เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืน มีสติ และขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิต  (อ่าน 2646 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 03:39:37 PM »

http://www.thairath.co.th/thairath1/2548/page2/jun/30/p2_1.php

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 03:44:52 PM »

ตามข่าวว่าโดนด่าแบบสาดเสียเทเสีย
เรื่องมันเกิดขึ้นแล้วเป็นอุทาหรณ์ให้พวกชอบเบ่งกะผู้น้อยพึงสังวรณ์
หลายครั้งที่ผู้ใต้บังคับบัญชาเหลืออดซัดบรรดาผู้หมวด ผู้กอง ผู้การ สารพัดถ่อยตายสนิท เห็นกันอยู่บ่อย
สำหรับกรณีนี้เห็นใจครอบครัวตำรวจมากกว่า

pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 05:20:53 PM »

ก็ดันไปปากดีกับเค้า รู้ก็รู้ว่าพวกพกปืนอยู่ เขาก็คนมีเลือดมีเนื้อเหมือนกัน แล้วจะรู้ไหมล่ะว่าเขาอาจจะอารมณ์ไม่ดีอยู่ก่อน ก็เป็นอุทาหรณ์สำหรับพวกชอบเบ่งล่ะครับ แหม..เพิ่งดูเคสของถึงลูกถึงคนเมื่อคืนนี้ก็คล้ายๆกัน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 05:28:34 PM »

Grin Grin มีกระทู้เรื่องนี้แล้วนี่ครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 05:36:23 PM »

แต่สำหรับผมคิดว่า    "การเบ่ง" ไม่จำเป็นต้องแลกกับ"ชีวิต"   ยิ่งแล้วกับชีวิตคนข้างๆ และคนข้างหลัง

โกรธ  อารมณ์ไม่ดี   ก้อแลกด้วยหมัดด้วยมวยแล้วกัน    แต่ถ้าต่างฝ่ายต่างมี"ของ" ก้อว่ากันไป  อันนั้นไม่ว่ากัน

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 06:42:27 PM »

เป็นผมถ้า เบ่ง มาก จะ "ยัด"   ......
เรื่องทำนองนี้ เมื่อสิบกว่าปีก่อน ใน กทม ก็เกิดขึ้นครับ เข้าเวรแต่เช้ามืด แล้วเจอเบ่งอีก  ระงับอารมณ์ไม่อยู่ ยิงไป แล้วยิงตัวเองตาม

....ตามล่า...อีตอแหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 11:23:33 PM »

:Smiley...อย่าหาว่าผมเข้าข้างคนมีปืนด้วยกันนะครับ  ..อ่านจากข่าวแล้วผมเห็นใจ ตำรวจชั้นผู้น้อย คงเก็บกดสะสมมานานจนฟิวส์ขาด.... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 12:04:46 AM »

Cool เห็นใจเจ้าหน้าที่คับ...

ผมเองเวลาที่ทำผิดกฎจราจรแล้วถูกเจ้าหน้าที่เรียกก็ไม่เคยจะไปเบ่งไปอวดอ้างอะไรเลยคับ...

โตๆกันแล้วทำผิดก็ต้องรู้ว่าผิดสิคับ อย่าเที่ยวไปทำให้เจ้าหน้าที่เขาลำบากใจเลยคับ...  Undecided
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 04:48:30 AM »

Angry ปากหนอปาก Angry

mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 06:06:00 AM »

ตากแดดทั้งวันบริการประชาชน วันหยุดก็ไม่ได้หยุด เวลาให้ครอบครัวก็ไม่ค่อยมี เห็นใจครับที่ต้องเครียด เห็นใจทุกฝ่าย แต่เอนเอียงไปทางเจ้าหน้าที่มากกว่า  ถ้าเกิดรถไปชนเด็กที่กำลังข้ามถนนไม่ตายก็เหมือนทั้งเป็นเลยนะครับ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
joy
Jr. Member
**

คะแนน 0

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 07:09:49 AM »

เคารพเอื้อเฟื้อต่อหน้าที่  กรุณาปราณีต่อประชาชน  อดทนต่อความเ็จ็บใจ[/b]ไม่หวั่นไหวต่อความยากลำบาก   ไม่มักมากในลาภผล ....ฯลฯ
คงอดไม่ไหวจริงๆล่ะครับ น่าเห็นใจพี่เขา

จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย  ไม่มีใครอยากเห็นคนเด่นเกิน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 08:31:05 AM »

เป็นอย่างนี้เราต้องยึดปืนตำรวจรึเปล่าครับ (ทีมีเรื่องปืนของประชาชนเสนอให้ยึดปืนประชาชน)
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 08:44:24 AM »

อ่านข่าวแล้วเศร้าครับ... ไม่เป็นผลดีจต่อใครทั้งนั้น
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 01:02:37 PM »

Angryแต่ผมโดนเบ่งครับ Angry
 คือว่ารถผมโดนฉี่ยวระหว่างจะออกจากบ้าน แล้วคู่กรณีหนี ผมก็กลับรถตามเข้ามาในซอย พอเจอก็ลงไปบอกเค้าแบบสุภาพชน โมโหเหมือนกันที่เค้าหนี แต่เห็นว่าอยู่ซอยเดียวกันบ้านใกล้เรือนเคียง เค้าอ้างว่าไม่รู้และยอมรับผิดโดยดี แล้วเค้าก็โทรเรียกพี่เขยซึ่งเป็นตำรวจออกมา ปรากฎว่าไอ้นี่ถ่ายไม่ออกครับ เบ่งหน้าดำหน้าแดง อ้างนู่น อ้างนี่ บอกว่ารถไม่เคยเสียประวัติ จะให้ฝ่ายผมผิด บอกให้ไปโรงพัก โห ทีนี้ออกสันดานเลยครับ ทั้งสองตัว ถ่ายไม่ออกทั้งคู่ แข่งกันเบ่ง ทั้งที่เป็นตำรวจจราจร กระจอกๆ ประทวนกิ๊กก๊อก (ขออภัยตำรวจที่ดีๆนะครับ) ทั้งๆที่ ลุงผม ก็ตำรวจเหมือนกัน ตำแหน่งที่สามารถทำให้มันยกมือไหว้ขอโทษผมได้สบายๆ แต่ถ้าไม่เดือนร้อนจริงๆ ผมจะไม่รบกวนท่านแน่นอน เรื่องแค่นี้กวนใจท่านเปล่าๆ ยังไงผมก็ไม่ยอม จนสุดท้าย ก็เลยต่างคนต่างซ่อม มีประกันทั้งคู่ครับ ทั้งที่ความจริงมันต้องเป็นฝ่ายผิดซ่อมให้ผม แต่เสียเวลาครับเลยถือว่าให้ทานหมาไป
ปล. ผมไม่เคยดูถูกคนที่ฐานะครับ แต่ผมดูถูกไอ้นี่เพราะจิตใจต่ำครับ
กระจอกแล้วยังเบ่ง น่าสมเภทจัง(ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกไม๊ครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 03:46:28 PM »

เป็นอย่างนี้เราต้องยึดปืนตำรวจรึเปล่าครับ (ทีมีเรื่องปืนของประชาชนเสนอให้ยึดปืนประชาชน)

นั่นสิครับ ... ถ้าตำรวจไม่มีปืน ถึงโดนเบ่งอย่างไร ก็คงไม่ถึงขั้นยิงกัน ...

ทำแบบอังกฤษเป็นไร ถ้าไม่ใช่ฝ่ายปราบปราม หรือหน่วยพิเศษ ห้ามพกปืน .... พวก สายตรวจ หรือจราจรเนี่ย ห้ามพกเด็ดขาด เพราะเห็นพกแล้วใช้ผิดวัตถุประสงค์เรื่อยเลย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์