เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:30:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้ดูคุยคุ้ยข่าว เรื่องตำรวจ  (อ่าน 6762 ครั้ง)
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:30:26 AM »

เป็นเรื่องที่ไม่สมควรเกิดขึ้นครับ และจะไม่เกิดถ้าทุกคนเคารพ กฎและเคารพตนเอง ถ้าคนขับเคารพกฎ เรื่องไม่เกิดครับ ถ้าท่าน ตร.เคารพตนเองคือรู้จักหักห้ามความโกรธ เพราะเป็นเรื่องที่ต้องเจอะเจอในหน้าที่อยู่แล้ว เรื่องก็ไม่เกิดครับแล้วมีอีกตั้งหลายวิธีที่จะยุติเรื่องกลับไม่เลือกใช้ กลับมาใช้ความรุนแรง อ้างไม่ได้หรอกครับว่าเครียด ถ้ารู้ว่าเครียดกับงานที่ทำก็ควรหาวิธีลดความเครียดถ้าทำไม่ได้จริงๆ ควรลาออกไป ฟังดูโหดร้าย แต่ดีกว่าต้องมาเป็นผู้สูญเสีย และทำให้ผู้อื่นสูญเสีย  ลูกเมียคนอยู่ข้างหลังสิครับน่าสงสาร    ด้วยความเคารพผู้สูญเสียทุกท่าน Sad

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:35:01 AM »

ปัญหาเรื่องนี้ผม มองว่าเป็นเพราะความเครียดครับ สภาพสังคมปัจจุบัน ทุกคนต่างแย่งชิ่งกันมีชีวิตที่ดีกว่า เดิม  แม่ค้า ขายของรายได้ไม่ดีก็มีความเครียด    เจ้าหน้าที่จราจร เจอรถ เจอมลพิษทั้งวันเจอคนขับรถที่ไม่ เคารพกฎจราจรก็มีความเครียด ครับ 
                   แต่ ความ ร้ายแรงผม ว่า ต้องระวังเจ้าหน้าที่   ที่ มีสิทธิ์  พกพาอาวุธมากกว่า ครับ
  เคยได้ยินว่า ในเมืองนอก  เขาสนใจปัญหาเรื่องสุขภาพจิตมาก ยิ่ง ตำรวจ  เจ้าหน้าที่    ที่มีอาวุธติดตัวย่อมต้อง ให้ความสนใจเป็นพิเศษ ครับ     หลายวันก่อน จำได้ว่า มีข่าว ทหาร ของ ไต้หวัน ปาระเบิดมือใส่   เพื่อนทหารและครูฝึก เนื่องจากความเครียด จากการฝึกหนักครับ
              ทุกวันนี้ หลายๆคนเติมเต็มแต่ วัตถุ ครับ ไม่ได้เติมเต็ม จิตใจที่ดีด้วยเลย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:36:58 AM »

แล้วกลับมาระบายอารมณ์กับปูม้านึ่งและปลาหมึกนึ่งที่บ้านอย่างสาสม.....

สงสารน้องปูม้า กับน้องปลาหมึก Smiley น้ำจิ้มแซบๆนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:51:59 AM »

Undecided งานนี้เสียใจกับครอบครัวทั้ง 2 ฝ่ายครับ....ก็ขอให้หมดเวรหมดกรรมต่อกันและกันในชาตินี้ครับ Cry

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 12:51:09 PM »

ในมุมมองผม ผมสงสารตำรวจครับ เพราะเท่าที่ฟังจากเหตุที่ตำรวจเรียกให้จอดนั้น ก็เป็นเหตุผลที่สมควรอย่างยิ่งที่จะเรียกให้จอดและตักเตือนหรือให้ใบสั่ง ลองคิดดูซิครับ วันนี้เค้าไม่ยอมจอดให้คนข้ามทั้งๆที่ มีตำรวจให้สัญญาณจอดแล้ว นี่อาจจะเรียกได้ว่าโชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บจากการที่เค้าฝ่าฝืนการห้ามรถของตำรวจ ถ้าเกิดเด็กๆที่ไม่มีความระมัดระวังในการข้ามถนนละครับ เค้าอาจดูแค่ว่าตำรวจห้ามรถเรียบร้อยแล้ว ก็เดินข้ามเลย อะไรจะเกิดขึ้นครับ คงทำเหมือนกับพวกดาราหลายๆคนที่ชนคนตาย แล้วก็รอดคดีแบบสบายๆ
ผมไม่ชอบมากๆกับพวกที่ไม่เห็นใจคนใช้ถนน กับรถด้วยกันนี่อย่างมากก็เฉี่ยวชนเสียเวลาเสียอารมณ์เท่านั้น แต่กับคนข้ามถนนนี่ซิครับไม่เจ็บก็ตายหรือพิการ ทุกวันผมต้องขับไปกลับระหว่าง บางบัวทอง กับ ราม เดือนๆนึงเห็นคนโดนรถชนตายประมาณ2คน สงสารมากครับ ได้แต่แผ่ส่วนกุศลให้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:10:16 PM »

เรื่องของพวกขี้เบ่งทั้งสองเรื่องแหละคับ...

บังเอิญที่ฝางเจ้าหน้าที่เกิดน็อตหลุด...

น่าสงสารคนที่ไม่เกี่ยวข้องคับ...

เห็นด้วยครับ

บางทีคนเราอารมณ์มันก็มีจุดสูงสุดของมัน โดนยั่วยุมากๆอาจจะหลุดเหมือนกัน ไม่งั้นจะมีคำว่าบันดาลโทสะเหรอ อยู่ที่ว่าแต่ละคนจะระบายอารมณ์แบบใดเท่านั้นเอง คนไทยใช้ภาษาไทย คุยกันดีๆน่าจะรู้เรื่อง เจอตำรวจจับเรื่องผิดกฏจราจรมันไม่ใหญ่โตอะไรนัก ขอโทษบางที่ท่านก็อภัยให้ ถ้าไม่ยอมก็เสียค่าปรับไม่กี่ร้อย บางทีถูกกว่าค่าน้ำยาล้างปืนซะอีก

นี่ก็เห็นด้วย

ส่วนตัวนะครับ...สมน้ำหน้าครับ....ได้หายเป็นควายกันบ้าง
ตรงบางท่านอาจมองว่าผมกวนตีน เสือ...ก นี่คือสิ่งที่บอก
ได้ว่าคนเราอย่าหลงตัวเองว่ารู้จักคนโน้นคนนี่
ใหญ่เหลือเกิน...คนเราถ้าไม่คิดว่าใหญ่...คนที่บ้านไม่เดือดร้อน
หรอกครับ..แล้วใครจะเลี้ยงลูก...เดือดร้อน ปู่ย่าตายยาย อีก
เอาเงินที่ไหนมาเลี้ยง ถ้ารวยก็ว่าไปอย่าง.....สมควายครับ

เห็นด้วยอีกเช่นกัน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:45:26 PM »

เสียใจกับครอบครัวของคุณตำรวจครับ Cry  แต่สมน้ำหน้าอีกฝ่ายนึง ชอบเบ่งดีนัก เป็นไงล่ะ...คราวนี้ได้ไปนอนเบ่งในโลงกันเต็มที่ทั้งผัว-ทั้งเมีย  ถ้าผมเป็นพนักงานโรงพยาบาลผมจะไม่ฉีดฟอมาลีนให้นะ เห็นว่าชอบเบ่งนัก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:49:24 PM »

ตำรวจหลายท่านก็เกินไปนิติศาตร์ต้องมาคู่กับรัฐศาตร์ โดยเฉพาะในกทม หาประโยชน์กันมากจนประชาชนเสื่อมศรัทธา สงสารแต่ตำรวจดีๆครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 01:51:10 PM »

ผมเข้าข้างตำรวจครับงานนี้  เพราะตำรวจก็เป็นคนเหมือนกัน  โมโหได้โกรธได้เหมือนคนอื่นๆนั่นแหละ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:01:19 PM »

Cryสงสารตำรวจครับ ที่ได้ทำลงไป เป็นเพราะพวกบ้าอำนาจ เส้นใหญ่นักหรือไง จะสั่งย้ายหรือ  เอาลูกปืนไปกินคนละ  เม็ดสองเม็ดเป็นไง Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
rtong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:05:29 PM »

Smiley Smiley เนื่องจากกระทู้นี้เกี่ยวกับการออกใบสั่งจราจรเเละคดีที่สองนั้นจำเลยอ้างว่าถูกเจ้าหน้าที่เรียกรับเงินโดยไม่ต้องไปปรับที่โรงพัก
เลยอยากขอคำสารภาพเลยว่าใครบ้างที่เคยถุกจนท.เรียกจ่ายเงินหรือเป็นคนเสนอจ่ายเเบบนั้นเองโดยไม่ต้องไปโรงพัก ในการขับรถผิดกฎหรือถุกบอกว่าผิดบ้างครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:17:23 PM »

เปลี่ยนหัวข้อกระทู้ดีไหมครับเป็นเรื่องพวกชอบเบ่ง           ปกติผมไม่ค่อยถูกกับตำรวจนะครับ คือจะเรียกว่าไม่ค่อยจะชื่นชมนักก็ได้แต่ในกรณีนี้ผมเข้าข้างตำรวจ    ตำรวจก็คนนะครับยิ่งจราจรเงินเดือนก็น้อยทั้งสภาพแวดล้อมการทำงานก็เครียดร้อนก็ร้อนไหนจะไอเสียฝุ่นควัน    เส้นใหญ่แค่ไหนก็ตายได้นะครับ   เรื่องนี้น่าจะเป็นอุทาหรให้พวกชอบเบ่งพอควรเลยละ

อันอำนาจคนมีอำนาจจริงมักพยายามใช้ให้น้อยที่สุดและใช้ในทางที่ดีที่สุด
ไอ้พวกที่ รู้จัก คนมีอำนาจต่างหากที่นำอำนาจมาใช้แบบไม่ถูกไม่ควรเพราะไม่ได้หาอำนาจนั้นมาเอง อาศัยพึ่งใบบุญผู้มีอำนาจแล้วยังสนองคุณท่านเหล่านั้นด้วยสติปัญญาอันน้อยนิดจนเป็นเรื่องขึ้นมา 
สงสารท่านตำรวจครับงานนี้ 
ไอ้พวกเบ่งๆๆระวังเจอตอนะครับเหนือฟ้ายังมีฟ้า   แบบรู้ไหมพ่อกรูเป็นใคร    บิดาท่านเองยังจำไม่ได้ต้องมาถามผมเลยหรือครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2005, 02:20:09 PM โดย axolot » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:28:39 PM »

เป็นไปตามปรกติที่ "อำนาจตามธรรมชาติของวัตถุความเร็วสูงใหญ่กว่าอำนาจทางสังคม"

ผิดถูกยังไงอย่าไล่ให้ควายจนตรอก ควายจะขวิดผิดขวิดถูกอย่างมากก็กลับบ้านเก่าเท่าๆ กัน

จริงๆ นะท่านผู้ใหญ่ :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:32:07 PM »

ส่วนตัวนะครับ...สมน้ำหน้าครับ....ได้หายเป็นควายกันบ้าง
ตรงบางท่านอาจมองว่าผมกวนตีน เสือ...ก นี่คือสิ่งที่บอก
ได้ว่าคนเราอย่าหลงตัวเองว่ารู้จักคนโน้นคนนี่
ใหญ่เหลือเกิน...คนเราถ้าไม่คิดว่าใหญ่...คนที่บ้านไม่เดือดร้อน
หรอกครับ..แล้วใครจะเลี้ยงลูก...เดือดร้อน ปู่ย่าตายยาย อีก
เอาเงินที่ไหนมาเลี้ยง ถ้ารวยก็ว่าไปอย่าง.....สมควายครับ
  Grinนี่ก็ส่วนตัวครับ...เห็นด้วยครับพวกอย่างนี้น่าเบื่อมากครับ Huh

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 02:40:45 PM »

...สมมติว่าผมเป็นจราจร ถ้าสุดๆ ผมอาจจะดึงคนขับมาชกหน้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์