ไว้แล้วครับแต่ส่งไม่ได้ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 07:57:48 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินเล่นกับคนพวกนี้ต้องใจเย็นๆนะครับพี่ต้องอดทนให้มากๆด้วยเราต้องใช้กฏหมายให้เป็นประโยชน์และให้ได้เปรียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้มีชัยเหนือพวกอันธพาลนะครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:58:39 AM »

Grin ใจเย็น ๆ นะครับ ผมว่าแบบนี้คงเหิมได้ไม่นานครับ Grin

HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 10:59:26 AM »

ถ้ามันเก่งนักส่งมันลงไปบำเพ็ญประโยชน์อยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้
ขี้คร้านนจะหงอ น่าขับรถผ่านแล้วเอาปืนกลสาดกระสุนใส่จริงๆ เลยพวกนี้

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:10:07 PM »

ถ้ามันเก่งนักส่งมันลงไปบำเพ็ญประโยชน์อยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้
ขี้คร้านนจะหงอ น่าขับรถผ่านแล้วเอาปืนกลสาดกระสุนใส่จริงๆ เลยพวกนี้

Grin Grin ส่งไปคอยเก็บเรือใบแถวนราธิวาส คนละ 1000 ตัว ไม่ครบไม่ให้กลับ  Grin Grin

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:23:36 PM »

เอาใจช่วยครับ Smiley
เวรกรรมเดี๋ยวก็ตามมาครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:24:41 PM »

เห็นทีต้องพึ่ง.. "ท่านมะขิ่น" .. อย่างจริงจังซะแล้ว  Sad Sad Sad

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:08:34 PM »

ขอให้ผ่านพ้นปัญหาอย่างมีสติครับ Smiley Smiley Smiley  สิ่งสำคัญที่ต้องไม่เกิดขึ้นเลยคืออารมณ์ชั่ววูบ อนาคตของคุณmon2519สำคัญกว่าคนพวกนี้มาก   ถ้าไม่จำเป็นถึงที่สุดจนต้องป้องกันตัวจริงๆ อย่าเอาทองไปลู่กระเบื้องเลย      ขอเอาใจช่วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:27:06 PM »

Smiley.ทำอย่างที่เพื่อน เพื่อนได้ให้คำแนะนำในกระทู้ก่อน.ดีแล้วครับ แบ่ง แบ่งกันอยู่..ทำใจให้สงบ อย่าไปใส่ใจ..อาจเดือดร้อนรำคาญใจบ้าง ก็ช่างหัวมันเถอะ.. ไม่จำเป็นต้องไปแสดงความกล้ากับเรื่องนี้..เมื่อเพื่อนบ้านไม่ดี อยากจะทำอะไรก็ปล่อยเขาเท่าที่ไม่กระทบสิทธิอันละเมิดต่อกฎหมาย..     คนที่คิดเบียดเบียนคนอื่น มันก็เหมือนทำทางไว้ให้คนอีกคนที่เลวกว่า มาเหยียบศีรษะ  เหยียบกบาลตัวเอง.. ตอนนี้มือลูกโม่โลโก้วงกลมสีทอง.มีพวกรถเมล์เพื่อนรักร่วมอาชีพ..เป็นหอกข้างแคร่. ตกใจ..อยู่ด้วยความหวาดหวั่น.มากมายแล้วครับ.Cheesy. Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 02:47:50 PM »

Smiley.ทำอย่างที่เพื่อน เพื่อนได้ให้คำแนะนำในกระทู้ก่อน.ดีแล้วครับ แบ่ง แบ่งกันอยู่..ทำใจให้สงบ อย่าไปใส่ใจ..อาจเดือดร้อนรำคาญใจบ้าง ก็ช่างหัวมันเถอะ.. ไม่จำเป็นต้องไปแสดงความกล้ากับเรื่องนี้..เมื่อเพื่อนบ้านไม่ดี อยากจะทำอะไรก็ปล่อยเขาเท่าที่ไม่กระทบสิทธิอันละเมิดต่อกฎหมาย.. คนที่คิดเบียดเบียนคนอื่น มันก็เหมือนทำทางไว้ให้คนอีกคนที่เลวกว่า มาเหยียบศีรษะ เหยียบกบาลตัวเอง.. ตอนนี้มือลูกโม่โลโก้วงกลมสีทอง.มีพวกรถเมล์เพื่อนรักร่วมอาชีพ..เป็นหอกข้างแคร่. ตกใจ..อยู่ด้วยความหวาดหวั่น.มากมายแล้วครับ

........................................................... ........................................................... ........................................................
             เห็นด้วยกับพี่ Ro@d ครับ อ่านความคิดเห็นของท่าน Ro@d แล้วรู้สึกเก๋าประสบการณ์เหลือเกินครับ Cool และขอเพิ่มเติมอีกนิดครับว่าเจ้ามือลูกโม่นั่นคงอยู่ลำบากแล้วครับ คือถ้ามีเรื่องไม่ยิงก็เสียหมา แต่ถ้ายิงไปก็เสียคนครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:07:37 PM »

ห่างมันไว้ครับ จะได้ไม่ต้องไปคิดถึงมันมาก

Grin Grin Grinเอาใจช่วย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:13:13 PM »

ผมว่าไม่ใช่พี่คนเดียวครับที่รำคาญพวกนี้   คงมีแนวร่วมหลายร้อยล่ะครับ  ตอนนี้ก็คงหาทางแก้ไขปัญหาอยู่เหมือนพี่   เอาใจช่วยครับ  Wink

บางโพ 5
ตาสุรา รักในหลวง
Full Member

คะแนน 3

คิดจะสู้ ต้องชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:07:49 PM »

พวกมันผูกมิตรไปทั่วอย่างนี้ คงอีกไม่นานหรอกครับ เราอยู่เฉยๆดีกว่า  แล้วเวรกรรมนะมีจริงครับไม่ครึ่งเดียวด้วย

คิดจะสู้....ต้องชนะ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:34:38 PM »

รุ้สึกจะอยู่ในเขต สน.บางพลีนะครับ  ผมแนะนำงี้ดีกว่า............คุณหนุ่มยอมเสียตังนิดนึงติดกล่องแดงหน้าบ้านครับ   ไว้ว่างๆๆจะขอเข้าไปรบกวนทักทายนั่งคุยกันนะครับ  มีอะไรขอให้ใจเย็นๆๆนะครับรู้จักตำรวจก็ใช่ว่าจะอยู่เหนือกฎหมายไปได้ครับผมเคยเห็นอยู่กระทู้หนึ่งดีมากๆๆครับเจ้าของกระทู้เนี้ยแอบติดกล้องวีดีโอไว้เพราะมีปากเสียงกับข้างบ้านบ่อย  แล้วเค้านำภาพมาเผยแพร่นะครับตอนที่โดนรุมทำร้ายหลักฐานแน่นหนามากครับขึ้นศาลนี้ดิ้นไม่หลุดเลยละ   ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจช่วยนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:46:52 PM »

ใจเย็นๆ ครับ ผมเอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ คนพวกนี้เวลาของพวกมันใกล้หมดลงทุกทีแล้วครับใจเย็นๆ นะครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์