เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กปืน เอ็ม 16 ทำไมมีทั้งแม็กสั้นและยาวแล้วใช้ต่างกันอย่างไรครับ  (อ่าน 44712 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 10:26:53 AM »

ด้วยความเคารพครับพี่ ไหว้ไม่ทราบว่าหทหารในรูปคือท่านใดครับ เข้าลักษณะในตำรา....เอวนี่พริ้ว เลยนะครับ อิอิ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 10:28:23 AM »

ด้วยความเคารพครับพี่ ไหว้ไม่ทราบว่าหทหารในรูปคือท่านใดครับ เข้าลักษณะในตำรา....เอวนี่พริ้ว เลยนะครับ อิอิ Grin

คิก คิกกระบอกล่าง...ต้องเป็นลูกซองเบอร์ 40 และกำลังยิงนกแน่ๆเลย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2007, 11:29:14 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:07:43 AM »

ขออนุญาตครับ  Grin  Grin

เมื่อวานผมเข้ามาดูครั้งสองครั้ง  ไม่คิดว่า วันนี้จะยาว....ออกมาขนาดนี้

แหม..ใคร ๆ ก็อาจเคยเป็นทั้งนั้นแหละ

เมื่อปี ๒๕๓๙ ผมไปหาแฟน ทราบว่าบ้านอยู่แถว ๆ นั้น ไปถามป้าท่าทางใจดีคนหนึ่ง

ถามว่า "ป้า รู้จักบ้านน้าคล้องมั๊ย " "รู้จัก...ลูกบาวมาไซ..ธุระไหรกันล่ะลูก "

ยังไม่สำเหนียก... "พอดีในเค้ากัน (ญาติ ๆ กัน) มาแล ๆ กันมั้ง เผื่อธุระ บอกงานบอกไหร" "อ้อ...นี่..ลูกบาว...แม่ชื่อไหรล่ะลูก"

ยัง..ก็ยังไม่สำเหนียก.."..........."  พล่ามมม.....    ยาวววว......จริงมั่งอำมั่ง

"มาลูก  แม่พาไป...."  เดินเข้าบ้านหลังหนึ่ง แฟนผมยืนอยู่หน้าบ้าน... ตกใจ   ตายอหิวาห์..  เริ่มสำเหนียก...

แทบมุดดินหนีเลยครับ...  ปัจจุบัน ป้าใจดีคนนั้น ..แม่ยายผมเองครับ

ด้วยความเคารพครับ Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:16:06 AM »

เมื่อวานผมเข้ามาดูครั้งสองครั้ง  ไม่คิดว่า วันนี้จะยาว....ออกมาขนาดนี้

แหม..ใคร ๆ ก็อาจเคยเป็นทั้งนั้นแหละ

เมื่อปี ๒๕๓๙ ผมไปหาแฟน ทราบว่าบ้านอยู่แถว ๆ นั้น ไปถามป้าท่าทางใจดีคนหนึ่ง

ถามว่า "ป้า รู้จักบ้านน้าคล้องมั๊ย " "รู้จัก...ลูกบาวมาไซ..ธุระไหรกันล่ะลูก "

ยังไม่สำเหนียก... "พอดีในเค้ากัน (ญาติ ๆ กัน) มาแล ๆ กันมั้ง เผื่อธุระ บอกงานบอกไหร" "อ้อ...นี่..ลูกบาว...แม่ชื่อไหรล่ะลูก"

ยัง..ก็ยังไม่สำเหนียก.."..........."  พล่ามมม.....    ยาวววว......จริงมั่งอำมั่ง

"มาลูก  แม่พาไป...."  เดินเข้าบ้านหลังหนึ่ง แฟนผมยืนอยู่หน้าบ้าน... ตกใจ   ตายอหิวาห์..  เริ่มสำเหนียก...

แทบมุดดินหนีเลยครับ...  ปัจจุบัน ป้าใจดีคนนั้น ..แม่ยายผมเองครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากสาธุ ขอให้ผมอย่าได้เจอเหตุการแบบนี้เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:39:07 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากสาธุ ขอให้ผมอย่าได้เจอเหตุการแบบนี้เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่น่าครับคุณ Zeus หากใช้ความหล่อเป็นอาวุธครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 02:41:06 PM »

โอโห กระทู้นี่  วิ่งมาเจ็ดหน้าเลยครับ ฮ่าๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:05:47 PM »

คิก คิกกระบอกล่าง...ต้องเป็นลูกซองเบอร์ 40 และกำลังยิงนกแน่ๆเลย

55555
ลูกซอง40มม.นี่ ถีบแรงกว่าลูกซอง12เกจมากไหมครับ พี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:06:56 PM »

ท่านซับฝากพี่มะขิ่นไปถามเพื่อนหรือครับ? อิ ิอิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:38:33 PM »

ในภาพเป็นการยิง M203 ด้วยศูนย์ยิงประณีต มุมยิงสูงสุด ระยะ 350 เมตรครับ..................

พอยิงแล้วรีคอยยกลำกล้องปืนเงยสูงอย่างที่เห็น ....................เบากว่าลูกซองครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:40:14 PM »

ท่านซับฝากพี่มะขิ่นไปถามเพื่อนหรือครับ? อิ ิอิ

คิก คิก คิก คิก ถามได้ถูกใจครับ  เยี่ยม

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:43:26 PM »

ขอบคุณมากครับพี่มะขิ่น รูปนี้ผมนึกว่ายกปืนส่องดูศูนย์ ฯลฯ เฉยๆ ไม่ได้ยิงอะไรจริง อิ อิ เลยไม่เคยสงสัยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 03:47:07 PM »

แล้วตกลงซองกระสุนใช้สลับกันได้หรือเปล่าครับ คิก คิก คิก คิก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 04:00:41 PM »

55555
ลูกซอง40มม.นี่ ถีบแรงกว่าลูกซอง12เกจมากไหมครับ พี่

สังเกตได้ว่าสายตาทหารทุกนายมองไปยังเป้าหมายตำบลกระสุนตก ทำให้เข้าใจได้ว่า ขณะถ่ายภาพกระสุนได้พ้นจากปากลำกล้องไปแล้ว แต่ยังไม่ตกกระทบเป้าหมาย

บางโพ 5
Jakkapat
(-___-)
Full Member

คะแนน 9

เหงาครับ....

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 09:01:45 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การมากๆเลยครับ เพิ่งรู้ว่าแม็ก30นัดเกิดมาคู่กับ M203

ไหนๆก็ไหนๆ บังเอิญเจอรูปสวยๆเลยเอามาฝากสมาชิกกันครับ

40มม.ลอยกลางอากาศ...

อ่า....หาตั้งนาน เจอแล้วครับ ใช่ SPR รึเปล่าจำไม่ได้อ่ะครับ แต่ที่ทราบแน่ๆคือใหม่กว่าทั้งA1และA2 ใช้ซอง20นัด ถ้าระเบิดจริง ป่านนี้ทหารอเมริกันคงหน้าแหกไปหมดแล้วเนี่ย

ขอพ่วงคำถามไปด้วยสักข้อนะครับ...
เห็นในรูปนี้แล้วสงสัยว่าทหารเยอรมันปัจจุบันยังใช้ MG3 อยู่หรอครับ...

Jackpot คนเก่า Jakkapat ชื่อใหม่
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 02:17:24 AM »

ทำน้องใหม่เหวอไปเลยนิ พี่ๆ น้าๆเรา  Grin

ผมรู้อยู่แต่ว่า  แม็ก 30 นัด  ใส่เต็มแล้วหนักโคตร........แถมหมอบ โผ ฯลฯ ลำบากอีก..... ตกใจ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์