เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:27:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเมีย..ติดบัตรคุณ  (อ่าน 6221 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:05:47 PM »

Smiley.กระแสการเมือง ณ.เวลานี้   เรืองหลัก.. น่าจะเป็น เรื่องคอร์รัปชั่นกับคนของฝ่ายรัฐบาล.. 
    มีเสียงประสานที่ดังมาก. ให้ท่านนายก จัดการ..  มีแนวโน้มจะเกี่ยวโยง ไปถึงเรื่องเศรษฐกิจ. อย่างหนีไม่พ้น..
   .เกือบทุกเรื่อง ทุกปัญหา. เหมือนได้ถูกผูกเงื่อนไว้.. ให้ท่านนายก เท่านั้นต้องเป็นคนแก้..  :-*  ก็เพราะท่านนายก ท่านทำให้เข้าใจอย่างนั้น.. :-*

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:17:10 PM »

คิดอย่างไรครับที่มีไอเดีย ให้ติดรูปภรรยาบน บัตรประชาชนของผู้ชาย

เพื่อป้องกันจดทะเบียนซ้ำซ้อน

ผมเห็นว่า มันแสดงความด้อยคุณภาพของ งานทะเบียนราษฎร์นะครับ...ปล่อยให้จดทะเบียนซ้ำซ้อนได้
ความคิดที่ปัญญาอ่อนมากๆครับ
ความคิดนี้เป็นของใครอีกแล้วครับ Huh เห็นด้วยกะพี่บุญจริงๆ ทำไมถึงคิดแต่เรื่องปญอ.นักนะ Huh

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:25:45 PM »

ปญอ. จิงๆ

เดี๋ยวอีกหน่อยคงจะมีคำนำหน้าชื่อ

1. ดช.
2. นายหนุ่ม
3. นายมีแฟน
4. นายหมั้นแล้ว
5. นายหม้าย
6. นางสาว
7. นางสาวมีแฟน
8. นางสาวหมั้นแล้ว
9. นางสาวแก่
10. นาง
11. นางมีลูก
12. นางหม้าย
ฯลฯ

หมกมุ่นไม่เป็นเรื่อง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:25:49 PM »

เป็นการบ่งบอกอย่าง ชัดเจน ว่า ทำไม? ...............

เมืองไทยถึงยังไม่เจริญเสียที

แก้ปัญหากันที่ปลายเหตุ แบบ ปัญญาอ่อนที่สุด

เรื่องการมีเมียน้อย..........เป็นเรื่องสันดานมนุษย์ ที่ควรกล่อมเกลาด้วยศีลธรรม

ส่วนเรื่องการจดทะเบียนซ้ำซ้อน............เป็นข้อบกพร่องของงานทะเบียนราษฏร์

แต่ให้คนทั้งประเทศ มาร่วมกันรับผิดชอบ

เหมือนปวดหัว...........แทนที่จะกินยาหรือไปหาหมอ............กลับตัดหัวทิ้งเพื่อจะได้ไม่มีหัวให้ปวด.......

ผมอยากเอาคนที่มีความคิดเช่นนี้ ไปโยนทิ้งทะเลจังเลย...............อย่างน้อยก็ยังเป็นประโยชน์แก่ฝูงปลาใหญ่น้อยบ้าง...............

ผมโชคดีอย่างเดียว คือโชคดีที่เกิดเป็นคนไทย มีองค์พระประมุขที่แสนสุดประเสริฐทูนไว้เหนือเกล้า.............

แต่ซวยที่มีคนบริหารบ้านเมืองปัญญาอ่อนแบบนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:28:10 PM »

...ระบบงานราชการที่ไร้ประสิทธิภาพ เลยทำให้เกิดความคิดแปลกๆ อย่างนี้อยู่เสมอ...

...ผมไม่รู้ว่างานทะเบียนราษฎร์ขึ้นอยู่กับกรมการปกครองด้วยหรือปล่าวครับ?Huh?  ...มิน่า...ระบบการทำงานคงไม่ต่างไปจากงานอาวุธปืนเลย.... Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:30:54 PM »

...ระบบงานราชการที่ไร้ประสิทธิภาพ เลยทำให้เกิดความคิดแปลกๆ อย่างนี้อยู่เสมอ...

...ผมไม่รู้ว่างานทะเบียนราษฎร์ขึ้นอยู่กับกรมการปกครองด้วยหรือปล่าวครับ?Huh? ...มิน่า...ระบบการทำงานคงไม่ต่างไปจากงานอาวุธปืนเลย.... Sad Sad Sad

อยู่ตึกเดียวกันเลยครับท่าน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:40:56 PM »

ปญอ. จิงๆ

เดี๋ยวอีกหน่อยคงจะมีคำนำหน้าชื่อ

1. ดช.
2. นายหนุ่ม
3. นายมีแฟน
4. นายหมั้นแล้ว
5. นายหม้าย
6. นางสาว
7. นางสาวมีแฟน
8. นางสาวหมั้นแล้ว
9. นางสาวแก่
10. นาง
11. นางมีลูก
12. นางหม้าย
ฯลฯ

หมกมุ่นไม่เป็นเรื่อง
5555 หัวเราะร่าน้ำตาริน ขืนเป็นแบบนี้จริงๆ สงสัยจะมีแฟน จะแต่ง จะหย่ากันซักทีคงได้ขึ้นอำเภอกันเป็นว่าเล่นแน่ๆ 55555 หัวเราะร่าน้ำตาริน โอยยย จาบ้าตาย แก้ปัญหาอื่นไม่ได้ก็หาเรื่องปญอ.มาเบนประเด็น Undecided บริหารกันให้สนุกเถอะนะ เชิญสนุกไปคนเดียวเถอะ Tongue ซ๊าธุ แด่ท่านผู้มีอำนาจ Undecided Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2005, 01:43:51 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:43:31 PM »

คิดได้ยังไงเนี่ย .....

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:46:08 PM »

อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวเจ๊เบียบได้ยิน

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:48:11 PM »

....มองอีกแง่สำหรับผู้หญิงคงมีความพอใจในระดับหนึ่ง ยิ่งถ้าเป็นแม่บ้านแม่ศรีเรือนก็ HAPPY  ( ถ้าอย่างนี้ในบัตรภรรยาก็ต้องมีรูปสามีด้วยดีไหม Grin  ไปติดต่อธุระคนใดคนหนึ่งลืมบัตรก็น่าใช่แทนกันได้ Grin).......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 01:48:16 PM »

Angryไม่มีอะไรจะทำกันแล้วหรือ หรือต้องเอารูปเมียมาติดบัตรประชาชน  คิดได้ไงเนี้ย

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 02:03:42 PM »

อยากให้ตัวเองสบายฝ่ายเดียวโดยผลักภาระไปให้คนอื่น   อืม......ครับ  ขยันคิดกันจริงๆ  ความคิดแต่ละอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2005, 03:42:35 PM โดย PopZiMus63 » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 02:07:36 PM »

Shockedทำยังงี้ไม่ได้น่ะครับ ผมไม่ยอม  Angry เพราะผมไม่รู้จะเอารูปคนไหนไปติดดีครับบบบบบบบ... เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตารินแบบรักพี่เสียดายน้องอะครับ จูบบบบ หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 02:56:13 PM »

ผมดูข่าวนี้กับภรรยา  ทั้งคู่ต่างขำกลิ้ง

แต่ความเห็นเดียวกันครับ คนคิดปัญญาอ่อนมาก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 02:59:01 PM »

แหม...งบประมาณของชาติมีเยอะอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะไปลงที่หน่วยงานไหนดี(ทามม๊ายไม่มาลงที่เราบ้างเนี่ย น้ำลายหก)

ตามความคิดส่วนตัวนะคะ ถ้าเจ้าของความคิด(แปลกๆ)เค้าให้เหตุผลในส่วนของการจดทะเบียนซ้ำซ้อน เห็นด้วยกะคุณRock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึกค่ะ
คิดอย่างไรครับที่มีไอเดีย ให้ติดรูปภรรยาบน บัตรประชาชนของผู้ชาย

เพื่อป้องกันจดทะเบียนซ้ำซ้อน

ผมเห็นว่า มันแสดงความด้อยคุณภาพของ งานทะเบียนราษฎร์นะครับ...ปล่อยให้จดทะเบียนซ้ำซ้อนได้

ถ้ามีการติดรูปภรรยาบนบัตรจริงๆเนี่ย คุณผู้ชายทั้งหลายคงซ่อนบัตร(หรือแกล้งทำบัตรหาย)กันเป็นแถว โดนชก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์