เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:16:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทดสอบกันหน่อยมั๊ยจ๊ะ?  (อ่าน 4171 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:04:57 PM »

นี่ขนาดเฉลยแล้วน่ะ ผมยังไม่เห็นเป็นปลาโลมาเลย Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:37:18 PM »

Cheesy...ผมเห็นครอบครัวปลาโลมา กำลังแหวกว่ายบนร่างกายยักษ์สองตน คร้าบบบ.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:28:52 AM »

ใครดูเป็นอะไร ก็โทษเจ้าของกระทู้กันแล้วกัน Grin

mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:39:38 AM »

ถ้าไม่อ่านกระทู้ข้างล่างก็ไม่รู้ว่ามีปลาโลมา จริงๆให้ขัดลำเลยอ้า

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:25:53 AM »

ถ้าไม่อ่านกระทู้ข้างล่างก็ไม่รู้ว่ามีปลาโลมา จริงๆให้ขัดลำเลยอ้า
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ปืนหรือเปล่าครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 06:24:34 PM »

Grin Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:12:19 PM »

ชายหนุ่มเลิกงานและกลับเข้าบ้านช้า
ด้วยความเหน็ดเหนื่อยอ่อนล้า และพบว่าลูกชาย
วัย 5 ขวบรอคุณพ่ออยู่ที่หน้าประตู

ลูก" พ่อครับ พ่อผมมีคำถามถามพ่อข้อนึง "
พ่อ" ว่ามาซิลูก อะไรเหรอ? "
ลูก" พ่อทำงานได้เงินชั่วโมงละเท่าไรครับ? "
พ่อตอบด้วยความโมโห " ไม่ใช่กงการอะไรของลูกนี่ ทำไมถามอย่างนี้ล่ะ?"
ลูกพูดร้องขอ " ผมอยากรู้จริงๆโปรดบอกผมเถอะ พ่อทำงานได้เงินชั่วโมงละเท่าไรครับ? "
พ่อ " ถ้าจำเป็นจะต้องรู้ล่ะก็ พ่อได้ชั่วโมงละ 20 เหรียญ "
ลุก " โอโห....." ลูกอุทาน แล้วคอตก
จึงพูดกับพ่ออีกครั้ง "พ่อครับ ผมอยากขอยืมเงิน 10 เหรียญ "
พ่อกล่าวด้วยอารมณ์ "นี่เป็นเหตุที่แกถาม เพื่อจะขอเงินแล้วไปซื้อของเล่นโง่ๆ
หรืออะไรไม่เข้าท่าหรอกเหรอ รีบขึ้นไปนอนเลยนะแล้วลองคิดดูว่า
แกน่ะ เห็นแก่ตัวมาก ฉันทำงานหนักหลายๆ ชั่วโมงทุกวัน
และไม่มีเวลาสำหรับเรื่องเด็กๆไร้สาระหรอก "

เด็กน้อยเงียบลง เดินไปที่ห้องแล้วปิดประตู
ชายหนุ่มนั่งลงและยังโกรธอยู่ กับคำถามของลูกชาย
เค้ากล้าที่จะถามคำถามนั้น เพื่อจะขอเงินอย่างไร
หลังจากนั้นเกือบชั่วโมงอารมณ์ชายหนุ่มก็เริ่มสงบลง
และเริ่มคิดถึงสิ่งที่ทำลงไปกับลูกชายตัวน้อย
บางทีเขาอาจจำเป็นต้องใช้เงิน 10 เหรียญนั้นจริงๆ
และลูกก็ไม่ได้ขอเงินเขาบ่อยนัก ชายหนุ่มจึงเดินไปบนห้องแล้วเปิดประตู

พ่อ " หลับหรือยังลูก? "
ลูก " ยังครับ "
พ่อ " พ่อมาคิดดู เมื่อกี้พ่ออาจทำรุนแรงกับลูกเกินไป
นานแล้วนะที่พ่อไม่ได้คลุกคลีกับลูก เอ้า นี่เงิน 10 เหรียญ ที่ลูกขอ "
เด็กน้อยลุกขึ้นนั่ง " ขอบคุณครับพ่อ "

ว่าแล้วก็ล้วงลงไปใต้หมอนหยิบเงินจำนวนหนึ่งออกมาแล้วนับช้าๆ
ชายหนุ่มเห็นดังนั้นก็โกรธขึ้นอีกครั้ง

พ่อ " ก็มีเงินแล้วนี่ แล้วมาขออีกทำไม? "
ลูก " เพราะผมมีไม่พอครับ แต่ตอนนี้ผมมีครบแล้ว
พ่อครับ ตอนนี้ผมมีเงินครบ 20 เหรียญแล้ว
ผมขอซื้อเวลาพ่อชั่วโมงนึง.....พรุ่งนี้พ่อกลับบ้านเร็วๆ นะครับ
ผมอยากกินข้าวเย็นกับพ่อ"

"นะ ครับ พ่อครับ?.....พ่อ............."
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:16:54 PM »

คุณรู้ตัวว่าอยู่ใน ค.ศ 2004 ก็ต่อเมื่อ.....

1. คุณบังเอิญต้องใส่ Password เมื่อจะเปิดเตาไมโครเวฟ
2. คุณไม่ได้เล่น solitaire ด้วยไพ่จริง ๆ มาหลายปีแล้ว
3. คุณส่งอีเมล์ให้เพื่อนร่วมงานที่นั่งถัดจากคุณไปแค่เพียงโต๊ะเดียว
4. คุณขาดความสนิทสนมกับเพื่อนเพียงเพราะเขาไม่มี e-mail address
5. คุณกลับไปบ้าน หลังเลิกงานแล้วก็ยังรับโทรศัพท์ด้วยภาษาทางธุรกิจ
6. คุณหมุนโทรศัพท์ที่บ้านด้วยการตัดเลข ๙ เพื่อต่อสายนอก
7. คุณนั่งทำงานโต๊ะเดิมมาสี่ปี ในขณะที่บริษัทคุณเปลี่ยนชื่อมาสามครั้งแล้ว
8. เจ้านายของคุณไม่สามารถทำงานของคุณได้
10. คุณขับรถออกจากบ้านแล้ว ก็ต่อมือถือเข้าบ้านไปเพื่อเช็คว่ามีใครอยู่ในบ้านบ้าง
11. การออกจากบ้านไปโดยไม่มีมือถือ ทำให้คุณตระหนกมากจนต้องรีบขับรถกลับไปเอา
ทั้ง ๆ ที่หลายปีก่อนเป็นเรื่องธรรมดา
12. คุณตื่นขึ้นมาในตอนเช้าแล้วรีบเข้าอินเตอร์เนตก่อนกินกาแฟ
13. คุณกำลังอ่านเรื่องนี้แล้วผงกหัวพร้อมกับยิ้ม...
14. คุณคิดออกแล้วว่าจะส่ง forward ไปให้ใคร
15. คุณยุ่งมากจนไม่สังเกตว่าไม่มีข้อที่ 9
16. แน่นอนว่าคุณต้องรีบถอยกลับไปดูว่าไม่มีข้อ 9 จริง ๆ

และตอนนี้คุณกำลัง......หัวเราะ......

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:18:22 PM »

ผมเห็นแต่ปลากลาย ก้อกลายเป็นคนโป๊ซะด้วยซิ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:23:46 PM »

Grinช่วงนี้อารมณ์ดีจริง ๆ นะพี่เรา หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:41:29 PM »

คนกำลังจะเป็นคุณพ่อ อารมฌ์ก็ดีอย่างนี้แหละ Cheesy

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 03:18:58 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 03:36:06 PM »

ถ้าไม่มีพี่ๆบอกว่า เป็นปลาโลมาผมก็ดูไม่ออก
ต่อให้เด็กกว่านี้อีกกี่ปีผมก็ดูไม่ออกหรอกว่าเป็นปลาโลมา
สงสัยจิตใจจะมีมลทินมาตั้งแต่รู้ความมม คริๆ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
A B M
ลูกกระสุนไม่เคยมองว่าใครเป็นใคร
Newbie
*

คะแนน 0

ลูกกระสุนไม่เคยมองว่าใครเป็นใคร

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:13:52 PM »

เห็นแล้วปลาว่ายปิดอยู่ที่ สามเหลื่อมพอดีครับ

A B M
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:15:06 PM »

เห็นปลาแล้วครับ ว่ายเล่นสะบัดหางอยู่ที่สามเหลื่อมพอพีคัรบ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์