เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:55:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ บอร์ดมีปัญหา  (อ่าน 3946 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 10:34:31 AM »

ตกลงนายโจ  Grin Grin Grin เครื่องหายยัง

ผมเครื่องปรกติดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 11:16:16 AM »

I have the same problem. I have to set the VIEW - ENCODING every single time to be able to read Thai.

ขอบพระคุณมากครับพี่  อ่านได้แล้วครับ ตอนนี้ก็สงสัยว่า เมื่อก่อนไม่มีปัญหาอะไร แล้วทำไมจู่ๆถึงเป็นแบบนี้
ทั้งๆที่ไม่ได้ไปตั้งค่าเปลี่ยนแปลงอะไรครับ  เท่าที่ลองดูสองเครื่องก็เป็นเหมือนกันครับ  ตอนนี้เวลาเปิดหน้าต่างใหม่ครั้งนึงก็ต้อง ENCODING ทุกๆครั้งไปครับ  Wink

ของผมก็เป็นครับ แต่เข้าเวปอื่นไม่เป็น Huh

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 11:21:13 AM »

ตกลงนายโจ  Grin Grin Grin เครื่องหายยัง

ผมเครื่องปรกติดี

เรียบร้อยแล้วครับพี่ ไปตั้งค่าใหม่เป็นภาษาไทยแล้วครับ   Wink Wink  ขอบพระคุณพี่ต้นครับ

บางโพ 5
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:27:53 PM »

ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมียนกัลแฮะ ตกใจ สังเกตท้ายกระทู้จะมีคำว่า "ใหม่" ต่อท้าย จากรูกระสุนก็กลายเป็นดาว  ท่านวมต.คงกำลังปรับปรุงอยู่ครับ หลงรัก
 ภาษาต่างดาวอยู่บนจอ  คลิกขวา เลือก Encoding--->Thai  ก็ได้  หรือไม่ก็ลองเข้าไปเช็คการตั้งค่าใน Control Panel  ไปที่ Regional & Languages, คลิกที่Language--->Datails Wink เลือกที่บาร์ Advance  แล้วมันจะมีบาร์ให้เลือกว่าจะใช้ภาษาอะไรเป็นหลัก  ให้เลือกภาษาไทย แล้วกด Accept, Ok  ลองดูครับ เผื่อเวิร์ค เยาะเย้ย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 02:52:24 PM »

Cool ของผมปกติดีแฮะ...  Cool
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 03:05:21 PM »

............. Grin..เครื่องผมก็เป็นครับ  แต่โทรไปปรึกษาคุณใหม่  ตอนนี้หายดีเป็นปรกติแล้วครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 03:43:38 PM »

เป็นเพราะ วมต.รูปหล่อ ท่านขยันจริงๆปรับปรุงเวปเมื่อคืน ตอน 23.39 น.  หลงรักเลยได้ดาวสวยๆมาเพิ่มแทนรูกระสุน ดีกว่าตั้งเยอะ แถวปัตตานียิ่งเสียวๆอยู่ ยังกลัวว่าถ้าได้รูกระสุนมากๆจะเปลี่ยนไปเป็นระเบิดอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 03:44:34 PM »

Grin คาดว่า วมต. คงจะกำลังปรับปรุงเวบอยู่ บอร์ดจึงออกอาการผิดปกติไปบ้าง โดยเฉพาะอาการแสดงผลเป็นภาษาต่างดาว ซึ่งจะเกิดกับท่านที่ตั้งค่าบอร์ดเป็นภาษาอังกฤษอยู่ ต้องไปเปลี่ยน Encoding ให้เป็น Thai (Windows) ทุกครั้งที่เปิดหน้าใหม่ Grin
 Grin การแก้ไขทำได้ไม่ยากครับ ทำตามรายละเอียดในรูปที่ผมลงไว้ได้เลยครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:56:17 PM »

เมื่อวานตอนช่วงห้าทุ่มกว่าๆผม update webboard ใหม่เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ
update แล้วมันเลย reset ค่าต่างๆที่ผมตั้งไว้เป็นค่า default ของเวบบอร์ด
การบขออภัยพี่ๆน้องๆด้วยครับ เย็นนี้เข้าออฟฟิศไปจะรีบแก้ไขเลยครับ
ช่วงนี้แก้ปัญหาตามวิธีข้างบนของพี่ๆไปก่อนนะครับ  จูบบบบ จูบบบบ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:55:44 PM »

ของผมปกติครับ Grin Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 07:24:24 PM »

ของผมก็ดีไม่มีปัญหา

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์