เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:32:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปืนลูกซองแฝด  (อ่าน 4268 ครั้ง)
terret
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 10:22:08 AM »

สวัสดีครับ ชาว อวป ทุกท่าน
                 ผมเป็นสมาชิกใหม่ ชื่นชอบปืนลูกซองแฝดเป็นอย่างมาก มีเรื่องรบกวนถามดังนี้
         1. ลูกซองแฝดขนาด ถ้าตัดลำกล้องให้สั้น 8 - 10 นิ้ว แบบหนังเรื่อง เดสพาราโด ที่พระเอกใช้ลูกซองแฝดขนาดตัดลำกล้อง จะผิดกฏหมายหรือเปล่าครับ
          2. ถ้าผิดกฏหมายแล้วจะทำให้ถูกได้หรือเปล่าครับ
          3. หรือสามารถหาซื้อแบบถูกกฏหมาย โดยการสั่งจากร้านปืน จะมีหรือเปล่าครับ
        ขอความกรุณาสมาชิกทุกท่าน ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 11:22:29 AM »

เคยดูเหมือนกัน...ครับ
...แต่ผมว่า...ไม่น่าจะ work นะครับ....

ยังไง ๆ ลองดูความเห็นจากท่านอื่นล่ะกันครับ....
เพราะ...เรื่องลูกซองนี่...ผมไม่ค่อย...จะสบาย...ครับ อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 01:38:54 PM »

Shockedซองแฝดตัดลำกล้องสั้นๆ ตกใจ ตกใจ สยองแทนคนยิงครับ
ขนาดคุณโบ๊ะลำกล้องเดียวยังนัดละแผลเลย
แต่ปืนในหนังนี่สวยดีนะครับ ถ้ายิงมือเดียวได้สบายแบบในหนังเนี่ย
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ Grin Grin Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 02:23:30 PM »

ยินดีต้อนรับครับ  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 03:27:08 PM »

Shockedซองแฝดตัดลำกล้องสั้นๆ ตกใจ ตกใจ สยองแทนคนยิงครับ
ขนาดคุณโบ๊ะลำกล้องเดียวยังนัดละแผลเลย
แต่ปืนในหนังนี่สวยดีนะครับ ถ้ายิงมือเดียวได้สบายแบบในหนังเนี่ย
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ Grin Grin Grin
      Grin หา  410 มาตัดสิพี่ โซ้ยตี๋  ถ้าไม่กลัวเสียของ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 04:03:00 PM »

Grin หา 410 มาตัดสิพี่ โซ้ยตี๋ ถ้าไม่กลัวเสียของ Grin

ไม่กลัวเสียของหรอกครับ กลัวแต่จะหากระสุนมายิงไม่ได้ง่ะ Grin Grin
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 10:51:02 PM »

Grin หา 410 มาตัดสิพี่ โซ้ยตี๋ ถ้าไม่กลัวเสียของ Grin

ไม่กลัวเสียของหรอกครับ กลัวแต่จะหากระสุนมายิงไม่ได้ง่ะ Grin Grin

อย่ากลัวอีโบ๊ะครับ ไม่ถึงขนาดนั้น  ผมยิงมาสี่กระบอกแล้ว ยังมีมือกับลูกนัยย์ตามาเล่นคอมพ์ได้
ส่วน .410 ร้านไพศิษฐ์ นัดละสี่สิบบาทเองครับ..เพียบ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
terret
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 10:21:16 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ไขข้อข้องใจ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ Wink
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 10:34:34 AM »

Smiley.ซองแฝด หรือซองเดียว ตัดลำกล้อง.ถ้าเสียดายของ . ก็เลือกที่ noname .. ตัดเหลือ ๑๐-๑๔ นิ้ว จะเป็นอาวุธปืนลำกล้องสั้น ที่ใช้ป้องกันตัวที่ดี ที่สุด.. อย่าเป็นกังวลกับการจับยิง จะมือเดียว หรือสองมือ ไม่น่ากลัว ไม่แหยงปืน. คุยกันจนกลัวเกินจริง.. ปรกติมือซ้ายใช้จับประคองปืน และยิงกันใกล้ ใกล้.. สมวัตุประสงค์ของปืนแบบนี้.. Cheesy
   ..ลูกซองสั้น ความกังวลมันเริ่มจาก ขาดมาตรฐานรับรองความแข็งแรง.. และด้ามจับที่ไม่ใช่ผู้ชำนาญออกแบบ จึงไม่สอดรับกับการจับยิง ที่ผู้ยิงต้องไปเสี่ยงดวงเอาเอง.. ก็จะเป็นแบบคุยกันจนกลัวเกินจริง.. แถมด้วยระบมที่ง่ามมือ.. นั่นเป็นเพราะแบบด้ามที่ไม่เหมาะสม. และน้ำหนักเบาปืนเบาเกิน.ห่างจากน้ำหนักที่สมดุลกัน.ฯลฯ. . และจงเลือกยิงกับกระสุนฐานเตี้ยธรรมดา นะครับ. Cheesy

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 10:37:01 AM »

ลองแบบนี้ก็ได้นะ นิ่มๆ เบาๆ  Wink

ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 01:50:35 PM »

โอ้...แม่จ้าว  ชอบ ๆ ( คุณครูดำครับแจ๋วจริง ๆ ) หลงรัก หลงรัก

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
หน้า: [1]
  พิมพ์