เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:16:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีแล้วก็ข่าวร้ายของตัวเอง  (อ่าน 3482 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:18:07 PM »

Cheesy ข่าวดีก็คือเรื่องที่ผมขออนุญาติป.3ใว้ที่กรมการปกครองเรื่องอนุมัติแล้วครับเขาโทรมาแจ้งให้ไปรับป.3พรุ่งนี้ครับ

Cheesy  ช่วยบอกให้ชาวปืนชื่นใจหน่อยว่าใช้ระยะเวลายื่นเรื่องตั้งแต่เมื่อใด? จึงแล้วเสร็จ.. :Smiley

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 10:19:38 PM »

:Smiley ในเมื่อรู้ว่าโอกาสจะได้ใช้ปืนของเยอรมัน มันลำบากยากเย็น และร้านปืนเองคงไม่ยอมเสียเวลาทำมาหากินเพื่อจะรอปืนจากยุโรป  และคิดว่าท่านเทพอสูรฯ คงจะไม่ยอมมีเมียเดียว เอ้ย..ปืนกระบอกเดียวเป็นแน่...ดังนั้น น่าจะหาปืนที่ชอบรองจาก Hk มาใช้ก่อน... ผมไม่เชื่อว่า EU มันจะงอนได้ตลอด เพราะเขาเองก็เสียโอกาสทางการค้าเหมือนกัน....รักแล้วรอหน่อย...ตอนนี้ก็ควงน้องหนูแก้ขัดไปก่อน.... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 11:14:43 PM »

ส่วน EU นั้น  ก็คือ.....
ผู้หญิงที่ชื่อ ยู ครับ อิ อิ  เพราะใช้คำนำหน้าชื่อ  ว่า  อี....
คาดว่า...เป็นญาติ ๆ กันกับ ผู้หญิงที่ชื่อว่า เมล์ ล่ะครับ....

EU ย่อมาจาก  European Union.....
แปลว่า  สหภาพยุโรป...ครับ 

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

ไม่มีความรู้เรื่องปืนครับ แต่ชอบคำตอบของพี่ 51  คุณ ยู กับ คุณ เมล์ เป็นญาติกันนี้เอง

เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:32:33 AM »

ก็ใช้เวลาดำเนินการอยู่ประมาณ 5- 6 เดือนครับโดยเริ่มแรกขอไปตั่งแต่วันที่ 15-2-48 ครับก็ตามเรื่องมาเลื่อยๆจนได้ใบป.3วันที่ 30 -6-48
พรุ่งนี้ผมถึงจะไปรับใบป.3 เพราะวันนี้มีงานยุ่งมากเดียวจะนำมาโพสให้ดูครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:02:21 AM »

รักแล้วรอหน่อยครับ Grin Grin Grin ดูอย่างนายใหม่เป็นต้น Grin Grin Grin

เยาะเย้ย คุณคาเรร่าให้ดูอย่างนายใหม่เนี๊ยะนะคับ...

ที่จองทานโฟฯอยู่หกเดือนจนต้องต่อป.3...

แล้วสุดท้ายหันหน้าไปสบตากะซีแซด เอสพี 01 แทนน่ะหรือคับ...เยาะเย้ย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 12:30:09 PM »

รักแล้วรอหน่อยครับ Grin Grin Grin ดูอย่างนายใหม่เป็นต้น Grin Grin Grin

เยาะเย้ย คุณคาเรร่าให้ดูอย่างนายใหม่เนี๊ยะนะคับ...

ที่จองทานโฟฯอยู่หกเดือนจนต้องต่อป.3...

แล้วสุดท้ายหันหน้าไปสบตากะซีแซด เอสพี 01 แทนน่ะหรือคับ...เยาะเย้ย
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:04:37 PM »

ก็ใช้เวลาดำเนินการอยู่ประมาณ 5- 6 เดือนครับโดยเริ่มแรกขอไปตั่งแต่วันที่ 15-2-48 ครับก็ตามเรื่องมาเลื่อยๆจนได้ใบป.3วันที่ 30 -6-48
พรุ่งนี้ผมถึงจะไปรับใบป.3 เพราะวันนี้มีงานยุ่งมากเดียวจะนำมาโพสให้ดูครับ

Tongue Tongue นานจัง เมื่อวานไปขอเอกสารในการขอ ป3 มา เจ้าหน้าที่บอกว่า 1 เดือน หลงดีใจ ว่าจะขอ 9 มม กับ ลูกซอง ถ้าทำเรื่องขอพร้อมกันเลยจะมีโอกาสได้ไม๊ครับ มีขนาด 9 มม อยู่แล้วด้วย สมาชิกท่านใดมี "ช่องทางพิเศษ" ช่วยแนะนำหน่อยครับ  Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:53:01 PM »

นานไปหรือครับหมอ Smiley Wink Wink Wink Wink

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:25:04 PM »

มะสนP99หรือคับ   Grin Grin Grin   ขึ้นลำแล้วลดเข็มแทงชนวนได้  นัดแรกไกลากยาวววววววววววววววพอควรเลยครับ   กล็อคขึ้นลำพกอาจจะเสียวไปนิด   หาวอล์เธอไม่ได้S&Wก็เป็นทางเลือกให้ได้นะครับ   ต่างกันแค่ของเมกากะเยอรมันเอง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 04:37:23 PM »

Tongue Tongue นานจัง เมื่อวานไปขอเอกสารในการขอ ป3 มา เจ้าหน้าที่บอกว่า 1 เดือน หลงดีใจ ว่าจะขอ 9 มม กับ ลูกซอง ถ้าทำเรื่องขอพร้อมกันเลยจะมีโอกาสได้ไม๊ครับ มีขนาด 9 มม อยู่แล้วด้วย สมาชิกท่านใดมี "ช่องทางพิเศษ" ช่วยแนะนำหน่อยครับ Grin Grin

ถ้าหนึ่งเดือนได้ผมว่าแปลกมากครับทำใจได้เลยครับอย่างน้อยอาจจะต้องมีถึง 2 เดือนจริงๆ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 10:05:14 PM »

ไปขอที่อำเภอมาแล้ว  บอกว่านโยบายคือ สั้น 1 ยาว 1  ฮ่วย.. Angry

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:45:10 PM »

นานไปหรือครับหมอ Smiley Wink Wink Wink Wink

Cheesy นานไม่ว่าคับ...

แต่นานแล้วอดนี่สิคับ... เยาะเย้ย
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 12:18:35 AM »

Tongue Tongue นานจัง เมื่อวานไปขอเอกสารในการขอ ป3 มา เจ้าหน้าที่บอกว่า 1 เดือน หลงดีใจ ว่าจะขอ 9 มม กับ ลูกซอง ถ้าทำเรื่องขอพร้อมกันเลยจะมีโอกาสได้ไม๊ครับ มีขนาด 9 มม อยู่แล้วด้วย สมาชิกท่านใดมี "ช่องทางพิเศษ" ช่วยแนะนำหน่อยครับ Grin Grin

มีทางนึงครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ คือ ทำเป็นลืมครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 04:35:09 AM »

Cheesy นานไม่ว่าคับ...

แต่นานแล้วอดนี่สิคับ... เยาะเย้ย

Grin นินทา Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์