เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:24:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีแล้วก็ข่าวร้ายของตัวเอง  (อ่าน 3502 ครั้ง)
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:17:05 PM »

ข่าวร้ายก่อนก็แล้วกันนะครับคือ ร้านปืนได้โทรมาแจ้งเรื่องการสั่งจอง HK P 2000 V4 ที่วางมัดจำไปแล้ว 10,000 บาท

ว่าไม่สามารถสั่งให้ได้แล้วโดยให้เหตุผลว่าหมดหนทางสั่งนำเข้าปืน HK P 2000 V4 โดยบอกเหตุผลเกี่ยวกับ EU (ไม่รู้เหมือนกันว่า

อียู เนี้ยเป็นใคร) ผมเองก็เศร้าซิครับ โดยส่วนตัวแล้วอยากได้ปืนรุ่นนี้มากจึงอยากเรียนถามพี่ๆว่าเรามีทางดำเนินการสั่งได้เองหรือ

เปล่าครับ หรือพอจะมีร้านใดใจกล้าจะสั่งให้บ้างหรือเปล่า หรือว่าพี่ท่านใดมีคำแนะนำเชิญนะครับ

เหตุผลที่ผมต้องการปืนรุ่นนี้คือผมเองเคยใช้

กล็อก 19 โดยรวมก็ถูกใจแต่ผมอยากได้ปืนที่มีเซฟมากกว่านี้หน่อย (ขายไปแล้ว)

กล็อก 17C เหตุผลเดียวกับกล็อก 19(ขายไปแล้วด้วย)

โคลท์ .45 ยังอยู่ถูกใจเก็บใว้จนตาย

เบเร็ตต้าเวอร์เทค ด้ามจับได้พอดีครับแต่รูปร่างปืนโดยรวมใหญ่ไปครับพกไปไหนไม่ได้แล้วก้เป็นรอยง่ายแต่ชอบระบบเซฟมาก(ขายไปแล้ว)

ที่ชอบ HK P 2000 V4 คือได้รับคำแนะนำจากคุณ วิทยา ที่เท็น X ครับ บวกกับได้เห็นแล้วถูกใจ คือตัวปืนเองรวมทุกอย่างที่ผมอยากได้ใว้ในปืนกระบอกนี้ครบหมด ถูกใจรูปร่าง

พี่ท่านใดมีคำแนะนำแนะได้นะครับหรือจะหลังไมล์ก็ได้นะครับ

หัวเราะร่าน้ำตารินข่าวดีก็คือเรื่องที่ผมขออนุญาติป.3ใว้ที่กรมการปกครองเรื่องอนุมัติแล้วครับเขาโทรมาแจ้งให้ไปรับป.3พรุ่งนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.ถ้าท่านบ้านชายหาดจะกรุณาลงรูปปืนของท่านให้ผมดูบ้างก็ได้นะครับหรือถ้าท่านเบื่อแล้วติดต่อผมได้ทันที่เลยนะครับผมจะแบกใบป.3ไปแก้ให้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2005, 04:22:03 PM โดย เทพอสูรสองร่าง » บันทึกการเข้า

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:19:56 PM »

หรือคุณบาร์ทจะสั่งให้ก็ได้นะครับยินดี

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:30:38 PM »

แปลกครับ  คนเคยใช้ GLOCK กลับมาอยากได้ HK  แต่คนเคยใช้ HK กลับมาชอบใช้ GLOCK 

ลองเดินถามร้านดูว่าจะสั่งผ่านมาทาง USA ได้ไหม แต่คงต้องสู้ราคามั๊งครับ  เอาใจช่วยครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:38:10 PM »

ข่าวร้ายก่อนก็แล้วกันนะครับ คือ
ร้านปืนได้โทรมาแจ้งเรื่องการสั่งจอง HK P 2000 V4
ที่วางมัดจำไปแล้ว 10,000 บาท ว่าไม่สามารถสั่งให้ได้แล้ว

โดยให้เหตุผลว่าหมดหนทางสั่งนำเข้าปืน HK P 2000 V4
โดยบอกเหตุผลเกี่ยวกับ EU
(ไม่รู้เหมือนกันว่าอียู เนี้ยเป็นใคร) ผมเองก็เศร้าซิครับ
โดยส่วนตัวแล้วอยากได้ปืนรุ่นนี้มากจึงอยากเรียนถามพี่ ๆ ว่า
เรามีทางดำเนินการสั่งได้เองหรือ

ปล.ถ้าท่านบ้านชายหาดจะกรุณาลงรูปปืนของท่านให้ผมดูบ้างก็ได้นะครับ
หรือถ้าท่านเบื่อแล้วติดต่อผมได้ทันที่เลยนะครับผมจะแบกใบป.3 ไปแก้ให้เลย

ทีละข้อนะครับ ท่านเทพอสูรสองเมีย....

ตามคำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ 108/2535
เรื่อง จำกัดการออกใบอนุญาตให้บุคคลสั่งหรือนำเข้าซึ่งอาวุธปืนบางชนิด

ลงนามโดย พล.อ. อิสระพงศ์  หนุนภักดี  รมว.มท. ในขณะนั้น

มีสาระสำคัญในเรื่องนี้ ว่า 
....ในการขอสั่งอาวุธปืนฯ ต้องให้ผู้รับใบอนุญาตทำการค้าอาวุธปืนเป็นผู้สั่งหรือนำเข้าแทนเท่านั้น 
และต้องนำรวมเข้ากับจำนวนโควต้าของร้านนั้น ด้วย...ครับ
(เว้นแต่อาวุธปืนที่ใช้ในการกีฬาตามที่ มท. กำหนด  แต่ต้องได้รับความเห็นชอบจาก มท.1 เช่นเดียวกัน
เว้นอาวุธปืนชนิดอัดลม)

ซึ่งโควต้า ดังกล่าว  จะไปสอดคล้องกับคำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ 109/2535
เรื่องการออกใบอนุญาตร้านค้าอาวุธปืนฯ
ในข้อ 3. ก. (2) ระบุไว้ว่า....
อาวุธปืนสั้นทุกชนิดทุกขนาด ไม่เกินใบอนุญาตละ 30 (สามสิบ) กระบอก
ต่อรอบปีอายุในใบอนุญาตฯ แต่ละฉบับ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2005, 04:41:41 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:38:21 PM »

ตามมาดูด้วยคนครับ ถูกใจปืนรุ่นนี้เหมือนกันครับ คิดว่ามีโอกาสจะหาเก็บไว้ด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:44:26 PM »

ส่วน EU นั้น  ก็คือ.....
ผู้หญิงที่ชื่อ ยู ครับ อิ อิ  เพราะใช้คำนำหน้าชื่อ  ว่า  อี....
คาดว่า...เป็นญาติ ๆ กันกับ ผู้หญิงที่ชื่อว่า เมล์ ล่ะครับ....

EU ย่อมาจาก  European Union.....
แปลว่า  สหภาพยุโรป...ครับ 

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2005, 05:16:02 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 04:49:45 PM »

ส่วน EU นั้น  ก็คือ.....
ผู้หญิงที่ชื่อ ยู ครับ อิ อิ  เพราะใช้คำนำหน้าชื่อ  ว่า  อี....
คาดว่า...เป็นญาติ ๆ กันกับ ผู้หญิงที่ชื่อว่า เมล์ ล่ะครับ....

EU ย่อมาจาก European Union.....

จ๊ากกกกกกกกกกกกกก

แปลกครับ คนเคยใช้ GLOCK กลับมาอยากได้ HK แต่คนเคยใช้ HK กลับมาชอบใช้ GLOCK

ลองเดินถามร้านดูว่าจะสั่งผ่านมาทาง USA ได้ไหม แต่คงต้องสู้ราคามั๊งครับ เอาใจช่วยครับ Grin

กล็อกก็ชอบครับแต่ชอบ HK มากกว่า ส่วนราคาสู้ครับอุตสาห์รอป.3 มาตั้ง5-6เดือนเฮ้อออออออออยังไม่วายมีปัญหา

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:01:36 PM »

ปล. ถ้าท่านบ้านชายหาด
จะกรุณาลงรูปปืนของท่านให้ผมดูบ้างก็ได้นะครับ
หรือถ้าท่านเบื่อแล้วติดต่อผมได้ทันที่เลยนะครับ
ผมจะแบกใบป.3 ไปแก้ให้เลย

ส่วนในเรื่องนี้...คิดว่า คงยากง่ะครับ...
เพราะท่านบ้านชายหาด  เค้าใช้ประจำกายอยู่ครับ

แต่ถ้าเป็นกล็อค 19 ล่ะก็...ไม่แน่ ครับ...

เพราะ...ท่านบ้านชายหาดกลัวเป็นแบบในภาพด้านล่างง่ะครับ....ก๊าก !!!!!

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:09:14 PM »

ข่าวร้ายก่อนก็แล้วกันนะครับคือ ร้านปืนได้โทรมาแจ้งเรื่องการสั่งจอง HK P 2000 V4 ที่วางมัดจำไปแล้ว 10,000 บาท

ว่าไม่สามารถสั่งให้ได้แล้วโดยให้เหตุผลว่าหมดหนทางสั่งนำเข้าปืน HK P 2000 V4 โดยบอกเหตุผลเกี่ยวกับ EU (ไม่รู้เหมือนกันว่า

อียู เนี้ยเป็นใคร) ผมเองก็เศร้าซิครับ โดยส่วนตัวแล้วอยากได้ปืนรุ่นนี้มากจึงอยากเรียนถามพี่ๆว่าเรามีทางดำเนินการสั่งได้เองหรือ

เปล่าครับ หรือพอจะมีร้านใดใจกล้าจะสั่งให้บ้างหรือเปล่า หรือว่าพี่ท่านใดมีคำแนะนำเชิญนะครับ........

...ผมเองก็อยากได้ปืนรุ่นนี้เหมือนกันครับ... ตอนนี้คงได้แต่ลูบๆ คลำๆ ของคนอื่นไปก่อน... Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:29:39 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินข่าวดีก็คือเรื่องที่ผมขออนุญาติป.3ใว้ที่กรมการปกครองเรื่องอนุมัติแล้วครับเขาโทรมาแจ้งให้ไปรับป.3พรุ่งนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานไหมครับเนี่ยกว่าจะได้  Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:37:18 PM »

รักแล้วรอหน่อยครับ  Grin Grin Grin ดูอย่างนายใหม่เป็นต้น  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 05:52:29 PM »

ข่าวดีก็คือเรื่องที่ผมขออนุญาติป.3ใว้ที่กรมการปกครองเรื่องอนุมัติแล้วครับเขาโทรมาแจ้งให้ไปรับป.3พรุ่งนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้เวลาเดินเรื่องกี่เดือนครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 06:05:43 PM »

เสียใจด้วยนะครับ แต่ก็เอาใจช่วยขอให้ได้พบหนทางที่จะได้ครอบครองเจ้า P2000 นะครับ  Grin

ไม่ลอง SP-01 ล่ะครับ  Grin  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:58:19 PM »

ข่าวดีกับข่าวร้ายนี้ถ้าสลับกันเป็นว่าปืนมาแล้วแต่ ป.3 ไม่ออกจะยิ่งแย่กว่า เพราะกรณีนี้ยังมีทางออก.. คิดอย่างนั้นจะรู้สึกดีขึ้น  ยังไงก็ยินดีด้วยกับ ป.3 นะครับท่านเทพอสูร.. ผมว่าใจเย็นดูสถานการณ์อีกซักเดือนสองเดือน ท่านอาจมีข่าวดีได้ของรักมาอวดสมาชิกในบอร์ดนี้ก็เป็นได้
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:03:03 PM »

ต้องยอมรับว่าปืนรุ่นนี้โดยรวมแล้วดูดีมาก  ด้ามจับถนัดมือ  ระบบเซพดี (มั่นใจกว่ากล็อกก็ตรงนี้แหละ)  ลูกเล่นเยอะ ไกลื่นไม่ติดขัด  ไม่ต้องกลัวปากอ้า     แต่ราคาก็แพงกว่ากล็อกเป็นหมื่นครับยิ่งสถานการณ์ตอนนี้  Undecided Undecided  ไม่รู้ไหลไปถึงไหนแล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์