เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:30:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้ช่วยกันรณรงค์ห้ามปรามการยิงปืนขึ้นฟ้ากันเถอะพวกเรา  (อ่าน 5701 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 06:36:20 AM »

พวกยิงปืนขึ้นฟ้าไม่ใช่พวกเราหรอกครับ ... ไม่ใช่แน่ๆ

....   อย่างที่ ป๋า Sundance บอกครับ..  เยี่ยม

ในเวปนี้ มีการตั้งกระทู้.. พูดถึงและห้ามปรามอย่างจริง จังมา ตั้งแต่ปี ๒๕๔๔ .
และคงต้องบอกกล่าวกันปากต่อ ปากต่อไป. ครับ.  Smiley

แต่เมื่อ ๐๑.๐๐  น.เศษ  แถวบ้านผม..  หัวถนนศรีนครินทร์ ตัดกับถนนสุขุมวิท  .
แถบนี้ มีแก๊งค์มอเตอร์ไซด์ แข่งรถ เกือบทุกคืน.. ได้ยินเสียงยิง auto ๒ พรืด.  พรืด ละ ๕-๖ นัด .
พอฟังออกครับ ว่าไม่ใช่ยิงจากปืนยาว.
  ตกใจ 

แถวสมุทรปราการเดี๋ยวนี้ดุจังครับพี่ Ro@d เมื่อวันก่อนยังเห็นมีข่าววัยรุ่นบุกฟันกันถึงในบ้าน แถมยังเผาบ้านอีก ตกใจ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 09:08:12 AM »

ด้วยความเคารพ
สนับสนุนครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 10:36:13 AM »

เอาด้วยครับ  ไม่มีปืน  แต่จะช่วยเตือนญาติๆ  ไม่ให้ยิงปืนขึ้นฟ้าครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 10:48:40 AM »

ไม่ยิงอยู่แล้วครับ...เสียดายกระสุน. คิก คิก
T_G
พวกเรา...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 01:53:55 PM »

ไม่ยิงอยู่แล้วครับ...เสียดายกระสุน. คิก คิก
ด้วยครับ ไม่ยิงหรอก ขึ้นฟ้าหน่ะ เสียดายเหมียนกัน กลัวชาวบ้านเดือดร้อนด้วย..
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 03:10:45 PM »

เหมือนกันครับ  เสียดาย   เอาไปยิงเป้าดีกว่า

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:08:55 AM »

เอาค่ากระสุนที่จะยิงคืนวันปีใหม่  ไปซื้อโซดา กับน้ำแข็งเพิ่มดีกว่า   น้ำลายหกได้เป็นถัง ยิ้มีเลศนัย
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:20:36 AM »

เอาค่ากระสุนที่จะยิงคืนวันปีใหม่  ไปซื้อโซดา กับน้ำแข็งเพิ่มดีกว่า   น้ำลายหกได้เป็นถัง ยิ้มีเลศนัย
เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก
kovit13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 11:06:30 AM »

เห็นด้วยครับ......
ครูดอย (T_T)
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 01:51:39 PM »

เห็นด้วยครับน่าจะเก็บกระสุนไว้ยิงเป้าซ้อมมือกันดีกว่า....หรือหาอย่างอื่นทำแทน
เช่น..........เอ้าชนแก้ว หลงรัก

เรารักในหลวง ขอพระองค์ทรงพระเจริญฯ
ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:32:03 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับกับการ ห้ามยิงปืนขึ้นฟ้าวันปีใหม่  น่าจะเปลี่ยนเป็น เครื่องยิงลูกระเบิด คบ.81 ซะมากกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
noppadon ouysuwan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:01:45 PM »

คิดว่ายังมีพวกที่ยังไม่รู้เหตุผลอีกเยอะ ครับ Undecided
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:08:41 PM »

เอ้อ...ดีแฮ่ะ...
ทีแรกคิดว่าขุดมาทำไมตอนนี้ ไม่เกี่ยวกับปีใหม่ซะหน่อย
คิดอีกที จะวันไหนๆก็ไม่ควรยิงขึ้นฟ้า Grin Grin
คิดอีกที(เป็น2ที)นี่มันใกล้ถึงปีใหม่ไทยอีกแล้วเน๊าะ... Grin Grin
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:51:33 PM »

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 14

H S 9 C I R

Re: ปีใหม่นี้ช่วยกันรณรงค์ห้ามปรามการยิงปืนขึ้นฟ้ากันเถอะพวกเรา
« ตอบ #72 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:08:41 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

เอ้อ...ดีแฮ่ะ...
ทีแรกคิดว่าขุดมาทำไมตอนนี้ ไม่เกี่ยวกับปีใหม่ซะหน่อย
คิดอีกที จะวันไหนๆก็ไม่ควรยิงขึ้นฟ้า 
คิดอีกที(เป็น2ที)นี่มันใกล้ถึงปีใหม่ไทยอีกแล้วเน๊าะ...   

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:21:02 PM »

ผมเป็นจาวเหนือที่อิดหนาระอาใจกับการยิงปืนขึ้นฟ้าในวันสงกรานต์(สังขารล่อง)และวันลอยกะทงที่ไม่รู้ว่าจุดประทัดหรือยิงปืนขึ้นฟ้ากันแน่ ก็เลยไม่ออกบ้านไปร่วมประเพณีเสียเลย วันนี้ได้ไปเห็นความคิดจับเจ่าของคนร่วมถิ่นโพสในเวป  gun in จนถึงกับคิดว่า ถ้าลาออกจากการเป็นจาวเหนือได้ก็อยากจะลาออกละครับ อับอายแทน เหลือเกิน  http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,43744.40.html

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์