เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:29:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไลท์ G19 ใส่กับโคร่งปืน G26 โดยที่ไม่ได้ใส่ลำกล้อง G19 เอาออกไม่ได้  (อ่าน 2828 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:25:17 PM »

ไม่ต้องถอดแผ่นปิดท้ายเข็มหรอกครับท่านทั้งหลายที่มีกล็อคอยู่ตอนนี้ ถอดลำกล้องออกแล้วประกอบสไลด์กับโครงปืนดู ไม่ต้องผิดฝาผิดต้วก็ได้ เดือยเข็มจะไปขัดกับไกอย่างที่คุณcircle บอก ถ้าเหนี่ยวไกแล้วสะพานไกมันจะหลบไปเอง ที่สไลด์ยังไม่ยอมพุ่งออก ก็เพราะไม่มีรีคอยล์สปริง เราจึงต้องเอานิ้วออกแรงดันไว้ไง

ผมลองวิธีนี้แล้วครับ...

ออกได้ครับ...

แต่ฝืดหน่อย ใช้นิ้วหัวแม่มือซ้ายกับนิ้วชี้ก็ปุ่มปลดสไลด์ตามปกติ...

ใช้นิ้วชี้ขวาเหนี่ยวไกพร้อมกับเอาหัวแม่มือขวาดันท้ายสไลด์ครับ...

อาจต้องออกแรงมากนิด แต่ออกครับ... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:35:44 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:27:59 PM »

ต่ออีกนิด...

ผมลองทั้งสไลด์กับโครงของ 17 โดยไม่ใส่ลำกล้อง...

และสไลด์ 17 ไปใส่โครง 26 ครับ ออกทั้งสองกรณี แต่ต้องใช้แรงหน่อยนะครับ...
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:56:32 PM »

แล้วมันไปติดกันได้ไงหว่า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 11:37:00 PM »

ซนจังเลยครับ Grin Grin Grin

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:18:07 AM »

แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ   ถอดได้หรือยังครับ............   รายงานความคืบหน้าด้วยครับ
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:35:15 PM »

ผมจำได้ว่าคุณต่ายเคยติดแบบนี้เขาใช้วิธีเปิดท้ายสไลด์ครับ
มายืนยันครับ ต้องเปิดท้ายสไลด์ ทำตามพี่ี่ร้านเอกภัทร ครับรับลองเอาออกได้แน่นอนครับ
taweesak1977
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:17:36 PM »

ลองดูครับ เผื่อเป็นประโยชน์ Wink

[/quo
ขออนุญาตเล่าย้อนหลังนิดนึงครับ เพื่อนกับรุ่นพี่ผมปฏิบัติงานที่ 3 จชต.เพื่อนใช้G19ส่วนรุ่นพี่ใช้G26เห่อปืนใหม่กันทั้งคู่  แล้วไม่รู้เอามาเล่นกันยังไงจนเกิดเรื่องขึ้นเลยโทรมาถามผม ผมเองก็ไม่เป็นเหมือนกัน:D   ก็เลยให้ใช้ชื่อผมมาตั้งกระทู้เรียนถามทุกท่าน เช้านี้เพื่อนโทรมาบอกว่าถอดได้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  โดยใช้วิธีเปิดท้ายสไลด์แบบที่คุณกฤษณ์ แนะนำครับ คงเป็นเพราะมือใหม่เลยเล่นซะแผ่นปิดท้ายสไลด์เยินหมด งานนี้คงได้รบกวนคุณกฤษณ์แน่ๆ Grin Grin
taweesak1977
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:20:16 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆที่ช่วยเหลือครับ ไหว้ ไหว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:21:14 PM »

ลองดูครับ เผื่อเป็นประโยชน์ Wink

[/quo
ขออนุญาตเล่าย้อนหลังนิดนึงครับ เพื่อนกับรุ่นพี่ผมปฏิบัติงานที่ 3 จชต.เพื่อนใช้G19ส่วนรุ่นพี่ใช้G26เห่อปืนใหม่กันทั้งคู่  แล้วไม่รู้เอามาเล่นกันยังไงจนเกิดเรื่องขึ้นเลยโทรมาถามผม ผมเองก็ไม่เป็นเหมือนกัน:D   ก็เลยให้ใช้ชื่อผมมาตั้งกระทู้เรียนถามทุกท่าน เช้านี้เพื่อนโทรมาบอกว่าถอดได้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  โดยใช้วิธีเปิดท้ายสไลด์แบบที่คุณกฤษณ์ แนะนำครับ คงเป็นเพราะมือใหม่เลยเล่นซะแผ่นปิดท้ายสไลด์เยินหมด งานนี้คงได้รบกวนคุณกฤษณ์แน่ๆ Grin Grin

คงจะเข็ดไปอีกนานนะครับเรื่องผิดฝาผิดตัวเนี๊ยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:24:51 PM »

โล่ง อกไปที...ถ้าผู้ก่อความไม่สงบดันมาตอนนี้ละก้อ..จะอึ๋ย...หุ หุ
Patiharn
"Better Die Trying".
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:47:22 PM »

Grinดันแรงๆก็น่าจะออกนะ ผมก็เคยซนแบบนี้ครับ. Grin

"ทำงานมาทั้งปีขอเพียงหนึ่งนาทีใต้รุกขมูล"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 01:45:11 PM »

ใน Glock ถ้าใส่สไลด์เปล่า โดยไม่ใส่ลำกล้อง มันจะถอยเกินตำแหน่ง ทำให้แง่ปลดสมอล็อกเข็มที่อยู่กับสะพานไก มันไปขวางกับสมอแบบผิดตำแหน่ง ทำให้ดันผ่านยาก ... ง่าย ๆ คือหาไขควงเล็กไปกดสมอล็อกเข็มให้หลบไปก่อน จะสามารถเลื่อนสไลด์ออกได้โดยง่าย ... และแน่นอน ถ้าไกเซ็ทไปแล้ว ก็ต้องเหนี่ยวไกให้เซียร์หลบเข็มด้วยครับ

จากคนไม่มี Glock

nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:12:01 PM »

โล่ง อกไปที...ถ้าผู้ก่อความไม่สงบดันมาตอนนี้ละก้อ..จะอึ๋ย...หุ หุ
ตกใจ ตกใจ คิก คิก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์