เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:18:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กปืน เอ็ม 16 ทำไมมีทั้งแม็กสั้นและยาวแล้วใช้ต่างกันอย่างไรครับ  (อ่าน 44699 ครั้ง)
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:25:34 AM »

อ้าวพี่ๆทำไมนินทาผมล่ะผมยอมรับว่าเป็นเด็ก แต่ไม่ได้โพสเพื่อกวนใครหรอกแต่เพราะผมไม่รู้หรือสงสัยผมจึงถามไงครับ ดังสุภาษิตที่ว่า "ใคร่ฮู๊หื้อถาม ใคร่งามหื้อแต่ง คนปากแหว่งแต่งตึงบ่างาม" เข้าใจหรือเปล่าครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:38:13 AM »

อ้าวพี่ๆทำไมนินทาผมล่ะผมยอมรับว่าเป็นเด็ก แต่ไม่ได้โพสเพื่อกวนใครหรอกแต่เพราะผมไม่รู้หรือสงสัยผมจึงถามไงครับ ดังสุภาษิตที่ว่า "ใคร่ฮู๊หื้อถาม ใคร่งามหื้อแต่ง คนปากแหว่งแต่งตึงบ่างาม" เข้าใจหรือเปล่าครับ

ผมว่าเขาพูดถึงคนอื่นกันครับ .... Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #137 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:46:04 AM »

ผมว่าเขาพูดถึงคนอื่นกันครับ .... Grin Grin Grin

ใช่ครับ... หมายถึงคนอื่น... แต่ข้อความนั้นโดนลบไปแล้ว... คุณ 491 เลยเข้าใจผิดครับ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #138 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:49:44 AM »

"คนปากแหว่งแต่งตึงบ่างาม"

ไม่เข้าใจครับ แปลว่าคนไหน้าตาไม่ดีแต่แต่งตัวแล้วก็จะดูดีหรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #139 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 12:36:59 PM »

ผม และท่านอื่น ๆ พูดถึงท่านอื่นครับ ไม่ใช้คุณ 491 แน่นอนด้วยผมรับรองด้วยเกียติอันน้อยนิดของผมครับ.....ทำใจให้สบายครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #140 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 12:39:54 PM »

ไม่ค่อยได้อ่าน ไม่ค่อยได้ตอบ แต่กระทู้นี้อ่านครบทุกหน้าเลย  ขำก๊าก
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 03:41:24 PM »

"คนปากแหว่งแต่งตึงบ่างาม"

ไม่เข้าใจครับ แปลว่าคนไหน้าตาไม่ดีแต่แต่งตัวแล้วก็จะดูดีหรือเปล่าครับ?
ขออธิบายให้น้าต๊อกและทุกคนว่า มันหมายถึงคนที่ปากแหว่งมันเกินที่จะแต่งให้ดีขึ้นครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:36:42 AM »

คุณ 491 คงยังไม่ทราบว่า  มีบุคคลอื่น ใช้กระทู้ของคุณ เข้ามาป่วนเล่น ตอนนี้ คนที่เข้ามาป่วน ได้ลบข้อความ ทิ้งไปแล้ว พี่ๆหลายท่านที่กล่าวตำหนิ่ สมาชิกรายนั้น คือท่านอื่น ไม่ใช่ท่าน491หรอกครับ

อีกอย่าง ช่วยแปลภาษิตเหนือ ที่ ท่านเขียนไว้ให้ฟังหน่อยนึงได้ไม๊ครับถึงความหมายผมเองไม่ทราบ จริงๆ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:01:02 AM »

ต้องตามมาเฮเลย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:32:39 PM »

ความหมายก็ตรงต้วอยู่แล้ว ไม่เห็นต้องแปลเลย ก็ อยากรู้ก็ถาม อยากจะสวยจะงามก็ให้แต่งตัว ส่วนวรรคสุดท้ายเป็นวรรคเสริมกันเล่นๆครับ แปลว่า คนที่ปากแหว่งเนี่ยแต่งตัวอย่างไรก็ไม่สวยไงครับ
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:41:33 PM »

งั้นเอาเนื้อเพลงไปแปลดู
อี่น้องเป๋นสาว รุ่นราว เอ๊าะๆ หุ่นฮ่างก่อเหมาะ บ่าวมาเตาะมาต๋อม อี่แม่น้องขางเปิ้นตึงบ่อยอมบ่าใคร่ฮื้อต๋อมบ่าใครหื้อใก้ สาวหน้อยลำปางหุ่นบางผิวขาว รออายุถึงซาวก่อนหนอปี้จั้น เอ้า!!พอก่อนเน้อเด๋วงงไปกั๋นใหญ่
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:45:42 PM »

ผมฟังภาษาเหนือไม่รู้เรื่องครับ เช่น หื๊อ บ่า บางครั้งเห็นแต่คำนึกว่าภาษาอีสานด้วยซ้ำไป

Thou shalt not rely on help from the stranger.
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:52:12 PM »

ภาษาต่างกับภาษาอีสานมากเหมือนกันครับทั่น พูดกันไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกเพราะว่าอีสานพูดเร็วครับ ก้อมีบางคำเหมือนกันจะว่าเยอะก็เยอะเหมือนกันนะอันที่เหมือนกัน ต่างกันที่สำเนียงจึงพูดกันไม่ค่อยรู้เรืองครับผม!
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:54:11 PM »

กิริยาพูดจาของสาวเหนือน่ารักดีครับ อ้าว นอกเรื่องซะแล้ว อิ อิ ยิ้มีเลศนัย

เข้าเรื่องหน่อย เพื่อนผมเป็นทหารไปใช้ เอ็ม16 แมกสั้น แมกยาว ที่กองกำลังผาเมือง กลับมา กทม. มีแม่บ้านมาด้วยครับ อิ อิ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2007, 12:56:34 PM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:56:21 PM »

ระวังโดนเมียดึงหูยานนะครับทั่น ขอประทานโทษพูดเล่นเดี่ยวผมขอตัวไปเรียนก่อนนะครับวันนี้มีเรียนบ่าย
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์