เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:18:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนรัก 6 บาท (ป3)  (อ่าน 5950 ครั้ง)
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:58:51 PM »

เมื่อวานนี้ (วันพุธที่ ๑๙) ผมไปขอ ป๓ .๔๕ และ .๒๒ พร้อมกันอีก๒ กระบอกครับที่วังไชยา
เจ้าหน้าที่ท่านก็ถามนิดหน่อยว่าจะเอา .๒๒ ไปทำไมอีก มีแล้วไม่ใช่เหรอ ผมก็เลยต้องกรอกเอกสารชี้แจงว่าอยากได้ที่ระบบปฏิบัติการต่างกันไปจากที่มีอยู่แล้ว Grin Grin
ส่วน .๔๕ ท่านก็ถามว่าเอาไปทำอะไร เคยมีมาก่อนไหม ผมก็ตอบท่านว่าไม่มี จะขอเพื่อการกีฬา Wink Winkเอาใบรับรองจากสนามยิงปืนไปด้วย ท่านก็ถามหาบัตรสมาชิกอีก แต่ของผมที่สนามเก็บเอาไว้เพราะเปลี่ยนประเภทและต่ออายุสมาชิก บัตรใหม่ยังไม่ได้ ท่านก็ให้กรอกเอกสารชี้แจงอีกหนึ่งฉบับ

พอเสร็จแล้ว ก็จ่ายค่าไปรษณียบัตรกับค่าอะไรอีกไม่รู้ รวมเป็น ๑๖ บาท งงครับ เท่ากับกระบอกละ ๖ บวก ๒ บาท ให้เหรียญ ๑๐ บาทไปสองเหรียญ พร้อมรอเงินทอน

เอ แต่ค่า ป๓ ปกติแล้วเก็บตอนมารับใบ ป๓ นี่นา หรือว่า เป็นค่าเอกสารชี้แจง ๒ ฉบับก็ไม่ทราบ

แล้วท่านก็บอกว่า รอ ๒ เดือน นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นานจังเลย

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นให้จ่าย ค่า ป3 ที่โต๊ะรับเรื่องเลยครับ   วันมารับไม่ต้องจ่ายแล้วครับ    
16 บาท  ถูกแล้วครับ   ไปรษณียบัตร ใบละ 2 บาท     ป3 ใบละ 6บาทครับ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ
ถ้าเก็บค่า ป๓ ล่วงหน้าแบบนี้ แสดงว่า ป๓ ได้แน่นอน เยี่ยม แต่จะนานเท่าไรอีกเรื่องหนึ่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้าจะให้จ่ายค่า ป๓ อีกรอบ อีก ๖ บาท ผมก็คงจ่ายครับ เพราะคงลืมไปแล้วเวลาไปรับ ป๓

ได้มาเรียบร้อยอีกสองใบครับจากวังไชยา  .๒๒ และ .๔๕ ไปรษณียบัตรมาตั้งแต่วันที่ ๑ กุมภาพันธ์ แต่ ป๓ ลงวันที่ ๑๕ มกราคม ครับ

บน ไปรษณียบัตร มีปั๊มว่า ชำระค่าธรรมเนียม ป๓ แล้ว

สรุปแล้ว ปี ๒๕๕๐ ขอได้ ป๓ มาทั้งหมด ๕ ใบ แต่แยกเป็น ลงวันที่ปี ๕๐ ๓ ใบ และลงวันที่ต้นปี ๕๑ อีก ๒ใบครับ เป็นลูกกรดยาว ๓ กระบอก ๙ม.ม. และ ๑๑ ม.ม. อีกอย่างละหนึ่งกระบอกครับ

๖ บาท กรุงเทพมหานคร ไม่ยากครับ แต่น่าเห็นใจเพื่อนๆ ต่างจังหวัดที่มีนายทะเบียนหลายมาตรฐานครับ

baddog
จงทำดี แต่อย่าทำเพื่อให้ได้ดี
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 10:32:03 PM »

ผมไม่เคยเสียค่าน้ำจิ้ม ขอซื้อตั้งแต่ อายุ 20 เริ่มติด 2 ขีดสีเขียว ขอจุด45 ไม่มีปัญหา กำลังจะขอ .45 อีก 1
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:39:51 AM »

ปืนทุกกระบอกที่ครอบครอง ใช้ค่าธรรมเนียม ป.๓ หก บาท ค่าธรรมเนียมป.๔ ห้าร้อยบาท ขอเวลาเก้าโมงเช้า สิบเอ็ดโมงครึ่งวันเดียวกันได้รับทั้งป.๓(ปืนใหม่) และป.๔(ตัดโอน)
ปล. กรมการปกครอง

ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ  เพื่อนฝูงกัน เขาก็ดูแลกันแบบนี้
เคยได้ยินคำว่า "เซ็นขาว" หรือเปล่า
ก็คือแวะเข้าไปหานายทะเบียนที่เป็นเพื่อนกัน   แต่พอดีตอนเที่ยง ก็ชวนกันออกไปกินข้าว  จึงเซ็นชื่อไว้ให้ก่อน แล้วให้หน้าห้องเขียนรายละเอียด  จากนั้นก็โทรตามร้านปืนมาจัดการต่อ

เพียงแต่คนที่ได้รับสิทธิพิเศษแบบนี้  เขาจะไม่เล่าให้คนอื่นฟังเท่านั้นเอง
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:52:44 AM »

เมื่อวานผมก็ไปวังไชยา รับโอน ครับ ปืนโครงการเยอะมาก รอการตรวจปืนคิวยาว

แต่เจ้าหน้าที่ทำงานเร็ว จึงไม่มีปัญหาอะไรมาก ตรวจเรื่อง พิมพ์มือ รวดเร็ว

เสียค่าธรรมเนียมตามระเบียบ...รอ 1 เดือน ครับ

แต่อยากขอตินิดหน่อยเพราะยืนดูอยู่นานว่า...เจ้าหน้าที่ตรวจปืน ควรให้เกียรติปืน

ของผู้ที่นำมาตรวจด้วยครับ...ที่เห็น พอป้ายสี เอาเทปกาวติดเลขเรียบร้อย

เล่นโยนปืนลงพื้นเบาๆ แบบผลักไปข้างหน้า แม้ว่าจะเป็นการโยนลงบนสมุดบันทึก

และทำการปูแผ่นยางไว้แล้ว ก็ตาม
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:56:36 AM »

อีก 1 คน 6 บาทครับ ขอเมื่อ 5.1.51 อนุญาติเมื่อ 28.1.51 เร็วดีพอสมควรครับ... Grin ขอที่วังไชยาครับ
chatkpi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 11:56:39 PM »

อำเภอหรือท้องที่ไหนเกินหกบาทช่วยบอกชื่ออำเภอด้วยครับ
du
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 07:44:56 AM »

ที่อำเภอบางใหญ่ นนทบุรี ครับ 2000 บาท เขาไม่เรียกค่าธรรมเนียม แต่เรียกว่า ค่าบำรุงอำเภอ สงสัย มท. ไม่เคยให้ งป. บำรุงอำเภอ เลยต้องเก็บค่า ป.3 เพิ่มจากชาวบ้าน

แต่ตอนผมขอไม่เสียสักบาท เพราะเจ๊หน้าห้องแกโมโหจนลมออกหู จนลืมเก็บผม 6 บาท เพราะผมใส่ซะไม่มีเหลือไอ้ค่าบำรุงอำเภอนี้แหล่ะ ไม่เสียตังค์อย่างนี้เข้าชมรมได้ไหมครับ
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 08:46:15 PM »

พรรคพวกกระผมโดน ค่าเทอม ป.3 ไป 1000 กะ 6 บาทครับ เขาว่ามันเป็นกติกา ไม่รู้ว่าจะเสียค่าเทอม ป.4 อีกเท่าไรครับ

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
miracle_legent
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:20:19 PM »

ขอโทษครับ ขอรบกวนพี่ๆทุกๆท่านเลยครับ ผมอายุ 18 อยากซื้อ  cz452 ปืนยาว ซักกระบอกครับ จะให้พ่อเป็นคนซื้อครับเป็นชื่อของพ่อไปก่อนแล้วอายุครบจะให้พ่อโอนให้ครับ ผมไม่ทราบเลยว่าต้องเริ่มต้นอย่างไรครับ ผมอยู่ที่ จังหวัดนนทบุรี ครับ ไม่ได้มาแกล้งถามนะครับแต่ลองอ่านกระทู้เก่าๆแล้วไม่รู้เรื่องจริงๆครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนดีช่วยผมทีนะครับพี่ๆ เดี๋ยว พรบ. ฉุกเฉินยกเลิกซักพักผมก็จะไปซื้อแล้วครับ

ไหว้   ไหว้   ไหว้
chatkpi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:52:13 PM »

ที่อำเภอบางใหญ่ นนทบุรี ครับ 2000 บาท เขาไม่เรียกค่าธรรมเนียม แต่เรียกว่า ค่าบำรุงอำเภอ สงสัย มท. ไม่เคยให้ งป. บำรุงอำเภอ เลยต้องเก็บค่า ป.3 เพิ่มจากชาวบ้าน

แต่ตอนผมขอไม่เสียสักบาท เพราะเจ๊หน้าห้องแกโมโหจนลมออกหู จนลืมเก็บผม 6 บาท เพราะผมใส่ซะไม่มีเหลือไอ้ค่าบำรุงอำเภอนี้แหล่ะ ไม่เสียตังค์อย่างนี้เข้าชมรมได้ไหมครับ
chatkpi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:59:55 PM »

คุณ du แน่มากครับ  นับถือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2009, 10:30:52 PM โดย chatkpi » บันทึกการเข้า
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:48:40 PM »

ตอนนี้ผมมี .38,9 mm ,.45 ขอ ป.3 เองทั้งหมด เสียเงินค่าใบ ป.3 ใบละ6บาทครับ (ขอที่ กทม.) กำลังรอ ป.3 ขนาด .45 อีกใบ ก็ 6 บาทเหมือนเดิมครับ เยี่ยม
miracle_legent
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 11:37:20 PM »

ขอโทษครับ ขอรบกวนพี่ๆทุกๆท่านเลยครับ ผมอายุ 18 อยากซื้อ  cz452 ปืนยาว ซักกระบอกครับ จะให้พ่อเป็นคนซื้อครับเป็นชื่อของพ่อไปก่อนแล้วอายุครบจะให้พ่อโอนให้ครับ ผมไม่ทราบเลยว่าต้องเริ่มต้นอย่างไรครับ ผมอยู่ที่ จังหวัดนนทบุรี ครับ ไม่ได้มาแกล้งถามนะครับแต่ลองอ่านกระทู้เก่าๆแล้วไม่รู้เรื่องจริงๆครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนดีช่วยผมทีนะครับพี่ๆ เดี๋ยว พรบ. ฉุกเฉินยกเลิกซักพักผมก็จะไปซื้อแล้วครับ

ไหว้   ไหว้   ไหว้

ผมอยู่อำเภอเมือง ครับ ผมอ่านมาครับไม่รู้ว่าเข้าใจถูกมั้ย

1 เขียน ป.1 ที่ สถานีอำเภอ
2 ได้ ป.3 จากการเขียน ป.1
3 นำ ป.3 ไปที่ร้านปืนและจัดการซื้อ
4. นำปืนมาที่ อำเภออีกครั้ง และจะได้ใบ ป.4

ถูกต้องหรือเปล่าครับ

กรณีอย่างพ่อผมท่านไม่เคยซื้อปืนครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวมั้ยว่าเป็นกระบอกแรกจะขอ ป.3 ยาก <<<<
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 12:12:44 AM »

เข้าใจถูกแล้วครับ เตรียมเอกสารไปให้ครบครับ

กระบอกแรกก็ขอไม่ยากหรอกครับ

keng_s1
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 05:36:23 AM »

ไม่อยากบอก ว่าผมลืมจ่ายค่า ป.3  ครับ ดีใจมากไปหน่อย รอเกือบ 6 เดือน ได้แล้วรีบลงอำเภอเลย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์