เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:25:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ปถ. .............(ปืนรถถัง)  (อ่าน 5178 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:13:08 AM »

ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า แต่อดีตทหารม้าอเมริกันสมัยสงครามเวียดนาม เล่าให้ผมฟังว่า ปถ. บางรุ่นหรือรุ่นใหม่ๆ จะมีเซ็นเซอร์ตรวจวัดอุณหภูมิหรือปัจจัยบางอย่างที่ลำกล้อง ที่จะมาใช้คำนวนความ  "หย่อนคล้อย" ของลำกล้อง  เพื่อใช้เป็นปัจจัยหนึ่งในการคำนวนวิถีกระสุน

อือม์ นึกอย่างที่พี่ว่าแล้วผมเดาว่าอาจเป็นตัวส่งแสงเลเซอร์มาที่ตัวรับที่โคนลำกล้องครับ ถ้าลำกล้องร้อนจนบิดตัวตำแหน่งแสงก็จะเปลี่ยนไปทำให้คอมฯ คำนวนเผื่อได้

ว่าแล้วก็ขอรอคำตอบจากผู้รู้ต่อไป....

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 12:17:37 PM »

ท่านลอว์ฯ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาจนถึงสุดสัปดาห์  ยูบีซีช่อง Discovery มีเรื่องราวของรถถัง แล้วมี เจ้า Challenger II เป็นพระเอกครับ  ไม่ทราบว่าในสัปดาห์นี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ดูแล้วสนุกดีครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:10:22 PM »

ท่านลอว์ฯ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาจนถึงสุดสัปดาห์  ยูบีซีช่อง Discovery มีเรื่องราวของรถถัง แล้วมี เจ้า Challenger II เป็นพระเอกครับ  ไม่ทราบว่าในสัปดาห์นี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ดูแล้วสนุกดีครับ

ขอบคุณมากครับ หลงรัก

Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 03:41:31 PM »

ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่ารถถังถ้าโดนจัง ผลประจำ ข้างในรถถังจะเป็นอย่างไรบ้างครับ(โดนในที่นี้อาจหมายถึงจรวจ,ลูกปืน,ลูกปืนใหญ่หรือกระทั้งโดนชน)ครับผม

ถ้าโดนจัง ๆ ถ้าพลประจำรถยังไม่ตาย ก็คงปีนออกมาเองครับ  ตกใจ

ผมดูจากสารคดี Modern Marvels เรื่อง Tank Crew .... คุยกับพวกพลรถถัง M4 Sherman มากหน่อย ทำให้ทราบว่ามีบางคนได้ใช้รถถังใหม่ ๔ - ๕ คัน (เพราะคันเก่าโดนยิงไปแล้ว พวกพระดี รอดกลับมารบใหม่) .... ส่วนที่ไม่รอดก็เละเป็นโจ๊กอยู่ข้างใน

ใน WW2 รถถัง (sherman) ที่ถูกยิง จะถูกส่งไปแนวหลัง ไปซ่อมที่ศูนย์ซ่อม ซึ่งงานแรกที่เหล่า engineer ต้องทำคือการทำความสะอาดทรากที่เละติดในผนังด้านใน ก่อนการซ่อม  ตกใจ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 03:59:23 PM »

อย่างในอิรักครั้งแรกที่ ฮ. เมกันซัดรถหุ้มเกราะตัวเองใช่ไหมครับ ไม่รู้ใช้จรวดอะไร (น่าจะเฮลไฟร์?) ตูมเดียวเศษเหล็กกระจายสูงตั้ง 20 เมตร แล้วพลข้างในไต่ออกมาเดินเซื่องเป็นซอมบี้ได้หน้าตาเฉย ฮ. เอาปืนกลยิงก็ไม่มีแรงโดหลบ โชคดีที่ไม่โดน จนมี ว. มาบอกว่าเป็นพวกเดียวกัน ตกใจ

โดนยิงโดนระเบิดท่าทางเศษร่างกายกระจายน่ากลัว Sir John Keegan อ. ที่ รร. นายร้อยทหารบกอังกฤษ (Sandhurst) เขียนว่าสมัยก่อนที่เรียงแถวเดินมายิงกัน สาเหตุการบาดเจ็บของทหารที่สำคัญอย่างหนึ่งคือเศษกระดูกคนข้างๆ แตกกระจายใส่........ โดนชก

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:38:02 PM »

ว่าแต่ว่า อยู่ในรถถังนี่นากลัวกว่าออกมายิงกันข้างนอกนะครับผมว่า ตอปิโดมาจากทางไหนเห็นไหมนั่น ถึงเห็นจะเคลื่อนหลบทันเหรอ? หนักอย่างนั้น เฮ้ออ

เอาตอร์ปิโดยิงรถถังเหรอครับ
สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง  เคยมีเรือดำน้ำเยอรมัน ถูกรถถังยิงจมในมหาสมุทรแอตแลนติก  นั่นก็หนึ่งในล้านแล้ว  ถ้ามีกรณีรถถังโดนตอร์ปิโด  คงเป็นหนึ่งในพันล้าน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:23:48 PM »

สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง เคยมีเรือดำน้ำเยอรมัน ถูกรถถังยิงจมในมหาสมุทรแอตแลนติก นั่นก็หนึ่งในล้านแล้ว ถ้ามีกรณีรถถังโดนตอร์ปิโด คงเป็นหนึ่งในพันล้าน
พอจะเล่าให้ฟังเพิ่มเติมได้หรือเปล่าครับเพราะเคยรู้มาแค่ที่นักบินจับกระสุนปืนด้วยมือเปล่าเท่านั้นเองครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:56:42 PM »

สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง เคยมีเรือดำน้ำเยอรมัน ถูกรถถังยิงจมในมหาสมุทรแอตแลนติก นั่นก็หนึ่งในล้านแล้ว ถ้ามีกรณีรถถังโดนตอร์ปิโด คงเป็นหนึ่งในพันล้าน
พอจะเล่าให้ฟังเพิ่มเติมได้หรือเปล่าครับเพราะเคยรู้มาแค่ที่นักบินจับกระสุนปืนด้วยมือเปล่าเท่านั้นเองครับ

เคยอ่านมานานมากแล้ว  คือสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง  อเมริกันส่งอาวุธไปยุโรปโดยมีนายทหารเรือเป็นคนควบคุม   แต่บังเอิญนายทหารเรือคนนี้ แกเป็นทหารม้ายานเกราะมาก่อน แล้วบาดเจ็บ  ต้องออกจากประจำการ แล้วถูกเรียกกลับมาเป็นทหารเรือให้ควบคุมการขนส่งอาวุธ
ส่วนเรืออูเจ้ากรรม  ขี้เหนียวตอร์ปิโด  หลอกล่อโจมตีจนกระทั่งเรือพลัดหลงออกมาจากคอนวอย แล่นเท้งเต้งอยู่ลำเดียว  ไม่มีเรือรบคุ้มกัน   เรืออูเลยโผล่ขึ้นมา  สั่งให้ลูกเรืออพยพ จะยิงด้วยปืนใหญ่เพราะเสียดายตอร์ปิโด   ปรากฏว่านายทหารคนนี้ แกไม่ยอมแพ้ง่าย ๆ อาศัยจังหวะที่ลับตา ถอยรถถังขึ้นแรมพ์ให้หัวทิ่มลง  พอได้จังหวะแกก็ยิงเรืออู  ใส่เอา ๆ ไม่ให้ดำน้ำหนีได้  แล้วดวลกับปืนใหญ่เรือ  แป๊บเดียวเรืออูก็จม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:09:11 PM »

เคยอ่านมานานมากแล้ว คือสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง อเมริกันส่งอาวุธไปยุโรปโดยมีนายทหารเรือเป็นคนควบคุม แต่บังเอิญนายทหารเรือคนนี้ แกเป็นทหารม้ายานเกราะมาก่อน แล้วบาดเจ็บ ต้องออกจากประจำการ แล้วถูกเรียกกลับมาเป็นทหารเรือให้ควบคุมการขนส่งอาวุธ
ส่วนเรืออูเจ้ากรรม ขี้เหนียวตอร์ปิโด หลอกล่อโจมตีจนกระทั่งเรือพลัดหลงออกมาจากคอนวอย แล่นเท้งเต้งอยู่ลำเดียว ไม่มีเรือรบคุ้มกัน เรืออูเลยโผล่ขึ้นมา สั่งให้ลูกเรืออพยพ จะยิงด้วยปืนใหญ่เพราะเสียดายตอร์ปิโด ปรากฏว่านายทหารคนนี้ แกไม่ยอมแพ้ง่าย ๆ อาศัยจังหวะที่ลับตา ถอยรถถังขึ้นแรมพ์ให้หัวทิ่มลง พอได้จังหวะแกก็ยิงเรืออู ใส่เอา ๆ ไม่ให้ดำน้ำหนีได้ แล้วดวลกับปืนใหญ่เรือ แป๊บเดียวเรืออูก็จม
งานนี้ผมว่าทหารเรืออดีตทหารม้าท่านนั้นคงได้เหรีญกล้าหาญ...ส่วนกัปตันเรืออูคงยอมตายพร้อม ๆ กับเรือ(ขื่นกลับมีหวัง......ไม่ต้องเหี้ยมฮิตเลอร์หรอกครับเป็นผมผมก็ไม่เอาไว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 03:17:04 PM »

เคยอ่านมานานมากแล้ว คือสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง อเมริกันส่งอาวุธไปยุโรปโดยมีนายทหารเรือเป็นคนควบคุม แต่บังเอิญนายทหารเรือคนนี้ แกเป็นทหารม้ายานเกราะมาก่อน แล้วบาดเจ็บ ต้องออกจากประจำการ แล้วถูกเรียกกลับมาเป็นทหารเรือให้ควบคุมการขนส่งอาวุธ
ส่วนเรืออูเจ้ากรรม ขี้เหนียวตอร์ปิโด หลอกล่อโจมตีจนกระทั่งเรือพลัดหลงออกมาจากคอนวอย แล่นเท้งเต้งอยู่ลำเดียว ไม่มีเรือรบคุ้มกัน เรืออูเลยโผล่ขึ้นมา สั่งให้ลูกเรืออพยพ จะยิงด้วยปืนใหญ่เพราะเสียดายตอร์ปิโด ปรากฏว่านายทหารคนนี้ แกไม่ยอมแพ้ง่าย ๆ อาศัยจังหวะที่ลับตา ถอยรถถังขึ้นแรมพ์ให้หัวทิ่มลง พอได้จังหวะแกก็ยิงเรืออู ใส่เอา ๆ ไม่ให้ดำน้ำหนีได้ แล้วดวลกับปืนใหญ่เรือ แป๊บเดียวเรืออูก็จม
งานนี้ผมว่าทหารเรืออดีตทหารม้าท่านนั้นคงได้เหรีญกล้าหาญ...ส่วนกัปตันเรืออูคงยอมตายพร้อม ๆ กับเรือ(ขื่นกลับมีหวัง......ไม่ต้องเหี้ยมฮิตเลอร์หรอกครับเป็นผมผมก็ไม่เอาไว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน)

โอ้ เพิ่งเคยได้ยินเรื่องแบบนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

ช่วงแรกๆ เรืออูเยอรมันชอบทำแบบนี้บ่อยๆ จริงๆ ครับคุณซีอุส เคยดูสารคดีที่ที่เรืออูเยอรมันถ่ายมาเอง ช่วงแรกๆ ขบวนเรือสินค้าไม่มีเรือรบคุ้มกัน ลอยขึ้นมาประกาศโทรโข่ง หรือส่งสัญญาณไฟให้ลูกเรือสละเรือแล้วก็เอาปืนใหญ่ 88 มม. บนดาดฟ้ายิงเรือสินค้า คือตอร์ปิโดเนี่ยขนไปได้น้อย ถ้ายิงได้เขาจะยิงก่อน ทีนี้ไปเจอเรือสินค้าที่ปล่อยรถถังออกมา กั๊ก กั๊ก

ปล. แต่เรื่องเรือดำน้ำยิงตอร์ปิโดมาทางชายหาดแล้วไถลมาโดนรถถังเนี่ย.........

wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 05:27:28 PM »

วันนี้ผมได้สอบถามจากผู้ผลิตรถถังมาได้ข้อมูลมาดังนี้   Grin Grin Grin Grin Grin
โปรโมชั่นช่วงนี้ครับ
ซื้อ M1A1 1คัน(เฉพาะรุ่นนี้) แถมปืนฉีดน้ำถังคู่ 1กระบอกพร้อมด้วย
ผ้าขาวม้า1ผืน หรือเลือกล้างรถฟรีตลอดปี
กุญแจล็อกฝาด้านบนอย่างดี(กันคนเมาปีนเข้ามา)พร้อมประกันภัยชั้น1ฟรีตลอดชีวิต
ยัง ยังไม่พอ เมื่อคุณสั่งซื้อM1A1ภายในวันนี้ คุณจะได้รับ
นางประจำรถ 1ท่านพร้อมค่าหน่วยกิจฟรีทันที
บริการจัดส่งทั่วประเทศสินค้ารับประกันความพอใจยินดีคืนเงินใน30วัน

รับประกัน 2 เดือนครับ หรือ 20,000 กิโลเมตร หรือโดนยิง 20 นัด(อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน)สำหรับช่วงนี้ เพราะเป็นช่วงศึกสงคราม แต่เพื่อเอาใจลูกค้า ได้มีโปรโมชั่นแถมกระสุนฟรี 100 นัดครับ รวมทังประกันชีวิตฟรีด้วยครับ

มีให้เลือกทั้งหมด 2 สีครับ เป็นสีพรางแบบทะเลทราย และพรางป่าครับ ส่วนพ่นกันสนิมนั้นมีครับ แต่จะให้เลือกระหว่างพ่นกันสนิมกับฟิล์มกันแดดแบบกันกัมมันตภาพรังสีได้ 99.99% ครับ

** รุ่นท็อปนั้นจะตกแต่งด้วยลายไม้ สวยหรูครับ
เบาะหนังแท้ หน้าปัดDIGITAL

คำถามที่คับข้องใจที่จะซื้อรถถังรุ่นนี้มีมาฝากครับVersion จอง ก่อนซื้อ
ไม่ทราบว่ามีรุ่นเล็กสำหรับขับใช้ในเมืองไหมครับ เน้นประหยัด ขับไม่เร็วนัก
มีเซลล์คนไหน ศูนย์ไหน ยื่นข้อเสนอที่น่าสนใจบ้างครับ อยากได้ของแถมเยอะ ๆ
ระบบเบรคเป็นดิสค์ทุกล้อไหมครับ ระบบขับเคลื่อนทุกล้อ Full time เลยไหมครับ
ช่วงล่างเป็นอิสระ ทุกล้อหรือเปล่า หรือเป็นระบบคานบิด คานแข็ง
ถ้าจะสั่งติดฟิล์ม จะเลือกสีอะไร ความเข้มเท่าไหร่ดี และ ติดบานหน้าเต็มเลยดีไหมครับ
ศูนย์บริการมีน้อยอย่างนี้ ก็ลำบากน่ะสิ มีอู่ไหนที่เก่งโดยเฉพาะรุ่นนี้ไหมครับ และอู่ริมทางจะซ่อมได้บ้างไหม เผื่อวิ่งออกต่างจังหวัด
มีล้ออะไหล่ไหมครับ เก็บไว้ตรงไหนครับ หาไม่เจอ
จะเลือกแบบไหนดี ถ้าจำเป็นต้องบรรทุกของเยอะ ๆ กลัวรถใช้ผิดประเภทน่ะ
ถ้าขับออกต่างจังหวัด ขอคำแนะนำด้วยครับจะขับอย่างไรดี ให้ประหยัดน้ำมัน
ถ้ายังไม่จองตอนนี้ รออีก 6 เดือนจะมีไมเนอร์เชนจ์บ้างไหมครับ
ประกันชั้นหนึ่งที่แถมให้ ปีที่สองจะเปลี่ยนเป็นชั้น 2 - 3ได้ไหม
มีไฟแนนช์ไหน คิดดอกเบี้ยถูก ๆ บ้างครับ
จะติดกันขโมยแบบไหนดี ค่าพรบ.ท่าไหร สูบบุหรี่ในรถได้หรือเปล่า
ฯลฯ
คำถามสำหรับคนรักรถถังครับ
แล้วก็ถ้าจะเปลี่ยนปลายกระบอกปืนเป็นของแต่ง จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่
คำถามคนที่กำลังจะซื้อมาเล่นครับ
รบกวนพี่ๆๆช่วยเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆๆ ข้อดีข้อเสีย ราคาขายต่อ หน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 05:44:08 PM »

ว่าแต่ว่า อยู่ในรถถังนี่นากลัวกว่าออกมายิงกันข้างนอกนะครับผมว่า ตอปิโดมาจากทางไหนเห็นไหมนั่น ถึงเห็นจะเคลื่อนหลบทันเหรอ? หนักอย่างนั้น เฮ้ออ

Grin Grinฮ่า...ฮ่า...ฮ่า... Grin Grin
วันนี้ผมได้สอบถามจากผู้ผลิตรถถังมาได้ข้อมูลมาดังนี้ Grin Grin Grin Grin Grin
โปรโมชั่นช่วงนี้ครับ
ซื้อ M1A1 1คัน(เฉพาะรุ่นนี้) แถมปืนฉีดน้ำถังคู่ 1กระบอกพร้อมด้วย
ผ้าขาวม้า1ผืน หรือเลือกล้างรถฟรีตลอดปี
กุญแจล็อกฝาด้านบนอย่างดี(กันคนเมาปีนเข้ามา)พร้อมประกันภัยชั้น1ฟรีตลอดชีวิต
ยัง ยังไม่พอ เมื่อคุณสั่งซื้อM1A1ภายในวันนี้ คุณจะได้รับ
นางประจำรถ 1ท่านพร้อมค่าหน่วยกิจฟรีทันที
บริการจัดส่งทั่วประเทศสินค้ารับประกันความพอใจยินดีคืนเงินใน30วัน

รับประกัน 2 เดือนครับ หรือ 20,000 กิโลเมตร หรือโดนยิง 20 นัด(อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน)สำหรับช่วงนี้ เพราะเป็นช่วงศึกสงคราม แต่เพื่อเอาใจลูกค้า ได้มีโปรโมชั่นแถมกระสุนฟรี 100 นัดครับ รวมทังประกันชีวิตฟรีด้วยครับ

มีให้เลือกทั้งหมด 2 สีครับ เป็นสีพรางแบบทะเลทราย และพรางป่าครับ ส่วนพ่นกันสนิมนั้นมีครับ แต่จะให้เลือกระหว่างพ่นกันสนิมกับฟิล์มกันแดดแบบกันกัมมันตภาพรังสีได้ 99.99% ครับ

** รุ่นท็อปนั้นจะตกแต่งด้วยลายไม้ สวยหรูครับ
เบาะหนังแท้ หน้าปัดDIGITAL

คำถามที่คับข้องใจที่จะซื้อรถถังรุ่นนี้มีมาฝากครับVersion จอง ก่อนซื้อ
ไม่ทราบว่ามีรุ่นเล็กสำหรับขับใช้ในเมืองไหมครับ เน้นประหยัด ขับไม่เร็วนัก
มีเซลล์คนไหน ศูนย์ไหน ยื่นข้อเสนอที่น่าสนใจบ้างครับ อยากได้ของแถมเยอะ ๆ
ระบบเบรคเป็นดิสค์ทุกล้อไหมครับ ระบบขับเคลื่อนทุกล้อ Full time เลยไหมครับ
ช่วงล่างเป็นอิสระ ทุกล้อหรือเปล่า หรือเป็นระบบคานบิด คานแข็ง
ถ้าจะสั่งติดฟิล์ม จะเลือกสีอะไร ความเข้มเท่าไหร่ดี และ ติดบานหน้าเต็มเลยดีไหมครับ
ศูนย์บริการมีน้อยอย่างนี้ ก็ลำบากน่ะสิ มีอู่ไหนที่เก่งโดยเฉพาะรุ่นนี้ไหมครับ และอู่ริมทางจะซ่อมได้บ้างไหม เผื่อวิ่งออกต่างจังหวัด
มีล้ออะไหล่ไหมครับ เก็บไว้ตรงไหนครับ หาไม่เจอ
จะเลือกแบบไหนดี ถ้าจำเป็นต้องบรรทุกของเยอะ ๆ กลัวรถใช้ผิดประเภทน่ะ
ถ้าขับออกต่างจังหวัด ขอคำแนะนำด้วยครับจะขับอย่างไรดี ให้ประหยัดน้ำมัน
ถ้ายังไม่จองตอนนี้ รออีก 6 เดือนจะมีไมเนอร์เชนจ์บ้างไหมครับ
ประกันชั้นหนึ่งที่แถมให้ ปีที่สองจะเปลี่ยนเป็นชั้น 2 - 3ได้ไหม
มีไฟแนนช์ไหน คิดดอกเบี้ยถูก ๆ บ้างครับ
จะติดกันขโมยแบบไหนดี ค่าพรบ.ท่าไหร สูบบุหรี่ในรถได้หรือเปล่า
ฯลฯ
คำถามสำหรับคนรักรถถังครับ
แล้วก็ถ้าจะเปลี่ยนปลายกระบอกปืนเป็นของแต่ง จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่
คำถามคนที่กำลังจะซื้อมาเล่นครับ
รบกวนพี่ๆๆช่วยเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆๆ ข้อดีข้อเสีย ราคาขายต่อ หน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Grin Grin โอ้โห้..เอาอย่างนี้เลยหรือครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 06:58:02 PM »

เคยดูสารคดีของ discovery M1 รุ่นแรกที่ติดอยู่ปลายกระบอกนี้น่าจะเป็นเลเซอร์คำนวณระยะทาง
แต่ปัจจุบันพัฒนามาเป็นกระเปาะติดอยู่ที่ป้อม ชนิดที่ว่าเตรียมยิงเป้าแรกมันจับเป้าที่สองไว้รอแล้ว
ส่วนเกราะรถถังทำจากทำจากไทเทเนียม ซึ่งได้มาจากกากนิวเคลียร์.....หลังสงครามอ่าวครั้งแรก
มีทหารที่ประจำรถถังฟ้องร้อง รบ.อเมริกัน ว่าพวกเขาเจ็บป่วยเนื่องจากได้รับกัมมันตภาพรังสีจากตัวรถถังเอง.....
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:54:54 PM »

เคยดูสารคดีของ discovery M1 รุ่นแรกที่ติดอยู่ปลายกระบอกนี้น่าจะเป็นเลเซอร์คำนวณระยะทาง
แต่ปัจจุบันพัฒนามาเป็นกระเปาะติดอยู่ที่ป้อม ชนิดที่ว่าเตรียมยิงเป้าแรกมันจับเป้าที่สองไว้รอแล้ว
ส่วนเกราะรถถังทำจากทำจากไทเทเนียม ซึ่งได้มาจากกากนิวเคลียร์.....หลังสงครามอ่าวครั้งแรก
มีทหารที่ประจำรถถังฟ้องร้อง รบ.อเมริกัน ว่าพวกเขาเจ็บป่วยเนื่องจากได้รับกัมมันตภาพรังสีจากตัวรถถังเอง.....

Huh ท่าน Noppadol จำผิดหรือเปล่าคับ...

ไททาเนี่ยมเป็นโลหะไม่ได้เป็นสารกัมมันตรังสีนะคับ...

กรณีที่เคยได้ยินมาเป็นเรื่องของกระสุนมากกว่ามั้งคับ...

ที่เป็นกระสุนซาโบลท์ซึ่งหัวกระสุนทำมาจาก depleted uranium ...

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยคับ... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 04:49:15 AM »

Huh ท่าน Noppadol จำผิดหรือเปล่าคับ...

ไททาเนี่ยมเป็นโลหะไม่ได้เป็นสารกัมมันตรังสีนะคับ...

กรณีที่เคยได้ยินมาเป็นเรื่องของกระสุนมากกว่ามั้งคับ...

ที่เป็นกระสุนซาโบลท์ซึ่งหัวกระสุนทำมาจาก depleted uranium ...

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยคับ... Grin

Grin ผมก็ได้ยินมาเหมือนหมอรุทครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์