เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:23:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกับมีด  (อ่าน 6806 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:04:32 AM »

ผมชอบทั้งสองอย่าง แต่ก็แค่เมียงมอง รัก-ชอบ แต่บางครั้งไม่ต้องตกแต่ง เรียกว่ารักเสียสละครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:06:03 AM »

อีกนิดครับ คุณทัศนัย อ่านที่หรือยัง ------->  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=49837.0

SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:06:16 AM »

หลงรักใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆน้องๆครับ หลงรัก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:07:08 AM »

ถ้าให้เลือกว่า อะไรน่ากลัวกว่ากัน  ยี๊ ยี๊ ยี๊  ผมกลัวมีดมากกว่าครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เสียววววววววววว

ผมกลัวคน .....ที่ฐานความคิด และภูมิหลังครับ  Cool

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:37:26 AM »

อะไรๆก็น่ากลัวทั้งนั้นครับ   เราจึงไม่ควรตั้งอยู่ในความประมาท    ทั้งคน  ทั้งมีด   ทั้งปืน    ถ้ารวมกันแล้วอยู่ในคนที่ดีก็ค่อยยังชั่วหน่อย    แต่ถ้าทั้งหมดรวมกันแล้วอยู่ในคนที่ไม่ดีคนชั่วมันน่าสยองครับ....เมื่อหลายปีก่อนมีเพื่อนรุ่นพี่ของผมอยู่คน   ไปมีเรื่องกับพวกนักเลงต่างถิ่นเกิดการต่อสู้กันในระยะประชิดรุ่นพี่ผมถูกยิงด้วยปืน.38 ลูกโม่ถูกยิงจนหมดโม่   ในระหว่างที่ถูกยิงนั้นรุ่นพี่ผมได้ชักมีดแทงคู่ต่อสู้  นับแผลแล้วมากกว่าแผลที่ถูกยิงนะครับ   แต่มีอยู่แผลที่แกแทงแล้วกว้านมีดหรือกว้านแผลที่ท้องของคู่อริเป็นรูปตัว L เลยครับ  ผลสรุปตายทั้งคู่ครับ  ใครมีปืนแล้วคิดว่าตัวเองเก่งตัวเองแน่ก็ควรระวังไว้ด้วยครับ   เจอสวนในระยะประชิดตายกับตายครับ..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:53:33 AM »

ระยะประชิดมีดครับน่ากลัวครับ  ถ้าห่างกันสัก 5 เมตรควัก อวป.ออกมาอีกฝ่ายก็ต้องโกยก่อนแน่ ๆ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:57:44 AM »

อาวุธไม่น่ากลัว........กลัวอารมณ์ของคนใช้อาวุธมากกว่า

ปืนกระบอกเดียวหรือมีดเล่มเดียว..........ก็ทำให้คนเป็นฆาตกรได้............แต่ก็ทำให้คนเป็นวีรบุรุษได้เช่นกัน

อาวุธ....อยู่ที่คนใช้..........จะเอาไปกระทำแล้วเป็นอะไร.........วีรบุรุษหรือฆาตกร

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:35:28 AM »

ถ้าให้เลือกว่า อะไรน่ากลัวกว่ากัน  ยี๊ ยี๊ ยี๊  ผมกลัวมีดมากกว่าครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เสียววววววววววว

ผมกลัวคน .....ที่ฐานความคิด และภูมิหลังครับ  Cool

Smiley ผมก็กลัวครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:36:36 AM »

ไม่ว่ามีดหรือปืน... ผมก็กลัวคนที่ถือมากกว่าครับ... ลำพังแค่มีดกับปืน... มันวางของมันอยู่เฉยๆ ยังไงผมก็มองว่าก็น่ารัก... น่าสะสม...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:42:55 AM »

เอาเฉพาะเรื่องปืนกับมีดนะครับ... ส่วนเรื่อง จขกท. จะไปยิงเมียกับชู้เนี่ย นายสมชายไม่เกี่ยวอยู่แล้วครับ... ฮา

ระยะประชิดเช่นในลิฟต์ เปิดประตูห้องผลั่วแล้วคนถือมีดถลันพรวดสวนออกมา หรือสถานการณ์อะไรก็ตามที่ระยะใกล้พอถลันพรวด...

ระหว่างคนเป็นปืนกับคนเป็นมีดที่ฝึกมาเท่าๆ กันทั้งคู่... คนถือปืนมีโอกาสรอดยากครับ...

ลองนึกดูคนถือมีดถลันพรวดเข้าประชิดตัว ตวัดมีดปาดคอฉับ หากติดขากรรไก หากติดแขนยกขึ้นบัง... ก็ลดมีดตวัดฉับเข้าที่ข้อพับ ข้อมือ หน้าท้อง หน้าอก... แล้วถีบผลั่ว คนถือปืนกองครับ...

แผล็บเดียวเลือดเต็มตัวมือเปื้อนเมือกเลือดกำด้ามปืนไม่ถนัด ปวดแผลและตกใจ ใจเสียเมื่อเห็นแผลตัวเอง เห็นอวัยวะภายในของตัวเองอีกต่างหาก... น่ากลัวและโหดร้ายมากครับ...

วิธีรอดจากคนถือมีที่ฝึกมาดีต้องถอยพ้นระยะถลัน ถีบเก้าอี้ ถีบโต๊ะสกัด เอาของขว้างใส่ เอาทรายขว้างใส่หน้า... ระหว่างนั้นต้องหาจังหวะยิงแล้ววิ่งครับ หากยิงนัดแรกไม่ได้ในสองวิฯ ต้องถลันหนีให้ไวกว่ามือมีดครับ... ฮา

ที่เขากลัวกันมากที่สุดคือมีหลายคนอยู่ในห้องครับ... ยิงใส่คนนี้ ในขณะที่อีกคนวิ่งเข้าหาเรา เป้าทุกเป้าเคลื่อนที่หมด ระยะประชิดขลุกขลิก...

นายสมชายวิ่งหนีดีก่า... ฮา
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:59:00 AM »

สำหรับผม ถ้าจะเอาให้สะใจสมความแค้นผมขอมีดครับ  แผลสะใจดีในเวลาที่แค้นมาก ๆ แทงไม่ต้องยั้งมือ หรือเวลาที่เปิดประกะกูห้องไป แล้วเจอเมียนอนอยู่กับชายอื่น    แต่ถ้าจะเอาเร็วก็ต้องนี่เลยครับ อีเดี่ยว ไม่พลาด ขอบคุณครับ

จะฆ่าเมียหรือฆ่าชู้? ทำไปได้แค่ความสะใจลองคิดถึงผลที่ตามมาซิครับ ไม่ติดคุกก็ต้องหนีไปตลอดนอนตาไม่หลับหรอกครับ ถ้าเมียมีชู้ผมว่าลองมองย้อนกลับมาดูตัวเองดีกว่า ว่าทำอะไรไว้เมียถึงมีชู้ ดูแลเค้าได้ไม่ดีพอรึเปล่าเค้ามีความสุขที่อยู่กับเรารึเปล่า
บอกตามตรงเลยน๊ะครับ แนวความคิดของคุณtassanaiถ้ายังไม่เปลี่ยนแปลง ไม่แก่ตายแน่  Lips Sealed

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 09:59:55 AM »

สวัสดีครับคุณฮา Cheesy Cheesy

ขอแชร์ความรู้นิดนิงครับ ไม่ทราบว่าผิดหรือถูกช่วยบอกด้วยนะครับ

ในระยะจวนตัวจริงๆการสร้างระยะและโอกาศที่จะชักปืนออกมานั้สำคัญครับ การที่เราจะถอยไม่ว่าจะตรงหรือฉากแล้วคิดว่าจะสามารถชักปืนออกมาทันนี้มันอาจจะไม่เพียงพอ เพราะว่าคู้ต่อสู้เราจะต้องวิ้งเข้ามาตามซ้ำแน่ๆแล้ววิ้งถองหลังก็ไม่มีทางเร์วกว่าวิ่งไปข้างหน้าแน่นอนครับ เอ... แล้วจะทำอย่างไรดีละเนี่ย?

เคยดู VDO มานานพอควรแล้วครับ ในระยะประชิดแบบนี้ ให้ล้มตัวลงไปข้างหลังครับ แล้วพยายามใช้ขายันคู่ต่อสู้เอาไว้ อย่าให้เข้าใกล่จุดตายของเราซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่เลยเอวขึ้นไปครับ ในเวลาที่ล้มตัวลงก็พยายามชักปืนออกมาด้วยครับแล้วยิงสวน ต่อให้พลาดนัดแรกต้องมีชะงักกันบ้างละครับ แบบนี้เราจะสามารถสร้างโอกาศได้ ฝึกให้รวดเร็วเข้าไว้ผมว่ามีโอกาศรอดสูงครับ ด๊กว่าตายแหงแก๋แบบที่เป็นอยู่นะครับ Cheesy

ระยะประชิดเช่นในลิฟต์ เปิดประตูห้องผลั่วแล้วคนถือมีดถลันพรวดสวนออกมา หรือสถานการณ์อะไรก็ตามที่ระยะใกล้พอถลันพรวด...

ระหว่างคนเป็นปืนกับคนเป็นมีดที่ฝึกมาเท่าๆ กันทั้งคู่... คนถือปืนมีโอกาสรอดยากครับ...

ลองนึกดูคนถือมีดถลันพรวดเข้าประชิดตัว ตวัดมีดปาดคอฉับ หากติดขากรรไก หากติดแขนยกขึ้นบัง... ก็ลดมีดตวัดฉับเข้าที่ข้อพับ ข้อมือ หน้าท้อง หน้าอก... แล้วถีบผลั่ว คนถือปืนกองครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 10:04:04 AM โดย KCharng » บันทึกการเข้า
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:01:28 AM »

กดผิดครับ จะกลับไปแก้สะกดผิดไปกดอ้างถึงเฉยเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 10:03:37 AM โดย KCharng » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:04:55 AM »

อย่าฆ่ากันเลยคับ ใช้วิถีทางกฎหมายเถิด ประเทศเราจะได้น่าอยู่เหมือนไอซแลนด์ ไง   Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:06:14 AM »

สวัสดีครับคุณฮา Cheesy Cheesy

ขอแชร์ความรู้นิดนิงครับ ไม่ทราบว่าผิดหรือถูกช่วยบอกด้วยนะครับ

ในระยะจวนตัวจริงๆการสร้างระยะและโอกาศที่จะชักปืนออกมานั้สำคัญครับ การที่เราจะถอยไม่ว่าจะตรงหรือฉากแล้วคิดว่าจะสามารถชักปืนออกมาทันนี้มันอาจจะไม่เพียงพอ เพราะว่าคู้ต่อสู้เราจะต้องวิ้งเข้ามาตามซ้ำแน่ๆแล้ววิ้งถองหลังก็ไม่มีทางเร์วกว่าวิ่งไปข้างหน้าแน่นอนครับ เอ... แล้วจะทำอย่างไรดีละเนี่ย?

เคยดู VDO มานานพอควรแล้วครับ ในระยะประชิดแบบนี้ ให้ล้มตัวลงไปข้างหลังครับ แล้วพยายามใช้ขายันคู่ต่อสู้เอาไว้ อย่าให้เข้าใกล่จดตายของเราซึ่งส่วยใหญ่จะอยู่เลยเอวขึ้นไปครับ ในเวลาที่ล้มตัวลงก็พยายามชักปืนออกมาด้วยครับแล้วยิงสวน ต่อให้พลาดนัดแรกต้องมีชะงักกันบ้างละครับ แบบนี้เราจะสามารถสร้างโอกาศได้ ฝึกให้รวดเร็วเข้าไว้ผมว่ามีโอกาศรอดสูงครับ ด๊กว่าตายแหงแก๋แบบที่เป็นอยู่นะครับ Cheesy

นายสมชายก็ไม่รู้ว่าถูกหรือผิดน่ะครับ... ฮา

แต่ถ้าเป็นนายสมชายแล้วที่ไหนท่าทางมันเสี่ยงมาก ก็ไม่ต้องเข้าไปหาครับ... แต่ถ้าจำเป็นต้องเข้าไปเช่นบ้านเราเองต้องเข้าไปเอาของ ฯลฯ... จะชักปืนขึ้นจ้องใส่ แล้วเปิดประตูหรือเดินเข้าซอกมุมที่ว่าครับ...

เรื่องล้มตัว กลิ้งๆน่ะ... เป็นนายสมชายถีบแล้วยิงหนึ่งนัด จากนั้นวิ่งหนีดีกว่าครับ... ฮา (ระวังยิงใส่ขาตัวเองด้วย เพราะคนโดนถีบจะจับขาเอาไว้แหงๆ... แฮ่ๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 10:08:21 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์