เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:41:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ ป 3 แล้วย้ายทะเบียนบ้านต้องทำอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1187 ครั้ง)
RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:29:43 PM »

ผมมีภูมิลำเนาเดิมอยู่ต่างจังหวัดครับไปขอ ป3 ได้มาแล้ว กำลังจะซื้อปืน (มองโครงการระยะ 3 อยู่ครับ) แล้วก็ผมซื้อบ้านอยู่ที่สัตหีบทำสัญญาโอนเรียบร้อยเดือน มกรา 51 นี้จะเข้าอยู่และก็ต้องย้ายทะเบียนบ้านเข้าที่สัตหีบด้วยเพื่อดำเนินการเรื่องเบิกค่าเช่าซื้อครับแล้วใบ ป3 ผมจะยังใช้ได้หรือไม่ผมต้องทำอย่างไรบ้างวอนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 10:29:44 PM »

ก็ใช้ไปตามนั้นก่อนครับ

ได้ปืนแล้ว ก็ค่อยโอนย้ายไปยังที่อยู่ปัจจุบัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:36:54 PM »

แล้วกรณีของผม เอาปืนไปตรวจที่อำเภอแล้วเพื่อออก ป.4 แต่ยังไมได้ใบ ป.4 เขาบอกว่าให้รอ 1 เดือน แต่เมื่อครบ 3 สัปดาห์ลองไปตามเรื่องเผื่อฟลุคได้เร็วกว่ากำหนด เขาบอกว่ายังไม่ออก ถ้าออกแล้วจะโทรไปบอก ซึ่งผมคาดว่านายทะเบียนคงออกให้หลังเลือกตั้ง 555

ผมไม่อยากรอ เพราะต้องการไปเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่ให้ครบ 6 เดือน ที่กรุงเทพโดยเร็ว เพื่อหลีกหนีดุลยพินิจ

ผมสามารถย้ายทะเบียนบ้านไปที่อื่นก่อนได้รับ ป.4 โดยไม่มีผลกระทบต่อการออก ป.4 ไช่ไหมครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:35:53 PM »

เขามารอรับความรู้ครับ เพราะผมก็กำลังคิดเหมือนกับ คุณboilerman

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:12:22 AM »

อ่านจากกระทู้ ตามคำพิพากษาที่มีประโยชน์ ผมคิดว่าถ้ามีข้อขัดแย้งต้องขึ้นศาล ยังไงเราก็ได้ ป.4แน่นอน เพราะศาลท่านมองเจตนาตั้งแต่ตอน ออก ป.3 แล้ว

แต่กลัวเจ้าหน้าที่และนายทะเบียนยึกยัก เท่านั้นเอง หากเราย้ายทะเบียนบ้านออกไปก่อน ซึ่งผมทำงานเอกชนมาตลอดชีวิต ก็ไม่อยากให้เรื่องถึงศาลโดยไม่จำเป็น

หน้า: [1]
  พิมพ์