เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:31:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนรัก 6 บาท (ป3)  (อ่าน 5989 ครั้ง)
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:58:04 AM »

เมื่อวานนี้ (วันพุธที่ ๑๙) ผมไปขอ ป๓ .๔๕ และ .๒๒ พร้อมกันอีก๒ กระบอกครับที่วังไชยา
เจ้าหน้าที่ท่านก็ถามนิดหน่อยว่าจะเอา .๒๒ ไปทำไมอีก มีแล้วไม่ใช่เหรอ ผมก็เลยต้องกรอกเอกสารชี้แจงว่าอยากได้ที่ระบบปฏิบัติการต่างกันไปจากที่มีอยู่แล้ว Grin Grin
ส่วน .๔๕ ท่านก็ถามว่าเอาไปทำอะไร เคยมีมาก่อนไหม ผมก็ตอบท่านว่าไม่มี จะขอเพื่อการกีฬา Wink Winkเอาใบรับรองจากสนามยิงปืนไปด้วย ท่านก็ถามหาบัตรสมาชิกอีก แต่ของผมที่สนามเก็บเอาไว้เพราะเปลี่ยนประเภทและต่ออายุสมาชิก บัตรใหม่ยังไม่ได้ ท่านก็ให้กรอกเอกสารชี้แจงอีกหนึ่งฉบับ

พอเสร็จแล้ว ก็จ่ายค่าไปรษณียบัตรกับค่าอะไรอีกไม่รู้ รวมเป็น ๑๖ บาท งงครับ เท่ากับกระบอกละ ๖ บวก ๒ บาท ให้เหรียญ ๑๐ บาทไปสองเหรียญ พร้อมรอเงินทอน

เอ แต่ค่า ป๓ ปกติแล้วเก็บตอนมารับใบ ป๓ นี่นา หรือว่า เป็นค่าเอกสารชี้แจง ๒ ฉบับก็ไม่ทราบ

แล้วท่านก็บอกว่า รอ ๒ เดือน นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นานจังเลย

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:22:36 AM »

เมื่อวานนี้ (วันพุธที่ ๑๙) ผมไปขอ ป๓ .๔๕ และ .๒๒ พร้อมกันอีก๒ กระบอกครับที่วังไชยา
เจ้าหน้าที่ท่านก็ถามนิดหน่อยว่าจะเอา .๒๒ ไปทำไมอีก มีแล้วไม่ใช่เหรอ ผมก็เลยต้องกรอกเอกสารชี้แจงว่าอยากได้ที่ระบบปฏิบัติการต่างกันไปจากที่มีอยู่แล้ว Grin Grin
ส่วน .๔๕ ท่านก็ถามว่าเอาไปทำอะไร เคยมีมาก่อนไหม ผมก็ตอบท่านว่าไม่มี จะขอเพื่อการกีฬา Wink Winkเอาใบรับรองจากสนามยิงปืนไปด้วย ท่านก็ถามหาบัตรสมาชิกอีก แต่ของผมที่สนามเก็บเอาไว้เพราะเปลี่ยนประเภทและต่ออายุสมาชิก บัตรใหม่ยังไม่ได้ ท่านก็ให้กรอกเอกสารชี้แจงอีกหนึ่งฉบับ

พอเสร็จแล้ว ก็จ่ายค่าไปรษณียบัตรกับค่าอะไรอีกไม่รู้ รวมเป็น ๑๖ บาท งงครับ เท่ากับกระบอกละ ๖ บวก ๒ บาท ให้เหรียญ ๑๐ บาทไปสองเหรียญ พร้อมรอเงินทอน

เอ แต่ค่า ป๓ ปกติแล้วเก็บตอนมารับใบ ป๓ นี่นา หรือว่า เป็นค่าเอกสารชี้แจง ๒ ฉบับก็ไม่ทราบ

แล้วท่านก็บอกว่า รอ ๒ เดือน นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นานจังเลย

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นให้จ่าย ค่า ป3 ที่โต๊ะรับเรื่องเลยครับ   วันมารับไม่ต้องจ่ายแล้วครับ     
16 บาท  ถูกแล้วครับ   ไปรษณียบัตร ใบละ 2 บาท     ป3 ใบละ 6บาทครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
CatSleep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:33:20 AM »

ของผม .38 Super ค่าทำเนียม 6 บาทครับ แต่กว่าจะได้มาใช้เวลานานข้ออ้างเพียบ แต่หลักฐานครบถูกต้อง สุดท้ายก็มีพนักงานบนอำเภอมากระซิบว่าหลักฐานคุณเรียบร้อยแต่ถ้าจะให้ได้ ป.3 ก็ต้องค่าส่งเรื่องค่าเซ็นต์รวมๆแล้วก็ 9,200 ผมยอมรับว่าโง่ที่จ่ายไปแต่ผมก็ไม่รู้จะทำงัยเหมือนกัน ตอนนี้รอ ป.4 รอมาตั้งนานยังไม่ยอมเซนต์ท่านอ้างว่างานยุ่งมากๆ ไม่รู้จะทำยังงัยจะรอดูสักพักถ้าไม่ได้สงสัยก็ต้องจ่ายอีกตามฟอร์ม
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:24:44 AM »

ของผมก็รอ.22 สั้นอยุ่ เสียไป10บาทเค้าบอกไม่มีทอน

ถ้าได้ จะขอลูกซองต่อกับ .22ยาว อีกกระบอก
.22 3กระบอก จะหาว่าซ้ำขนาดไหมเนี่ย

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:33:39 AM »

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นให้จ่าย ค่า ป3 ที่โต๊ะรับเรื่องเลยครับ   วันมารับไม่ต้องจ่ายแล้วครับ    
16 บาท  ถูกแล้วครับ   ไปรษณียบัตร ใบละ 2 บาท     ป3 ใบละ 6บาทครับ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ
ถ้าเก็บค่า ป๓ ล่วงหน้าแบบนี้ แสดงว่า ป๓ ได้แน่นอน เยี่ยม แต่จะนานเท่าไรอีกเรื่องหนึ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้าจะให้จ่ายค่า ป๓ อีกรอบ อีก ๖ บาท ผมก็คงจ่ายครับ เพราะคงลืมไปแล้วเวลาไปรับ ป๓

thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:09:33 PM »

ผมก็  6 บาท มาตลอดครับ 3 ใบ รออยู่อีกใบครับ  Cheesy

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:30:17 PM »

ของผมนายอำเภอบอกจะออกค่าธรรมเนียมให้ด้วยครับ
กะว่าถ้าต้องจ่ายเพิ่มก็ไม่เอาครับ ไม่สนับสนุนเงินนอกระบบครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:22:26 PM »

วันนี้เพิ่งไปรับ ใบ ป.3 ใบแรกในชีวิตมาครับ  เสีย ค่าธรรมเนียมไป 6 บาท  ไม่มี ค่าน้ำร้อนน้ำชากาแฟ ติดแอร์ ตู้น้ำเย็น ค่าเซ็นต์อะไรทั้งนั้น

พี่ปลัดอำเภอ ผู้หญิง น่ารัก และใจดีมากครับ  สมกับเป็นข้าราชการยุคใหม่ เป็นที่พึ่งของประชาชน

อย่างนี้สิครับ ข้าราชการไทย

ปล. รับจากอำเภอเมือง ที่มีดอยสุเทพครับ  ซื้อสวัสดิการกรมการปกครองครับ  สาธุ

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:42:08 PM »

รอมา 3 เดือนแล้ว

แต่ ก็ (รักษ์) 6 บาท ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 04:38:50 PM »

กระทู้นี้ดีครับ ขอ Up
CON85B
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 04:57:32 PM »

ของผมกระบอกแรกจ่ายเหรียญ5บาทกับเหรียญ1บาทอย่างละเหรียญกระบอกที่สองให้ธนบัตร20บาทได้รับเงินทอนพร้อมกับมองหน้าด้วยสายตาที่เป็นมิตรครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 07:06:55 PM »

ปืนทุกกระบอกที่ครอบครอง ใช้ค่าธรรมเนียม ป.๓ หก บาท ค่าธรรมเนียมป.๔ ห้าร้อยบาท ขอเวลาเก้าโมงเช้า สิบเอ็ดโมงครึ่งวันเดียวกันได้รับทั้งป.๓(ปืนใหม่) และป.๔(ตัดโอน)
ปล. กรมการปกครอง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:30:30 PM »

ปืนทุกกระบอกที่ครอบครอง ใช้ค่าธรรมเนียม ป.๓ หก บาท ค่าธรรมเนียมป.๔ ห้าร้อยบาท ขอเวลาเก้าโมงเช้า สิบเอ็ดโมงครึ่งวันเดียวกันได้รับทั้งป.๓(ปืนใหม่) และป.๔(ตัดโอน)
ปล. กรมการปกครอง
โอ้วว  สุดยอด  Grin โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:32:59 PM โดย ตั้มเม้ง... » บันทึกการเข้า

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:29:57 PM »

วันนี้เพิ่งไปรับ ใบ ป.3 ใบแรกในชีวิตมาครับ  เสีย ค่าธรรมเนียมไป 6 บาท  ไม่มี ค่าน้ำร้อนน้ำชากาแฟ ติดแอร์ ตู้น้ำเย็น ค่าเซ็นต์อะไรทั้งนั้น

พี่ปลัดอำเภอ ผู้หญิง น่ารัก และใจดีมากครับ  สมกับเป็นข้าราชการยุคใหม่ เป็นที่พึ่งของประชาชน

อย่างนี้สิครับ ข้าราชการไทย

ปล. รับจากอำเภอเมือง ที่มีดอยสุเทพครับ  ซื้อสวัสดิการกรมการปกครองครับ  สาธุ

เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:58:03 PM »

ขอร่วมด้วยคนครับ ป3 - 6 บาทเช่นกันคับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์