เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:29:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำกระสุน.22สำหรับTOZ35  (อ่าน 6468 ครั้ง)
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 04:19:04 PM »

กดแต่ก้านขึ้นเซียร์ด้านข้างปืน อย่างเดียวเวลายิงแห้งครับ Smiley ตอนเหนี่ยวไกจะได้ยินแค่เสียงคลิ๊กเบาๆ
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:54:30 AM »

RWS50  RWS100  ซื้อได้ที่ไหนครับ
freegun
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

เส้นชัยไม่มาต้องไปหามัน รางวัลมีไว้ให้คนตั้งใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:57:38 AM »

ตอนนี้ผมใช้แต่ CCI กล่องน้ำเงินครับ เพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้ครับ อยู่ ตจว ครับ แต่ลูก CCI รุ่นนี้ กับปืน TOZ ตอนโหลดลูกจะแข็งๆนิดนึง น่าจะมาจากขนาดความโตของหัวกระสุนนะครับ แต่ก้ยิงดีนะครับ
ใช้ซีซีไอก็พอแล้วครับ ผมก็ใช้ตอซเหมือนกัน เรื่องกระสุนนี่ไม่มีผลเลยครับ ความผิดพลาดส่วนใหญ่มาจากคนยิงล้วนๆ อย่างผมเนี่ยถ้าไม่ออกนอกเป้าซักนัดเนี่ยไม่ได้เลย ขอแค่หลุดไม่เกินวงเจ็ดเนี่ยก็ใช้ได้แล้ว
ถ้ายังไม่เคยยิง ยังไมจำเป็นต้องใช้กระสุนดีมากครับ ใช้ cci หรือยี่ห้อกลางๆทั่วไปดีกว่า
 เพราะความผิดพลาดจะมาจากตัวผู้ยิงมากกว่าครับ ฝึกเรื่องท่าทาง กับความรู้สึก ไปก่อนครับ Smiley
เหมือนที่พี่ CAPTAINKID , พี่ ttt บอกนะครับ ความผิดพลาดส่วนใหญ่จะมาจากผู้ยิงมากกว่านะครับ ขอให้สนุกกับการยิงปืนนะครับ
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 03:40:32 PM »

ขอบคุณครับ แต่ช่วงนี้กระสุนcciก็หายากนะครับใครมีแบ่งบ้างครับ
george028
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 07:36:12 PM »

พอดีกำลังจะรับTOZใหม่มาซ้องขอความรู้เกี่ยวกับกระสุนที่ใช้แล้วกลุ่มออกมาดีนะครับ
ขอเป็นชื่อยี่ห้อ รุ่น และราคา(ประมาณ)ปัจจุบันนะครับ อ้อร้านที่ซื้อด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ครับ
รับมาจากร้านไหนครับ สินสอดแพงไหมครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์