เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:41:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก การแข่งขันธาตุพนม แอคชั่นชู้ตติ้ง  (อ่าน 29264 ครั้ง)
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:46:06 PM »

Grin Grinรบกวนถามพี่ๆทุกท่านครับที่ร่วมแข่งขันครั้งนี้  ผมอยากทราบว่า  เวลาลงแข่งปืนสั้น  (ออโต้) ทำไมถึงมีคนใช้ beretta น้อยมากครับ  บางครั้ง แทบจะไม่มีเลย  ส่วนใหญ่เห็นแต่พวก STI, บราวนิ่ง  อะไรทำนองนี้หน่ะครับ  หรือว่า หรือว่า Beretta  มันจะไม่ค่อยเหมาะกับการแข่งขันครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
เรฟูจี
Jr. Member
**

คะแนน 5

อยากแพ้อย่างเสือหรือชนะอย่างหมา.

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:34:38 AM »

มีผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการบ่ ?

นักเดินทาง...ผู้ไม่ใช่คนแรกและคนสุดท้าย.
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #137 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 12:18:41 PM »

ยินดีกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับที่ได้ทำในสิ่งที่เรารัก และชอบ ผมหวังว่าอีกไม่นานเราคงจะพบกันใหม่ ขอสวัสดีมีชัยในปีใหม่ที่จะถึงนี้ทุกๆท่านนะครับ
จ้าวเวหา
สุดยอดปืนสั้น 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ของดีอยู่ที่ความชอบ

« ตอบ #138 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 12:52:03 PM »

ขอบคุณพี่พนธ์ลำภู ภาพสวยจากสนามแข่งขันธาตุพนมครับ

1911 never die
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #139 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 09:48:33 PM »

Grin Grinรบกวนถามพี่ๆทุกท่านครับที่ร่วมแข่งขันครั้งนี้  ผมอยากทราบว่า  เวลาลงแข่งปืนสั้น  (ออโต้) ทำไมถึงมีคนใช้ beretta น้อยมากครับ  บางครั้ง แทบจะไม่มีเลย  ส่วนใหญ่เห็นแต่พวก STI, บราวนิ่ง  อะไรทำนองนี้หน่ะครับ  หรือว่า หรือว่า Beretta  มันจะไม่ค่อยเหมาะกับการแข่งขันครับ  ขอบคุณครับ ไหว้
ใครว่าไงไม่รู้เบเรตต้า92เอฟเอส.     ผมยิงแล้วแม่นสู้สมิทเอ็ม.15  4" ไม่ได้     ผมใช้ซีรี่70.45แต่งครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #140 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:17:03 AM »

ใครว่าไงไม่รู้เบเรตต้า92เอฟเอส.     ผมยิงแล้วแม่นสู้สมิทเอ็ม.15  4" ไม่ได้     ผมใช้ซีรี่70.45แต่งครับ
ขอบคุณครับ.... ไหว้ ไม่ทราบว่าที่พี่ยิง 92 FS  ไม่แม่นนี้  พี่ LEK ว่ามาจากจากเหตุอะไรครับ  เช่น ความเหมาะสมกับรูปร่าง , หรือระบบกลไกครับ เยี่ยม  แล้วปืนที่พี่ lek ใช้ ลำกล้อง 4"  พี่ยิงแม่น กว่าของ บาเรทต้า 4.7" อี่กจริงหรอครับ เศร้า  แบบว่าผมกำลังจะไปเอา บาเรทต้า หลังปีใหม่พอดีครับพี่ Grin Grin  แล้วระหว่าง Beretta , CZ, กล๊อก และ สมิท MP  ถ้าพี่จะต้องเลือกซื้อกระบอกเดียวในชีวิต  พี่จะเอาอันไหนครับ หลงรัก  ขอบคุณครับพี่ LEK ไหว้

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:35:41 PM »

ใครว่าไงไม่รู้เบเรตต้า92เอฟเอส.     ผมยิงแล้วแม่นสู้สมิทเอ็ม.15  4" ไม่ได้     ผมใช้ซีรี่70.45แต่งครับ
ขอบคุณครับ.... ไหว้ ไม่ทราบว่าที่พี่ยิง 92 FS  ไม่แม่นนี้  พี่ LEK ว่ามาจากจากเหตุอะไรครับ  เช่น ความเหมาะสมกับรูปร่าง , หรือระบบกลไกครับ เยี่ยม  แล้วปืนที่พี่ lek ใช้ ลำกล้อง 4"  พี่ยิงแม่น กว่าของ บาเรทต้า 4.7" อี่กจริงหรอครับ เศร้า  แบบว่าผมกำลังจะไปเอา บาเรทต้า หลังปีใหม่พอดีครับพี่ Grin Grin  แล้วระหว่าง Beretta , CZ, กล๊อก และ สมิท MP  ถ้าพี่จะต้องเลือกซื้อกระบอกเดียวในชีวิต  พี่จะเอาอันไหนครับ หลงรัก  ขอบคุณครับพี่ LEK ไหว้
ถ้าได้เบเรตต้าก็สุดยอดแล้ว นะ สอง เรื่องแม่นไม่แม่น ผมว่าอยู่ที่คนยิง  ปืนระดับนี้ความแม่นยำก็ระดับนี้
ที่ผมยิงมา 9 ม.ม. สู้ 11 ม.ม. ไม่ได้เลย  ความแรงก็พอๆกัน     11ม.ม. ยิงแม่น และ ยิงนิ่มกว่าอีกนะ สองเอ้ย
9 ม.ม.ได้เอาเบเรตต้าน่ะแหละ สุดยอดแล้ว...ชัวร์
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:43:22 PM »

ถ้าได้เบเรตต้าก็สุดยอดแล้ว นะ สอง เรื่องแม่นไม่แม่น ผมว่าอยู่ที่คนยิง  ปืนระดับนี้ความแม่นยำก็ระดับนี้
ที่ผมยิงมา 9 ม.ม. สู้ 11 ม.ม. ไม่ได้เลย  ความแรงก็พอๆกัน     11ม.ม. ยิงแม่น และ ยิงนิ่มกว่าอีกนะ สองเอ้ย
9 ม.ม.ได้เอาเบเรตต้าน่ะแหละ สุดยอดแล้ว...ชัวร์

ไหว้ ขอบคุณครับ...  ถ้าเป็นพี่...พี่จะเลือกตัวเต็ม (Brigadier)  หรือ คอมเพ็ค (Compsct L ) ครับ เยี่ยม   + 1 แต้มครับ
v
v
vแล้วที่พี่บอกว่า "ชัวร์" นี่  ผมขออนุญาตถามพี่จากใจจริงเลยครับ  ใจจริงพี่ให้คะแนนหว่าง Beretta กับ CZ  อันไหนมากว่ากันครับ แบบไม่ต้องสนสิ่งรอบข้างครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมไม่เคยยิงปื้นสั้น (ของจริง) มาก่อนเลยครับ ใช้แต่ปืนยาว .22 มาตลอด  พึ่งคิดจะซื้อปืนสั้นครับ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2007, 09:53:35 PM โดย ( ^สอง^ ) » บันทึกการเข้า

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:35:52 AM »

เอ้า เดี๋ยวมาเบิ่งใหม่ เยี่ยมจริง ๆ

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:56:34 PM »

ขอแสดงความยินดีกับพี่ๆทุกท่านด้วยครับ......จะช้าไปหรือเปล่าน้อ Cheesy
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:46:17 AM »

ไม่ช้าครับ...อิๆ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:48:40 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้....ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:01:33 PM »

โฮโฮ Shocked Shocked คักขนาดเนาะครับ Grin Grin
ยินดีด้วยนะครับทุกๆคนอยากมีโอกาศแบบนี้บ้างจัง
แต่ผมยิงปืนสั้นไม่เป็นครับ กลัวเสียงครับมันดังโพดผมย้าน  Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 08:51:59 PM »

ที่ผมยิงมา 9 ม.ม. สู้ 11 ม.ม. ไม่ได้เลย  ความแรงก็พอๆกัน     11ม.ม. ยิงแม่น และ ยิงนิ่มกว่าอีกนะ สองเอ้ย

ไหว้ ขอบคุณครับ...  ถ้าเป็นพี่...พี่จะเลือกตัวเต็ม (Brigadier)  หรือ คอมเพ็ค (Compsct L ) ครับ เยี่ยม   + 1 แต้มครับ
v
v
vแล้วที่พี่บอกว่า "ชัวร์" นี่  ผมขออนุญาตถามพี่จากใจจริงเลยครับ  ใจจริงพี่ให้คะแนนหว่าง Beretta กับ CZ  อันไหนมากว่ากันครับ แบบไม่ต้องสนสิ่งรอบข้างครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมไม่เคยยิงปื้นสั้น (ของจริง) มาก่อนเลยครับ ใช้แต่ปืนยาว .22 มาตลอด  พึ่งคิดจะซื้อปืนสั้นครับ เศร้า
เพิ่งเข้าเวบได้เนี่ยแหละ
อันที่จริงไม่อยากตั้งตัวเป็นคนเก่งวิจารณ์นะสอง
แต่ผมได้จับต้องดูแต่ภายนอกแล้วชอบ เบเรตต้าครับ CZ ได้ยิงแล้วครับ ก็ดูดี แต่ผมว่าสวยสู้เบเรตต้าไม่ได้ และพี่ๆทุกคนก็บอกยังงั้น 92FS ตัวเต็มเท่ดีนิ
Gunner89
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:46:01 PM »

พี่ๆครับ  ขอทราบที่นครพนมมีสนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ?  และอยากเข้าเป้นสมาชิกชมรมด้วยครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์