เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:25:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การถือปืนของดาราละคร  (อ่าน 7211 ครั้ง)
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 05:49:18 PM »

หนังไทยเป็นไงหรือครับ ผมไม่รู้จัก!!! เพราะไม่เคยดูมาไม่น้อยกว่า15 ปี ทั้งจอแก้ว จอเงิน บอกตามตรง เสียเวลา เสียเงิน ดูแล้ว ยังได้ความเครียดกลับมา ผมเป็นคนนึงทีไม่ชอบหนังไทยเลย ปล่อยไปเถอะครับ ผมว่าผมอายุสัก 60 คงม่มีอะไรดีขึ้น หากผู้จัดคิดเป็นเรื่องเดียวคือ เงิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 06:01:40 PM »

หนังไทยเราที่สร้างดีๆก็มีหลายเรื่องนะครับ อย่างปีที่แล้วผมได้มีโอกาสดูหนั้งเรื่อง มหาลัยเหมืองแร่
ดูแล้วยอมรับว่าเนื้อเรือ่งดี และการสร้างและผู้แสดงก็เล่นได้เยี่ยม  ส่วนหนังฝรั่งผมก็ได้ดูบ่อย
บางเรื่องก็ดูได้ไม่จบ แต่บางเรื่องก็ต้องกลับไปดูซ้ำ หนังทั้งไทยและฝรั่งมีทั้งเยี่ยมและแย่ครับ บางครั้งต้องเลือกดู

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 06:58:45 PM »

หนังไทยพยายามดูแล้วดูอีกล่าสุดไปดู โอปาตุกะ เดินออกกลางเรื่องเลย ยิงกันทั้งเรื่องหน่วย SWAT ตายเอาดื่อๆแล้วตายกันเป็นเบือ ดูแล้วหมดความอยากเลย แล้วก็ชอบกันนักเชียว เอาปืนจ่อหัวกันซึ่งๆหน้า ยืนด่ากันไปมา อันนี้ไม้ต้องให้บอกว่านิ้วอยู่ที่ไหนนะครับ 
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:30:19 PM »

หนังไทยเราที่สร้างดีๆก็มีหลายเรื่องนะครับ อย่างปีที่แล้วผมได้มีโอกาสดูหนั้งเรื่อง มหาลัยเหมืองแร่
ดูแล้วยอมรับว่าเนื้อเรือ่งดี และการสร้างและผู้แสดงก็เล่นได้เยี่ยม  ส่วนหนังฝรั่งผมก็ได้ดูบ่อย
บางเรื่องก็ดูได้ไม่จบ แต่บางเรื่องก็ต้องกลับไปดูซ้ำ หนังทั้งไทยและฝรั่งมีทั้งเยี่ยมและแย่ครับ บางครั้งต้องเลือกดู

เห็นด้วยครับพี่ มหาลัยเหมืองแร่ เป็นหนังไทยดีๆ ที่ผมชอบมากเช่นกันครับ

ของดีต้องชมเขาครับ

Suchet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:02:52 PM »

...อีกอย่างนะครับ... ผมว่าเนื้อหาในละครหลังข่าวทุกวันนี้... ช่างสร้างสรรค์ซะเหลือเกิน... ตบตี... แย่งผู้ชาย... อิจฉาริษยา... โกงกันสารพัด... ผู้มีหน้าที่ไม่รู้ไปอยู่ไหนหมด... ปล่อยละครเน่าๆ ออกมาทำลายสังคมไทยอยู่ได้... แล้วบางเรื่องก็น่าเกลียดมาก... มีข้อความแจ้งว่าผู้ชมที่อายุน้อยกว่า ๑๘ ปี... ควรได้รับคพแนะนำจากผู้ปกครอง... แต่เนื้อเรื่องเป็นการ์ตูนหลอกเด็ก... ถามหน่อยเถอะครับว่า... ทุกวันนี้มีเด็กอายุเกิน ๑๘ ปีซักกี่คนที่จะมานั่งดูการ์ตูนหลอกเด็กอยู่หน้าจอทีวีพร้อมผู้ปกครอง...

โอเคยคุยกับพี่สาว(เค้าเป็นผู้ช่วยโปรดิวส์เซอร์หนังไทย) บอกว่าทำไมไม่ทำอย่างนั้น ไม่ทำอย่างนี้ (เรื่องความสมจริง+การจับปืน)เค้าตอบกลับมาว่าไม่เห็นต้องสมจริงสมจังขนาดนั้นเลย ไม่ต้องมากความหรอก เน้นหน้าตาคนเล่นเป็นพอ...โถ...หนังไทย Tongue

ทั้งหนังโรง ละครโทรทัศน์   พวกคนสร้าง ผู้กำกับเขานึกเลยไปถึงผลกระทบทางสังคม  หรือหน้าตาของประเทศหรือปล่าวนะ   

จะมีแบบว่าคิดอยู่เหมือนกันแต่ทำได้แค่นี้ ........   หรือก่อนฉายก็แจ้งเรทแล้วก็แล้วกัน
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:04:11 AM »

ละครเมื่อก่อนเรื่องนึงดูกันลืม  เดี๋ยวนี้สัปดาห์ล่ะ 3 วัน 2 เดือนเรื่องมั๊ง  เน้นปริมาณมากครับ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:12:54 AM »

นั่นหน่ะสิคะพี่ยอด โอพยายามเสนอตัว ม้วนหน้า ม้วนหลังให้เค้าดู แอ๊คชั่นสุดๆ เค้ากลับเอาเท้าเขี่ยเบาๆเพราะบังมุมกล้องอ่ะค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก  ขำก๊าก  แลบลิ้น

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:43:36 AM »

นั่นหน่ะสิคะพี่ยอด โอพยายามเสนอตัว ม้วนหน้า ม้วนหลังให้เค้าดู แอ๊คชั่นสุดๆ เค้ากลับเอาเท้าเขี่ยเบาๆเพราะบังมุมกล้องอ่ะค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก  ขำก๊าก  แลบลิ้น
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากถ้าคุณโอได้เข้าวงการเมื่อไหรรับลองดารารุ่นใหม่คงไม่ได้แจ้งเกิดแน่ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:54:14 AM »

หนังไทยบางเรื่องฉากพระเอกนางเอกยิงกันกลับแสดงได้ดีมากๆ  Grin

เอาอะไรยิงใส่กันครับพี่ ... ฉากแบบนี้เห็นเน้นสมจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทน เห็นจะ ๆ ไม่ต้องใช้มุมกล้องช่วย .... Grin Grin Grin

ละครไทยบางเรื่อง พระเอกปล้ำนางเอก และปฏิบัติต่อนางเอกอย่างกะไม่ใช่คน ... ผมดูแล้วปวดหัวจี๊ดทุกที .... พระเอกตามท้องเรื่องบอกว่าเป็นคนดี แต่ทำตัวแบบนี้ได้อย่างไร ... ถ้าเป็นคนเขียนบท จะจับให้โดนเตะทุกฉาก Grin Grin Grin Grin

หนังไทยดี ๆ น่ารัก ๆ ก็มีหลายเรื่องครับ หนังฝรั่งแย่ ๆ ผมก็หลงไปดูเหมือนกัน ... แต่ผมไม่ยอมเดินออกกลางเรื่องแน่ เพราะเดี๋ยวคนไปด้วยจะงอน และผมกลัวเสียเงินฟรี เพราะค่าตั๋วแพงเหลือเกิน ..... Grin Grin

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:33:08 AM »

เห็นด้วยครับ อันนี้คุยกับแฟนประจำ ถามว่าชอบแบบนี้หรือ เห็นว่าพระเอกดีนักดีหนา Cheesy เดี๋ยวปล้ำ เดี๋ยวตบจูบ ชอบนักเดี๋ยวพี่จัดให้นะจะ Cheesy

หนังไทยบางเรื่องฉากพระเอกนางเอกยิงกันกลับแสดงได้ดีมากๆ  Grin

ละครไทยบางเรื่อง พระเอกปล้ำนางเอก และปฏิบัติต่อนางเอกอย่างกะไม่ใช่คน ... ผมดูแล้วปวดหัวจี๊ดทุกที .... พระเอกตามท้องเรื่องบอกว่าเป็นคนดี แต่ทำตัวแบบนี้ได้อย่างไร ... ถ้าเป็นคนเขียนบท จะจับให้โดนเตะทุกฉาก Grin Grin Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:37:40 AM »

ตอนนี้มีโฆษณาเรื่อง "นางสาวสยาม" - ชื่อเครื่องบินปีกสองชั้นลำหนึ่ง ครับพี่ เป็นเรื่องการบินของไทนสมันก่อนสงครามโลก ใช้เครื่องบินปีก 2 ชั้น มีฉากตอนสงครามอินโดจีนด้วย น่าดูครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:00:15 PM »

ฉากถือปืนของหนังไทยดีๆ ลองดูที่เรื่อง "จอมขมังเวทย์ "  ที่กอล์ฟ อัครา ถือปืนดูซิครับ ผมว่าถูกต้องกว่าหลายๆเรื่อง

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:42:27 PM »

พอดีได้อ่านกระทู้เรื่องปืนลั่น...ทำให้นึกถึงการถือปืนที่ผิดหลักความปลอดภัยจากการแสดงตัวอย่างโดยดารา(ในละครน้ำเน่า)..ดาราแทบทุกคนมักถือปืนโดยใส่นิ้วชี้ไว้ในโกร่งไกแถมแตะไว้ที่ไกอีกต่างหาก เด็กๆที่ได้ดูก็เลยคิดว่าเป็นการถือปืนที่ถูกต้อง..หากเด็กแอบเอาปืนของผู้ปกครองมาเล่นก็ถือปืนแบบดาราอันเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ปืนลั่นใส่กันจนถึงชีวิต....ผมยังเคยสงสัยเลยว่าผู้กำกับหนัง-ละคร เคยได้ศึกษาเรื่องปืนมาบ้างหรือเปล่าโดยเฉพาะบัญญัติ 10 ประการ
ดีใจทีมีคนตั้งกระทู้นี้
เล่นปืนกันมาทั้งเวป ชอบปืนกันมาตั้งนาน แต่ละท่าน ถามจริงๆ เหอะ ครูสอนยิงปืนคนแรกของท่านคือใคร
.......ผมขอตอบเลย 80 เปอร์เซนต์ของคนเล่นปืน ชอบปืน อย่างพวกเรา มี ครู สมบัติ เมทะนี มิตร ไชยบัญชา
กรุง ศรีวิไล สรพงษ์ ชาตรี ...เป็นครูสอนยิงปืนคนแรกในชีวิตกันทั้งนั้นแหละครับ ถ้าเป็นแนวฝรั่ง บางเรื่องก็ยังโอเค
แต่บางเรื่อง(หนังฮ่องกง) ดูแล้วคนเล่นปืนอย่างเรา อยากเป็นลม
ดังนั้น มันก็เป็นการไม่ผิดเท่าไหร่ ที่คนเล่นปืนใหม่ๆ พอจับปืนปุ๊บ มือก็เข้าเหนี่ยวไกปืนปั๊บ เลย........เล่นเอาคนสอน ครูฝึกตามสนามกระโดด กันโหยงเหยงเลย
......จะมีสักกี่คน ที่เริ่มเล่นปืน แล้วเข้าสนามยิงปืน มีครูฝึกสอนยิงปืน เหมือนการเข้าโรงเรียน...ในเมืองไทยคงยังมีน้อย ส่วนใหญ่ ก็เล่น จำ จากภาพยนต์ทั้งนั้น

เอาเรื่องการบรรจุซองกระสุน (แม็กกาซีน) ปืนพก ก็แล้วกัน ใครดูหนังมากๆ อย่าเอาปืนไปให้เขาเล่นนะครับ
เวลาเขาเอาแม็กกาซีนยัดเข้าปืนไปได้ซักครึ่งทาง เขาจะไม่มองปืนแล้ว  ตาเขาจะมองเป้า ปากคาบบุหรี่ จากนั้น ใช้มือข้างที่ไม่ได้จับปืน ตบแม็กกาซีนเข้าไปในปืนดัง  "แช๊ะ"  .....ประทานโทษ เราเจ้าของปืนน้ำตาจะร่วง
นี่แหละครับ แอ็คชั่นจากภาพยนต์  มันถูกจารึกลงในสมองของคนชอบปืนไปโดยไม่รู้ตัว

ปัญหานี้ อย่าไปคิดแก้เลยครับ  หนัง ก็คือหนังครับ เอาเป็นว่า เวลามีใครเข้าสนามฯ แล้วมีอาการแบบคล้ายๆ ในภาพยนต์ อยู่ในช่องยิงข้างๆ เรา   เราก็ยิ้มให้งามๆ หนึ่งครั้ง แล้วเก็บกระเป๋าปืนเดินออกจากช่องยิงดีกว่า เดี๋ยวจะโดนลูกหลง ........
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:51:16 PM »

ใช่ครับ อันนี้เห็นด้วย

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:03:42 PM »

เจมส์ บอนด์ คนไหนมืออาชีพตัวจริงครับ? ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์