เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การถือปืนของดาราละคร  (อ่าน 7175 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:05:36 PM »

ขำก๊ากอันนี้....เจมส์บ้า....ครับ... Grin

Image hosting by Free Image Hosting
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:12:49 PM »

หนังไทยบางเรื่องฉากพระเอกนางเอกยิงกันกลับแสดงได้ดีมากๆ  Grin
อย่างเรื่องซุ้มมือปืน ชอบฉัตรชัย แสดงได้เยี่ยม

ฉัตรชัย เปล่งพานิช เป็นลูกตำรวจ
ส่วนลูกฉัตรชัย ชื่อ "กัน"
(ไม่ต้องบอกว่าชอบปืนแค่ไหน)

ส่วนพงพัฒน์ วชิรบรรจง ตั้งชื่อลูกว่า "ไรเฟิล"

อีกคนที่เล่นหนัง ถือปืนเนียนมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 12:18:53 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:24:37 PM »

ขำก๊ากอันนี้....เจมส์บ้า....ครับ... Grin

Image hosting by Free Image Hosting

ปืนคุณ สิงห์บ้า สั้นจัง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:32:16 PM »

หนังไทยเราที่สร้างดีๆก็มีหลายเรื่องนะครับ อย่างปีที่แล้วผมได้มีโอกาสดูหนั้งเรื่อง มหาลัยเหมืองแร่
ดูแล้วยอมรับว่าเนื้อเรือ่งดี และการสร้างและผู้แสดงก็เล่นได้เยี่ยม  ส่วนหนังฝรั่งผมก็ได้ดูบ่อย
บางเรื่องก็ดูได้ไม่จบ แต่บางเรื่องก็ต้องกลับไปดูซ้ำ หนังทั้งไทยและฝรั่งมีทั้งเยี่ยมและแย่ครับ บางครั้งต้องเลือกดู

ตอนนี้มีโฆษณาเรื่อง "นางสาวสยาม" - ชื่อเครื่องบินปีกสองชั้นลำหนึ่ง ครับพี่ เป็นเรื่องการบินของไทนสมันก่อนสงครามโลก ใช้เครื่องบินปีก 2 ชั้น มีฉากตอนสงครามอินโดจีนด้วย น่าดูครับ
[/quote]

...คุณต๊อกสะอึกอีกแล้ว  คิก คิก

...นักบิน "นางสาวสยาม" มีศักดิ์เป็นคุณตาผมเองครับ  Smiley
[/quote]

เอื๊อก

อือม์ โอ้ ท่านเป็นนักบินรุ่นบุกเบิกจริงๆ เลยนะครับ

พี่โคด้าจะซื้อ DVD แจกน้องๆ พร้อมลายเซ็นด้วยใช่ไหมครับ? อิ อิ ไหว้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:36:05 PM »

ฉากถือปืนของหนังไทยดีๆ ลองดูที่เรื่อง "จอมขมังเวทย์ "  ที่กอล์ฟ อัครา ถือปืนดูซิครับ ผมว่าถูกต้องกว่าหลายๆเรื่อง

บอกเค้าไปสิน้าว่าลูกศิษย์ใคร อิอิอิ

ตอนนี้มีโฆษณาเรื่อง "นางสาวสยาม" - ชื่อเครื่องบินปีกสองชั้นลำหนึ่ง ครับพี่ เป็นเรื่องการบินของไทนสมันก่อนสงครามโลก ใช้เครื่องบินปีก 2 ชั้น มีฉากตอนสงครามอินโดจีนด้วย น่าดูครับ

เอ่อ เรื่อง "รักสยามเท่าฟ้า" ครับ  เดิมตั้งชื่อว่า "แรกบิน"  เป็นหนังจากเค้าโครงเรื่องจริง ของกำเนิดการบินสยาม

ส่วน "นางสาวสยาม" เป็นเครื่องบินพลเรือนลำแรกของประเทศไทยครับ

จัดซื้อโดย นาวาอากาศเอกเลื่อน พงษ์โสภณ  ในปี 2475

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:42:33 PM »

ดูหนังดูละคร หากมีเด็ก ลูก ๆ หลาน ๆ ดูอยู่ด้วยผู้ใหญ่ต้องสอนครับว่าที่เห็นนั่นเป็นการแสดง ไม่ใช่เรื่องจริง อย่าไปเลียนแบบเพราะมันไม่ดี หรืออันตรายต่อตนเองและผู้อื่น ทุกตอนที่ผู้ใหญ่เห็นว่าไม่ดีเด็กยังคิดวิเคราะห์ด้วยตนเองไม่ได้ ต้องบอกต้องสอนเขาครับ ไม่ว่าจะเป็นการตบตี ทะเลา ยิงกัน แทงกัน ฯลฯ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:12:18 PM »

ปืนคุณ สิงห์บ้า สั้นจัง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แบร่..ไม่จริ๊ง...ครับ.  ไม่จริง...นี่ขนาดหดนะครับ...........ยังยาวเลย.......หมายถึง พานท้ายนะครับ............ คิก คิก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:40:34 PM »

หลายปีก็เคยพบกับฉัตรชัยในร้านขายปืน  เขาเป็นคนที่อัธยาศัยดีมากครับตอนนั้นเขามีปัญหาเรื่องด้ามปืนพกลูกโม่ผมก็จำไม่ได้ว่าเขาใช้ยี่ห้ออะไร   แต่ที่เขาถามคือคุณครับเวลายิงปืนลูกโม่แล้วรู้สึกเจ็บมือครับยิงได้โม่เดียวก็ไม่อยากซ้อมยิงแล้ว   (ด้ามเดิมของเขาเป็นไม้ครับ) จะแก้ไขอย่างไรดีครับ... ก็เลยแนะนำว่าคุณลองเปลี่ยนไปใช้เป็นด้ามยางแทนซิครับมันช่วยได้มาก   ด้ามยางมันจะซับแรงรีคอลย์ได้ดีกว่าด้ามไม้นะครับ    คุยกันอยู่สักพักคุณฉัตรชัยก็เลยซื้อด้ามยางไปเปลี่ยนปืนของเขานะครับ  ผมเองไม่รู้ว่าหลังจากที่เขาเปลี่ยนเป็นด้ามยางแล้วผลเป็นอย่างไรบ้าง...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:44:14 PM »

ฉากถือปืนของหนังไทยดีๆ ลองดูที่เรื่อง "จอมขมังเวทย์ "  ที่กอล์ฟ อัครา ถือปืนดูซิครับ ผมว่าถูกต้องกว่าหลายๆเรื่อง

บอกเค้าไปสิน้าว่าลูกศิษย์ใคร อิอิอิ

เอ่อ เรื่อง "รักสยามเท่าฟ้า" ครับ  เดิมตั้งชื่อว่า "แรกบิน"  เป็นหนังจากเค้าโครงเรื่องจริง ของกำเนิดการบินสยาม

ส่วน "นางสาวสยาม" เป็นเครื่องบินพลเรือนลำแรกของประเทศไทยครับ

จัดซื้อโดย นาวาอากาศเอกเลื่อน พงษ์โสภณ  ในปี 2475

อ้าว เหรอครับ ขอบคุณมาก ผมเห็นโฆษณาในโรงหนัง ๑ ครั้ง ทำไมติดชื่อนั้นมาก็ไมู่้รู้ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 03:59:15 PM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:54:15 PM »

ไม่ว่าละครน้ำเน่าหรือหนัง hollewoon
ไม่ค่อยเห็นดาราจับปืนถูกหลัหเท่าไหร่เลย
แถมเรื่องจำนวนกระสุนก็อีก
โม่เดียวยิงได้ทั้งเรื่อง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:20:11 PM »

ไม่ว่าละครน้ำเน่าหรือหนัง hollewoon
ไม่ค่อยเห็นดาราจับปืนถูกหลัหเท่าไหร่เลย

กระสุนยิงได้ไม่หมด ไม่อั้น ไม่เคยเห็นเอากระสุนใส่โม่หรือใส่แม็กเลย บางเรื่องลองนับดู ปืนลูกโม่ยิงต่อเนื่องในฉากนั้นได้เป็นสิบนัด...ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:25:24 PM »

กระสุนยิงได้ไม่หมด ไม่อั้น ไม่เคยเห็นเอากระสุนใส่โม่หรือใส่แม็กเลย บางเรื่องลองนับดู ปืนลูกโม่ยิงต่อเนื่องในฉากนั้นได้เป็นสิบนัด...ฮ่า ๆ

ถ้าพวกดารามาแข่ง ipsc สงสัยได้แชมป์แน่ เปลี่ยนโม่เปลี่ยนแม็กเร็ว จนมองไม่ทันเลย
(ใส่แม็กอันเดียว ยิงได้สามสิบสี่สิบนัดแหนะ)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:20:17 PM »

ละครก็คือละคร ถือปืนแอ๊คท่าทำเท่ห์ เท่านั้นแหละครับ อย่าเอามายึดติดกับชีวิตจริงและอย่าเลียนแบบเป็นอันขาด ทั้งเรื่องการถือปืนเอานิ้วเข้าโกร่งไก ลักษณะการยืนชิดมุมตึกในลักษณะบุกเข้าตรวจค้น ควงปืน หรืออะไรก็แล้วแต่เป็นอันตรายมากครับ และผมเชื่อว่าหลายๆคนเห็นในละครทำกันแล้ว พอเจอสถานการณ์จริงอาจเข้าใจว่าเป็นเรื่องที่ถูกต้องก็เป็นได้ครับ
1. เรื่องเอานิ้วเข้าโกร่งไกก่อนยิงปืนอาจลั่นโดยไม่ได้ตั้งใจ
2. เรื่องเข้ามุมตึก ทำให้คุณมองมุมได้แคบเวลาคุณโผล่หน้าออกไปอาจจะโดนยิงก่อนที่คุณจะได้ตั้งท่า ที่ถูกต้องต้องให้มุมกว้างเข้าไว้ครับ จะได้เห็นเป้าหมายได้มากขึ้น
3. ควงปืน แบบในหนังบางเรื่อง ผมคนนึงที่ไม่กล้าทำแน่นอนครับ ไม่มีลูกก็ไม่กล้าทำ ปืนตกเสียดายแย่

อีกหลายเรื่องเลยครับ ดูได้เอาความสนุกอย่าเลียนแบบนะคร๊าบบบบบบบบบ
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 06:36:21 PM »

แบร่..ไม่จริ๊ง...ครับ.  ไม่จริง...นี่ขนาดหดนะครับ...........ยังยาวเลย.......หมายถึง พานท้ายนะครับ............ คิก คิก

เออ ลืมไป ว่ามันยืดได้ หดได้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:05:11 PM »

เจมส์ บอนด์ คนไหนมืออาชีพตัวจริงครับ? ขำก๊าก

คนนี้เจ๋งกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์