เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเมีย..ติดบัตรคุณ  (อ่าน 6256 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:09:04 PM »

คงใช้บัตรข้าราชการ หรือใบขับขี่แทนล่ะครับ ถ้าเกิดเรื่องแบบที่ว่าจริงๆ 
 Huh

บางโพ 5
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:14:04 PM »

แสดงถึงวุฒิภาวะของคนออกความคิดครับ   ที่มีต่อตัวเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยตอนเด็กๆขาดความอบอุ่นครับ Grin

Pooh + Pim
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:16:51 PM »

ผมโชคดีอย่างเดียว คือโชคดีที่เกิดเป็นคนไทย มีองค์พระประมุขที่แสนสุดประเสริฐทูนไว้เหนือเกล้า.............

แต่ซวยที่มีคนบริหารบ้านเมืองปัญญาอ่อนแบบนี้
     Coolถูกต้องแล้วครับพี่ ผมชอบประโยคนี้มากครับ อ่านแล้วเห็นภาพดีครับ "โชคดีที่เกิดเป็นคนไทย แต่ซวยที่มีผู้บริหารแบบนี้ครับ" Shocked     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2005, 03:26:45 PM โดย aun » บันทึกการเข้า

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
jalenggaboo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:18:12 PM »

ไม่มีวิธีที่จะตรวจสอบ ขนาดนั้นเชียวหรือ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:23:40 PM »

แหม...งบประมาณของชาติมีเยอะอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะไปลงที่หน่วยงานไหนดี(ทามม๊ายไม่มาลงที่เราบ้างเนี่ย น้ำลายหก)

ตามความคิดส่วนตัวนะคะ ถ้าเจ้าของความคิด(แปลกๆ)เค้าให้เหตุผลในส่วนของการจดทะเบียนซ้ำซ้อน เห็นด้วยกะคุณRock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึกค่ะ
คิดอย่างไรครับที่มีไอเดีย ให้ติดรูปภรรยาบน บัตรประชาชนของผู้ชาย

เพื่อป้องกันจดทะเบียนซ้ำซ้อน

ผมเห็นว่า มันแสดงความด้อยคุณภาพของ งานทะเบียนราษฎร์นะครับ...ปล่อยให้จดทะเบียนซ้ำซ้อนได้

ถ้ามีการติดรูปภรรยาบนบัตรจริงๆเนี่ย คุณผู้ชายทั้งหลายคงซ่อนบัตร(หรือแกล้งทำบัตรหาย)กันเป็นแถว โดนชก

จริงคับ ใช้บัตรข้าราชการแทนก็ได้ แหมทำไมตอนแรกนึกไม่ออก

เดี๋ยวท่านก็จะให้บัตรข้าราชการมีรูปเมียด้วย

เสียจริตจิงๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:28:40 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ
ผมเห็นด้วยกับความคิดของพี่มะขิ่นครับ
ผมภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคนไทยในแผ่นดินไทย ใต้ร่มบรมโพธิสัมภารของ องค์พระเจ้าอยุ่หัว
ซึ่งเป็น มหากษัตรยิ์ องเดียวในโลกที่ทรงตรากตรำงานหนักเผื่อประชากรของพระองค์
แต่ผมก็ อดสูกับพวกผู้บริหารประเทศที่มีแต่พวกโกงกิน พวกนี้ไม่ได้ปัญญาอ่อนครับ
จบมาจากเมืองนอกเมืองนาต่างประเทศกันทั้งนั้น ดีกรีเยอะแยะ ความรู้ก็สูง เรียนมาก็เยอะ
แต่ที่เรียนแทนที่จะเอามาบริหารประเทศชาติดันกลับเอามาโกงกินประชาชน บางคนถึงกับเป็นนักเรียนทุนของประเทศนะครับเงินภาษีพวกเราแท้ๆ ที่ส่งให้พวกนี้ไปเรียนแล้วกลับมาโกงกินเราอีกที
555  สนามบินหนองงูเห่า สร้างกันมากี่ชาติทำกันมากี่สมัย บอกมาได้งัยว่าดินอ่อนไม่สามารถสร้างได้  ประเทศญี่ปุ่น ครับ เค้าไม่มีที่จะทำสนามบิน เค้าถมทะเลครับ แล้วที่เอาไปถมหน่ะ ขยะทั้งนั้นครับ ญี่ปุ่นสร้างสนามบินบนขยะ รันเวย์บนขยะ ประเทศไทยที่กว้างขวางบอกว่าที่ดินอ่อนเกินไปไม่สามารถสร้างได้ 555 แล้วความคิดเรื่องเอารูปภรรยาติดบัตรนี่ เป็นความคิดที่ปัญญาอ่อนที่สุดเท่าที่เคยได้ยินมาจาก ผู้ที่มีความรู้ระดับผู้บริหารประเทศครับ 555
ยังดีที่ประเทศไทยสมัยก่อนปกครองโดยพระมหากษัตรยิ์ ไม่อย่างนั้น ก็คงมีพวกรัฐมนตรีโง่ๆ พวกนี้
ออกกฏหมายให้ เอารูปเมียติดบัตร ก็คงจะต้องพกกันเป็นสมุดเล่มๆเลยหล่ะครับ ท่านนน 5555

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:29:29 PM »

พึ่งนึกขึ้นมาได้.........

ทำบัตรอุบาทว์ๆแบบใหม่นี่ ใช้เงินเท่าไหร่? โดนชก โดนชก โดนชก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:35:45 PM »

ถ้ามีการติดรูปภรรยาบนบัตรจริงๆเนี่ย คุณผู้ชายทั้งหลายคงซ่อนบัตร(หรือแกล้งทำบัตรหาย)กันเป็นแถว โดนชก
ถ้ามีการติดรูปภรรยาจริง  ก็ต้องมีการติดรูปสามีไว้บนบัตรของภรรยาเหมือนกัน  เพื่อความเท่าเทียมกัน  จากนั้น  สาวๆก็จะไปสมัครงานได้ยากขึ้นเหมือนกันแหละน่า  Cheesy  ประเภท "หนูยังโสด" คงหายไปกว่าค่อน  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:36:05 PM »

ขอเป็นแบบนี้แหละดีแล้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บางโพ 5
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 03:39:07 PM »

อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวเจ๊เบียบได้ยิน
ไม่ทราบว่าใครเป็นคนเสนอครับ แต่ไม่ใช่กรมการปกครองเสนอ เมื่อตอนเที่ยงวันนี้ 6 ก.ค.48 อธิบดีกรมการปกครอง นายศิวะ ออกมาแถลงแล้วว่ากรมการปกครองไม่เห็นด้วยกับแนวความคิดของวุฒิสมาชิกบางคน เพราะเป็นการละเมิดสิทธิเสรีภาพ และยากกับการปฏิบัติมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2005, 08:11:22 AM โดย aot » บันทึกการเข้า
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 04:01:51 PM »

อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวเจ๊เบียบได้ยิน
เจ๊เบียบเป็นคนเสนอครับท่าน ไม่ใช่กรมการปกครองเสนอ เมื่อตอนเที่ยงวันนี้ 6 ก.ค.48 อธิบดีกรมการปกครอง นายศิวะ ออกมาแถลงแล้วว่ากรมการปกครองไม่เห็นด้วยกับแนวความคิดของวุฒิสมาชิกบางคน เพราะเป็นการละเมิดสิทธิเสรีภาพ และยากกับการปฏิบัติมากๆ

ว่าแล้วเชียวเรื่องแบบนี้เจ๊แกชอบคิดสงสัยเจ๊จะว่าง  เพื่อน ๆ พี่ ๆ ใครว่าง ๆ ช่วยพาเจ๊ไปไหนก้อได้ครับไปให้พ้นประเทศไทยซักที คิดอะไรแต่ละอย่าง

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 04:08:16 PM »

เจ๊เบียบเป็นคนเสนอครับท่าน ไม่ใช่กรมการปกครองเสนอ เมื่อตอนเที่ยงวันนี้ 6 ก.ค.48 อธิบดีกรมการปกครอง นายศิวะ ออกมาแถลงแล้วว่ากรมการปกครองไม่เห็นด้วยกับแนวความคิดของวุฒิสมาชิกบางคน เพราะเป็นการละเมิดสิทธิเสรีภาพ และยากกับการปฏิบัติมากๆ
สงสัยคงจะกันสามีตัวเองแน่เลย นับวันยายนี่ชักเพี้ยนๆ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 04:10:42 PM »

พึ่งนึกขึ้นมาได้.........

ทำบัตรอุบาทว์ๆแบบใหม่นี่ ใช้เงินเท่าไหร่? โดนชก โดนชก โดนชก
นั่นนะซิครับ ขนาดสมาร์ทการ์ดยังไม่ได้ใช้เลย ความคิดรายวันจริงๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 04:13:25 PM »

เจ๊คนนี้บ้าขึ้นทุกวัน สงสารคนในบ้านแกจัง Tongue

คุณ natjoe มีสตรีในความควบคุมถึงขนาดเก็บบัตรประจำตัวเขาไว้กับตัวเลยเหรอครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2005, 04:16:47 PM »

เจ๊คนนี้บ้าขึ้นทุกวัน สงสารคนในบ้านแกจัง Tongue

คุณ natjoe มีสตรีในความควบคุมถึงขนาดเก็บบัตรประจำตัวเขาไว้กับตัวเลยเหรอครับ

มีที่มาที่ไปครับ  บริสุทธิ์ใจ ค๊าบ     Grin Grin

http://www.fpps.or.th/news.php?detail=n1096219791.news

บางโพ 5
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์