เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 08:34:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 700 ปีเชียงใหม่ จัดอบรม การใช้ปืนครับ  (อ่าน 16907 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 03:07:04 PM »

ล่าสุดผมพึ่งไปยิงที่สนาม 700 ปีมาในสนามไม่มีลูกปืนจำหน่ายเพราะสั่งโรงงานไปแล้วยังไม่ส่งมาดังนั้นคาดว่ากลางเดือนมกราคมนี้คงเปิดอบรมได้ตอนนี้ทางสนามได้เตรียมงานพร้อมแล้วพร้อมครูฝึก และวิทยกรรับเชิญ หลายท่านรวมทั้งท่านรองอัยการจังหวัดจะมาให้ความรู้ด้านกฎหมายเกี่ยวกับอาวุธปืน ท่านที่สนใจเรียนก็มาลงชื่อแล้ว จนท.สนามจะแจ้งกลับเมื่อลูกปืน ทุกขนาดที่ใช้อบรมมาพร้อมแล้วครับ และอีกอย่างใบ วุฒิบัตรที่ได้สามารถใช้รับรองการขออนุญาต ป3 . ได้ครับเพราะผมเคยอบรมผ่าน  2 หลักสูตรแล้วสนุกมากพราะผมเป็นตัว
JOKE ของงานดังนั้นทุกรุ่นที่มาเรียนจะได้ทั้งความสนุกและประทับใจไม่มีวันลืม ส่วนผมคงรอสนาม รบพิเศษ5 ที่แม่ริมเปิดอบรม IPSC นะครับ ดังนั้นเพื่อนๆที่ผ่านการอบรมที่นี่แล้วสามารถไปอบรมต่อ หลักสูตร IPSC ได้เลยครับ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 04:48:49 PM »

วันอาทิตย์ที่๒๗ มกราคม แวะมาได้น่ะครับ ที่ รบพิเศษ หลงรัก

มีจัดแข่งอะไรกันรึครับพี่เอ๋

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 05:06:42 PM »

วันอาทิตย์ที่๒๗ มกราคม แวะมาได้น่ะครับ ที่ รบพิเศษ หลงรัก

มีจัดแข่งอะไรกันรึครับพี่เอ๋
มีแมทซ์ลูกซองครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 01:06:42 PM »

ท่านใดทราบบ้างว่ากำหนด อบรมแน่นอนเมื่อไหร่ครับ
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 12:41:08 PM »

ท่านใดทราบบ้างว่ากำหนด อบรมแน่นอนเมื่อไหร่ครับ

วันนี้เพิ่งจะโทรไปถามเจ้าหน้าที่ที่สนามยิงปืน 700 ปีมาค่ะ

ทางสนามบอกว่ายังกำหนดวันที่แน่นอนไม่ได้ เนื่องจากตอนนี้ราคากระสุนค่อนข้างแพง

ค่าใช้จ่ายในการอบรมอาจจะต้องเพิ่มมากขึ้น จึงต้องรอไว้ก่อน

แล้วก็ต้องถามคนที่ลงชื่อไว้ก่อนหากจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องค่าใช้จ่ายต่างที่ใช้ในการอบรม

ส่วนจะอบรมเมื่อไหร่นั้น เค้าจะบอกล่วงหน้าประมาณเดือนถึงสองเดือนค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 01:12:34 PM »

วันนี้เพิ่งจะโทรไปถามเจ้าหน้าที่ที่สนามยิงปืน 700 ปีมาค่ะ

ทางสนามบอกว่ายังกำหนดวันที่แน่นอนไม่ได้ เนื่องจากตอนนี้ราคากระสุนค่อนข้างแพง

ค่าใช้จ่ายในการอบรมอาจจะต้องเพิ่มมากขึ้น จึงต้องรอไว้ก่อน

แล้วก็ต้องถามคนที่ลงชื่อไว้ก่อนหากจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องค่าใช้จ่ายต่างที่ใช้ในการอบรม

ส่วนจะอบรมเมื่อไหร่นั้น เค้าจะบอกล่วงหน้าประมาณเดือนถึงสองเดือนค่ะ
เยี่ยม เยี่ยม

นักะติ๊ Club
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 03:30:30 PM »

อิอิ ...
ดีครับ ผมไม่ต้องโทรเอง
ประหยัด....
ขอบคุณครับ...
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:03:12 PM »

วันนี้เพิ่งเอา 10/22 ไปลองมา 3กล่อง จนท.สนามแจ้งว่าตอนนี้กระสุนมาทุกขนาดแล้วแต่ราคาขึ้นดังนี้ .38, .45,9 จะเป็นดังนี้ 700,750,800 บาทดังนั้นทาง ผอ.การกีฬา 700 ปีจะเรียกประชุมผู้ที่เกี่ยวข้องไวๆนี้เพราะราคากระสุนขึ้นไม่ทราบว่าค่าอบรม 2500 จะมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ กำลังติดตามข่าวอย่างใกล้ชิดหากทราบความคืบหน้าจะมารายงานให้ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 06:59:03 AM »

โห แพงขึ้นทุกอย่างเลยคับ
ลูกซ้อมนะเนี่ย
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 04:35:23 AM »

วันนี้เพิ่งเอา 10/22 ไปลองมา 3กล่อง จนท.สนามแจ้งว่าตอนนี้กระสุนมาทุกขนาดแล้วแต่ราคาขึ้นดังนี้ .38, .45,9 จะเป็นดังนี้ 700,750,800 บาทดังนั้นทาง ผอ.การกีฬา 700 ปีจะเรียกประชุมผู้ที่เกี่ยวข้องไวๆนี้เพราะราคากระสุนขึ้นไม่ทราบว่าค่าอบรม 2500 จะมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ กำลังติดตามข่าวอย่างใกล้ชิดหากทราบความคืบหน้าจะมารายงานให้ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณมากค่ะ คงต้องสอบถามไปทางเจ้าหน้าที่เรื่อยๆละมัง  Cheesy

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:26:56 AM »

ทางสนามยิงปืน 700 ปี มีปืนให้เช่าหรือเปล่า ถ้าหากอยากไปซ้อมยิงน่ะค่ะ

permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 07:42:21 AM »

โทรไปแจ้ง จนท.ที่ดูแลสนามเลยครับเดี๋ยวเขาหาให้ได้และที่สำคัญหากเจอพวกพี่ๆที่ไปยิงเขาก็ให้ยืมยิงฟรีครับ แต่ต้องทราบกฎกติกา มารยาทของสนามยิงปืนด้วย และที่สำคัญกฏแห่งความปลอดภัย สำหรับการใช้ อาวุธปืน 10 ข้อสำคัญมากหากรู้กฏก็ไม่มีปัญหาสามารถยิงได้และที่สำคัญตอนนี้ลูกซ้อมทุกขนาดขึ้นราคาสูงมาก ยิงแค่หนึ่งกล่องก็แทบแย่แล้วสำหรับผม ขอเดือนละกล่องก็พอครับ  หลงรัก
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 06:57:59 PM »

โทรไปแจ้ง จนท.ที่ดูแลสนามเลยครับเดี๋ยวเขาหาให้ได้และที่สำคัญหากเจอพวกพี่ๆที่ไปยิงเขาก็ให้ยืมยิงฟรีครับ แต่ต้องทราบกฎกติกา มารยาทของสนามยิงปืนด้วย และที่สำคัญกฏแห่งความปลอดภัย สำหรับการใช้ อาวุธปืน 10 ข้อสำคัญมากหากรู้กฏก็ไม่มีปัญหาสามารถยิงได้และที่สำคัญตอนนี้ลูกซ้อมทุกขนาดขึ้นราคาสูงมาก ยิงแค่หนึ่งกล่องก็แทบแย่แล้วสำหรับผม ขอเดือนละกล่องก็พอครับ  หลงรัก

ขอบคุณมากค่ะ

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 02:43:33 AM »

ถ้าจะสมัครสมาชิกสนามยิงปืน 700 ปี ต้องเตรียมหลักฐานอะไรมั่งคะ   Smiley

Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 07:40:17 AM »

สำเนาบัตรประชาชน+ทะเบียนบ้าน+เงิน+รูป 1 นิ้ว 2 ใบครับ
เวลาถ่ายรูป ลืมตาด้วยนะครับ....
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์