เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลิขสิทธิ์ลงอีกแล้วครับ ได้อย่างเสียอย่าง  (อ่าน 7421 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:01:32 AM »

เวปนี้ขาประจำครับ  ทำงานไปพลางฟังไปพลาง  แค่คงไม่ได้ฟังของแกรมมี่อีกแล้ว

สวัสดีคับแล้วข่าวร้ายก็มาถึง ทาง Siamza ขอประกาศ
ถึงสมาชิกทุกท่านนะคับเราจะเอาเพลงของทางแกรมมี่
ออกจากฟังเพลงออนไลน์ทั้งหมดเนื่องจากมีปัญหาลิขสิทธ์
ต่อไปคงจะหาฟังเพลงของแกรมมี่ฟรีบนอินเตอร์เน็ตไม่ได้แล้ว
ยังถ้าอยากฟังก็เก็บเงินไว้รอแล้วกันคับอีกไม่นานทางแกรมมี่
คงเปิดให้บริการฟังแบบเก็บเงิน

บางโพ 5
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:51:29 AM »

ธรรมดาของสัตว์โลกครับ
ที่ตัวเองถือว่าวงการคู่แข่งมีน้อยคุมได้หมด
ก็เกิดการเหตุแก่ตัว.....ไม่มีความเพียงพอ
เห็นแก่ได้.....อย่าไปฟังมันครับ ท่านnatjoe
ฟังหนังลุง เพื่อชีวิตทางบ้านเราดีกว่า...อิอิ

ถิ่นนี้เขาเรียกแดนสะตอ สะตอเมืองใต้แห่งประเทศไทย...... Grin Grin
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:59:59 AM »

ฟังหนังลุง เพื่อชีวิตทางบ้านเราดีกว่า...อิอิ

ถิ่นนี้เขาเรียกแดนสะตอ สะตอเมืองใต้แห่งประเทศไทย...... Grin Grin

ใช่ครับ...  ชอบมากๆ  โดยเฉพาะ มาลีฮวนน่า  นักร้องแดนใต้นี่เสียงเพราะหลายคน  อย่างคนหนึ่งที่ผมคลั่งไคล้ในน้ำเสียงก็คือ  กุ้ง กิตติคุณ  เชียรสงฆ์  (คนพังงา)

วันก่อนไปนั่งฟังเพลงเพื่อชีวิต ที่ร้าน พฤษภา ถนนตัดใหม่ย่านสะพานพระราม5 เห็นเขาประกาศอยู่เหมือนกันว่า ห้ามนักร้องเอาเพลงค่ายนี้มาร้อง เดี๋ยวโดนจับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:06:08 AM »

ใครชอบฟังเพลงเพื่อชีวิต (จริงๆ)  หล่ะก้อ  ขอแนะนำเลยครับ ร้าน พฤษภา  ที่ว่านี่เลยครับ  ของจริง ไม่แหกตาเหมือนบางร้าน ที่ขึ้นป้ายว่า "สืบสานตำนานเพลงเพื่อชีวิต"  แต่นักร้อง ร้องเพื่อชีวิตอยู่ 2-3 เพลง  นอกนั้นเป็นแดนซ์ แบบว่า ตึ๊งตึงๆ หมด  น่าจะเอาป้ายลงได้แล้ว  เดี๋ยวนี้ผมเลยเลิกไป   เปลี่ยนมาสนับสนุนร้านที่เป็นเพื่อชีวิตจริงๆ เพื่อให้เขาอยู่ได้   เพราะถ้าไม่ช่วยให้เขาอยู่รอด อีกหน่อยเขาก็ต้องเปลี่ยนแนว  ทีนี้แหละ จะหาร้านที่เล่นเพื่อชีวิตจริงๆ ฟังยากสสสส์......

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:20:14 AM »

เห็นด้วยกับคุณตัวต่อ 911 ค่ะ

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:39:04 AM »

พี่น้องชาวใต้ร่วมใจ   ด้ามขวานอันยิ่งใหญ่  แดนปักษ์ใต้บ้านเรา      ต่อให้ครับ 

ครับ  แนวเพื่อชีวิตผมก็ชอบครับ  ฟังเมื่อไร  เป็นต้องมียอดข้าวมาจิบทุกทีครับ  ได้อารมณ์ครับ   Grin Grin

บางโพ 5
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:31:19 PM »

เวปนี้ขาประจำครับ  ทำงานไปพลางฟังไปพลาง  แค่คงไม่ได้ฟังของแกรมมี่อีกแล้ว

Angry ไม่ให้ฟังเราก็ไม่ง้อ แถมเราจะประท้วงโดยการไม่ซื้อผลงานของค่ายนี้อีกต่างหาก... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:32:51 PM »

ครับ  แนวเพื่อชีวิตผมก็ชอบครับ  ฟังเมื่อไร  เป็นต้องมียอดข้าวมาจิบทุกทีครับ  ได้อารมณ์ครับ   Grin Grin
เห็นด้วยกับคุณตัวต่อ 911 ค่ะ

อ้าว ว่าแล้วก็ไปมันซะคืนนี้เลย  วันศุกร์พอดี  ถ้าใครไป ถามหาผมได้จากเด็กๆ ที่นั่นเลยครับ  ผมมีโต๊ะส่วนตัวอยู่ ที่ร้านเขาเขาล็อกไว้ให้....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2004, 12:38:18 PM โดย ตัวต่อ (911) » บันทึกการเข้า

Bang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:37:48 PM »

ผมไปด้วยคนว่าแต่อยู่ตรงไหนละ...ไปไม่รู้แหงทาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:56:59 PM »

นี่ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:58:35 PM »

ว้า..... ไม่ชัดเลย  เอางี้ครับ  เบอร์โทร. 0-2525-4403-4

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 04:35:01 PM »

อืม   แต่ว่าตอนนี้ผมอยู่หาดใหญ่อ่ะครับ  ไปรถเมล์สายใหนดีอ่ะครับ   Cheesy Cheesy

บางโพ 5
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 07:37:41 AM »

อ้าว..... นายBang เงียบไปเลย ไม่เห็นตอบกลับ  ผมไปนั่งที่ร้านก็ไม่เห็นมีใครมาทัก  ตกลงไม่ไปหรือ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 09:07:37 AM »

ว้า..... ไม่ชัดเลย  เอางี้ครับ  เบอร์โทร. 0-2525-4403-4

ท่านต่อ อธิบายคร่าวๆได้ไหมครับ...ตั้งอยู่ตรงไหน
ตอนนี้ผมอยู่ชลบุรี ว่างๆจะไปเที่ยวบ้างสิ้นเดือน
จะไปเลือกผู้ว่าซะหน่อย...ครับ Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2004, 09:48:12 AM »

ธรรมดาของสัตว์โลกครับ
ที่ตัวเองถือว่าวงการคู่แข่งมีน้อยคุมได้หมด
ก็เกิดการเหตุแก่ตัว.....ไม่มีความเพียงพอ
เห็นแก่ได้.....อย่าไปฟังมันครับ ท่านnatjoe

ว่าอออ่อ อออ่อ ลูกมะเอ็ม หายไปไหน ไยไม่กลับบ้าน ว่าอออ่อ อออ่อ เท่งทึง ปะ ปะ เท่งทึง  ไปหลงสาวชล ไม่มลสาวยะลา ปะ ปะ เท่งทึง ลูกปืนซื้อปืน  ยิงเกือบแหม็ด  เหลือติดปืนเท่าไหร่ละเธอ ว่าอออ่อ อออ่อ ปะ ปะ เท่งทึง ปะ ปะ เท่งทึง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์