เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:20:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กปืน เอ็ม 16 ทำไมมีทั้งแม็กสั้นและยาวแล้วใช้ต่างกันอย่างไรครับ  (อ่าน 44701 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 05:56:22 AM »

Grin Grin วิ่งดีจริงๆครับ.....กระทู้นี้ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 06:21:03 AM »

อ่านสนุกและได้ความรู้ดีครับ สมาชิกน้องใหม่หายไปเลย
มาช่วยยกกระทู้อีก1ครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 03:18:28 PM »

เข้ามาช่วยพี่บุญยกครับ กระทู้นี้สนุกดีได้ความรู้  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 04:31:22 PM »

พูดถึง M16 A1 ตอนเอามาฝึกภาคท่าอาวุธ "วันทยา...วุธ" ฝาประกับร่วงโพ๊ละ (ปืนมันเก่า)
เท่าที่จำได้เอ็ม 16 นี่ยิงสนุกมากไปยิงกันที พูดกันไม่รู้เรื่องไป2วัน (หูอื้อหมด) แต่เสียอย่างเดียว
ตอนทำความสะอาด ทำมั๊ย กว่าจะได้เก็บปืนดันพื้นไปเป็นร้อย (ก็เราว่าเราทำสะอาดแล้วนะเนี่ย)
แต่ตอนใช้งานจริง เขาให้ A2 กับทหารทุกคนครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:24:40 AM »

อ่านเพลินครับกระทู้นี้...อิอิอิ
ครูชรา
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:53:34 AM »

ไหว้ขออภัยครับ อ่านกระทู้นี้แล้วไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะ วัยยังไม่เกณฑ์ทหาร  รู้เรื่องเดียว   เรื่องท่านมะขิ่นเป็นเจ้าของสวนมะพร้าว แถมมะพร้าวที่สวนของท่าน  น่าตามไปชมพร้อมท่านต๊อกเสียด้วย คิก คิก ไหว้

"เสพสุรากับผู้รู้ใจ พันจอกยังน้อยเกินไป  เสพสุรากับผู้ไม่รู้ใจ
 จอกเดียวก็มากเกินไป"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 11:01:51 AM »

ช่วยยกกระทู้ครับ... เดี๋ยวท่านเจ้าของกระทู้หาไม่เจอ...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 11:29:02 AM »

ช่วยยกกระทู้ครับ... เดี๋ยวท่านเจ้าของกระทู้หาไม่เจอ...

เจ้าของกระทู้คงหายสงสัยนานแล้วครับ  Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:40:14 PM »

เจ้าของกระทู้คงหายสงสัยนานแล้วครับ  Grin Grin

บอกผิดครับ... เดี๋ยวคุณ visvong หากระทู้ไม่เจอ... กำลังรออ่านอยู่ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 09:12:56 AM »

เรื่อง ปืน เอ็ม ๑๖ มีพี่ ๆ ทหาร หรือเคยเป็นทหารท่านใด จำได้ หรือเปล่าครับ  เป็นคำคล้องจอง ที่ครูฝึก ให้ท่อง ตอน วิ่ง  ปากก็ท่องไป โดยมีการลงท้าย ตามจังหวะลงเท้า  ผมเคยท่องเหมือนกัน แต่ผ่านมาตั้ง ๑๕ ปีแล้ว ก็เลยลืม ตอนนั้น ก็ไม่ค่อยได้สนใจเท่าใด น่าเสียดายมากครับ ผมจำได้แค่เลา ๆ ตอนขึ้นต้นว่า  "ปืนเอ็ม ๑๖ กว้างปากลำกล้อง ห้าจุดห้าหก ........"  ..ได้แค่นี้ครับ จำไม่ได้แล้ว... พี่ ๆ ท่านใดจำได้ช่วยขยายต่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 10:25:44 AM »

ขอบคุณท่านผู้การฯ มะขิ่นสำหรับความรู้เรื่องซองกระสุนครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 11:14:22 AM »

เรื่อง ปืน เอ็ม ๑๖ มีพี่ ๆ ทหาร หรือเคยเป็นทหารท่านใด จำได้ หรือเปล่าครับ  เป็นคำคล้องจอง ที่ครูฝึก ให้ท่อง ตอน วิ่ง  ปากก็ท่องไป โดยมีการลงท้าย ตามจังหวะลงเท้า  ผมเคยท่องเหมือนกัน แต่ผ่านมาตั้ง ๑๕ ปีแล้ว ก็เลยลืม ตอนนั้น ก็ไม่ค่อยได้สนใจเท่าใด น่าเสียดายมากครับ ผมจำได้แค่เลา ๆ ตอนขึ้นต้นว่า  "ปืนเอ็ม ๑๖ กว้างปากลำกล้อง ห้าจุดห้าหก ........"  ..ได้แค่นี้ครับ จำไม่ได้แล้ว... พี่ ๆ ท่านใดจำได้ช่วยขยายต่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

โอ้ เข้าท่ามากครับ ฝึกเก่งจริงๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 12:40:32 PM »

ขอโทษทุกท่านนะครับ พอดีผมตั้งกระทู้ไว้แล้วก็กลับบ้านที่เชียงใหม่ครับ ไม่มีคอมเป็นของตัวเองก็อย่างนี้แหละครับ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบ ช่วยนินทา ครับผม
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 02:16:12 PM »

ขอโทษทุกท่านนะครับ พอดีผมตั้งกระทู้ไว้แล้วก็กลับบ้านที่เชียงใหม่ครับ ไม่มีคอมเป็นของตัวเองก็อย่างนี้แหละครับ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบ ช่วยนินทา ครับผม

ด้วยความเคารพ ท่าน491 ในเวปนี้ มีตำรวจ และทหาร หลายๆท่านที่ไม่เปิดเผยตัวอยุ่มากครับ หลายท่าน มีประสพการณ์ การรบมาอย่างโชกโชน มีประสพการสุง นายตำรวจบางท่าน ก็มีประสพการณ์สูงในด้านงานปราบปราม และชำนาญ ด้านอาวุธ พิเศษ แต่หลายๆท่านในที่นี้ บางท่านก้สงวนท่าที่ หรือไม่อยากเปิดเผยตัว ก้มีมาก ซึ่ง สมาชิกเก่าส่วนใหญ่พอจะทราบกันดีว่าใครเป้นใคร การแซวกันเล่นๆตาม ประสาพี่น้อง อย่าคิดอ่ะไรมาก
  โดยส่วนตัว การให้ข้อมูลใดที่จะนำเสนอ ควรเป้นข้อมูลที่ถูกต้อง และรู้ จริง พี่ๆในนี้ บางครั้งที่ออกมา กระเซ้าเย้าแหย่ ก้เพื่อเป้นการเตือนกันแบบพี่ๆน้องๆ ให้ตรวจสอบข้อมุลของตนเองว่าถูกต้องหรือไม่ ถ้าไม่รู้ ก็ถาม หรือ เงียบรอฟังผู้ที่รุ้จริงมาตอบ ในเวปนี้มีหลายๆท่าน ซึ่งถ้านำเอาพาระกิจ และเกียร์ติประวัติของหลายๆท่านเหล่านั้น มาเขียนเป้นหนังสือคงได้หลายเล่มทีเดียว
    ที่ผ่านมาหลายครั้ง ที่ผมเองก็เคยให้ข้อมุลที่ผิดพลาด หรือ คลาดเคลื่อนไปบ้าง ผมเองก้จะยอมรับ เสมอ ซึ่งบางครั้ง พี่ๆ ในเวป ก็ออกมาเตือน แบบพี่ๆน้อง ซึ่งเป้นเรื่องดีที่จะทำให้ข้อมูลนั้นถูกต้อง และผมยินดีแก้ไข
    ผมว่าการเข้าใน สังคมอีกสังคมหนึ่งนั้น อาจต้องปรับตัวบ้างเป้นธรรมดา แต่อย่างไรก้ตาม การเรียนรู้ สังคงใหม่ ที่ต่างออกไปควรจะต้อง ปรับใจไปด้วยนะครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 03:03:59 PM »

โอ้ เข้าท่ามากครับ ฝึกเก่งจริงๆ

เก่งด้านแย่สิครับ จำไม่ได้ น่าเขกหัวตัวเองนัก .. เศร้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์