เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปรับลูกชาย....รับมาแล้วครับ (GLOCK19) โครงการสาม  (อ่าน 2979 ครั้ง)
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 10:04:23 PM »

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ..............

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 10:12:42 PM »

เลยอยากจะได้ที่อุดส้นด้ามปืนของกล็อค พอจะไปเดินหาที่ใหนได้บ้างแถวใกล้ๆวังไชยานะครับ หรือเพื่อนพ้องที่เคยใช้หรือท่านใดมีเหลือเฟือ อยากจะบริจาคก้อจะขอบคุณล่วงหน้า ถ้าซื้อที่ร้านราคาเท่าใด (ไม่อยากโดนหลอกว่าที่อุดส้นด้ามทำจากวัสดุพิเศษจากดาวอังคาร) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ

รอนานเท่าไหร่ครับ สำหรับ glock 19
วันที่ผมไปรับ เจ้า เออร์ เห็น glock ขนออกมาตอกทะเบียนเกือบพันกระบอกครับ 5 ธค 50
วันที่ไปจองเจ้าเออร์ ก็เห็น CZ P01 ขนออกมาตอกทะเบียนเกือบพันกระบอกเหมือนกันครับ
ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่สมหวัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:31:32 AM »

Smiley ยินดีด้วยและขอต้อนรับสมาชิก "ก๊อกแก๊ก" Glock19 ของผมก็เป็นรุ่นกุญแจล๊อคปืนแทนที่ช่องว่างตรงด้ามปืน
ทางร้านบอกว่าสั่งทำมาจากโรงงาน แต่บางท่านในเวปบอกว่าทางโรงงานไม่มีการรับสั่งทำแบบนี้ แต่จากการสังเกต
ระบบล๊อคแล้ว ผมเข้าใจเอาเองว่าต้องไปเกี่ยวพันกับระบบลั่นไก แถมยังมีปุ่มโผล่มาหลังด้ามจับบริเวณอุ้งมืออีกด้วย
จึงไม่น่าจะทำเองในร้านปืนบ้านเรา หรือโรงงานแถวคอนหวัน อ่ะนะครับ  Grin
 ไหว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:05:33 AM »

Smiley ยินดีด้วยและขอต้อนรับสมาชิก "ก๊อกแก๊ก" Glock19 ของผมก็เป็นรุ่นกุญแจล๊อคปืนแทนที่ช่องว่างตรงด้ามปืน
ทางร้านบอกว่าสั่งทำมาจากโรงงาน แต่บางท่านในเวปบอกว่าทางโรงงานไม่มีการรับสั่งทำแบบนี้ แต่จากการสังเกต
ระบบล๊อคแล้ว ผมเข้าใจเอาเองว่าต้องไปเกี่ยวพันกับระบบลั่นไก แถมยังมีปุ่มโผล่มาหลังด้ามจับบริเวณอุ้งมืออีกด้วย
จึงไม่น่าจะทำเองในร้านปืนบ้านเรา หรือโรงงานแถวคอนหวัน อ่ะนะครับ  Grin
 ไหว้

ชัยโย ผมมีเพื่อน ปืนเมืองสวรรค์แล้ว ครับ ...... Grin    สงสัยคงเจาะใส่หลังร้านนั่นแหละครับ แต่เขาก็ทำเนียนดีนะครับ ปุ่มที่โผล่หลังด้ามเวลาไม่ล๊อก มองไม่ออกเลย นอกจากตอนที่ล๊อกจะโผล่ออกมา  แถมกุญแจก็เป็นกุญแจแบบกุญแจ solex ซะอีก  ผมว่าจะทำดอกเพิ่มยังหาร้านไม่ได้เลย ครับ  Grin

anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:43:58 AM »

ตั้งแต่จอง รวมเวลาทั้งหมดเกือบๆปีครึ่ง แต่เจ้า P-O1 ใช้เวลาแค่สี่เดือน เลยไม่ค่อยรีบเท่าใหร่ รอเซ็งๆ ก็ไปสนามยิงไปนัด ยกกาแฟจิบ ยิงทีจิบที บางทีก็คุยกับเพื่อนไปยิงไป ตาไม่ได้มองเป้า มองเพื่อนแต่มือชี้ไปที่เป้าคุยไปยิงไป............อิอิ  ล้อเล่งอีกแล้ว   (ถ้าใครเคยดูหนังเรื่อง THE BIG HIT  จะมีฉากนี้อยู่ น่าจะเป็นงานแรก ตัวร้ายมันหลอกให้พระเอกไปลุยก่อนมันเองนั่งกินไปยิงไป แล้วมันค่อยออกไปแอ็ค ยิงศพที่พระเอกจัดการไปแล้ว....สนุกดี)   ตกลงคุณเต๋าให้ข้อมูลหน่อยเรื่องล็อครูตูด เอ้ยรูด้ามปืนหน่อยครับ อยากรู้ร้านจำหน่ายมันทำเองหรือทำมาจากบริษัทในออสเตรีย
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 10:48:48 AM »

Smiley ใช่ครับเหมือนท่านคนส่องกล้องว่าไว้เลย เขาทำมาเนียนมากๆ ถ้าไม่สังเกตุแทบมองไม่เห็นข้อแตกต่างจากรุ่นไม่มีกุญแจล๊อค
รอผู้รู้ (จริงๆ) มาตอบเรื่อง "กุญแจล๊อคปืนที่ช่องว่างตรงด้ามปืน" กันดีกว่าครับ
กราบขอบพระคุณงามๆ  ไหว้ ล่วงหน้า  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 10:51:18 AM โดย SAGE » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 11:50:29 AM »

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ตามรูปนี้ครับ  Grin

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:31:40 PM »

ขอถามหน่อยครับ ว่าผมมีใบตอบรับ 10 เปอร์เซนต์แล้ว อีก 90 เปอร์เซ็นต์ ต้องซื้อแคสเชียร์เช็คไปจ่ายหรือว่าสามารถจ่ายสดได้เลยครับ

ขอขอบคุณครับ(โครงการระยะ 3 รหัส S 02) ครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Mr.yai.g19
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 06:49:01 PM »

ยินดีด้วยคับ กับตามที่ตั้งใจไว้ ของผมได้มา ตอนเป็นโครงการสวัสดิการ ระยะ 2 ไม่มีกุญแจล๊อค เป็นช่องว่างมาเลย วันไปรับของ ที่สน.อส.ก็เลยซื้อใส่ในราคาไม่ถึงครึ่งพันคับ ใส่แล้วลงล็อกพอดี มีเดือยลูกกลม ๆ โผล่เข้าไปในรูตรงด้ามปืนด้วย กดลงได้เมื่อจะถอดออก ทำจากที่ไหนไม่ทราบคับ แต่ใส่แล้วปิดรูตรงด้ามปืนได้มิดชิด    ยังไงให้ผู้รู้ท่านอื่นตอบอีกทีนะคับ 
ได้ปืนแล้วขอชมรูปบ้างนะคับ
เรื่อง 90 % ที่เหลือ ผมจ่ายเป็นแคชเชียร์เช็ค (พร้อมหนังสือนำส่งป้องกันเอกสารตกหล่น) หลังจากได้รับแจ้งให้จ่ายส่วนที่เหลือ และต้องรอหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนอีกครั้งนึง พร้อม ป.3 ที่ สน.อส.รวมแล้วเกือบหนึ่งปี นับจากวันส่งเงิน 10 % นานน่าดู
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 10:34:47 AM »

อีก 90% ไปจ่ายที่แบงค์หน้า สน.อส.วันไปรับปืนก็ได้ครับ กระบอกแรกผมก็ทำแบบนี้  ขอบคุณทุกคำตอบ รับมาเมื่อใหร่ได้ยลโฉมแน่ๆครับ 
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 08:28:06 AM »

รูปที่ลงไว้ (P-O1และGlock19)หายหมดเลย เกือบสิบภาพ ไม่เข้าใจหายได้ยังงัยไม่รู้ ไม่เป็นใรลงให้ใหม่ ให้หายอยากไปรูปนึงก่อนเดี๋ยวจะเอาภาพมวยคู่เอกมาให้ดูใหม่แบบจะๆ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:17:57 PM »

ยินดีด้วยครับ... Grin Grin

Pragmatism
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:45:40 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับผม

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:59:05 PM »

ยินดีด้วยครับ         เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 06:41:27 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์