เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:19:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ความเป็นไปของคุณ BAT ที่เคยเขียนใน อวป. เมื่อทศวรรษก่อน  (อ่าน 3096 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:28:48 PM »

Smileyไปค้นอวป.เก่าในตู้มาครับ
ช่วงทำงานใหม่ๆก็มีซื้ออวป.บ้างแต่ไ่ม่ได้ติดตามต่อเนื่อง
ผมหาเล่มประมาณ สองร้อยฝ่าๆ(ประมาณปี 36-38)
มีอยู่สักสิบกว่าเล่ม
สังเกตุเห็นมีคอลัมน์รายงานจากอเมริกา โดยคุณ BAT
มีเืรื่องน่าอ่านหมุนเวียนไปทุกเดือน
แต่พอเริ่มกลับมาซื้อ อวป.ใหม่ เมื่อสักไม่กี่เดือนที่แล้ว
คอลัมน์นี้ก็ไม่อยู่แล้ว
สงสัยครับว่าคุณ BAT เป็นอย่างไรบ้างตอนนี้
รวมถึงลูกชายของพี่เขาด้วย
ในคอลัมน์มักเขียนว่า "ตากล้อง"
ป่านนี้คงอายุยี่สิบเศษๆ
ทีมงาน อวป. จะช่วยเฉลยก็ดีนะครับ
แค่สงสัยน่ะครับ  Wink

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:06:18 AM »

อยากถามมานานเหมือนกันครับ
ไม่เจอมากว่าสิบปีแล้ว
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:28:12 AM »

Smileyไปค้นอวป.เก่าในตู้มาครับ
ช่วงทำงานใหม่ๆก็มีซื้ออวป.บ้างแต่ไ่ม่ได้ติดตามต่อเนื่อง
ผมหาเล่มประมาณ สองร้อยฝ่าๆ(ประมาณปี 36-38)
มีอยู่สักสิบกว่าเล่ม
สังเกตุเห็นมีคอลัมน์รายงานจากอเมริกา โดยคุณ BAT
มีเืรื่องน่าอ่านหมุนเวียนไปทุกเดือน
แต่พอเริ่มกลับมาซื้อ อวป.ใหม่ เมื่อสักไม่กี่เดือนที่แล้ว
คอลัมน์นี้ก็ไม่อยู่แล้ว
สงสัยครับว่าคุณ BAT เป็นอย่างไรบ้างตอนนี้
รวมถึงลูกชายของพี่เขาด้วย
ในคอลัมน์มักเขียนว่า "ตากล้อง"
ป่านนี้คงอายุยี่สิบเศษๆ
ทีมงาน อวป. จะช่วยเฉลยก็ดีนะครับ
แค่สงสัยน่ะครับ  Wink
หลงรักอยากทราบเหมือนกันครับ หลงรัก

S76C+,C++
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 07:17:12 AM »

อยากรู้เหมือนกัน. Wink
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:07:02 AM »

ผมก็แฟนเก่าเหมือนกัน มารอดูด้วยคน  Grin Grin
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:52:02 AM »

อยากรู้ครับ Smiley

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:58:46 AM »

:Smiley น่านซิ...อ.วีระ ก็หายไปด้วย... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:02:59 AM »

Grin Grinคงต้องรอ อวป.ออกมาชี้แจงแล้วละครับ Cheesy Cheesy

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 01:44:32 PM »

เป็นการดีครับที่ถามถึงบุคคลากรเก่าๆของนิตยสาร  เหล่าสมาชิกที่อยู่อเมริกาน่าจะมีคนรู้จักมิสเตอร์ BAT  บ้างนะครับหรือว่าทางทีมงานจะออกมาชี้แจงก้รีบๆนะครับ  ส่วนตัวผมคิดถึงและชอบสไตล์การตอบปัญหาของลุงก๊ง  สุราบาลครับ  ท่านไปทดสอบอยู่กับพี่ปัญญา  แท่งทองใหญ่  ซะแล้วครับ  ส่วนพี่จ่าประชา   โคจริก  กับพี่วินัย  เผือกบางนา  ยังอยู่สบายดีครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:15:37 PM »

Grin รอฟังอยู่เหมือนกันคับ...

ชอบคุณ BAT เพราะเวลาทดสอบใช้ภาษาง่ายๆเป็นกันเอง...

แถมปืนที่เอามาทดสอบก็รู้สึกว่าจะเป็นปืนของตัวเองด้วย... Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:38:07 PM »

ให้กอง บก. อาวุธปืนมาบอกก็พอครับ 
ให้มา"ชี้แจง" ฟังดูเหมือนทำอะไรผิดแล้วมาแก้ตัว

นอกจากคุณ BAT แล้ว ยังมี ร.อ.ปราชเปรื่อง เพ็ยภาคกุล   .......ป่านนี้น่าจะ พ.ท. หรือ พ.อ. แล้ว

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:13:50 PM »

ให้กอง บก. อาวุธปืนมาบอกก็พอครับ 
ให้มา"ชี้แจง" ฟังดูเหมือนทำอะไรผิดแล้วมาแก้ตัว

นอกจากคุณ BAT แล้ว ยังมี ร.อ.ปราชเปรื่อง เพ็ยภาคกุล   .......ป่านนี้น่าจะ พ.ท. หรือ พ.อ. แล้ว

ภาษาไทยดิ้นได้ริงๆ  ต้องขออภัยนะครับถ้าผมกับคุณ VICHAI01  ใช้คำพูดผิด

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:42:25 PM »

:Smiley น่านซิ...อ.วีระ ก็หายไปด้วย... Huh

ไม่หายครับ  เสาร์ที่แล้วก็เจอกันที่สนามบางนา
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 07:01:01 PM »

ไม่หายครับ เสาร์ที่แล้วก็เจอกันที่สนามบางนา

ฮ่า ๆ ผู้การเข้าใจตอบเน่าะ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:47:03 PM »

ภาษาไทยดิ้นได้ริงๆ ต้องขออภัยนะครับถ้าผมกับคุณ VICHAI01 ใช้คำพูดผิด
ไม่เป็นไรครับพอดีผมนึกคำพูดไม่ออกจริงๆ ขอบคุณครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์