เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:38:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬาโอลิมปิก มีไม่เกิน ๙ ประเภท  (อ่าน 14499 ครั้ง)
mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 03:21:29 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ Grin

โอลิมปิคครั้งนี้ ยิงธนูเหลียญทองชาย ตกไปอยู่กับประเทศอิตาลี่ครับ น่าเสียดายสำหรับนักยิงธนูชายจากประเทศเกาหรีที่ทำคะแนนนำมาตั้งแต่ต้นแต่กลับมาพลาดในช่วง๘คนสุดท้าย
ส่วนประเภทหญิงจะรู้ผลก็ประมาณวันเสาร์นี้ครับ เก็งกันไว้ว่าประเทศเกาหรีจะกวาดทั้งหมด๓เหลียญ เพราะฟรอมการยิงมาแรงมากๆ ทำคะแนนดีกว่าทุกประเทศ แถมยังทำลายสถิตติโลกอีกด้วย ถ้าจำไม่ผิดก็ ๓๔๕/๓๖๐ เป็นคะแนนที่เรียกได้ว่าเป็นไปไม่ได้  Shocked

ส่วนเรื่องราคาของคันธนู คันคอมพาวด์ ระดับแข่งขัน จะตกอยู่ที่ประมาณ ๕๐๐-๙๐๐เหลียญ ยังไม่รวมอุปกรณ์ที่จะต้องใช้ รวมค่าอุปกรณ์ทุกอย่างก็จะตกอยู่ประมาณ ๑๕๐๐-๒๕๐๐ ครับ เรียกว่าแพงพอสมควรครับ แต่ถ้านับในระยะยาว ๒-๓ปี ก็ไม่แพงเลยเพราะเป็นการจ่ายครั้งเดียว นอกจากอาจจะต้องซื้อลูกธนูเพิ่มเพราะทำหักหรือหายครับ

คันธนูแบบ Recurve สะกดภาษาไทยไม่ถูก Angry ราคาจะถูกกว่านิดหน่อย๒-๓๐๐ เหลียญ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของแขนธนู Limps (ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรดี) ในโอลิมปิคจะมีการแข่งขันยิงธนูโดยใช้ธนูแบบ Recurve แค่อย่างเดียวครับไม่อนุญาติให้ใช้ธนู แบบคอมพาวด์ จะยิงกันที่ระยะเดียวคือ ๗๐ เมตรครับ แต่ถ้าไปยิงแข่งในเกมส์อื่นที่ไม่ใช่โอลิมปิค ที่เรียกว่าFITAจะใช้คัน คอมพาวด์ หรือ Recurve ก็ได้ แต่จะแยกคลาสไม่ให้ปนกัน เพราะการยิงธนู Recurve จะยากกว่ามากครับ

ไม่อยากปล้นกระทู้ครับ ไปเปิดกระทู้ใหม่ดีก่า Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 04:14:08 PM »

เดี๋ยวตามไปครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 03:49:39 PM »

sawaddee krub everybody,how r they? skynavy on the vladivostok russia now,and miss everybody. Wink
This city have a gun shop but very expensive,such as the bullet .308 lapua about 180 baht/round=3,600 baht/box. Grin
However,the prizes of the pistol still lower than thailand very much but visitor cannot buy it. Sad
Next 2-3 days,I will go to OKINAWA JAPAN. miss you all.

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 03:56:18 PM »

อีก2-3วันถึงญี่ปุ่น อย่าลืมจิ้มวาซาบิญี่ปุ่นเผื่อกันมั่งนะกั๊บ  Grin Grin Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 04:15:32 PM »

อีก2-3วันถึงญี่ปุ่น อย่าลืมจิ้มวาซาบิญี่ปุ่นเผื่อกันมั่งนะกั๊บ  Grin Grin Grin
yes,sir. Wink
russia,the women was very beautiful but thai women is better. Cheesy

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 07:25:39 PM »

เดินทางโดยสวัสดิภาพเจ้าคะ Smiley...รู้สึกว่าช่วงนี้สมาชิกหลายๆ ท่านเดินทางไปต่างประเทศนะเจ้าคะ

I am dying... -*-

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 08:57:21 PM »

russia,the women was very beautiful but thai women is better. Cheesy
Grinพูดเรืองอารายกันอะไม่เห็นรู้เรืองเลย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 11:28:32 AM »

ไปด้วยๆๆๆๆ จะไปๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝากเที่ยวเพื่อด้วยนะครับ พี่ต้นเรือ

อยากไปอ่ะๆๆๆๆๆๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 11:41:59 AM »

ฝากเที่ยวเพื่อด้วยนะครับ พี่ต้นเรือ

เก็บอาการไม่อยู่ (อย่างแรง) Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 12:17:53 PM »

เอ๋...ท่านทัดมาลานี่ จะไปญี่ปุ่นหรือจะจิ้มวาซาบิครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 01:40:11 PM »

เก็บอาการไม่อยู่ (อย่างแรง) Grin

คิดคนละเรื่องกับผมแน่ๆ แค่อยากจะบอกว่า อยากไปเที่ยวรัสเซียบ้าง เพราะไม่ได้ไปนานแล้ว

คิดไปไหนกันเนี่ย เฮ้อ  Wink Wink

สมัยก่อนเคยไปเดินเล่นแถวๆ เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก สาวรัสเซียจะนุ่งกระโปรงสั้น ขาสวย หุ่นสูงเพรียว
เน้นใส่ชุดดำเป็นหลัก ไม่ค่อยเห็นคนรูปร่างไม่ดีครับ 10 คนหุ่นดี 8-9 คนได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 02:17:23 PM »

สมัยก่อนเคยไปเดินเล่นแถวๆ เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก สาวรัสเซียจะนุ่งกระโปรงสั้น ขาสวย หุ่นสูงเพรียว
เน้นใส่ชุดดำเป็นหลัก ไม่ค่อยเห็นคนรูปร่างไม่ดีครับ 10 คนหุ่นดี 8-9 คนได้ครับ

ก็คิดแบบท่านโพสนี่แหละเจ้าค่า Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 05:10:19 PM »

นักกีฬาสกีต  ทีมชาติอิตาลี  ดีใจสุดขีดเมื่อได้เหรียญทองชนะเลิศประเภทชาย

ผู้หญิงเก่ง  ปวีณา..............ไชโย !

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 06:47:50 PM »

เอ๋...ท่านทัดมาลานี่ จะไปญี่ปุ่นหรือจะจิ้มวาซาบิครับ

ปาย.....จิ้มวาซาบิ(กับ)สาวญี่ปุ่นฮับ
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 07:03:39 PM »

Lips Sealed

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์