เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:49:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬาโอลิมปิก มีไม่เกิน ๙ ประเภท  (อ่าน 14505 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 11:10:25 AM »

ระบำใต้น้ำบรรจุอยู่ในกีฬาโอลิมปิกด้วยหรือเปล่าเจ้าคะ Huh
ระบำใต้น้ำไม่ทราบ

แต่กระโดดน้ำนี่
สาวน้อยจากเมืองจีนคว้าประเภทคู่ไปแล้ว
(อย่างอื่นยังไม่ได้อัพเดทข้อมูล)
ผมเองก็ชอบดู
อ๊ะๆ อย่าคิดอกุศล คือผมว่าเขามีอะไรๆที่สวยงามดี มีความเป็นศิลป์ด้วย อย่างนักกระโดดน้ำชายก็ชอบ
(เกร็ก ลูกานิส ซึ่ง อำลาวงการไปแล้ว)

กีฬาที่ดูเป็นศิลป์และกีฬาที่ผมเล่นไม่ได้ ผมชอบหมด(ชื่นชมคนเล่นได้และเก่งด้วย)
อย่าง ยิมนาสติก
กระโดดน้ำ
ระบำใต้น้ำ

(ไม่จำเป็นต้องเป็นนักกีฬาหญิงนะครับ ผมไม่เหมือนท่านพลายแก้วหรอก)
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 11:13:37 AM »

ระบำใต้น้ำบรรจุอยู่ในกีฬาโอลิมปิกด้วยหรือเปล่าเจ้าคะ Huh

ผมว่ามีนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 11:20:55 AM »

ผมว่ากีฬาที่ถ่ายทอดส่วนใหญ่มักจะเป็นพวกที่รู้ผลแพ้ชนะเร็ว    และมีการหักมุมการได้เปรียบเสียเปรียบในเสี้ยววินาที  และที่สำคัญเป็นกีฬาที่มีในหลักสูตรการเรียนเป็นส่วนใหญ่  เฮ้อเบื่อ  แต่ผมอยากยิงธนูจัง Angry

ยิงธนูก็สนุกนะครับ เคยยิงรึยังครับ ไว้เรานัดกันไปสนามหัวหมากดีไหมครับเพื่อไปขอคำแนะนำ ยิงธนูนี่ได้อารมณ์อีกแบบเลยครับ เงียบสงบ ไม่ตูมตามเหมือนปืน  ยิงเสร็จเดินไปเก็บลูกมายิงต่อ

แต่อุปกรณ์มันค่อนข้าง Custom Made แต่ไม่แพงเหมือนปืน  Custom ครับ เขาต้องวัดระยะการดึง แล้วตัดลูกธนู บวกน้ำหนักหัวด้วย มันจะได้วิงไม่แกว่ง Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 11:55:38 AM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ
พูดถึงโอลิมปิคแล้วก็อยากถามถึงการแข่งขันยิงปืน ทบ. อาเซียน ว่าครั้งที่จะถึงจะแข่งเมื่อไหร่ ที่ไหน และหน่วยงานไหนใน ทบ.เราที่รับผิดชอบเรื่องการส่งนักกีฬาครับ
ถามอีกนิดนึงครับ ในกรณีที่นำอาวุธปืนไปทำการแข่งขันที่ต่างประเทศ ดำเนินการยังไงครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 12:37:04 PM »

อืมมม...เห็นรูปแล้วนึกขึ้นได้ มี "โปโลน้ำ" กับเค้าด้วย Shocked...เป็นกีฬาที่ชอบเหมือนกันเจ้าคะ

คุณโบว์ครับ "โปโลน้ำนะครับ มะใช่ฮิปโปลงน้ำ" อย่าสับสนสิครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 02:11:02 PM »

อืมมม...เห็นรูปแล้วนึกขึ้นได้ มี "โปโลน้ำ" กับเค้าด้วย Shocked...เป็นกีฬาที่ชอบเหมือนกันเจ้าคะ

คุณโบว์ครับ "โปโลน้ำนะครับ มะใช่ฮิปโปลงน้ำ" อย่าสับสนสิครับ

ไม่ได้สับสนเจ้าค่ะ เพียงแต่เห็นภาพก็ถึงจะนึกขึ้นได้ว่ามีกีฬาประเภทนี้ด้วย...จะเป็นฮิปโปได้อย่างไร เพราะนักกีฬามีแต่หุ่นดีๆ ทั้งนั้นนะเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 02:12:36 PM »

ถามอีกนิดนึงครับ ในกรณีที่นำอาวุธปืนไปทำการแข่งขันที่ต่างประเทศ ดำเนินการยังไงครับ

อันนี้คงต้องรอให้ท่านชลธิตมาตอบนะเจ้าคะ Smiley

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 02:50:35 PM »

ให้ผู้การสุพินท์เข้ามาตอบดีกว่าน้องโบว์   
การปฏิบัติของทหารกับปฏิบัติของพลเรือนอาจต่างกัน  ผู้การเคยเล่าบอกว่าศุลกากรพอรู้ว่าของเป็นอะไรรีบเปิดประตูไล่ให้ออกไปเร็ว ๆ
แต่สำหรับประชาชนตาดำ ๆ ที่ไปแข่งต่างประเทศกลับตรงกันข้ามครับ
นี่แหละที่เขาเรียกว่า "เลือกปฏิบัติ" ที่มีอยู่ดาษดื่นในสังคม "กำลังพัฒนา"

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:36:20 PM »

ตอบคุณcarrera
ยังไม่เคยเลยครับดูแล้วมันเงียบดี  ยิงที่บ้านได้  ยิงเองเก็บเอง  อุปกรณ์ไม่ทราบว่าแพงหรือป่าว  น่าประหยัดกว่ายิงปืนน๊ะในระยะยาว

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:41:41 PM »

ยังไม่เคยเลยครับดูแล้วมันเงียบดี  ยิงที่บ้านได้  ยิงเองเก็บเอง  อุปกรณ์ไม่ทราบว่าแพงหรือป่าว  น่าประหยัดกว่ายิงปืนน๊ะในระยะยาว

...อารมณ์ของกีฬาแต่ละประเภทมันแตกต่างกันเยอะครับ คงเปรียบเทียบกันยาก แล้วแต่ใจรักที่จะเล่นครับ จึงจะสนุก..นะนายหนุ่ม Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:50:25 PM »

...อารมณ์ของกีฬาแต่ละประเภทมันแตกต่างกันเยอะครับ คงเปรียบเทียบกันยาก แล้วแต่ใจรักที่จะเล่นครับ จึงจะสนุก..นะนายหนุ่ม Grin Grin

สงสัยจริงอย่างพี่ว่า  เล่นมาหลายอย่างแล้วแต่สุดท้ายก็กลับมายิงปืนเหมือนเดิม  มันส์ที่สุดดด...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 11:49:04 PM »

กีฬายิงปืนเอง ถ้าจะถ่ายทอดสด ในโอลิมปิก ก็คงต้องเป็นช่วง Final หรือไม่ก็เป้าบินล่ะครับ ถึงจะพอได้ลุ้น เพราะนอกจากนั้น มันไม่เห็นผลการยิงน่ะครับ ซึ่งรอบ Final นี่ เวลาเข้าไปดูสดๆในห้องแข่งขัน สนุกจริงๆครับ ลุ้นกันตลอด เสียอย่างเดียว มันต้องลุ้นแบบอดกลั้น จะมาเฮก่อนเค้ายิงเสร็จไม่ได้ ไม่เหมือนตอนดวล shoot off ของ Combat Rifle ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:20:07 AM »

ระยะต้น ธนูก็คันเป็นแสนนะเจ้าคะ...ระยะยาวก็ไม่แน่ Cheesy

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 04:05:38 AM »

ระยะต้น ธนูก็คันเป็นแสนนะเจ้าคะ...ระยะยาวก็ไม่แน่ Cheesy

ว้าว!  เป็นแสนนี่คันแข่งเลยหรือป่าวครับ  แพงกว่าที่คิดนึกว่าไม่กี่หมื่น Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 09:01:34 AM »

คุณภาพดีของมือสองน่าจะราว ๆ สี่หมื่น  แต่ระยะเริ่มต้นที่สมาคมกีฬายิงธนูหัวหมาก จะมีอุปกรณ์ให้เช่าให้ยืมครับ
เคยไปด้อม ๆ มอง ๆ อยู่  อัธยาศัยเขาดีมาก  ให้ข้อมูลว่า กีฬายิงธนูของไทยเราโตช้า เพราะไม่ค่อยมีรุ่นใหม่เข้ามาเสริมเลย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์