เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:12:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกเดียวในชีวิต  (อ่าน 3689 ครั้ง)
ยอดดอย
รุกก่อน ถอนทีหลัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:45:35 PM »

ยินดีด้วยครับ ของผมก็รอร้านนี้11 เดือนเกือบถอดใจ นึกว่าไม่ได้ซะแล้ว
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:50:53 PM »

ยินดีด้วยครับ..
ของผมขอแค่ Ruger MK III 5 1/2" พอครับ... Grin Grin Grin
peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:55:29 AM »

ยินดีด้วยครับ  ไหว้ผมก็เหล่ G 26.อยู่เหมือนกัน น้ำลายหก น้ำลายหก ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:59:42 AM »

ผมเดาว่าที่พี่ ร๊อกกัน เขาแซวว่า BROWN หมายถึงชื่อ ED BROWN ตามที่ท่าน จขกท. ลงท้ายว่า ED ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:11:31 AM »

ผมเดาว่าที่พี่ ร๊อกกัน เขาแซวว่า BROWN หมายถึงชื่อ ED BROWN ตามที่ท่าน จขกท. ลงท้ายว่า ED ครับ

อุ้ย เล่นของสูงเลยนะครับพี่ ของเค้าแจ๋ว ดีจริง ฟังแล้วหิว เอ้ยยยย อยากได้ เช้าๆ ได้ยินคำว่า Brown แล้วนึกถึง Brownie แล้วหิว

แต่กล็อกนี่ก็ไม่เลวนะครับ เคยมี เคยขายไป เพราะเปลี่ยนประเทศ กลับมาเมืองไทยก็ยังขวนขวายหามันมาอีก เพิ่งจะได้มาไม่กี่วันนี้เอง หลังจากจองมาสี่เดือน แต่ที่ได้มาปุ่มคันบังคับต่างๆ ดันเป็นแบบ Extended/Oversize ซะหมด แย่จัง เลื่อกก็ไม่ได้ ชอบแบบเล็กๆ เดิมๆ ครับ

ยินดีด้วยกับเจ้าของกระทู้ที่ได้เพื่อนดีๆข้างกายอีกหนึ่งหน่วยครับ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:22:32 AM »

ยินดีด้วยครับ  Grin Grin Grin
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:24:27 AM »

รอมาตั้ง 1 ปี 4 เดือนก็คุ้มกับราคาค่าตัวนะครับ 37 K เยี่ยม ผมก็อิจฉา ยิ้มีเลศนัย...ยินดีด้วยครับ หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:26:31 AM »

อุ้ย เล่นของสูงเลยนะครับพี่ ของเค้าแจ๋ว ดีจริง ฟังแล้วหิว เอ้ยยยย อยากได้ เช้าๆ ได้ยินคำว่า Brown แล้วนึกถึง Brownie แล้วหิว

แต่กล็อกนี่ก็ไม่เลวนะครับ เคยมี เคยขายไป เพราะเปลี่ยนประเทศ กลับมาเมืองไทยก็ยังขวนขวายหามันมาอีก เพิ่งจะได้มาไม่กี่วันนี้เอง หลังจากจองมาสี่เดือน แต่ที่ได้มาปุ่มคันบังคับต่างๆ ดันเป็นแบบ Extended/Oversize ซะหมด แย่จัง เลื่อกก็ไม่ได้ ชอบแบบเล็กๆ เดิมๆ ครับ

ยินดีด้วยกับเจ้าของกระทู้ที่ได้เพื่อนดีๆข้างกายอีกหนึ่งหน่วยครับ

ฮิ ฮิ ใช้ดีครับ อาทิตย์ที่แล้วผมก็เพิ่งถอย 26 มาคู่กับ 19 ผมก็ชอบแบบอุปกรณ์เล็กๆ ครับ เช่น ตัวปลดล๊อสไลท์ไม่ขูดข้างซองดี และปุ่มปลดแมกเล็กๆ โอกาสกดโดยไม่ตั้งใจน้องกว่าเวลาพกซองในแน่นๆ

อยู่เมืองเมกันก็ดียังงี้ ของเล่นเพียบ แต่ไปหาช่างให้ทำให้ราคาหนักหน่วงแน่ เผลอๆ แพงกว่าของใช่ไหมครับ?

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:27:58 AM »

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2007, 10:34:54 AM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:31:28 AM »

ยินดีด้วยครับ กับการรอคอยอันแสนยาวนาน เยี่ยม

'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:37:57 AM »

ฮิ ฮิ ใช้ดีครับ อาทิตย์ที่แล้วผมก็เพิ่งถอย 26 มาคู่กับ 19 ผมก็ชอบแบบอุปกรณ์เล็กๆ ครับ เช่น ตัวปลดล๊อสไลท์ไม่ขูดข้างซองดี และปุ่มปลดแมกเล็กๆ โอกาสกดโดยไม่ตั้งใจน้องกว่าเวลาพกซองในแน่นๆ

อยู่เมืองเมกันก็ดียังงี้ ของเล่นเพียบ แต่ไปหาช่างให้ทำให้ราคาหนักหน่วงแน่ เผลอๆ แพงกว่าของใช่ไหมครับ?

ตอนอยู่เมกา เดินเลือกปืนได้ตามใจชอบ เปลี่ยนแต่งได้ตามใจและตามกระเป๋าครับ กลับมาเมืองไทยร้านเป็นคนเลือกให้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอดีปืนกล็อกที่เพิ่งได้มา ปุ่มปลดสไลด์เป็นแบบเหลี่ยมเพชร ว่าจะถอดออกแล้วใส่ขนาดมาตรฐานแทนครับ สงสัยมีคนขอแลกตรึม Grin Grin

ส่วนปุ่มปลดแม็ก ดันเป็นแบบ Oval ที่ต้องคว้านด้ามให้ใหญ่ขึ้น ซึ่งทำโดยโรงงาน ทำให้เปลี่ยนใส่ของมาตรฐานไม่ได้ แต่ก็ยังโอเคที่มันไม่สูงเกะกะ แต่ราบเรียบโค้งมนดี อาจจะดีก็ได้ครับ ยังไม่ได้ลองพกพาดู ไม่น่าจะติดขัดอะไร

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:00:41 AM »

ยินดีด้วยครับ
HaaMoo
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:37:47 AM »

ยินดีด้วยครับ สมกับการรอคอย แต่นานจังครับ เรื่องใครจะวิจารณ์ยังไงผมว่าไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ
ใครๆเขาก็ใช้กันเยอะไป เรื่องความทนยิ่งไม่ต้องห่วง ระวังอย่างเดียว กล็อกกลัวหนูครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:41:59 AM »

ขอแสดงความยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ ..
 Smiley

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:55:53 AM »

ยินดีด้วย  ผมตัดใจเลือกกล๊อคเหมือนกัน   วันนี้ไปที่ว่าการอำเภอแต่ไม่พบท่าน.... ไม่รู้ว่าท่านจะให้หรือเปล่า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์