เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G26. เปลี่ยนชุดลั่นไก  (อ่าน 1338 ครั้ง)
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 02:31:55 PM »

มีปัญหาแล้วครับ  Cheesy  ผมพาเพื่อนไปซื้อ G26.มาครับ...และได้เปลี่ยนชุดลั่นไกให้เบาลงเป็น 3.5 ป.ครับ       ที่นี้เกิดปัญหาเวลายิงลูกหัวตะกั่วครับ  มักจะแจมทุกนัด  แถมบางนัดไม่ลั่น สังเกตรอยเข็มแทงชนวนตื้นมาก   ลืมบอกไปเปลี่ยนสปริงเข็มด้วยครับ...แต่เวลายิงลูกยิงปกติทุกนัด    ลองเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวนเป็นของเดิมก็ยังเป็นอยู่ครับ  รบกวนพี่ๆผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับG.ด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Pooh + Pim
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 02:57:25 PM »

แต่เวลายิงลูกยิงปกติทุกนัด ลองเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวนเป็นของเดิมก็ยังเป็นอยู่ครับ

ยิงลูกยี่ห้ออะไร ปรกติ แล้วยี่ห้อไหนไม่ปรกตินะครับ  Grin Grin Grin Grinเป็นที่ลูกไม่ดีรึเปล่าครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 03:02:29 PM »

ขอโทษครับพิมพ์ผิดครับผม ต้องเป็น"เวลายิงลูกจริงปกติ" ครับ

กระสุนที่ใช้ - S&B ,win ครับ ส่วนหัวตะกั่วเป็นของไทยอาร์ม กับ ไททาเนี่ยมครับ

Pooh + Pim
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2005, 05:36:47 PM »

ต้องลองเปลี่ยนสปริงและคอนเนคเตอร์ เดิมดูครับว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2005, 02:02:03 AM »

ลองใช้วิธีของอ.ผณิศวรดูก็ได้คับ...

เอาดินสอที่มีก้นเป็นยางลบ(ใหม่ๆยังไม่สึก)...

ใส่เข้าไปในลำกล้องแล้วยิงแห้งดู...

ดินสอควรกระโดดขึ้นมาได้คับ...

ถ้าได้พอๆกับของเดิมก็แสดงว่าน่าจะเป็นที่ลูกกระสุน...

ถ้าไม่ได้ก็น่าจะเป็นที่ปืน แต่เท่าที่ผมเคยเปลี่ยนกับปืนตัวเอง ไม่มีปัญหานี้นะคับ(ผมเปลี่ยนแต่ตัวคอนเน็คเตอร์)...

ปล.ลูกยี่ห้อไททาเนี่ยมของประเทศอะไรคับ ผมไม่ยักรู้จักแฮะ รบกวนถ่ายภาพกล่องกับกระสุนมาให้ชมหน่อยสิคับ... Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2005, 04:56:37 AM »

เรียนคุณK2A  เปลี่ยนสปริงเข็มด้วยมันจะเบาขึ้นครับ  ใช้ชุดลั่นไก3.5  แล้วใช้สปริงเข็มเดิมน่าจะสับแตกทุกนัดไม่เลือกลูกครับ ไกหนักขึ้นนิดเดียวแต่เข็มพุ่งแรงขึ้น  หรือว่าอยากใช้ไกเบามากๆแล้วสับแตกคงต้องเปลี่ยนเข็มไททาเนียมอีกตัว  เวลาลั่นไกปืนจะได้ไม่แว็บครับ   Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2005, 09:17:29 AM »

ขอบคุณครับ...แต่ลองเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวนมาใช้ของเดิมแล้วครับ (คอนเนคเตอร์3.5)อาการยังแจมอยู่เหมือนเดิมครับ   จะลองทดสอบแบบที่พี่ RUTEแนะนำดูครับ  Cheesy

กระสุนยี่ห้อไททาเนี่ยม  เป็นลูกซ้อมหัวตะกั่วขนาด 9มม.ของไทยครับ  หาซื้อได้ที่ร้านอาภาครับ   ยังไม่กล้ารับรองคุณภาพครับ

Pooh + Pim
หน้า: [1]
  พิมพ์