เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:18:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 274
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ.....  (อ่าน 218760 ครั้ง)
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2460 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:24:42 PM »

แหม ! ก็คนเค้าชอบไปวัด  ทำบุญ  นี่นา ถึงแม้จะอายุยังน้อยอยู่ก็เถอะน่ะ

ก็ยังดีกว่า คนที่อายุสมควรเข้าวัดเข้าวาได้แล้วแต่ไม่ยักกะไป ทำจิตใจให้สงบ

........................................   Grin

ไปวัดบ่อยจัง......สงสัยมีใครบวชอยู่แน่ๆเลย Grin

ว่าไปโน่นเลยพี่อั๋น  ....   เดี๋ยวจะได้บาปแทนบุญน่ะเนี่ย

ก็ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนนี่นา  จะตายวันตายพรุ่งก็ไม่รู้  ทำบุญไว้มากๆน่ะดีแล้ว

อีกอย่างรู้สึกจิตใจสงบขึ้นน่ะค่ะ   เวลาเครียดๆเข้าไปไหว้พระแล้วรู้สึกดียังไงก็ไม่รู้น่ะ  บอกไม่ถูกค่ะ
ไหว้ ไหว้ เยี่ยม
สาธุ สาธุ เดือนมีนาคม มีโครงการว่าจะไป อุบล หนองคาย ...เฮ้อ เปลี่ยนใจดีก่า ไหว้ ไหว้

ทำไมล่ะ ....  ถ้ามาก็ว่าจพาไปวัดสักหน่อย  จิตใจจะได้ผ่องใส เหมือน ..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไม่เอาง่ะ กลัวพระประธาน... ผ่องใน เหมือนอะไรจ๊ะ งอน งอน

เปล่าจ้าๆๆๆๆ  น้องนุ่งก็พูดไปเรื่อยเปื่อย  ไร้สาระ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2461 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:30:43 PM »

ยินดีต้อนรับ...ถูกใจไม๊ครับ...ฯลฯ
ขอบคุณครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2462 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:31:43 PM »

แหม ! ก็คนเค้าชอบไปวัด  ทำบุญ  นี่นา ถึงแม้จะอายุยังน้อยอยู่ก็เถอะน่ะ

ก็ยังดีกว่า คนที่อายุสมควรเข้าวัดเข้าวาได้แล้วแต่ไม่ยักกะไป ทำจิตใจให้สงบ

........................................   Grin

ไปวัดบ่อยจัง......สงสัยมีใครบวชอยู่แน่ๆเลย Grin

ว่าไปโน่นเลยพี่อั๋น  ....   เดี๋ยวจะได้บาปแทนบุญน่ะเนี่ย

ก็ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนนี่นา  จะตายวันตายพรุ่งก็ไม่รู้  ทำบุญไว้มากๆน่ะดีแล้ว

อีกอย่างรู้สึกจิตใจสงบขึ้นน่ะค่ะ   เวลาเครียดๆเข้าไปไหว้พระแล้วรู้สึกดียังไงก็ไม่รู้น่ะ  บอกไม่ถูกค่ะ
ไหว้ ไหว้ เยี่ยม
สาธุ สาธุ เดือนมีนาคม มีโครงการว่าจะไป อุบล หนองคาย ...เฮ้อ เปลี่ยนใจดีก่า ไหว้ ไหว้

ทำไมล่ะ ....  ถ้ามาก็ว่าจพาไปวัดสักหน่อย  จิตใจจะได้ผ่องใส เหมือน ..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไม่เอาง่ะ กลัวพระประธาน... ผ่องใน เหมือนอะไรจ๊ะ งอน งอน

เปล่าจ้าๆๆๆๆ  น้องนุ่งก็พูดไปเรื่อยเปื่อย  ไร้สาระ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ยั่วเก่งจังเลยน่ะ ตัวแค่เนี๊ย แบร่ แบร่
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2463 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:37:03 PM »

........................................   Grin

ว่าไปโน่นเลยพี่อั๋น  ....   เดี๋ยวจะได้บาปแทนบุญน่ะเนี่ย

อีกอย่างรู้สึกจิตใจสงบขึ้นน่ะค่ะ   เวลาเครียดๆเข้าไปไหว้พระแล้วรู้สึกดียังไงก็ไม่รู้น่ะ  บอกไม่ถูกค่ะ

หมายถึงญาติอ่ะครับ.....ตอนน้องชายพี่บวช......ต้องไปหาเกือบทุกวัน....แถมบ่นว่ากลัวผีอีก

เลยบอกไปว่าจะกลัวอะไรผี.....ถ้ามาหลอกแล้วเราตาย......ก็ตายในหน้าที่ ยังใส่เครื่องแบบอยู่....

แถมได้ึ้้ขึ้นสวรรค์แน่นอน คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2464 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:47:25 PM »

หมายถึงญาติอ่ะครับ.....ตอนน้องชายพี่บวช......ต้องไปหาเกือบทุกวัน....แถมบ่นว่ากลัวผีอีก

เลยบอกไปว่าจะกลัวอะไรผี.....ถ้ามาหลอกแล้วเราตาย......ก็ตายในหน้าที่ ยังใส่เครื่องแบบอยู่....

แถมได้ึ้้ขึ้นสวรรค์แน่นอน คิก คิก คิก คิก
ตอนผมบวช ปักกลดอยู่ยอดพระปรางค์ ทั้งหนาว ทั้งสยอง ... หมาหอนทั้งคืน อยู่ไปหลายๆวันก็ชิน
ไม่มีกลัวผีเลย อิ อิ ไม่กลัวเลยซักนิด บรือออออ์ Shocked Shocked
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2465 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:50:40 PM »

ยอดพระปรางค์ที่ไหนเหรอครับ.....น้าโอ Smiley
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2466 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:55:53 PM »

ยอดพระปรางค์ที่ไหนเหรอครับ.....น้าโอ Smiley
วัดพิชัยญาติครับ ตรงคลองสานน่ะครับ Grin...(เรียกข่อยซ่ะแก่เชียว)
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2467 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:08:49 PM »

วัดพิชัยญาติครับ ตรงคลองสานน่ะครับ Grin...(เรียกข่อยซ่ะแก่เชียว)

ไม่แก่หรอกครับ....ผมเคยบวชแล้ววัดที่ผมบวชมีแม่ชีด้วย......แม่ชีอายุประมาณ60....ยังเรียกผมหลวงน้าเลยครับ Grin Grin

(น้องของแม่ ของแม่ชี คิดดูแล้วกันครับ) Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2008, 03:12:26 PM โดย หงส์ซิ่ง(อั๋น) » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2468 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:10:27 PM »

ไม่แก่หรอกครับ....ผมเคยบวชแล้ววัดที่ผมบวชมีแม่ชีด้วย......แม่ชีอายุประมาณ60....ยังเรียกผมหลวงน้าเลยครับ Grin Grin

หลวงน้า อั๋น คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แจ่ม
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2469 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:10:48 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  พอๆกัน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2470 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:11:36 PM »

เล่นของสงวนกันซะแล้ว.........อายุ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2471 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:13:46 PM »

เล่นของสงวนกันซะแล้ว.........อายุ
นั้นดิ...น้าแป๋ง อิ อิ คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2472 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:15:03 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  พอๆกัน
เหรอจ๊ะ...สาวน้อย(ไปหมด)... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2473 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:21:50 PM »

อายุเป็นเพียงตัวเลขครับ....น้าแป๋ง

ดีกว่าบางคนอายุน้อย.....แต่ทำเป็นอายุมากเข้าวัดเข้าวาครับ คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2474 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:22:20 PM »

หลวงน้าอั๋นติดงานรึเปล่าครับ...อากาศดี๊ดี กระผมว่าจะไปนั่งเล่นที่พุทธมณฑล ซักกะหน่อยง่ะครับ Grin
หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 274
  พิมพ์