เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:36:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจะโดนอีกแล้ว  (อ่าน 4612 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:52:58 AM »

ยิ้มีเลศนัย.... ยิ้มีเลศนัย...... ขำก๊าก..... ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:10:41 AM »

ผมว่าคงมีคนโดนกันทุกวัน ถ้าร้านเขาขายปืนได้วันกระบอกสองกระบอก Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:19:25 AM »

ทำไมชอบซื้อมาแล้ว ค่อยมาถาม  Huh

เรื่องธรรมดา พี่ภรรยาไม่ว่าจะซื้ออะไรมาแล้ว เป็นต้องไปสืบราคา ไปเจอะราคาแพงกว่าก็ดีใจที่ซื้อได้ถูก ไปเจอะราคาถูกกว่าก็เสียใจที่ซื้อมาแพง เป็นเช่นนี้ตลอด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:28:43 AM »

เดี๋ยวปีหน้าราคานี้ก็กลายเป็นถูกแล้ว ......... ต้องให้กำลังใจเขาด้วย ยังไงก็ฝึกใช้ให้คล่องดีกว่ามานั่งเสียใจ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:39:14 AM »

มันไม่ค่อยตลกเท่าไหร่   ขำไม่ออก ลองนึกว่าถ้าเป็นตัวผมเอง คงไม่สนุกเท่าไหร่  เศร้า
  ทำไมไม่บอกเค้าละครับ  คนเราต้องยอมรับความจริง ซื้อมาแพง ก็ต้องยอมรับว่าเราหาข้อมูลน้อย เราโดนต้ม
ผมจะยิ่งโกรธ ถ้ามารู้ทีหลัง เพราะเพื่อนไม่บอก  รู้ทีหลังยังดีกว่าไม่รู้เลย  อ๋อย
   บอกเค้าซิครับ คราวหลังเค้าจะไม่โดนอีก เค้าจะได้รู้ว่ามีร้านแบบนี้ เค้าจะได้ไปบอกคนอื่นต่อๆ
จะได้โดนหลอกน้อยลง

แต่ก่อนนายสมชายเคยบอกครับ บอกในสนาม... บอกทีไรโดนคนถูกบอกหาว่าอิจฉา...

ตั้งแต่นั้นมานายสมชายไม่เคยบอกใครหลังซื้อมาแล้วเลยครับ... แต่ถ้ามาถามก่อนซื้อจะบอกให้ถามราคาหลายร้าน แต่คนถูกบอกก็ยังไม่ค่อยเชื่อเราอยู่ดี...

นายสมชายสรุปกับตัวเองว่าลูกค้าร้านนี้มีลักษณะร่วมกันคืออีโก้สูงครับ...

ที่อยากบอกคือ ตม. น่าจะไปเดินแถวนั้นมั่งครับ... กึ๋ยส์...

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:45:39 AM »

ทำใจครับ คงเป็นบทเรียนได้

บางโพ 5
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:49:32 AM »

จึงได้แต่บอกเพื่อให้น้องสบายไปว่าน่าจะอยู่ที่ราคานี้มั้งเพราะผมก็ไม่ทราบราคา ของแพงคงต้องดีแหละยินดีด้วยกับปืนกระบอกแรก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมครับ ต้องให้กำลังใจกัน ... ของเราต้องดีเสมอ

เมื่อก่อน ผมคิดอยากจะบอกความจริงกับคนที่โดน (ถ้าบังเอิญเจอกันที่สนาม) แต่พอมาคิดดู ก็กลัวเขาเสียใจ จึงเปลี่ยนคอนเซ็ป ... ถ้ามีใครมาถาม ก็จะดูตามเนื้อผ้า แต่ไม่วิจารณ์ราคาครับ ... เพราะบางคนกลัวว่าจะซื้อของแพงมากเกินไป ครั้งหนึ่งมีคนได้ Goldcup ใหม่ราคาแปด-เก้าหมื่น (ตอนนั้น) ยังทำหน้าเศร้า มาถามผมว่าราคาเหมาะสมมั๊ย  กิ๊วก๊าว (แพงกว่า Glock ไม่ถึงครึ่ง) ผมเลยบอกว่า ยอดปืน ราคานี้ หาไม่ได้แล้ว แล้วยกตัวอย่างประกอบอีกเล็กน้อย ถึงความเป็นต้นตำรับของ Colt เขาจึงคลายกังวล  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยินดีด้วยครับ ปืนกระบอกนี้ยิงดีนะครับ การทำงาน และอื่น ๆ ดี เพราะเคยเห็นช่องข้าง ๆ ยิงครับ แรงเอามากพอสมควรครับ เสียอย่างเดียวคือ ราคาที่ไม่เป็นธรรมเฉย ๆ ครับ

เห็นด้วยครับ ปืนดีไม่มีปัญหา แต่ราคาแรงเกินไปหน่อย Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:51:03 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:50:35 AM »

ตนเข้ามาอ่านก็นึกยิ้มขำ แต่เจ้าของปืนถ้ามาอ่านที่เพื่อนสมาชิกโพส คงขำไม่ออก   Grin
คิดทางกลับกันครับทำไมร้านเค้าถึงยังขายได้ ส่วนหนึ่งมาจากบริการก่อนขาย และเอาใจใส่ลูกค้าที่เดินเข้าร้าน
ร้านบางร้านไม่มี ป.3 ถามยังไม่อยากตอบเลยครับ อิอิ  Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:49:03 AM »

มันไม่ค่อยตลกเท่าไหร่   ขำไม่ออก ลองนึกว่าถ้าเป็นตัวผมเอง คงไม่สนุกเท่าไหร่  เศร้า
  ทำไมไม่บอกเค้าละครับ  คนเราต้องยอมรับความจริง ซื้อมาแพง ก็ต้องยอมรับว่าเราหาข้อมูลน้อย เราโดนต้ม
ผมจะยิ่งโกรธ ถ้ามารู้ทีหลัง เพราะเพื่อนไม่บอก  รู้ทีหลังยังดีกว่าไม่รู้เลย  อ๋อย
   บอกเค้าซิครับ คราวหลังเค้าจะไม่โดนอีก เค้าจะได้รู้ว่ามีร้านแบบนี้ เค้าจะได้ไปบอกคนอื่นต่อๆ
จะได้โดนหลอกน้อยลง

แต่ก่อนนายสมชายเคยบอกครับ บอกในสนาม... บอกทีไรโดนคนถูกบอกหาว่าอิจฉา...

ตั้งแต่นั้นมานายสมชายไม่เคยบอกใครหลังซื้อมาแล้วเลยครับ... แต่ถ้ามาถามก่อนซื้อจะบอกให้ถามราคาหลายร้าน แต่คนถูกบอกก็ยังไม่ค่อยเชื่อเราอยู่ดี...

นายสมชายสรุปกับตัวเองว่าลูกค้าร้านนี้มีลักษณะร่วมกันคืออีโก้สูงครับ...

ที่อยากบอกคือ ตม. น่าจะไปเดินแถวนั้นมั่งครับ... กึ๋ยส์...

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..บางท่านอีโก้สูงจริงๆ... ผมก็ขอลองยิง และบอกว่าปืนเขาแม่นดีสมราคานะ แค่นี้เจ้าของก็ยิ้มแล้ว............
  .....ผมว่าร้านนี้น่าจะมีหนทางทำธุรกิจได้อีกนะครับ คือเปิดหลักสูตรฝึกอบรม "เทคนิคการขายให้ได้กำไรสูงสุด"  ผมว่าคนแห่เรียนกันตรึม  อาจารย์สอนวิชาธุรกิจตามมหาวิทยาลัยดังๆ น่าจะเชิญตัวไปเป็นวิทยากรพิเศษบรรยายให้นักศึกษาฟัง เราจะได้ยอดนักการขายเก่งๆ ออกไปทำมาค้าขายกับต่างประเทศ นำเงินตราต่างประเทศเข้าบ้านเรา รุ่งเรือง ร่ำรวย...ว่าไปนั่น   ขำก๊าก ขำก๊าก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:06:14 AM »

ชอบคำนี้จัง ของแท้ต้องมีรู อิ อิ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:11:27 AM »

เพื่อนผมโดน ปี44 "เบบี้" 98K
มุขนียังหากินได้เรื่อยๆ
ลำกล้องปืนกล
ยิงลูกได้ทุกแบบ
เหล็ก เกรดเดียวกับยานอวกาศ ฯ.....
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:25:51 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..บางท่านอีโก้สูงจริงๆ... ผมก็ขอลองยิง และบอกว่าปืนเขาแม่นดีสมราคานะ แค่นี้เจ้าของก็ยิ้มแล้ว............
  .....ผมว่าร้านนี้น่าจะมีหนทางทำธุรกิจได้อีกนะครับ คือเปิดหลักสูตรฝึกอบรม "เทคนิคการขายให้ได้กำไรสูงสุด"  ผมว่าคนแห่เรียนกันตรึม  อาจารย์สอนวิชาธุรกิจตามมหาวิทยาลัยดังๆ น่าจะเชิญตัวไปเป็นวิทยากรพิเศษบรรยายให้นักศึกษาฟัง เราจะได้ยอดนักการขายเก่งๆ ออกไปทำมาค้าขายกับต่างประเทศ นำเงินตราต่างประเทศเข้าบ้านเรา รุ่งเรือง ร่ำรวย...ว่าไปนั่น   ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบใจจัง  Grin Grin Grin

อีโก้สูง ใครมายกยอปอปั้นก็เสร็จทุกราย พวกนี้สงสัยชอบให้คนชเลียร์

อืม หลักสูตรวิชานี้ น่าสนใจครับ เทคนิคการขายให้ได้กำไรสูงสุด หลอกอย่างไรให้ได้เงิน หรือ วิธีจับจุดอีโก้

มิน่าละ อาจารย์ปริญญาโททางด้านธุรกิจและการตลาดในเมกาแถวๆที่ผมเรียน เป็นเชื้อสายเหล่านี้ค่อนข้างเยอะ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:45:40 AM »

ปืนดีครับ แต่ขายแพงเกินไป คนมีเงิน พอใจ อยากซื้อ คนขายอยากขายให้ได้กำไรเยอะ ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:38:15 AM »

อนิจจา...

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:02:11 PM »

ยังจำเรื่องราว ตอนที่เค้าทุบรถ CRV ได้อยู่เลย  รักรถมากประมาณนั้นยังทุบซะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วนี่ปืน..... โดนชก  โดนชก   เกิดฉุนฟิวเดียวกัน ไม่รู้ว่าจะเป็นไง  ตกใจ

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์