เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:45:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬาโอลิมปิก มีไม่เกิน ๙ ประเภท  (อ่าน 14500 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:11:40 AM »

วันนี้ วันที่ 20 สิงหาคม 2547 ด้มีโอกาสได้ชม ยิมนาสติก ประเภทรวม หญิง ดูแล้วรู้สึกทึ่งและสนุกมากๆครับ มีรัสเซีย จีน อเมริกา ยูเครน

เก่งระดับโลกเลยนะครับ ดูแล้วสนุกลุ้นไปด้วยว่าใครจะชนะ

ทึ่งในความสามารถของคนที่สามารถ เหาะเหิน ได้ บนอุปกรณ์ต่างๆ

เพราะนึกถึงเรื่ององค์บากที่พระเอก จาพนม ของเรา ตีลังกา ม้วนหน้าม้วนหลัง ทราบว่า

มันฝึกยากมากจริงๆครับ เพิ่งสุดยอดกับยิมนาสติกนี่ล่ะครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:37:26 AM »

คุณหนุ่ม

ถ้าทางคันเป็นแสนนี่พวกระดับแข่งโอลิมปิกมีถ่วงเวทรึเปล่าครับ แต่ผมซื้อที่ อเมริกา พวกที่เป็นรอกผมเห็นสวยๆคุณภาพดีๆ ก็ประมาณ USD 500 ลูกธนูลูกละไม่เกิน $20 แต่ใช้กันจนลืมเลยครับทนพอสมควร มาเมืองไทยคงบวกอีกนิดหน่อยภาษี 

เวลาซื้อ ผมว่าที่สำคัญคือต้องมีคนแนะนำเป็น เพราะต้องวัดระยะดึงก่อนซื้อด้วยนะครับ ตัดลูกธนูกับน้ำหนักหัว เพื่อให้ลูกธนูวิ่งเข้าเป้ามากที่สุด ไม่แกว่งผมไม่เคยซื้อของที่นี่เลย ไปดูอินโดไทย ก็ไม่ค่อยมีอะไรให้ดู สงสัยต้องไปถามสมาคมยิงธนูแล้วล่ะครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:52:56 PM »

จริงๆ เคยยิงธนูครั้งหนึ่ง เป็นธนูเพื่อสันทนาการ ของรีสอร์ตแห่งหนึ่ง แถวๆ หัวหิน
ไม่ได้วางระยะเป้าไกลเหมือนของ กกท.
ก็เล็งลำบากดี ต้องกะๆเอา
ทราบว่าธนูที่มีมาตรฐานสูงกว่านั้น เขาจะมีตัวช่วยเล็ง คล้ายๆ ศูนย์หน้า ศูนย์หลังด้วย
(เคยถามที่ชั้นบนสุดของ ห้างเอฟบีที)
แต่วิธีประทับบธนูไม่เหมือนปืน ลองๆจับ ลองๆเล็งดูแล้ว
ผมบอกพนักงานห้างว่า หน้าไม้เล็งง่ายกว่าเยอะเลย
 Grin Grin Grin
เพราะเบสิคการเล็งหน้าไม้กะเล็งปืนยาวเหมือนกันเด๊ยะ

อ้อ...ที่ว่าธนูยิงเสร็จแล้ว ไปดึงออกจากเป้ามายิงต่อน่ะ
เคยเห็นระดับทีมชาติ ยิงเสร็จเขาเดินไปที่เป้า ในขณะที่เพื่อนที่ลู่ยิงข้างๆ
ยังยิง ฉึกๆ อยู่เลย เห็นชัดเจนว่าลูกดอกของเลนข้างๆ วิ่งแซงตัวเขาไปในระยะห่างราวๆ1เมตร

จึ๋ย....ใจถึงจริงๆ ง่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:55:59 PM »

ว่าแล้วก็มีภาพสวยๆจากกีฬาโอลิมปิคมาฝาก
diving(กระโดดน้ำ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 01:03:06 PM »

อยากลงภาพมากกว่านี้
สวยๆทั้งนั้นเลย แต่ภาพส่วนให่ว่ากันถึง300-400กว่าเค
รีไซด์เสร็จคงเหลือกะติ๊ดเดียว

ไปดูเองดีกว่าที่คุณช.ช้างทำลิ้งค์ไว้ให้น่ะแหละ
(กีฬาที่เป็นศิลป์ ของนักกีฬาระดับโลก)

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 01:20:45 PM »

ธนูผมมีศูนย์หน้าและหลังด้วยครับ ศูนย์หลังเรียก peep sight Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:42:19 PM »

ธนูผมมีศูนย์หน้าและหลังด้วยครับ ศูนย์หลังเรียก peep sight Grin Grin

นั่นแหละครับ.. แต่ผมว่าการประทับยิงของธนูไม่เหมือนปืนน่ะครับ โอกาสผิดพลาดจะอยู่ที่
ตัวคนยิงประทับนะแหละครับ
ไม่ทราบคุณปอร์เช่ คาเรร่า ใช้วิธีประทับเล็งวิธีไหนครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 04:22:44 PM »

ไชโยวันนี้โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจ โดยช่อง ๕ และ ช่อง ๑๑  ถ่ายทอดกีฬาสนุก ๆ ประเภทให้ได้ดูแล้ว

วันนี้ได้ดูทั้งพายเรือ  กรีฑาทั้งประเภทลู่ และประเภทลาน  เดินมาราธอน  ขอบคุณครับ
ดีใจที่ได้ดูครับ เช่น คายักพายวิบากกลางน้ำเชี่ยว  โห   ต้องสู้เหมือนชีวิตคน[/color]

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 04:42:46 PM »

ตอนนี้ 16:45 น.  มีถ่ายทอดปืนยาวสามท่าหญิงด้วยครับ !

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 05:36:17 PM »

นั่นแหละครับ.. แต่ผมว่าการประทับยิงของธนูไม่เหมือนปืนน่ะครับ โอกาสผิดพลาดจะอยู่ที่
ตัวคนยิงประทับนะแหละครับ
ไม่ทราบคุณปอร์เช่ คาเรร่า ใช้วิธีประทับเล็งวิธีไหนครับ
ผมกลัวสอนจรเข้ว่ายน้ำนะครับ  แต่พยายามให้ข้อมูลแล้วกันครับ แน่นอนครับการแข่งขันใครทำผิดพลาดน้อยสุดก็จะเป็นผู้ชนะ

ธนูผมเป็นแบบล่าสัตว์ Compound ศูยน์หน้าตั้งระยะได้ตามใกล้ไกลอยู่บนคัน แต่ศูนย์หลังจะติดอยู่ที่สาย เมื่อตั้งศูนย์หลังแล้วเริ่มลากสายมาหยุดอยู่ที่ตำแหน่งยิงที่แก้ม จะเห็นศูนย์ Peepมาชิดที่ตา มองผ่านศูนย์นั้นจะเห็นเป็นลักษณะวงกลม เพื่อใช้เล็งเหมือนปืนทั่วไป (วงกลม มีขีดหรือจุดตรงกลาง)

ผมว่าการยิงธนูจึงเป็นทักษะความเที่ยงของของการจัดศูนย์หน้าและหลังเหมือนปืน พร้อมกับเทคนิคการปล่อยลูกธนูออกจากนิ้วด้วย
ไม่รู้ว่าธนูที่ยิงแข่งโอลิมปิก ใช้อุปกรณ์คล้ายผมไหม ถ้ามีผู้รู้ช่วยบอกก็ดีครับ Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 05:39:19 PM »

ขอบคุณมาก ผมเคยแขนสั่นเวลาดึงสาย(compound)มาสุดน่ะครับ ทำให้ศูนย์แกว่งๆ
แฮ่ๆ จรเข้ที่ไหน ผมเคยยิงครั้งเดียวเอง

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:24:07 PM »

ไม่เคยยิง เคยแต่ไปดูนักกีฬาหญิงทีมชาติซ้อมที่สนามหัวหมาก เท่ห์มากๆ เจ้าคะ Wink

I am dying... -*-

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 06:45:06 AM »

ผมเห็นครั้งแรกก็ที่สนามหัวหมากแหละครับดูเค้ายิงแล้วมันนิ่งดี  ยิงเงียบๆ  เสียงลูกธนูแหวกอากาศแล้วมากระทบเป้าฟังแล้วชอบมาก..  อย่างนี้ต้องหาโอกาสลอง   

ขอบคุณท่านcarrera  ที่ให้ยืมอุปกรณ์ครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 09:23:11 AM »

ขอบคุณท่านcarrera  ที่ให้ยืมอุปกรณ์ครับ Grin

Shocked Tongue Grin

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:14:35 AM »

ผมเห็นครั้งแรกก็ที่สนามหัวหมากแหละครับดูเค้ายิงแล้วมันนิ่งดี  ยิงเงียบๆ  เสียงลูกธนูแหวกอากาศแล้วมากระทบเป้าฟังแล้วชอบมาก..  อย่างนี้ต้องหาโอกาสลอง   

ได้ครับ สี่ปีแล้วมั้งครับไม่ได้แตะ นัดกันสิครับ ถ้านัดเนิ่นๆผมว่างแน่ ขอซัก เดือนล่วงหน้า Grin Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์