เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:38:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพนี้คุณบรรยาย..  (อ่าน 3148 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 01:39:26 PM »

เยาะเย้ย รมต.อ่อนซ้อมคับ...

อ่านบทแข็งปึ้กเลย...

ดูๆแล้วไม่ได้อารมณ์เลย...  เยาะเย้ย
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:35:29 PM »

...พูดได้คำเดียวครับว่า "ผิดหวัง"... Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:48:12 PM »

Winkว่าก็ว่าแหะครับ "'งานนี้ท่านเชียใคร"  Wink

ส่วนผมอยู่ตรงข้ามรัฐมานานแล้วครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 07:52:17 PM »

........ พี่สอนน้อง ..........

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 10:01:52 PM »

เมื่อคืนฟังอภิปราย ชอบเฮียมากๆเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[URL=h
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:59:39 AM »

Subject: แพทริอทและอินวิชั่น : ทำไปได้

วันนี้ขอนำเสนอมหกรรมการโกงชาติระดับโลก.............. เฮ้อ

แพทริอทและอินวิชั่น
>
> ทักษิณ                       มีน้องสาวชื่อเยาวภา
> เยาวภา                       มีลูกสาวชื่อชินณิชา
> ชินณิชา                      ถือหุ้นในแอสคอน คอนสตรัคชั่นร่วมกับพัฒนพงษ์
>  พัฒนพงษ์                 ถือหุ้นในฟิลเทค  เอ็นจิเนียริ่งร่วมกับวรพจน์
> วรพจน์            กรรมการแพทริอทและอินวิชั่น
ขายเครื่องตรวจระเบิดที่ซื้อมาจากสหรัฐให้กับอิตาเ
>  ลียนไทย
> อิตาเลียนไทย             รับงานจากบทม.
> บทม                       อยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดยสุริยะ
> สุริยะ                       เป็นเลขาธิการพรรคไทยรักไทยโดยทักษิณ

ถ้าแรงไปลบได้นะครับพี่....(มีคนส่งให้ผมทาง e-mail  อ่านแล้วเข้าใจง่ายเลยให้พี่ ๆ ร่วมวิเคราะห์ด้วยครับ )
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:44:31 AM »

เมืองไทยของเรา  เบียไทยของเร เอิ๊ก มาวดีกว่า จูบบบบ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:51:30 AM »

Subject: แพทริอทและอินวิชั่น : ทำไปได้

วันนี้ขอนำเสนอมหกรรมการโกงชาติระดับโลก.............. เฮ้อ

>
> ทักษิณ มีน้องสาวชื่อเยาวภา
> เยาวภา มีลูกสาวชื่อชินณิชา
> ชินณิชา ถือหุ้นในแอสคอน คอนสตรัคชั่นร่วมกับพัฒนพงษ์
> พัฒนพงษ์ ถือหุ้นในฟิลเทค เอ็นจิเนียริ่งร่วมกับวรพจน์
> วรพจน์ กรรมการแพทริอทและอินวิชั่น
ขายเครื่องตรวจระเบิดที่ซื้อมาจากสหรัฐให้กับอิตาเ
> ลียนไทย
> อิตาเลียนไทย รับงานจากบทม.
> บทม อยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดยสุริยะ
> สุริยะ เป็นเลขาธิการพรรคไทยรักไทยโดยทักษิณ

ถ้าแรงไปลบได้นะครับพี่....(มีคนส่งให้ผมทาง e-mail อ่านแล้วเข้าใจง่ายเลยให้พี่ ๆ ร่วมวิเคราะห์ด้วยครับ )
ถ้าข้อความที่ได้รับมาเป็นความจริง.................ผมหมดใจจริงๆ Cry Cry Cry
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:22:37 AM »

เป็นธรรมดาของสัตว์โลกที่จะต้องรักพวกรักพ้องครับ
ช่วยกันปกป้องผลประโยชน์ส่วนตัวถึงแม้มันจะนำความเสียหายมาสู่ชาติบ้านเมืองก็ตาม
เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่สมัยโบราณแล้วครับตัวอย่างของประเทศไทยเราก็มีมาตั้งแต่สมัยที่รบกับ
พวกพม่าตั้งแต่โบราณยอมเป็นขี้ข้าให้พม่าเปิดประตูเมืองกรุงศรีอยุธยาก็มีให้เห็นมาแล้ว
     อาชีพนักการเมืองเป็นอาชีพที่รวยที่สุดแล้วครับ กอบโกยผลประโยชน์ได้เป็นกอบเป็นกำ
ไม่ต้องลงทุนอะไรจะลงแรงก็แค่เวลาอภิปรายกันในสภาก็แค่นั้นแต่ผลประโยชน์ที่ได้รับกลับมานั้น
มากมายมหาศาลไหนจะโดยทางตรง ไหนจะโดยทางอ้อมที่เอื้อประโยชน์ให้กับพี่น้องพวกพ้องญาติๆของตัวเองเอาอำนาจที่ได้รับมาจากการเลือกตั้งของประชาชนมาโกงกินประชาชนอีกทีนึง
พวกท่านๆทั้งหลายคงจะภูมิใจมากที่ประชาชนเลือกเค้าเข้าไปให้พวกเค้าทำมาหากินกันตามอัธยาศัยจากทั้งภาษีที่พวกเราประชาชนได้เสียไป
    ผมว่าอาชีพโสเภณี ยังเป็นอาชีพที่มีเกียติกว่ามากมายนัก เพราะว่าการที่เค้าจะได้เงินมานั้น
ต้องใช้ร่างกายตัวเองเข้าแลก รองรับอารมณ์ของลูกค้าหลายๆอย่าง ซึ่งผมว่ามีเกียรติกว่าพวก
ท่านๆที่ใช้อำนาจที่มีอยู่กอบโกยผลประโยชน์จากภาษีของประชาชนและเอื้อประโยชน์ให้กับพี่น้องพวกพ้องของตนเอง
    ขอเถอะครับแค่นี้ประเทศชาติเราก็จะแย่พออยุ่แล้ว ในความรู้สึกส่วนตัวผมภูมิใจนะครับ ที่ประเทศไทยเรามีนายกที่พูดภาษาอังกฤษสื่อสารกับต่างชาติทำความเข้าใจกันได้ ไม่ต้องมานั่งใช้ล่ามแปลกันเหมือนสมัยก่อนๆ แต่ผมก็คงจะละอายใจเสียจริงๆถ้าชาวต่างชาติที่ผมรู้จักหรือไม่รู้จักก็ตามแต่ มาพูดกับผมว่า รัฐบาลของประเทศไทยนั้นโง่เสียจริงๆที่ซื้อ CTX จากอเมริกาทั้งๆที่รู้ว่าเครื่องนั้นไม่สมบูรณ์เพราะต้องการจะหาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าพวกเดียวกัน
   ประชาชนทุกคน และพี่ๆน้องๆ ในเวปนี้ รวมทั้งตัวผม  รักประเทศไทยครับ

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:25:56 AM »

>
> ทักษิณ มีน้องสาวชื่อเยาวภา
> เยาวภา มีลูกสาวชื่อชินณิชา
> ชินณิชา ถือหุ้นในแอสคอน คอนสตรัคชั่นร่วมกับพัฒนพงษ์
> พัฒนพงษ์ ถือหุ้นในฟิลเทค เอ็นจิเนียริ่งร่วมกับวรพจน์
> วรพจน์ กรรมการแพทริอทและอินวิชั่น
> ลียนไทย
> อิตาเลียนไทย รับงานจากบทม.
> บทม อยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดยสุริยะ
> สุริยะ เป็นเลขาธิการพรรคไทยรักไทยโดยทักษิณ

ถ้าแรงไปลบได้นะครับพี่....(มีคนส่งให้ผมทาง e-mail อ่านแล้วเข้าใจง่ายเลยให้พี่ ๆ ร่วมวิเคราะห์ด้วยครับ )
ถ้าข้อความที่ได้รับมาเป็นความจริง.................ผมหมดใจจริงๆ Cry Cry Cry

ความพัวพันทางธุรกิจครับ ... ถึงเป็นอย่างนี้ก็อย่าหมดใจครับ แต่จำหน้ากันไว้ให้ดี ....

อดีต.. พ่อค้า ต้องวิ่งซบนักการเมือง ... แต่ยุคคิดใหม่ทำใหม่ พ่อค้า เล่นการเมืองเสียเอง ...

ภาษิตท่านว่า คบคนพาล พาลพาไปหาผิด   คบบัณฑิต บัณฑิตพาไปหาผล ... เพื่อนซี้นายกฯคนหนึ่ง (ซี้ขนาดเอาลูกมาเป็นโฆษกได้ ทั้ง ๆ ที่ไม่ใช้ดารา ไม่เคยทำงานการเมือง) เพื่อนคนนี้เอาบริษัทขยะเข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์ (ผมอยากให้คนไทยร่วมเป็นเจ้าของบริษัทที่ดีของผม) แล้วผ่องถ่ายเงินจากบริษัทในตลาด ไปให้แก่บริษัทของตัวเองที่อยู่นอกตลาด และมีการดำเนินงานที่ขาดธรรมาภิบาล ถึงขนาดกรรมการตรวจสอบของบริษัท (ที่เชิญผู้ที่ได้รับการยอมรับในวงการมาเป็นกรรมการ) ต้องลาออกจากกรรมการ เพราะเพื่อนนายกฯคนนี้ จะออกหุ้นเพิ่มทุน ทั้ง ๆ ที่เพิ่งนำบริษัทเข้าตลาด .... ฯลฯ

ผมไม่คิดว่าคนที่มีเพื่อนซี้เป็นแบบนี้ จะไม่ทันเพื่อนตัวเองหรอก .... คนเราโกงทันกัน ก็คบหากันได้ครับ  :Smiley

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 10:37:57 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์