เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:26:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเมีย..ติดบัตรคุณ  (อ่าน 6257 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 05:57:01 AM »

คิดแล้วดีเหมือนกันนะ  เวลาทำบัตรประชาชนผมจะพาลูกเมียไปถ่ายด้วยกันเลย  ลูกอยู่กลางสามีภรรยาทำหัวเอียงชนกัน แช๊ะ เหมือนถ่ายรูปสติกเกอร์เลยประหยัดดี Wink 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 06:49:33 AM »

ถ้าจำไม่ผิดเป็นอันนี้  ความคิด ของครูหยุย ไม่ใช่หรือคับ 
ส่วนของ เจ๊เบียบ แกหนุนให้เพิ่มชื่อของผู้ชายครับ ให้รู้ว่ามีครอบครัวแล้ว  เช่นใส่ตัว ค. กลางระหว่างชื่อกับสกุล
ตัวอย่าง  นายสมชาย ค. ใหญ่ยิ่งยง ( ผมว่างานนี้ถ้าทำจริง คงมีการเปลี่ยนนามสกุลใหม่แหงๆ) Grin Grin Grin
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 08:12:52 AM »

ถ้าจำไม่ผิดเป็นอันนี้ ความคิด ของครูหยุย ไม่ใช่หรือคับ
ส่วนของ เจ๊เบียบ แกหนุนให้เพิ่มชื่อของผู้ชายครับ ให้รู้ว่ามีครอบครัวแล้ว เช่นใส่ตัว ค. กลางระหว่างชื่อกับสกุล
ตัวอย่าง นายสมชาย ค. ใหญ่ยิ่งยง ( ผมว่างานนี้ถ้าทำจริง คงมีการเปลี่ยนนามสกุลใหม่แหงๆ) Grin Grin Grin
ผมเข้าใจผิดว่าเจ๊เบียบเป็นคนเสนอ ต้องขอโทษด้วย อย่าไปด่าเขาเลยครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 08:20:50 AM »

คิดแล้วดีเหมือนกันนะ เวลาทำบัตรประชาชนผมจะพาลูกเมียไปถ่ายด้วยกันเลย ลูกอยู่กลางสามีภรรยาทำหัวเอียงชนกัน แช๊ะ เหมือนถ่ายรูปสติกเกอร์เลยประหยัดดี Wink

...น่านซิ...เกิด ลูกบังเกิดเกล้า ใครไปสร้างวีรกรรมไว้ ไม่ต้องถ่ายรูปลูกมาติดบัตรด้วยหรือ จะได้รู้ว่า พ่อ/แม่ เด็กเป็นใคร....Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 09:25:53 AM »

ว่าจะไม่ยุ่งเรื่องนี้แต่ก็อดไม่ได้ครับ  บ้านเราชักจะไปกันใหญ่แล้ว  ผมอยากทราบว่าถ้าเทียบอัตราส่วนของคนที่จดทะเบียนสมรสซ้อนกับชายไทยที่แต่งงานแล้วจะมีสักกี่เปอร์เซ็นต์ครับ  ทุกคนก็ย่อมที่จะตอบได้ว่าน้อยมากและในส่วนนี้ก็มีกฎหมายรองรับอยู่แล้ว  คนที่จดก่อน(ฝ่ายหญิง) ย่อมมีสิทธิ์เต็มที่หญิงใดที่จดที่หลังไม่มีสิทธิ์ถือเป็นโมฆะฝ่ายผู้ชายเองก็มีความผิด  ตรงนี้กฎหมายระบุไว่ชัดเจนครับ  ท่านสว.ทำไมไม่เสนอเอาตรงนี้มาใช้ให้เป็นประโยชน์ไปสร้างปัญหาขี้นมาใหม่ทำไม  คิดไม่ตกครับถ้ากฎหมายฉบับนี้ผ่านขึ้นมาต่อไปจะต้องมีอะไรๆที่ไร้สาระตามมาอีกเยอะครับ  บ้านเมืองมีปัญหาที่จะต้องแก้ไขมากมายแต่  ท่านสว. สส.  ผู้ทรงเกียรติกลับมายุ่งอยู่แต่เรื่องในมุ้งนอกมุ้ง  เอาความคิดของตนซึ่งมีแค่คนสองคนมาบังคับใช้กับคนอื่นแล้วตรงไหนครับที่เรียกว่า"ประชาธิปไตย"  ไม่ใช่ว่าความคิดท่านไม่ดีแต่ไม่มีสาระครับ  ปีหนึ่งๆรัฐฯสูญเสียเงินกับการเลี้ยงดูผู้ถูกคุมขังที่มีทั้งคดีเล็กคดีใหญ่  เป็นจำนวนเท่าไหร่ครับ  ผมขอเสนอให้ท่านสว. ไปแก้ตรงนั้นดีกว่าครับ  แทนที่จะเอาเงินส่วนนี้ไปเลี้ยงดูคนที่กระทำผิดก็เอามาใช้ให้เกิดประโยชน์กับคนที่ยากจนซะพอคนจนมีอยู่มีกินปัญหาสังคมก็จะลดน้อยลงจะไม่ดีกว่าหรือครับ  ใครที่รู้จักหรือเคยเจอท่านสว.ทั้งสองท่านผมฝากถามด้วยนะครับว่าท่านใช้สมองส่วนไหนคิดในการแก้ปัญหา  เพราะนิสัยส่วนตัวผมไม่นิยมคบนักการเมืองครับ  เลือกตั้งที่หัวคะแนนตายเป็นเบือไม่เห็นจับใครได้สักที  พอคนทำมาหากินยิงกันตายก็ตั้งหน้าตั้งตาจะยึดปืนท่าเดียว
         คนที่เขาจะเป็นชู้กันไม่มีใครมาขอดูทะเบียนสมรสหรือบัตรประชาชนหรอกครับ  ที่แน่ๆผมเห็นมาบางคนบางคู่ที่เป็นชู้กันต่างก็รู้อยู่แกใจว่าต่างคนต่างมีครอบครัวแล้ว  บัตรประชาชนตามแนวทางที่ท่านคิดช่วยแก้ไขอะไรไม่ได้หรอกครับ  อยู่สามัญสำนึกมากกว่า
        เอาเวลามาแก้ปัญหาการติดต่อราชการล่าช้าจะดีกว่ามั้ยครับท่านสว.

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
tomtom2548
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 09:49:35 AM »

มีตัวอย่างไหมครับ    มีใครลองทำบ้าง
หนหวย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 09:56:46 AM »

ต่อไปก็เรียกว่าบัตรประชาชนไม่ได้แล้ว ต้องเรียกว่าบัตรผัวเมีย ครูหยุยมันว่างงานมากนะ เรื่องภาคใต้ไม่เห็นมันไปเรียกร้องให้กับครู ชาวบ้านที่ถูกฆ่าเลย
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 10:53:11 AM »

หรือเรียกว่าบัตรประจำครอบครัวดี Smiley

Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 03:30:51 PM »

เป็นข่าวได้เหมือนกันนะทั้งที่ไม่น่าเป็นข่าวได้เรื่องอย่างนี้อะ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 04:04:57 PM »

คิดมาคิดไป ปวดหัวดีเหมือนกัน
เพิ่มขั้นตอนให้ซับซ้อน ทำงานยากแท้ๆ....

เอาอะไรมาคิดกันเนี่ย....
เรื่องของจดทะเบียนสมรสซ้อน ผมว่าแก้ได้โดยวิธี
เพิ่มศักยภาพงานทะเบียนของรัฐครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์